ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เกมที่แนะนำสำหรับสาวๆ

แฟนผมมาให้ซ่อมคอม แล้วขอให้ลงเกมให้ด้วย

แต่ผมกับแฟนชอบแนวไม่เหมือนกัน ผมชอบพวกสร้างๆ เช่น The Sims, Mine Craft, Red Alert แต่แฟนผมบอกว่าชอบแนวผจญภัย

ก็เลยมาถามความเห็นเพื่อนๆว่า พอมีเกมไหนที่จะแนะนำบ้างไหมครับ พวกแนวผจญภัยที่เกมเมอร์ผู้หญิงน่าจะชอบเล่น

ป.ล. เอาเกม PC นะครับ เครื่องคอมเป็นโน้ตบุ๊ค ไม่มีการ์ดจอคับ RAM 1G

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    -ผมแนะนำเกมส์นี้ครับ Machinarium

เป็นเกทส์แนวผจญภัยกับการแก้ไขปริศนาใช้สมองนิดๆ สนุกดีครับเนื้อเรื่องน่าติดตามดี

-โอ้เกือบลืม ซีรี่สุดยอดความสนุกแนวพจญภัยอีกเกมส์ นั้นคือ Escape from Monkey Island special edition ภาค 1 และ 2

เกมส์ต้องเก่งอังกฤษกันซักหน่อยนะครับ จะเข้าใจเนื้อเรื่องแล้วสนุกไปกับมันได้อย่างเต็มที่เลยทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bvrberry : 9th August 2011 เมื่อ 10:47

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับผม

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    พวกเกมของค่าย Popcap อะไรพวกเนี้ยอ่ะครับลองหาตามเวบบิทอ่ะมันจะมีอยู๋พวกเกมเด็กๆอ่ะ ผูหญิงเค้าชอบ