ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Smile .:: เผย DLC 2 ตัวใหม่ เกม Civilization V ::.

..:::- เผย DLC 2 ตัวใหม่ เกม Civilization V -:::..

-------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------

เกม Civilization V ส่ง DLC 2 ตัวใหม่ เพิ่มอาณาจักรเกาหลี กับ เพิ่มสิ่งปลูกสร้างมหัศจรรย์ของโลก ขาย 11 ส.ค. 2011 2K Games เปิดเผยคอนเทนต์ดาวน์โหลด (DLC) เกม Civilization V เกมสร้างอารยธรรมมหากาพย์ จำนวน 2 ตัว ชื่อว่า Scholars of the Jade Hall กับ Wonders of the Ancient World โดยเพิ่มอาณาจักรเกาหลี เพิ่มยูนิตใหม่ๆมากมาย และและเพิ่มสถานที่สำคัญ ให้เลือกพัฒนาอารยธรรมให้ประเทศอื่นๆได้รับรู้

สำหรับ DLC Scholars of the Jade Hall ด้บรรจุเนื้อหาตอนใหม่ของอาณาจักรเกาหลี เมื่อประเทศญี่ปุ่นได้รุกรานพื้นที่ของเกาหลี ทำให้ประชากรและกองทหารต้องร่วมใจขับไล่กองทัพญี่ปุ่นให้จงได้ ส่วน DLC Wonders of the Ancient World เป็นการเพิ่มสถานที่สำคัญสิ่งมหัศจรรย์ของโลกเพื่อยกระดับประเทศ, ยกระดับผลผลิตทั้งทอง, กองทัพ และเพิ่มความเร็วการสร้างสิ่งปลูกสร้าง ผู้เล่นสามารถสร้าง Mausoleum of Halicarnassus รูปปั้นของเทพเจ้าซุสและ Temple of Artemis นอกจากนี้ ยังบรรจุเนื้อเรื่องเกม โดยให้ผู้เล่นทำการเข้ายึดสถานที่สำคัญจำนวน 9 แห่ง

.::- Civilization V: Civilization and Scenario Pack: Korea -::.

.::- Civilization V: Wonders of the Ancient World Scenario Pack -::.

------------------------------------------------------------------
    DLC ทั้ง 2 ตัว จะวางจำหน่ายบน Steam วันที่ 11 สิงหาคม 2011
    -- ราคา 4.99 ดอลล่าร์ ต่อ DLC หรือจะซื้อเป็นชุดราคา 7.49 ดอลล่าร์ --

------------------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

Credits:gamemun + IGN + hahago123

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ดูแล้วท่าทางจะเล่น ยากอยู่นะเกมนี้ ภาคหลักยังไม่ได้ลองเลย

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เล่นไม่เปนก็ไม่นุกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    หนุกดีครับ พ่อขุนรามคำแหง เวลากว่าจะเปลี่ยนไปช้ามาก เทียบกับภาค Revolution ของ PS3 แล้วภาคนั้นยังเล่นง่ายกว่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมอยากเล่นเเต่เล่นไม่เป็น
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    เยื่ยม แต่ยังไงก็สู้ตระกูล total war ไม่ได้ 55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เห็นเพื่อนเล่นแล้ว น่ามันมาก ครับ ภาค 4 นะ แต่ดูๆ แล้วเป็นเกมที่โครตใช่สมองเลยครับ
    No Comment

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีอัพเดทเรื่อยๆเลยแหะ ยังเป็นเกมส์ที่สนุกสมกับที่เค้าเรียกกันว่า เกมส์ดูดวิญญาณ ขอบคุุณสำหรับข่าวครับผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เกมภาคนี้ เล่นง่ายกว่าภาค IV มาก ใครไม่เคยเล่นแนะนำให้ลองดูก่อนจะคิดว่ายาก
    เล่นแรกๆอาจจะงง แต่พอจับทางได้ว่าจะรบหรือจะลี้ จะรุ่งหรือจะล่ม แล้วคุณจะติดในทันที

สงครามมันส์มากๆ ยกทัพมาล้อม ตีทีละกอง จับเชลย เผาเมือง ยึดประเทศ

ต้องคิดให้ดีว่าอยากจะรุ่งตอนไหน เช่นยุคโบราณ ใครๆก็สู้กรีกกับจีนไม่ได้ แต่ยุคปัจจุบันแน่นอนต้องอเมริกา-อังกฤษ (เทคโนมันพุ่ง)
    ประเทศไทยก็ดีมีช้าง Naresuan's Elephant เหยียบพม่า (คนเถื่อน (Barbarian) ใส่ชุดแบบไทย) ให้เต็มที่ น่าเสียดายที่ตึกของไทย มันดูเป็นจีน-ญี่ปุ่น