ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อยากได้พวกเกม wwe smackdown vs raw 2011 อ่ะครับหรือภาคเก่ากว่านั้นก็ได้ครับ หาโหลดยากมากเลยครับเกมพวกนี้ส่วนมากไฟล์โดนลบไปแล้วอ่ะครับ
    We don't care any saying We don't care anyone We don't care any rules
    Believe your self LAWBREAKER

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    สุดยอดครับ คุณคือโคบาล ขอบคุณมากครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooM70 อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าลิ้งค์น่าจะมีปัญหาครับ โหลดได้บ้่างไม่ได้บ้าง ส่วนใหญ่จะไม่ได้้ คือพอเรากดข้ามskip ad มันจะค้างไป30-40 วินาที พอขึ้นโหลดก็จะได้แต่ไม่นานก็ค้างไปเลย น่าจะเป็นทุกเกมนะครับ แต่ผมลองอยู่3-4 อันก็อาการเดียวกัน สรุปว่าโหลดไม่ได้ เลยกลับไปลองโหลดอันเก่าที่หน้าแรก อันนั้นโหลดได้ดีปกติทุกเกมส์ไม่มีอาการค้างเลย ยังไงช่วยดูให้นิดนะครับ ต้องขอโทษด้วยที่รบกวนอีกแล้วครับ....

มีภาพตัวอย่างด้วย

รู้สึกจะมีปัญหาตอนอัพโหลดนะครับ จริงๆด้วย ผมจะทยอยอัพแก้ให้นะครับ ขออภัยจริงๆครับ One 2 Up หลังๆนี้มีปัญหาบ่อยมากครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมลองอัพใหม่แล้ว ก็ยังโหลดยากเหมือนเดิม ขอดูสถานการณ์หน่อยนะครับ อาจหาเวปฝากไฟล์ใหม่ดู

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เจิมหละครับบบบ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geezer23 อ่านกระทู้
    ผมลองอัพใหม่แล้ว ก็ยังโหลดยากเหมือนเดิม ขอดูสถานการณ์หน่อยนะครับ อาจหาเวปฝากไฟล์ใหม่ดู
    ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมเองก็ได้สิ่งดีๆที่ท่านนำมาแบ่งปันมากมายคำขอบคุณก็อาจจะดูน้อยไปสำหรับความเอื้อเฟื้อของท่านสู้ๆต่อไปนะท่าน จะคอยติดตามผลงานของท่านตลอดไปนะครับ......

กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับบ แต่ Everybody's Tennis [ EU ][ 2010 ]
    พาร์ท5เสียครับ ช่วยดูให้ทีครับ มันโหลดไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joramuya : 25th August 2012 เมื่อ 00:43

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Class Hero ติดพาสแตกไฟล์ครับ. . .

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joramuya อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับบ แต่ Everybody's Tennis [ EU ][ 2010 ]
    พาร์ท5เสียครับ ช่วยดูให้ทีครับ มันโหลดไม่ได้ครับ
    ไม่เสียนะครับ ผมเช็คดูแล้ว เกมหน้าแรกนี่ยังโหลดได้ครับ ที่เสียนี่จะเป็นหน้า 2 ซะเยอะ ลองดูนะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ No13oDy อ่านกระทู้
    Class Hero ติดพาสแตกไฟล์ครับ. . .
    พาส unicorn&geezer23@jokergameth.com ไงครับ ผมก็แจ้งไว้บนหัวโพสท์หน้า 2 ไงครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ No13oDy อ่านกระทู้
    ถามนิดครับท่าน No13oDy ไฟล์Class Hero อันนี้ท่านโหลดได้เหรอครับ???? ผมลองดูเกือบทุกไฟล์ในหน้าที่2 มันค้้างๆ ผมได้แค่อันเดียวเท่าที่ลองดูหลายๆครั้ง คือPuzzle Quest Challenge of the Warlords [ US ][ 2007 ] นอกจากอันนี้มันโหลดค้างทุกอัน ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆโหลดกันได้มั่งรึป่าว คืออยากรู้ว่ามันจะเป็นที่ผมคนเดียวรึป่าว อยากได้มากๆเกมส์ภาษาสนุกๆทั้งนั้นเลย......

