ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

10 อันดับ บุคคลที่นิยมแอบรักกันมากที่สุด

10 คุณครู

เกิดความประทับใจจากการจ้ำจี้จ้ำไชจนปากแฉะ แถมสมัยนี้ครูไม่อาจเอาไม้เรียวมาฟาดก้นนักเรียนได้ตามอำเภอใจ ทำให้ครูหลายคนดูใจดีเป็นพิเศษ แต่เพราะต่างชั้นวรรณะไม่กล้าเผย ก็เลยทำได้แค่ "แอบรัก

9. ดารา-นักร้อง

ไม่แอบก็ต้องแอบล่ะ เพราะไม่รู้ว่าจะตามตัวไปบอกรักที่ไหน ต่อให้ตะโกนดังทั้งฟ้า เปอร์เซ็นต์ความสำเร็จก็แทบจะต่ำกว่าศูนย์อยู่แล้ว ออกแนวแมวเห็นเครื่องบิน หมาอยากกินหูฉลาม ประมาณนั้น (แรง 55)

8. ญาติหรือลูกพี่ลูกน้อง

ความรักมันห้ามไม่ค่อยได้ จู่ๆก็งอกในใจโดยไม่เหมาะสม เพราะสายเลือดใกล้ชิดจนเกินไป แอบรักยังน้อยไป ทางที่ดีตัดใจเลยดีกว่า เปิดทางให้ตระกูลอื่นเหอะ

7. พี่หรือน้องของเพื่อน

อาศัยความสนิทเข้าไปตีซี้ทำทีเป็นพี่น้องด้วย แต่ก็ไม่กล้าเปิดใจเพราะกลัวเสียเพื่อนที่ดีไป ก็เลยต้องอมความรักเอาไว้ในปาก ทั้งที่อยากล้วงคองูเห่าที่รักพี่น้องเหมือนไข่ในหิน

6. แฟนเพื่อน

ไม่รู้เป็นยังไง ของคนอื่นมักดูดีกว่าของเราเสมอ ไม่เว้นแม้แต่แฟนเพื่อนหรอก แต่ถ้าจะออกนอกหน้าเดี๋ยวก็จะไม่มีคนคบ จะมาใจดีทำทีขอเข้าโครงการแลกเปลี่ยนแฟนกันควงก็ไม่ได้ ก็เลยต้องอาศัยแอบลวนลามแฟนเพื่อนด้วยสายตาไปพลางๆ

5. รุ่นน้อง

เมื่อก่อนมักจะเป็นรุ่นพี่ฝ่ายชายที่แจกจ่ายขนมจีบให้รุ่นน้องฝ่ายหญิง แต่สมัยนี้การที่รุ่นพี่ฝ่ายหญิงจะหันมากินเด็กเป็นเรื่องธรรมดา เพียงแต่การยอมรับยังไม่เต็มที่ ก็เลยต้องแอบหวังแอบเล็งกันไป ไม่กล้าบอกว่าอยากแอ้มใจจะขาด

4. คนแถวบ้าน

เป็นบุคคลที่ไม่ควรรักอย่างโฉ่งฉ่าง เพราะถ้าเค้าปฏิเสธว่าไม่ได้รัก มันก็จะยังคงอยู่ตำหูตำตาเราทุกวัน ยิ่งพาคนอื่นมาบ้านยิ่งปวดร้าว ดีไม่ดีแพร่งพรายออกไปกลายเป็นทอล์กออฟเดอะซอย ไม่รู้จะหาปี๊ปที่ไหนไว้เอาหัวเข้าไปซุกเลย เหอๆๆ^^

3. หนุ่ม/สาวป็อปของโรงเรียน

ยอดนิยมมากเหมือนอาบน้ำพรายก่อนมาโรงเรียน หนุ่มๆสาวๆถึงได้หลงกันตรึม แต่ก็มีหนุ่ม/สาวด้อยต่ำที่ยังไม่มีเงินไปเสริมหน้าเลยไม่กล้าอาจเอื้อมเปิดใจ ได้แต่แอบรักอยู่เงียบเชียบเท่านั้น (ฝันหวาน)

2. รุ่นพี่

รุ่นพี่ที่หน้าตาดีมักเป็นที่หมายปองของรุ่นน้องอยู่แล้ว แต่ที่ไม่กล้าบอกรักเพราะนอกจากกลัวหน้าแตกแล้ว ก็ยังต้องรักษาสวัสดิภาพของตัวเองจากเพื่อนสนิทใกล้ชิดที่แอบรักพี่เค้าอยู่ ก่อนแล้ว ขืนออกหน้าออกตาจะโดนข้อหาปืนเกลียวรุ่นพี่

1. เพื่อนสนิท

แอบ รักเพื่อน เป็นกิจกรรมที่เนฟเวอร์ดายมีตัวตายตัวแทนกันทุกยุค แต่เพราะความใกล้ชิดกันมากเกินไป แม้กลิ่นตดยังจำของกันและกันได้ ด้วยความอับอายเลยไม่กล้าให้ดมกลิ่นปาก ตอนบอกรัก กลัวมันจะย้ายบ้านมันหนีไป ก็เลยได้แต่แอบๆ ฮิฮิ!!

