ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

Firmware iXtreme รุ่นใหม่ LT+1.91 สำหรับ Xbox360 และ XboxSlim

c4eva ได้ออก Firmware รุ่นใหม่ล่าสุดสำหรับเครื่อง Xbox360 และ Xbox Slim โดยใช้ชื่อต่อจากเวอร์ชั่นเดิมคือ iXtreme LT+1.91 จากการตรวจสอบของทีมงานของเราพบว่ามีความพิเศษของ Firmware รุ่นนี้มากกว่า iXtreme รุ่นที่ผ่านมาหลายอย่าง หนึ่งในนั้นคือการเล่นเกมที่มีโปรเทค AP2.5 ได้ โดยที่ไม่ต้องทำการ patch แผ่นใหม่ (ใช้ Patch เดิมเช่นเดียวกับ Patch ใน Dashboard 13146)

การ Update ในเครื่อง Xbox360 ครั้งนี้สามารถทำได้ทั้งในเครื่องรุ่นอ้วนและเครื่อง Xbox Slim โดยความสามารถของ iXtrme LT+1.91 มีดังต่อไปนี้
    - รองรับเกมที่มีระบบป้องกัน AP2.5 เช่น Call of Duty Black ops, Call of Duty Modern Warfare 2, Assassin Creed Brotherhood, Need for Speed Hotpursuit, Halo Reach และ Fable III
    - รองรับเกมในรูปแบบใหม่ XGD3 (เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น)
    - สามารถเล่นเกม Copy ผ่านระบบ Online Xblox Live ได้
    - รองรับเกมในระบบ Kinect ทั้งหมด
    - รองรับเกม Xbox1

ถึงแม้ iXtreme Lt+1.91 จะมีข้อดี แต่ยังมีข้อจำกัดหรือสิ่งที่ควรระวังสำหรับเครื่อง Xbox360 ที่ติดตั้ง Firmware รุ่นนี้อยู่นั่นคือ เมื่อไรก็ตามที่ใส่เกมที่มีระบบป้องกัน AP2.5 เข้าไป (เกมที่อยู่ในรูปภาพด้านบน) หากแผ่นเกมแผ่นนั้นไม่ได้แก้ไขระบบป้องกัน AP2.5 (แผ่นไม่สมบูรณ์) เมื่อใส่เข้าไปในเครื่อง Xbox360 / Xbox Slim LT+1.91 จะขึ้นหน้าจอ Unsupported Disc ทันที นั่นหมายถึงเครื่อง (อาจจะ)มีการบันทึกข้อมูล (Flag) ไว้ที่ตัวเครื่อง ซึ่งอาจเป็นผลทำให้เครื่องนั้นถูกแบนในอนาคต ดังนั้นก่อนที่จะใส่เกม AP2.5 ในเครื่อง Xbox360 ครั้งต่อไป ควรจะตรวจสอบให้แน่ใจก่อนว่า แผ่นเกมดังกล่าวทำออกมาสมบูรณ์ 100% และมีการแก้ไขการป้องกัน AP2.5 แล้วเรียบร้อย

หากเปรียบเทียบ LT+1.91 กับ Firmware รุ่นก่อนหน้านี้เช่น LT+1.9, LT+1.1, LT+1.0 เมื่อใส่เกมที่ติดโปรเทค AP2.5 และแผ่นเกมนั้นยังไม่ได้แก้ไข เครื่องที่ติดตั้ง LT+1.9, LT+1.1 และ LT+1.0 หน้าจอจะมืดและเครื่องจะค้างเมื่อใส่แผ่นเข้าไป จะไม่ขึ้นหน้าจอ Unsupported Disc เหมือนกับ LT+1.91 ซึ่งการทำแบบนี้เป็นการป้องกันการ Flag เครื่องเพื่อไม่ให้ถูกแบนได้ (ใน 1.91 การทำงานแบบนี้ถูกตัดออกไป)

หากขึ้นหน้าจอนี้ หมายถึงเครื่องของเราติดตั้ง LT+1.91 และแผ่นเกมที่ใส่ลงไปเป็นเกม AP2.5 ที่ยังไม่ได้แก้ไข

คำถามที่ตามมา (เหมือนเคย)