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooM70 อ่านกระทู้
    ถามนิดครับท่าน No13oDy ไฟล์Class Hero อันนี้ท่านโหลดได้เหรอครับ???? ผมลองดูเกือบทุกไฟล์ในหน้าที่2 มันค้้างๆ ผมได้แค่อันเดียวเท่าที่ลองดูหลายๆครั้ง คือPuzzle Quest Challenge of the Warlords [ US ][ 2007 ] นอกจากอันนี้มันโหลดค้างทุกอัน ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆโหลดกันได้มั่งรึป่าว คืออยากรู้ว่ามันจะเป็นที่ผมคนเดียวรึป่าว อยากได้มากๆเกมส์ภาษาสนุกๆทั้งนั้นเลย......
    คุณ NooM70 ครับ เมื่อเช้าผมลองมานั่งเช็คไฟล์แล้ว ทุกเกมยังมีลิ้งและยังโหลดได้ครับ จะมีปัญหาเกมเดียว คือ ys ตัวแรกนะครับ ผมได้อัพใหม่แล้วครับ ยืนยันว่ายังโหลดได้จริงๆครับ เพียงแต่บางที ลิ้งมันจะขึ้นช้าหน่อยครับ ถ้าตัว IDM มันเด้งขึ้นมาแล้วตรงรูปไฟล์ (ที่เป็นหนังสือ) ไม่ขึ้นขนาดไฟล์ ให้ลองยกเลิกแล้วกด กดข้ามใหม่ จนมันมีขนาดไฟล์ขึ้นมาด้วย เช่น 150,200mb แล้วโหลดได้ครับ ผมลองดูแล้วใช้ได้ครับ อ้อ ลองใช้ บราวเซอร์ Chrome ดูครับ ส่วนช่วงเวลาที่โหลดยากมากๆ คือช่วง 5 โมงเย็น ถึง ราวเที่ยงคืนครับ เพราะคนใช้เยอะ แนะนำเช้าๆ สัก 8-9โมงครับ เมื่อเช้าผมก็ลองมานั่งไล่เทสท์ดู โหลดได้ทุกเกมเลยครับ เอาใจช่วยครับ ส่วนผมกลุ้มมาหลายวัน จะได้อัพเกมส์เพิ่มเสียทีครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geezer23 อ่านกระทู้
    ไม่เสียนะครับ ผมเช็คดูแล้ว เกมหน้าแรกนี่ยังโหลดได้ครับ ที่เสียนี่จะเป็นหน้า 2 ซะเยอะ ลองดูนะครับ
    อ่าได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    คุณ NooM70 ครับ เมื่อเช้าผมลองมานั่งเช็คไฟล์แล้ว ทุกเกมยังมีลิ้งและยังโหลดได้ครับ จะมีปัญหาเกมเดียว คือ ys ตัวแรกนะครับ ผมได้อัพใหม่แล้วครับ ยืนยันว่ายังโหลดได้จริงๆครับ เพียงแต่บางที ลิ้งมันจะขึ้นช้าหน่อยครับ ถ้าตัว IDM มันเด้งขึ้นมาแล้วตรงรูปไฟล์ (ที่เป็นหนังสือ) ไม่ขึ้นขนาดไฟล์ ให้ลองยกเลิกแล้วกด กดข้ามใหม่ จนมันมีขนาดไฟล์ขึ้นมาด้วย เช่น 150,200mb แล้วโหลดได้ครับ ผมลองดูแล้วใช้ได้ครับ อ้อ ลองใช้ บราวเซอร์ Chrome ดูครับ ส่วนช่วงเวลาที่โหลดยากมากๆ คือช่วง 5 โมงเย็น ถึง ราวเที่ยงคืนครับ เพราะคนใช้เยอะ แนะนำเช้าๆ สัก 8-9โมงครับ เมื่อเช้าผมก็ลองมานั่งไล่เทสท์ดู โหลดได้ทุกเกมเลยครับ เอาใจช่วยครับ ส่วนผมกลุ้มมาหลายวัน จะได้อัพเกมส์เพิ่มเสียทีครับ
    ได้คำแนะนำจากท่านมาก็รีบไปโหลดโครมมาอย่างไว ผลก็คือโหลดได้เฉยเลย ผมงงมากๆ ปกติผมก็ใช้ไฟร์ฟอกซ์อัพเดทล่าสุดตลอดโหลดไปทั่วทุกเว็ปมันก็ไม่เคยเป็นแบบนี้คือมันจะค้างไปเลยนานมาก
    และไม่ขึ้นขนาดไฟล์แบบที่ท่านว่านั่นแหละ แต่ว่าผมได้ลองกลับไปโหลดด้วยไออี 8 ด้วย ก็สามารถโหลดได้ดีเช่นเดียวกัน แปลกแต่จริง....ไม่ได้ใช้ไออีมานานมาก.... เอาเป็นว่าตอนนี้สบายใจได้แล้วครับท่านgeezer23 ผมว่าเพื่อนๆท่านอื่นๆุ้ถ้ามีปัญหาโหลดไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนเบราเซอร์ดูกันก่อนนะ ผมต้องขอโทษจริงๆที่ทำตัวมีปัญหาอยู่คนเดียว....... ทีนี้อัพมาได้เลยครับจะขอตามเก็บจนกว่าจะหมดสต็อกของท่านgeezer23 เลยครับ....
    ต้องขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำที่ทำให้ผมสามารถโหลดไฟล์ได้อีกครั้งนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    79