ที่มา : http://guru.google.co.th/guru/thread...224866d5acefd4

กล่าวขอบคุณ
    141
    โดยตัวผมเอ็ง ผมว่า ข้อ 1 กับ 2 โดนสุดแล้วล่ะ

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ของผมเป็นทั้งข้อ 1 และ 3 ^^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ของผมข้อ 1 ครับ ไม่กล้าบอกเลยกลัวเค้าจะจากไป
    [TH]<แทนครับ>({BC}

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    1-5 ใช่เลย
    NO GOD OR KING ONLY MAN

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ผมว่า ข้อ 6 เลวมาก

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ของผม ข้อ 1 ข้อ 4 ข้อ 6 บ่อยมากที่สุดล่ะ

ความรักที่เป็นไปไม่ได้

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมชอบข้อ 1 นะ แอบรักเพื่อนสนิท

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    1 กับ 10 ใช่เลย
    อันดับ 10 เคยจีบด้วย - -*

แม้จะเป็นไปไม่ได้อย่างน้อยเราก็ได้เรียนรู้ที่จะรัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 9th August 2011 เมื่อ 00:13

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เพื่อนสนิทครับ ยิ่งใกล้กัน ยิ่งสนิทสนม สุดท้ายมันก็เปลี่ยนเป็นรักครับ เจอมากับตัว จนปัจจุบันเค้าก็ยังไม่รู้ สุดท้ายผมก็ยอมตัดใจ เป็นเพื่อนนี่ละ ดีแล้ว อยู่นานดี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ข้อ1 และข้อ2 นี่แหละ สุดๆ T_T

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    เพื่อนสนิท นี้โดนที่สุดแล้ว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    โดนทุกข้อ ฮิๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่มีลายเซ็นครับ ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ตรงเลย ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ครูผมสงสัยจะชอบผม เช้ามาถามไม่ทำการบ้านมาใช่ไหม อาว เอาเบอร์พ่อมา เอาเบอร์แม่มา แหม

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมมันโคตรเลวอ่ะ เคยแอบชอบแฟนเพื่อนด้วย แต่ดีนะที่ข่มใจอยู่

อันที่จริงตอนเจอน้องเค้าตอนแรกๆก็เฉยๆนะ แต่พอน้องเค้าทะเลาะกับเพื่อนผม น้องเค้าจะโทรมาระบายกับผมตลอดเลย

พอเริ่มโทรมาบ่อยเข้า มันก็เริ่มทำให้ผมรู้จักน้องเค้าดีขึ้น และแอบชอบน้องเค้าอย่างไม่รู้ตัว

บ่อยครั้งที่น้องเค้ามาบ้านผมเพื่อรอเพื่อนผมมาหา ผมก็รู้สึกดีเมื่อเจอหน้า เมื่อได้คุย แต่ก็เท่านั้นแหละ

เพราะผมเข้าใจว่ามันเป็นไปไม่ได้ และผมจะไม่มีวันหักหลังเพื่อนเด็ดขาด

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ผมมันโคตรเลวอ่ะ เคยแอบชอบแฟนเพื่อนด้วย แต่ดีนะที่ข่มใจอยู่

อันที่จริงตอนเจอน้องเค้าตอนแรกๆก็เฉยๆนะ แต่พอน้องเค้าทะเลาะกับเพื่อนผม น้องเค้าจะโทรมาระบายกับผมตลอดเลย

พอเริ่มโทรมาบ่อยเข้า มันก็เริ่มทำให้ผมรู้จักน้องเค้าดีขึ้น และแอบชอบน้องเค้าอย่างไม่รู้ตัว

บ่อยครั้งที่น้องเค้ามาบ้านผมเพื่อรอเพื่อนผมมาหา ผมก็รู้สึกดีเมื่อเจอหน้า เมื่อได้คุย แต่ก็เท่านั้นแหละ