เราจะรู้ได้ยังไงว่า Firmware ในเครื่อง Xbox360 ของเราเป็นรุ่นไหน LT+1.91 หรือยัง
    ถ้าจะตรวจสอบกันจริงๆ จะต้องแกะเครื่องออกมาแล้วเอา DVD drive มาต่อกับคอมครับถึงจะตรวจสอบได้ แต่ถ้าเป็นผู้ใช้ปกติ วิธีง่ายที่สุดก็คือให้ไปสอบถามกับร้านที่ซื้อมาหรือถามกับร้านค้าที่ update เครื่องของเรา หรือถ้าไม่รู้จะไปถามใครก็ให้ใช้วิธีทดสอบอย่างง่ายๆดังนี้ครับ
    - เช็ค Dashboard ของเราก่อนว่าเป็นรุ่นไหน (System Setting >> Console Setting >> แล้วเอาแถบสว่างไปวางไว้ที่ System info) เข็คดูที่มุมด้านขวามือบนว่า Dashboard ของเราเป็นรุ่น 2.0.13599 หรือไม่
    - ใส่แผ่นเกมที่แก้ไข AP2.5 แล้วลงไป เช่น Call of Duty Black Ops

หากเกม Call of Duty Black Ops สามารถเปิดเล่นได้ในเครื่อง Xbox ที่มี Dashboard รุ่น 13599 ได้แสดงว่าเครื่องของเรามี Firmware LT+1.91 แล้วครับ

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าแผ่นเกมนั้นแก้ไข AP2.5 แล้ว
    ก่อนอื่นให้โหลดโปรแกรม abgx360 แล้วทำการติดตั้งในเครื่อง Computer ของเราก่อนครับ จากนั้น..
    - ใส่แผ่นเกมที่ต้องการตรวจสอบไว้ใน Drive ของ Computer
    - เปลี่ยนช่อง Input ให้เป็นการตรวจสอบจากแผ่น DVD (Burned DVD)
    - จากนั้นกดปุ่ม Launch

หากแผ่นเกมนั้นมีระบบป้องกัน AP2.5 อยู่จะมีการตรวจสอบได้โดยใช้โปรแกรม Abgx และบอกได้ว่าแผ่นเกมนั้นได้รับการแก้ไขมาหรือยัง

แผ่นที่ไม่ได้รับการแก้ไข หากใส่แผ่นแบบนี้ไว้ในเครื่อง Xbox360 จะเล่นไม่ได้ หรือถูก Flag (และเครื่องอาจจะถูกแบน)

แผ่นที่เหมาะสมที่จะนำไปเปิดเล่นในเครื่อง Xbox360 ของเรา

เครื่องผมมี Firmware LT+1.9 อยู่ จำเป็นหรือเปล่าที่จะต้องทำการ Update ให้เป็น LT+1.91
    ต้องถามตัวเองครับว่าปกติแล้วเราเล่นเกม AP2.5 หรือเปล่า (ในปัจจุบันมีอยู่ 6 เกมที่ List ไว้ด้านบน) หากอยากเล่นเกมเหล่านั้น ควรจะนำเครื่องเข้ามา Update ครับ แต่หากไม่ได้เล่นก็ไม่จำเป็นต้องทำครับ เพราะการอัปเดทแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่าย แต่ถ้าซื้อเครื่องไปจากร้านของเราให้เอาเข้ามาทำนะครับ เพราะเครื่องจากร้านของเรา Update ฟรีตลอดอายุการใช้งานครับ หรือหากใครเคย Update เครื่อง Xbox และยังอยู่ในระยะประกัน 1 เดือน ที่ร้านทำให้ฟรีครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สอบถามค่ะ เครื่องพึ่งซื้อมาได้ไม่นาน เป็น xbox360 slim 4 Gb dashboard 12625 แปลงเล่น copy เรียบร้อยแล้ว แต่น่าจะเปลี่ยนไดร์ฟมาค่ะ คือเปลี่ยนไปใช้ไดร์ฟ 9504 เพราะคนขายบอกมาทำนองนี้ ตอนซื้อมาก็แพงมากๆ ที่นี้อยากจะออนไลน์ จะสามารถออนไลน์ได้ไหม โดยใช้แผ่น copy และไม่ต้องเปลี่ยนไดร์ฟ หรือต้องยกเครื่องไปอับอะไรเพิ่มเติมที่ร้านก่อนหรือเปล่า (เครื่องน่าจะเป็น LT 1.1 อยู่ตอนนี้) แล้วถ้ายกไปทำที่ร้าน รอรับเครื่องได้เลยไหม

ขอบคุณค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่องพึ่งซื้อมาได้ไม่นาน เป็น xbox360 slim 4 Gb dashboard 12625 แปลงเล่น copy เรียบร้อยแล้ว แต่น่าจะเปลี่ยนไดร์ฟมาค่ะ คือเปลี่ยนไปใช้ไดร์ฟ 9504
    แสดงว่าเครื่องมี DVD drive Slim ของแท้รุ่น 9504 แต่มี Dashboard 12625 หรือตอนนี้ยังมี Drive เป็นรุ่นอ้วนอยู่ ?

