ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน loadgamepc
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Smile .:: เผย DLC 2 ตัวใหม่ เกม Civilization V ::.

..:::- เผย DLC 2 ตัวใหม่ เกม Civilization V -:::..

-------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------

เกม Civilization V ส่ง DLC 2 ตัวใหม่ เพิ่มอาณาจักรเกาหลี กับ เพิ่มสิ่งปลูกสร้างมหัศจรรย์ของโลก ขาย 11 ส.ค. 2011 2K Games เปิดเผยคอนเทนต์ดาวน์โหลด (DLC) เกม Civilization V เกมสร้างอารยธรรมมหากาพย์ จำนวน 2 ตัว ชื่อว่า Scholars of the Jade Hall กับ Wonders of the Ancient World โดยเพิ่มอาณาจักรเกาหลี เพิ่มยูนิตใหม่ๆมากมาย และและเพิ่มสถานที่สำคัญ ให้เลือกพัฒนาอารยธรรมให้ประเทศอื่นๆได้รับรู้

สำหรับ DLC Scholars of the Jade Hall ด้บรรจุเนื้อหาตอนใหม่ของอาณาจักรเกาหลี เมื่อประเทศญี่ปุ่นได้รุกรานพื้นที่ของเกาหลี ทำให้ประชากรและกองทหารต้องร่วมใจขับไล่กองทัพญี่ปุ่นให้จงได้ ส่วน DLC Wonders of the Ancient World เป็นการเพิ่มสถานที่สำคัญสิ่งมหัศจรรย์ของโลกเพื่อยกระดับประเทศ, ยกระดับผลผลิตทั้งทอง, กองทัพ และเพิ่มความเร็วการสร้างสิ่งปลูกสร้าง ผู้เล่นสามารถสร้าง Mausoleum of Halicarnassus รูปปั้นของเทพเจ้าซุสและ Temple of Artemis นอกจากนี้ ยังบรรจุเนื้อเรื่องเกม โดยให้ผู้เล่นทำการเข้ายึดสถานที่สำคัญจำนวน 9 แห่ง

.::- Civilization V: Civilization and Scenario Pack: Korea -::.

.::- Civilization V: Wonders of the Ancient World Scenario Pack -::.

------------------------------------------------------------------
    DLC ทั้ง 2 ตัว จะวางจำหน่ายบน Steam วันที่ 11 สิงหาคม 2011
    -- ราคา 4.99 ดอลล่าร์ ต่อ DLC หรือจะซื้อเป็นชุดราคา 7.49 ดอลล่าร์ --

------------------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

Credits:gamemun + IGN + hahago123

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,856
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ดูแล้วท่าทางจะเล่น ยากอยู่นะเกมนี้ ภาคหลักยังไม่ได้ลองเลย

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เล่นไม่เปนก็ไม่นุกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    หนุกดีครับ พ่อขุนรามคำแหง เวลากว่าจะเปลี่ยนไปช้ามาก เทียบกับภาค Revolution ของ PS3 แล้วภาคนั้นยังเล่นง่ายกว่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมอยากเล่นเเต่เล่นไม่เป็น
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    เยื่ยม แต่ยังไงก็สู้ตระกูล total war ไม่ได้ 55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เห็นเพื่อนเล่นแล้ว น่ามันมาก ครับ ภาค 4 นะ แต่ดูๆ แล้วเป็นเกมที่โครตใช่สมองเลยครับ
    No Comment

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีอัพเดทเรื่อยๆเลยแหะ ยังเป็นเกมส์ที่สนุกสมกับที่เค้าเรียกกันว่า เกมส์ดูดวิญญาณ ขอบคุุณสำหรับข่าวครับผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เกมภาคนี้ เล่นง่ายกว่าภาค IV มาก ใครไม่เคยเล่นแนะนำให้ลองดูก่อนจะคิดว่ายาก
    เล่นแรกๆอาจจะงง แต่พอจับทางได้ว่าจะรบหรือจะลี้ จะรุ่งหรือจะล่ม แล้วคุณจะติดในทันที

สงครามมันส์มากๆ ยกทัพมาล้อม ตีทีละกอง จับเชลย เผาเมือง ยึดประเทศ

ต้องคิดให้ดีว่าอยากจะรุ่งตอนไหน เช่นยุคโบราณ ใครๆก็สู้กรีกกับจีนไม่ได้ แต่ยุคปัจจุบันแน่นอนต้องอเมริกา-อังกฤษ (เทคโนมันพุ่ง)
    ประเทศไทยก็ดีมีช้าง Naresuan's Elephant เหยียบพม่า (คนเถื่อน (Barbarian) ใส่ชุดแบบไทย) ให้เต็มที่ น่าเสียดายที่ตึกของไทย มันดูเป็นจีน-ญี่ปุ่น