เพราะผมเข้าใจว่ามันเป็นไปไม่ได้ และผมจะไม่มีวันหักหลังเพื่อนเด็ดขาด

คุณช่างเหมือนผม เลย แต่ต่างที่ผมเคยจูบ เขา แล้ววันต่อมาไปบ้านเพื่อน เจอตอน ... กันอยู่ โห คงเข้าใจความรู้สึกผมนะ ทุกวันนี้ พยายามตัดใจ โทรมาผมตัดสายทิ้งเลย เซงแอบรักแฟนเพื่อน คุณคิดว่าผมทำถูกไหม เอออีกอย่างที่เหมือนคุณ คือ ชบโทรมาระบาย เรื่อง เพื่อน ผม T-T เสดดดในอก

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    1ญาติหรือลูกพี่ลูกน้อง
    2. เพื่อนสนิท

2ข้อนี้และตอนนี้ยังตัดสินใจม่ะได้เลยไม่กล้าบอก

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ข้อหนึ่งครับ ^^
    ???

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    9 อันนี้มันเรื่องปกติครับ แต่ไม่ได้คิดอะไรอยู่แล้วก็คือ ชอบไม่ว่าจะผลงาน หน้าตา หรืออะไรก็แล้วแต่
    6 อันนี้ยอมรับเลย แต่อยู่ในเกณฑ์ที่ว่า ได้แบบนี้ก็คงจะดี อะไรประมาณนั้น
    5 อันนี้รุ่นน้องที่ รร น่ารักมาก จีบเลยจ้า
    4 อันนี้ต่อจากข้อ 5 เพราะน้องเค้าอยู่แถวบ้านเลย
    2 อันนี้เคยแต่มอง ไม่ได้จีบ ไม่ได้คุย บางทีรู้แค่ชื่อ

แต่เกือบโดนข้อ 1 กับตัว
    เรื่องมีอยู่ว่า จบปวช แล้ว ขึ้นปวส มีเพื่อนมาเข้าใหม่ แล้วสนิทกันมาก เดินกลับบ้านพร้อมกัน เกือบทุกวัน
    จนมาวันนึงได้ SMS แปลก ๆ เลยรวมตัวกับเพื่อน หาตัวคนส่ง จนผมรับรู้ได้ถึง จิตคุกคาม 555
    ผมเลยฟันธงว่า คนนี้แน่ ๆ ผมเลยลองไม่ีคุยด้วย สักพัก ชัดเลยจ้า แล้วทีนี้เริ่มรุกหนัก
    ทำให้ผมเกลียดขึ้นทุกวัน จากที่เกือบจะได้คำว่าเพื่อนสนิท ทีนี้เกลียดเข้าไส้ ยันม้าม เลย
    แล้วเค้าก็เปิดนิสัย จริง ๆ ออกมา ทีนี้พาล เพื่อน ๆ ผม เกลียดกันตาม ๆ กันไป (ออกแนวซวย)

ปล.ดูยังไงมันก็เป็น ทอม ชัด ๆ เสือกมาชอบผู้ชาย ตู ล่ะงง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 9th August 2011 เมื่อ 12:14
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    คุณช่างเหมือนผม เลย แต่ต่างที่ผมเคยจูบ เขา แล้ววันต่อมาไปบ้านเพื่อน เจอตอน ... กันอยู่ โห คงเข้าใจความรู้สึกผมนะ ทุกวันนี้ พยายามตัดใจ โทรมาผมตัดสายทิ้งเลย เซงแอบรักแฟนเพื่อน คุณคิดว่าผมทำถูกไหม เอออีกอย่างที่เหมือนคุณ คือ ชบโทรมาระบาย เรื่อง เพื่อน ผม T-T เสดดดในอก
    ผมเข้าใจครับ เพราะผมก็เคยเจอแบบนี้มาเหมือนกัน ความจริงเค้า 2 คนมาหวานกันที่บ้านผมทุกวันเลย (เห็นบ้านผมเป็นอะไรวะ ?)

ส่วนที่คุณพยายามจะตัดใจ ถามว่าทำถูกไหม ? ผมพูดได้เลยว่าถูกครับ

พยายามเข้าครับ สู้ๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปเอง ผมเป็นกำลังใจให้

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481

6. แฟนเพื่อน
    อย่างเลว

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    มันก็จริงนะๆ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ขอขอบคุณ ทุกคน ที่แสดง ความ คิดเห็น และ ขอบคุณมากครับสำหรับคำขอบ คุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheDarK : 9th August 2011 เมื่อ 14:36

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ข้อ1 และข้อ2 นี่แหละ
    My center รักจังเลย

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: