ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เร็วจริง ตามที่บอก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เพิ่มอีกหนึ่งเสียงให้ maxthon ครับ
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันมี ตัว idm เด้งขึ้นมาให้โหลดตลอดเลยอะครับ config.dat แล้วกะอีกหลายๆอัน

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukza28764 อ่านกระทู้
    มันมี ตัว idm เด้งขึ้นมาให้โหลดตลอดเลยอะครับ config.dat แล้วกะอีกหลายๆอัน
    ก็ทำการยกเลิกการดาวโหลดอัตโนมัตจากเว็บนั้นไปซะ

เมื่อนมันแจ้งให้ดาวโหลด>กดยกเลิก>เมื่อมันขึ้นมาอีกครั้ง มันจะมีหัวข้อให้เลือก>ก็เลือกห้ามดาวโหลดอัตโนมัติจากเว็บ แล้วก็กดยืนยัน

ประมาณนี้นะครับถ้าจำไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณมากครับ ยอมรับเลยว่าลื่นมาก สำหรับผม แรม 2 จิกลื่นหัวแตกครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบอ่านเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    953
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    น่าสนใจ ลองมั่งดีกว่า
    ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ก็ทำการยกเลิกการดาวโหลดอัตโนมัตจากเว็บนั้นไปซะ

เมื่อนมันแจ้งให้ดาวโหลด>กดยกเลิก>เมื่อมันขึ้นมาอีกครั้ง มันจะมีหัวข้อให้เลือก>ก็เลือกห้ามดาวโหลดอัตโนมัติจากเว็บ แล้วก็กดยืนยัน

ประมาณนี้นะครับถ้าจำไม่ผิด

เวลาเปิด Maxthon มันขึ้นทุกทีเลย อะครับ T__T เด้งมาเยอะมากมาย

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukza28764 อ่านกระทู้
    เวลาเปิด Maxthon มันขึ้นทุกทีเลย อะครับ T__T เด้งมาเยอะมากมาย
    ยังไม่ทันเข้าเว็บอะไรก็ขึ้นมาแล้วหรอครับ

ลงเวอร์ชั่นใหนไปหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 17th October 2012 เมื่อ 13:37

Smile Everything :)
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ถามว่าถูกใจ ก็ถูกใจมาก สวย เร็ว แต่กินแรมไปหน่อยหรือผมคิดไปเอง
    ชอบตรง Pop Up Yotube
    แล้วก็ Snap แบบรวดเร็วครับ
    Promote :: Tirkz

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ขอบคุงกั๊บ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มี IE tab เสริมไหมอ่ะ ถ้ามีจะดีมากเลย

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Black อ่านกระทู้
    มี IE tab เสริมไหมอ่ะ ถ้ามีจะดีมากเลย
    เสียใจด้วยครับ ไม่มี IE tab ครับ เพราะมันยังพัตนาไม่เท่า Firefox กะ Chrome มั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ยังไม่ทันเข้าเว็บอะไรก็ขึ้นมาแล้วหรอครับ

ลงเวอร์ชั่นใหนไปหรอครับ

เวอร์ชั่น ที่โฟสอะครับ ผมเลยได้ปิด idm เอา เวลาใช้ เหอะๆๆ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    เวอร์ชั่น ที่โฟสอะครับ ผมเลยได้ปิด idm เอา เวลาใช้ เหอะๆๆ

ลองลบแล้วลงใหม่ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    * อยากทราบว่าสามารถบล๊อคโฆษณาได้ไหมครับ ขอบคุณมากๆ เลย

Hua Hin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ก่อน Download ช่วยอ่านคอมเม้นที่สมาชิกโพสไว้ด้วย จะได้รู้ถึงข้อดีและด้อย

เบราเซอร์ทุกตัวก็มีข้อเสียเหมือนกันหมดขึ้นอยู่ว่ามีมากมีน้อยเท่านั้นเอง
    ใครอยากได้ตัวที่ไม่มีข้อเสียเลยก็ไปหาที่อื่นเหะครับผมไม่มีแจก.....

คือช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างเท่าไรเลยไม่ได้เข้ามาในเว็บ JKGTH นี้เลย

ยังไงถ้าท่านใดเจอปัญหาอะไรให้ไปโพสถามได้ที่ forum.maxthon ตามหมวดและหมูที่ทาง Maxthon ได้จัดไว้ให้เลยนะครับ

ผมไม่มีเจตนาทิ้งกระทู้นะครับแต่มันไม่ว่างจริงๆแค่จะเข้ามาพิมนี้ยังต้องรีบเลยครับ ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

ไปละบายยยยยยยครับ

ปอลิง.ถ้ามีอัพเดทจะมาแก้ไขให้อยู่นะครับ

Maxthon เว็บเบราเซอร์สีฟ้า

อัพเดทเป็น V.3.4.5.2000 แล้วครับ แก้บัคเพิ่มขึ้นแล้ว

Maxthon 3 Changelog

3.4.5.2000 [2012-09-19]

Fixes:
    * Some audio/video play problem
    * No sound when clicked "Listen" in Google Translation
    * Could not delete cookies
    * Mouse Gesture did not work
    * Lock Tab did not work

Maxthon Changelog :: Go!!

จะอัพเดทให้ตลอดจนกว่าจะไม่มีให้อัพเดท

Maxthon เป็นเว็บเบราเซอร์สำหรับใช้ท่องอินเตอร์เน็ตคุณภาพสูงอีกหนึ่งตัว ไม่เพียงแต่ความเร็วที่ทำได้ถือว่าดีเยี่ยมซึ่งทาง Maxthon ได้กล่าวไว้ว่าเร็วกว่า Google Chrome กว่า 200% ใครอยากรู้ว่าจะเร็วแค่ไหนลองดาวน์โหลดไปใช้งานกันดูครับ แล้วยังมีลูกเล่นที่แพรวพราว ความยืดหยุ่นสูงเหนือจินตนาการมากอาทิเช่นการเปิดแท็บได้อย่างอิสระเสรี 1 บราวเซอร์สามารถแยกเป็นหลายหน้าจอได้ 1 หน้าจอสามารถมีแท็บสำหรับเปิดเว็บหลาย ๆ แท็บได้อีก สามารถจับภาพหน้าเว็บได้ภายในโปรแกรม สามารถจัดการกับ History, Temp File, Bookmark ได้อย่างง่ายดาย และแชร์สิ่งต่าง ๆ ขึ้นโซเชียลบุ๊คมาร์คได้ทันทีจาก Maxthon ได้เลยครับ

สิ่งที่ผมชอบมากคือเราสามารถโหลด Skin ของ Maxthon มาไว้ในเครื่องแล้วตกแต่งตามใจก่อนที่จะอัพขึ้นเว็บ 0-0!
    และส่วนต่างๆยังทำงานง่ายมากไม่ยุ่งยาก
    ใช้คู้กับ IDM ได้อีก 0.0 แจ่มจริง และเวลาโหลดไฟล์อยู่ เว็บเบราเซอร์ ตัวนี้ก็ยังสามารถรันได้อย่างต่อเนื่องแบบไม่มีหลุดเลย ชอบจริงๆ!!

รองรับระบบปฏิบัติการ : Windows 2003/XP/Vista/Windows7
    ลูกเล่นจุดเด่น : จับภาพหน้าเว็บได้ภายในโปรแกรม
    ที่สำคัญ : รองรับภาษาไทย

วิธีเปลี่ยนภาษา :: ไปดูเลย

ขนาดไฟล์ : 24.69MB

ทุกซอฟแวร์มีทั้งข้อดีและข้อเสียกันหมด จะไม่มีเลยคงเป็นไปไม่ได้ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานถ้ามันดีจริงใครละจะไม่อยากใช้

โหลดโปรแกรม :: MAXTHON BROWSER 3.4.5.2000

ของใหม่ลองก่อนอัพเดท Maxthon Browser 3.5.2.600_Beta

เครดิตไฟล์ :: maxthon

ติดตั้งแล้วอย่าลืม สมัคสมาชิก ของ maxthon เพื่อ ล๊อคอิน รับซิงค์ข้อมูล หรือแม้แต่เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งเพื่อช่วยพัฒนากับ maxthon ได้ที่ฟอรั่มเลย

กดสมัคได้ที่นี่เลยครับ :: ไปสมัค

>>สำหรับคนที่กลัวว่าจะมีปัญหาฮาดดิสเต็มแนะนำโปรแกรม Wise Disk Cleaner ครับมันจะล้าง Internet Cache ทั้งหมดที่มีในเครื่อง (ลบของ Maxthon ด้วยครับ<<

>>>ใครที่มีปัญหาเรื่อง IDM ไม่เรียกหา Maxthon นะครับ<<<

กดเปิด IDM > ตัวเลือก > ทั่วไป > เพิ่มเบราว์เซอร์... > ok > แล้วหา Maxthon3.exe กดเลือก........จบใช้ได้แล้ว

ใช้ดีหรือไม่ดียังไงช่วยกลับมาบอกกันด้วยนะครับ
    ทุกข้อผิดพลาดผมจะแจ้งกลับไปยัง Maxthon เพื่อปรับปรุง (ทำไงได้พี่แกบองให้ช่วยๆกันนิ -.-!!)

ถึงผมจะไม่ใช้คนพัฒนา Maxthon หรือไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆก็ตาม แต่ถ้าทำให้พี่ๆน้องๆชาว JKGTH ได้มีของดีๆใช้ผมก็ยอมเสียวเวลาให้ได้

โหลดไปใช้แล้ว อย่าลืมกลับมาคอมเม้นเพื่อให้คนต่อไปได้ตัดสินใจด้วยนะครับ
    UPDATE เป็น VERSION4 แล้วนะครับ : http://dl.maxthon.com/mx4/mx4.0.0.2000.exe

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    มีวืธีซิงค์บุคมาร์ค จากโครมย้ายมา Maxthon มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    โหยยยยท่าน กระทู้ 2 ชาติละ ยังขุดขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมใช้มาก่อน โครม ก่อน ไฟฟ๊อค ซะอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Blog Entries
    1
    http://www.maxthon.com/?lang

ลิงค์โหลด Maxthon เวอร์ชั่นล่าสุด อัพเดตก่อนใคร เพราะเป็นเว็บทางการ ไม่ต้องรออัพเดตจากคนอื่นครับ บุ๊คมากไว้เลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีส่วนเสริมตัวไหนที่ใช้ลบ โฆษณาได้แบบ adblock ในโครมไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เร็วแรงมากครับผมทิ้งหมาไฟ ไปละ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอเอาไปลองบ้าง ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    โปรแกรมนี้บอกตรงๆว่าดีมากอะจ้า
    VIPSniperKillerDark