ที่นี้อยากจะออนไลน์ จะสามารถออนไลน์ได้ไหม
    หากทำการ Update online (หรือทาง USB) ทาง MicroSoft จะมีการตรวจสอบ Hardware ของเราก่อนว่าเครื่องมีการดัดแปลงมาหรือไม่ โดย
    1. ตรวจสอบ Hardware (Drive) ว่าเป็น Drive ของ Slim หรือเปล่า หากเป็นรุ่น 9504 แบบที่บอก การตรวจสอบนี้จะผ่านครับ แต่ถ้ายังเป็น Drive ของรุ่นอ้วนจะไม่สามารถ Update ได้ (หมายถึงเล่น Online ไม่ได้)
    2. หากผ่านการตรวจสอบข้อแรกได้ จะมีการ Update Dashboard ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดในขณะนั้น (2.0.13599 - ข้อมูลวันที่ 9 สิงหาคม 2554)
    3. หากมี Drive เป็นรุ่น 9504 และตัวเครื่องผลิตก่อนเดือนสิงหาคม 2010 (MFR) ทาง MicroSoft จะทำการ Flash Drive ตัวนั้นให้อ่านได้เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น และทำการ Log Drive เพื่อไม่ให้มีการใส่ Firmware ของ Copy เข้าไปได้อีกในอนาคตครับ

หลังจากขั้นตอนทั้งหมด เครื่อง Xbox Slim ของเราจึงจะต่อ Online ได้ครับ

จะสามารถออนไลน์ได้ไหม โดยใช้แผ่น copy และไม่ต้องเปลี่ยนไดร์ฟ
    การเล่นเกม online ด้วยแผ่น COpy ทำได้ครับ แต่ถ้ามี Drive เป็นของรุ่นอ้วนอยู่ ยังไงก็ต้องเปลี่ยน Drive ครับ (หรือไม่ก็ใช้วิธีหลอก Drive อย่างที่ร้านของเราทำให้ลูกค้าครับ)

หรือต้องยกเครื่องไปอับอะไรเพิ่มเติมที่ร้านก่อนหรือเปล่า (เครื่องน่าจะเป็น LT 1.1 อยู่ตอนนี้)
    หากคิดว่าจะยกเครื่องเข้ามาทำที่ร้านอยู่แล้ว อย่าเพิ่งทำอะไรกับเครื่องครับ ทางร้านจะเป็นผู้ทำให้เอง ป้องกันการ Log Drive ในขณะการ Update และการดึง Key ใน Drive ก่อนมีปัญหาครับ

แล้วถ้ายกไปทำที่ร้าน รอรับเครื่องได้เลยไหม
    รอรับได้ครับ ไม่น่าจะเกิน 30 นาทีหากไม่มีคิวครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อย่างนี้ซื้อแผ่นก็ควรระวังนะเนี่ย แต่ถ้าซื้อแผ่นปลอมจากร้านพี่คงไม่มีปัญหานะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมเพิ่งไปอัพ เป็น 1.9 ที่ joker และตอนนี้มี 1.91 มาอีกแล้ว ถ้าผมไม่อัพจะเป็นไรเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongola89 อ่านกระทู้
    อย่างนี้ซื้อแผ่นก็ควรระวังนะเนี่ย แต่ถ้าซื้อแผ่นปลอมจากร้านพี่คงไม่มีปัญหานะครับ
    หากซื้อแผ่นจากทางร้านของเรา ที่ร้านจะตรวจสอบให้ทุกแผ่นอยู่แล้วครับ รับประกันว่าเล่นได้ไม่มีปัญหา ทั้ง Offline และ Online ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BOOXIII อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งไปอัพ เป็น 1.9 ที่ joker และตอนนี้มี 1.91 มาอีกแล้ว ถ้าผมไม่อัพจะเป็นไรเปล่าครับ
    อย่างที่บอกครับว่าเราเล่นเกม AP2.5 หรือเปล่า ถ้าไม่เล่นก็ไม่ต้องเอาเข้ามาก็ได้ครับ ยังใช้ 1.9 ได้อยู่เหมือนปกติ แต่ถ้าเพิ่งทำ LT+1.9 ไป และยังอยู่ในช่วงประกันของที่ร้าน (ภายใน 1 เดือน) ให้ยกเครื่องเข้ามาทำครับ เพราะพี่จะทำให้ฟรีครับ ไม่ต้องเสียสตางค์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอสอบถามเกี่ยวกับ XBOXSlim น่ะครับ