เอารูปมาให้ดูว่าขนาดใช้chrom ยังมีอาการผิดปกติแบบนี้ แต่ก็สามารถโหลดไฟล์ได้ปกติครับ ผมงงจริงๆว่าทำไมไฟร์ฟอกซ์ถึงได้ค้างอาจจะเป็นเพราะสาเหตุนี้แน่ๆ....

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้คำแนะนำจากท่านมาก็รีบไปโหลดโครมมาอย่างไว ผลก็คือโหลดได้เฉยเลย ผมงงมากๆ ปกติผมก็ใช้ไฟร์ฟอกซ์อัพเดทล่าสุดตลอดโหลดไปทั่วทุกเว็ปมันก็ไม่เคยเป็นแบบนี้คือมันจะค้างไปเลยนานมาก
    และไม่ขึ้นขนาดไฟล์แบบที่ท่านว่านั่นแหละ แต่ว่าผมได้ลองกลับไปโหลดด้วยไออี 8 ด้วย ก็สามารถโหลดได้ดีเช่นเดียวกัน แปลกแต่จริง....ไม่ได้ใช้ไออีมานานมาก.... เอาเป็นว่าตอนนี้สบายใจได้แล้วครับท่านgeezer23 ผมว่าเพื่อนๆท่านอื่นๆุ้ถ้ามีปัญหาโหลดไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนเบราเซอร์ดูกันก่อนนะ ผมต้องขอโทษจริงๆที่ทำตัวมีปัญหาอยู่คนเดียว....... ทีนี้อัพมาได้เลยครับจะขอตามเก็บจนกว่าจะหมดสต็อกของท่านgeezer23 เลยครับ....
    ต้องขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำที่ทำให้ผมสามารถโหลดไฟล์ได้อีกครั้งนะคับ
    ครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้ firefox ซึ่งมันก็มีปัญหากับตัว one 2 upจริงๆ ผมเลยลองเข้าไปหาข้อมูลกับทาง one 2 up ถึงได้รู้ว่าใช้ chrome อัพหรือโหลดกับตัว one 2 up จะดีกว่าครับ ไม่ก็ IE ก็ได้ครับ ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พาส unicorn&geezer23@jokergameth.com ไงครับ ผมก็แจ้งไว้บนหัวโพสท์หน้า 2 ไงครับ
    ขอโทษครับพอดีหาไม่เจอ *-*

ผมโหลดได้ปกตินะครับ. . .แต่อาจจะยากหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    79
    มารายงานผลอีกแว้ววว
    หลังจากที่ผมได้ลองโหลดไฟล์ด้วยchrom ก็ได้แล้วแต่ว่าพอได้โหลดไปสักพักมันเริ่มมีอาการคล้ายfirefox คือ มันจะค้างๆไปนิดนึงหลังจากกดskip ad แ้ล้วidmถึงจะเด้งมา แรกๆก็มาเร็วดีและโหลดได้แต่พอได้ซักพักคือดาวโหลดได้หลายไฟล์ประมาณ5-10 ไฟล์ ทีนี้มันจะไม่ขึ้นโชว์ขนาดไฟล์เลยขนาดผมรีโหลดอยู่เป็นสิบครั้ง ก็ไม่โชว์ขนาดไฟล์ และนานๆทีมันจะโชว์ขนาดไฟล์แต่พอโหลดมาได้ซักพักความเร็วก็จะตกลงและบางทีก็นิ่งไปเลย มีบางอันอาจจะกลับมาโหลดได้เองอีกแต่คาดเดาไม่ได้ว่านานเท่าไหร่ถึงจะเริ่มกลับมาโหลดเอง ส่วนมากมัันจะค้างหยุดนิ่งไปเลยซะเป็นส่วนใหญ่ แต่ทั้งนี้ผมได้ลองไปดาวโหลดไฟล์ที่ฝากไว้ที่เวปMediafireในตอนที่เกิดอาการนี้ด้วย ผลก็คือที่Mediafireโหลดผ่านได้ ไม่มีอาการค้างๆใดๆเลย ลองโหลดอยูหลายไฟล์มากๆ ก็ดีทุกอัน รวมไปถึงที่deposite ที่ว่าโหลดช้าๆ ก็ยังไม่มีปัญหา ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากเว็ปฝากไฟล์ one 2 up อาจจะมีปัญหานะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ท่านgeezer23 ลองเปลี่ยนไปอัพที่Mediafire ดูซักไฟล์นะครับว่ามันจะดีกว่ารึป่าว ก็หวังว่าท่านจะเข้าใจในปัญหาที่มีอยู่ทำให้การโหลดทำไม่ได้ดีเท่าที่ควร ยังไงต้องขอโทษอีกครั้งถ้าสิ่งทีี่ผมได้บอกไปอาจจะรบกวนท่านมากเกินได้ จะได้ไม่ไ้ด้ผมก็ไม่โทษท่านหรอกครับ เพราะแค่นี้ท่านก็มีน้ำใจกับผมและเพื่อนๆในเว้ปนี้มากๆแล้วครับ ขอบคุณครับ

