ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากนำไปใส่เครื่องแล้วเล่นได้แล้วก็แสดงว่าใช้ได้แล้วครับ (ถึงแม้วิธีการ write จะไม่ถูกต้องก็ตาม)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณพี่โจ๊กมากครับยกเครื่องไปทำมาแล้วเมื่อคืน

ได้เล่น Dead Island ซะที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    รบกวนถามความคืบหน้าของข่าวเกมส์ Gear of War 3 ที่ว่าจะออกมาพร้อมกับ FW ตัวใหม่ LT + 2.0 คืออีกนานมั้ยเพราะถ้าออกเร็วๆนี้จะได้อัพเป็นตัวใหม่ทีเดียวเลยครับ
    ถ้านานก็จะส่งไปอัพเป็น 1.91 ไว้ก่อน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ครับรบกวนหน่อย ครับ
    คือผมเพิ่งซื้อแผ่นเกม dead island (แผ่นผี) มาครับ แต่ว่าคนขายเค้าบอกว่าต้องอัพเครื่อง แต่อย่าอัพจากแผ่นนี่ผมไม่เข้าใจเลยครับ
    แล้วต้องอัพให้ตัวเครื่องไปเป็น LT+1.91 อะไรนี่ด้วยหรือปล่าวครับ คือตอน kinect มาผมอัพเครื่องเองที่บ้านเลยครับโดยการเอา flash
    drive ไปโหลด firmware มาเพื่อให้เครื่อง เล่นกับ kinect ได้อ่ะครับนั่นเป็นครั้งล่าสุดที่อัพ ครับ รบกวนพี่ joker หน่อยนะครับ

พี่คร้าบรบกสนหน่อยน้าคร้าบ ซื้อแผ่นมา 3 วันแล้วแต่ไม่มั่นใจอ่ะคร้าบแล้วก้อยังไม่อยากกยกไปให้ร้านเค้าทำอ่ะคร้าบ
    รบกวนช่วยตอบคำถาม กระทู้บนทีนะร้าบ เป็นพระคุณอย่างสูงคร้าบ
    จากเด็กวัยรุ่นตาดำๆ นะคร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armgunner44 อ่านกระทู้
    รบกวนถามความคืบหน้าของข่าวเกมส์ Gear of War 3 ที่ว่าจะออกมาพร้อมกับ FW ตัวใหม่ LT + 2.0 คืออีกนานมั้ยเพราะถ้าออกเร็วๆนี้จะได้อัพเป็นตัวใหม่ทีเดียวเลยครับ
    ถ้านานก็จะส่งไปอัพเป็น 1.91 ไว้ก่อน
    เกม Gear of War 3 ในปัจจุบันยังไม่ออกมาในรูปแบบแผ่น Copy ครับ เนื่องจากเกมต้นฉบับของ Gear of War 3 นั้นเป็นแผ่น XGD3 (Xbox Game Disc version3) ซึ่งมีความจุของแผ่นมากเกินกว่าจะใส่แผ่น DVD dual Layer ปกติได้ (แผ่น Copy Xbox360 ปกติ) แต่อีกไม่นานครับจะมี Firmware LT รุ่นใหม่ออกมามีชื่อว่า LT MAx (Maximum Capacity) ซึ่งจะรองรับเกม XGD3 แบบ Copy และสามารถใส่ลงในแผ่น DVD Dual Layer ปกติของ Xbox360 ได้ครับ ให้รอตามข่าวในหน้าเวปไซท์ของเราก็แล้วกันครับ หากออกมาแล้วพี่จะแจ้งให้ทราบครับ

