ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน loadgamepc
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

**ขอสเปคคอม AMD แบบ onboard แรงๆ หน่อย** ไว้อัพเกรดภายหลัง

จากสเปคที่สมาชิกได้แนะนำไว้หลายกระทู้
    มันเป็นราคาที่ต้องไปซื้อเอง ประกอบเอง ติดตั้งโปรแกรมเอง ราคามันถึงได้ถูก
    แต่พอนำสเปค ไปให้ร้านรับประกอบ ราคามันก็เป็นคนละเรื่องกันเลย สูงมาก (อันนี้พอเข้าใจว่าเค้าต้องบวกค่าบริการ)

ด้วยงบประมาณมีจำกัด ขอใช้แบบ onboard ไปก่อน (แบบแรงหน่อยถึงปานกลางก็ได้)
    แล้วค่อยไปเพิ่มการ์ดจอ + RAM ภายหลัง
    ขอเป็น AMD ไม่รวมจอ ซื้อจอมาก่อนล่วงหน้าแล้ว LG IPS236 LED
    ขอบคุณล่วงหน้า

CPU : AMD ....
    Mainboard : แบบที่มี VAG แรงหน่อย
    RAM : ......
    HDD : .....
    DVD- RW : ......
    Case + Power : .....

Total : ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weekawat : 9th August 2011 เมื่อ 09:43 เหตุผล: ข้อความไม่สมบูรณ์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    on board แรงๆก็ใช้ m/b ดีๆหน่อยเช่น chipset 890 HD 4290 อะครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แนะนำ on board แบบ APU น่ะครับ ที่การ์ดจอรวมใน CPU ของ AMD นะครับ เช่น A6-3650 แต่ตอนนี้ของหมดตรับ ต้องรอกันสักพัก

กล่าวขอบคุณ
    1,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    อ่อก็นึกว่าออนบอรด์ mb
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ต้องดูร้านกว่า CPU เมนบอร์ดราคาเท่าไหร่ แรม ราคาเท่าไหร่ เพราะบางพื้นที่ ราคาต่างกัน 100-500บาท บางที่ต่างกันเป็นพันบาทเลยก็มี ถ้ามีคนในเว็ปแนะนำ ก็ต้องเลือกหาหลายๆร้าน บางร้านมันสั่งของมาดองไว้ในสต๊อกเยอะขายไม่ออก มันก็ต้องเเพงกว่าบางร้านที่รับมาทีละ 10-20 ชิ้น เพราะบางอย่างราคาขึ้นๆลงๆ ผมเดินหา CPU intel E7500 ราคาเกือบ 4500.- เเพงเวอร์ เพราะเป็นของสต๊อกเก่าตั้งแต่ออกใหม่ๆ แต่ราคาในเว็ปปัจจุบันไม่เกิน3พัน5ร้อยบาท ถ้าจะให้ถูกจริงๆ คุุณต้องเสียเวลาเดินหา อะไหล่หลายวันเลย เข้าร้านนี้ออกร้านโน้น เข้าร้านโน้น โดดมาร้านนี้ ราคาแต่ละร้านห่างกันไม่เกิน300.- แต่หลายชิ้นนี้ เป็นพันน่ะ --* เวลาซื้อต้องมีเพื่อนเดินไปด้วยครับ เดินคนเดียว ไม่รู้เป็นไง เสร็จนางกวักหน้าร้านประจำเลย --* ทั้งๆที่ร้านข้างๆก็ขายเหมือนกันแต่ดันไม่เดินเฉียดเข้าไปเลย (ราคาห่างกัน50บาท --*) ของบางร้านก็ไม่มีตามที่เราตั้งใจจะซื้อ นางกวักหน้าร้านก็ให้ซื้อชิ้นอื่นแทน ไอ้เราก็หน้ามืดซื้อติดมือมาจนได้ ทั้งๆที่เราก็ไม่อยากจะได้ เพราะมันไม่ตรงสเป๊กตามที่ตกลงกันไว้ก่อนจะซื้อ พวกเมนบอร์ด หาซื้อยากพอสมควร ส่วนแรมก็รองลงมา CPU ไม่ค่อยมีปัญหาเพราะร้านไหนก็ขาย อย่างที่บอก ต้องใช้เวลาหลายๆวัน เข้าๆออกๆหลายๆร้านหน่อย ถึงจะได้ของครบ แนะนำเอาพ่อแม่ญาติพี่น้องติดตัวไปด้วย เวลาซื้อจะได้ราคาถูกๆ ^0^ ไม่งั้นเสร็จนางกวักหน้าร้านประจำเหมือนผม *-* งุงิ

กล่าวขอบคุณ
    3,856
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    จอที่คุณซื้อมัน ราคา เท่าไหร่อะครับ เผื่อ จะซื้อ บ้าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    LG IPS236 LED = 6590.- ITCITY
    OK ใช้ได้เลยทีเดียว
    จอเก่ามันเป็น Dell CRT-19 นิ้ว อาการมันไม่ค่อยดีแล้ว
    ก็เลยเปลี่ยนจอก่อน

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ถ้างบไม่มากเเนะนำตัวนี้ครับ GIGABYTE GA-880GA-UD3H 3,150 - JIB VGA ออนบอร์ดเเรงได้ทีเลยครับ