อันนี้เป็นรูปที่มีปัญหาตอนแรกโชว์ขนาดไฟล์

พอโหลดไปก็จะค้างแบบนี้ แต่บางทีก็จะกลับมาโหลดเองได้แต่เปอร์เซ็นต์น้อยมาก

และบางอันโหลดๆไปก็หยุดนิ่งไปไม่ยอมโหลดต่อครับ

ส่วนอันนี้ตอนแรกๆมันโหลดเร็วมากๆครับจากนั้นก็จะช้าลงและบางทีก็เร็วอีกแต่สุดท้ายค้างนิ่งเช่นกัน

และสุดท้ายบางอันรีโหลดเป็น10 รอบ มันก็ไม่ยอมโชว์ไฟล์ครับ เป็นบางไฟล์และเป็นบางครั้ง แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    79
    วันนี้ผมก็ลองกลับมาโหลดดูอีกตอนเวลาประมาณ16.00 ใช้เบราเซอร์ทั้งโครม ไออี ก็มีอาการเดียวกันเลยครับ
    เกมที่จะโหลดเป็นStar Ocean Second Evolution [ US ][ 2009 ]part2
    เริ่มมาโชว์ไฟล์เลยครับ

โหลดได้เร็วมากๆๆๆๆ

จากนั้นมาอีกไม่กี่วินาีที ก็ค้างไปเลย

ทั้งๆที่สถานะก็ยังคงดาวโหลดอยู่ผมแล่อยให้มันโหลดไปเรื่อยๆแม้ตัวเลขจะไม่วิ่งแล้วก็ตาม

สุดท้ายก็แสดงว่ามีความผิดพลาดเกิดขึ้น ผมงง ..งงง.งงงงงงงง

ในช่วงเวลาใกล้เคียงกันนี้ผมยังได้ไปลองโหลดเว็ปMediafire ความเร็วก็แรงสุดๆ ไฟล์ได้ครบถ้วนทุกอันไม่มีผิดพลาด

และเวลาประมาณ19.00 ผมก็มาลองดูอีกกับไฟล์เดิมพาร์ทที่2 Star Ocean Second Evolution [ US ][ 2009 ]part2ที่นี้ลองโหลดกดข้ามจนนับครั้งไม่ได้ มันก็ไม่ยอมโชว์ไฟล์เลยสักครั้ง

แล้วอย่างงี้ผมควรทำอย่างไรดีครับ โปรดชี้แนะด้วยครับ......ทำยังไงก็โหลดไม่ได้ซักที.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกม รถGT ทำไมลงไม่ได้คับ ขอบคุนคับ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    มี Pangya หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    คุณNooM70เดี๋ยวผมจะอัพมีเดียไฟร์ เพิ่มเป็นทางเลือกให้นะครับ ขอเวลาสักหน่อยนะครับ

คุณnam742 ใช้ fw อะไรครับภึงลงไม่ได้

คุณVichey เกม Pangya มีครับเดี๋ยวลงให้ ขอเวลาแก้ไขเกมเก่าๆก่อนครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    คุณNooM70เดี๋ยวผมจะอัพมีเดียไฟร์ เพิ่มเป็นทางเลือกให้นะครับ ขอเวลาสักหน่อยนะครับ

คุณnam742 ใช้ fw อะไรครับภึงลงไม่ได้

คุณVichey เกม Pangya มีครับเดี๋ยวลงให้ ขอเวลาแก้ไขเกมเก่าๆก่อนครับ
    ขอบคุณมากๆครับ รอได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอโทดนะค๊ะ รบกวนขอเกม Valkyrie Profile 2 PSP มีไหมคะ ขอบคุณนะคะ

Tags for this Thread