สำหรับระยะเวลาการออก Firmware LT MAX นั้นไม่สามารถบอกได้ครับ แต่หากนำเครื่องเข้ามารับบริการที่ร้านของเราวันนี้ ทางร้านจะมีรับประกันให้ 1 เดือนครับ หาก LT MAX หรือ Firmware รุ่นใหม่ออกมาภายในระยะเวลารับประกัน 1 เดือนนี้ ก็เอาเข้ามา Update LT Max ฟรีครับไม่เสียสตางค์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tetetehaha อ่านกระทู้
    พี่ครับรบกวนหน่อย ครับ
    คือผมเพิ่งซื้อแผ่นเกม dead island (แผ่นผี) มาครับ แต่ว่าคนขายเค้าบอกว่าต้องอัพเครื่อง แต่อย่าอัพจากแผ่น แล้วต้องอัพให้ตัวเครื่องไปเป็น LT+1.91 อะไรนี่ด้วยหรือปล่าวครับ
    หากต้องการเล่นเกมใหม่ๆที่ออกมาตั้งแต่วันที่ 28 สิงหาคม 2554 เป็นต้นมา เช่น FIFA 12, Winning Eleven 12, Dead Island, Boday Count, Hunted, Biohazard Revival Selection, Madden NFL 12 และอื่นๆในอนาคต เครื่อง Xbox360 จะต้องทำการ Update Dashboard ให้เป็นเวอร์ชั่น 13599 ทุกเครื่องครับ ไม่มีข้อยกเว้น และห้ามทำการ Update จากแผ่นเกมครับ เนื่องจากจะมีการ Flash DVD drive ให้เล่น Copy ไม่ได้ วิธีการแก้ปัญหาที่ถูกต้องคือการนำเครื่องไปที่้ร้านที่มีบริการ Update ให้ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    อีกหนึ่งคำถามครับ พี่อยากทราบว่าร้านพี่อยู่ที่ไหนครับ เพิ่งเข้าใหม่เลยยังไม่รู้อะไรมาก
    ขอบคุณสำหีับคำตอบที่ชัดเจนครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษนะครับ Dashboard 2.0.13146.0 ไปอัพมาเมือสามสี่เดือนที่แล้ว มันจะเล่น fifa 12 ได้รึเปล่าครับ อยากเล่นมาก รึว่าต้องไปอัพเป็น 13599 ก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tetetehaha อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าร้านพี่อยู่ที่ไหนครับ
    ร้านของเราตั้งอยู่บนถนนนวมินทร์ครับ รายละเอียดวิธีการเดินทาง, แผ่นที่ Google map, และเบอร์โทรศัพท์ที่ร้านดูได้จาก Link About us ที่อยู่บนเมนูของเวปไซท์ครับ หรือที่นี่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ runayz อ่านกระทู้
    Dashboard 2.0.13146.0 ไปอัพมาเมือสามสี่เดือนที่แล้ว มันจะเล่น fifa 12 ได้รึเปล่าครับ อยากเล่นมาก รึว่าต้องไปอัพเป็น 13599 ก่อนครับ
    ต้อง Update เป็นเวอร์ชั่น 13599 ครับ การ Update จากเวอร์ชั่น 13146 เป็น 13599 สามารถทำได้ด้วยตัวเองได้เลยครับ ไม่ต้องยกเครื่องมาที่ร้านครับ (ทำโดยอัปเดทจากแผ่น Fifa เลยก็ได้ครับ หรือจะ Update จาก internet ก็ได้เช่นกัน)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เครื่องผมอัพ Dashboard รุ่น 13599 แล้วยังเล่น Halo reach ไม่ได้ แล้วแผ่น Halo Reach ผมก็เชคแล้วว่าผ่านนะครับ ใส่แผ่นแล้วกด Play Game มันขึ้นว่า Not Support ตลอดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ที่บอกว่า "เช็คแผ่นแล้วผ่าน" เช็คยังไงครับ แนะนำให้ลองไปอ่านบทความนี้ดูครับ จะรู้ถึงสาเหตุที่เล่นไม่ได้

วิธีตรวจสอบแผ่นเกม Xbox360 ว่าปลอดภัยต่อเครื่องของเราหรือไม่
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=19044

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พี่ Joker ครับ ถ้าผมจะเล่น Assassin creed Brotherhood มันติด AP2.5 ต้องทำไงก่อนอะครับพอดีอยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ถ้าเครื่อง Xbox ของเรามี Firmware ที่รองรับเกม AP2.5 อยู่แล้วเช่น LT+1.1, LT+1.91 ก็แค่ซื้อแผ่น Assassin Creed Brotherhood ที่รองรับกับ Dashboard ที่เรามีเท่านั้น ก็เล่นได้แล้วครับไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากถามว่ามีวิธีดูแผ่นเกมส์xboxไหมคับว่าแก้ไขAP.2.5แล้วหรือยัง

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pat Samsung อ่านกระทู้
    อยากถามว่ามีวิธีดูแผ่นเกมส์xboxไหมคับว่าแก้ไขAP.2.5แล้วหรือยัง
    ตอนนี้มีถึงLT 3.0 แล้วครับ
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pat Samsung อ่านกระทู้
    วิธีการตรวจสอบแผ่นเกมว่าภายในแผ่นมีระบบป้องกันอะไรหรือไม่, เป็นแผ่นเกมเวอร์ชั่นไหน LT+2.0 หรือ LT+3.0 หรือเล่นได้ทุกรุ่น ให้ดูจาก Link ด้านล่างครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=19044
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=58387

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมซื้อเครื่องต่อมาจากน้อง รุ่นอ้วน ขาวน่ะครับ จะแปลงให้เล่นเกมไหม่ๆได้ไหมครับ ช่วยบอกทีครับพี่โจ๊ก

Tags for this Thread