กรณีเปลี่ยนไดร์ฟจากไดร์ฟเครื่องอ้วนเป็นไดร์ฟของ Slim เอง ร้านพี่คิดค่าทำเท่าไหร่หรอครับ (ไม่ทราบ DVD Key ด้วยครับ)

แล้วถ้าจะอัพ LT+1.91 พร้อมด้วยเลย จะสามารถรอรับเครื่องได้เลยไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากมี DVD drive ของ Slim อยู่แล้ว คิดค่ายริการเพียง 500 บาทครับ ทางร้านจะทำการอัปเดทให้เครื่องมี Dashboard ใหม่ล่าสุดในวันที่ยกเครื่องเข้ามา (ทดสอบการต่อ Live ให้ดูและ update ไปพร้อมกัน) จากนั้นจะทำการ Update Firmware ใหม่เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดด้วยครับ (LT+1.91 ข้อมูลวันที่ 10 สิงหาคม 2554) แต่ถ้าไม่มี Drive Slim มาด้วยและอยากจะซื้อเพิ่ม ใหตรวจสอบราคาใน Link ด้านล่างครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=670

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอถามเพิ่มเติมนะคับ
    1.ผมมี key อยู่แล้วสมัยตอน FW 1.6 ถ้าเราอัพตัว LT1.9 แล้วตัว REV จะถูกเปลี่ยนไปเป็น 02510C ถ้าจะทำการอัพ LT1.91 ต้องดึง key ใหม่อีกรอบไหมคับหรือใช้ของเก่าที่ผมมีอยู่แล้วได้เลยไหมคับ
    2.เราสามารถอัพ FW LT1.91 ก่อนแล้วค่อยอัพ DB 13599 ได้ไหมคับมันจะreflashไหมคับถ้าเป็นกรณีนี้ หรือว่าต้อง อัพ DB ก่อน แล้วค่อยอัพ FW คับ ถ้าเครื่องยัง FW1.6

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    เครื่องของผมเป็นรุ่น xbox 360 สีขาว เคยอัพตัวDASHBOARD 3 ขั้นตอน ตามที่ทาง Joker แนะนำไปแล้ว และผมก็สามารถเล่นเกม NFS HOTPURSUIT ได้ครับ หลังจากนั้น ก็ไม่ได้เล่นอีกนานซัก 2-3 เดือนได้ พอกลับมาเล่นอีกที(ผม backup เกมไว้ใน HDD) ปรากฏว่า เครื่องเล่นไม่ได้ ขึ้นข้อความว่า Disc Unreadable
    ครับ ไม่ทราบว่า เกิดอะไรขึ้น แก้ไขได้หรือไม่ หรือต้องไปทำเป็น LT+ 1.91 ครับ ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยครับ บ้านผมอยู่แม่กลอง ถ้าเดินทางไปที่สำนักงานJoker สงสัยต้องใช้เวลาทั้งวัีนครับ ่ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    1.ผมมี key อยู่แล้วสมัยตอน FW 1.6 ถ้าเราอัพตัว LT1.9 แล้วตัว REV จะถูกเปลี่ยนไปเป็น 02510C ถ้าจะทำการอัพ LT1.91 ต้องดึง key ใหม่อีกรอบไหมคับหรือใช้ของเก่าที่ผมมีอยู่แล้วได้เลยไหมคับ
    หากนำเครื่องเข้ามาทำที่ร้าน ทางเราจะทำการดึง Key ล่าสุดที่มีการ Flash เครื่องโดยตรงจาก MicroSoft ครับ จะทำให้ Key ที่ได้ถูกต้องและสมบูรณ์มากที่สุด (ดึง Key ใหม่อีกครั้ง) หรือถ้าขี้เกียจดึงอีกรอบสามารถใช้ key ของเดิมแล้วทำการ Spoof เองก็ได้เช่นกันครับ (อาจมีผลต่อการ Flash เครื่องทำให้เครื่อง Online ไม่ได้ในอนาคต)

2.เราสามารถอัพ FW LT1.91 ก่อนแล้วค่อยอัพ DB 13599 ได้ไหมคับมันจะreflashไหมคับถ้าเป็นกรณีนี้ หรือว่าต้อง อัพ DB ก่อน แล้วค่อยอัพ FW คับ ถ้าเครื่องยัง FW1.6
    ต้องดูก่อนครับว่าเครื่องของเราปลอดภัยต่อการ Update dashboard แค่ไหน หากปลอดภัยก็อัปเดท Dashboard ก่อนครับ แล้วค่อย Update Firmware

เครื่องของผมเป็นรุ่น xbox 360 สีขาว เคยอัพตัวDASHBOARD 3 ขั้นตอน ตามที่ทาง Joker แนะนำไปแล้ว และผมก็สามารถเล่นเกม NFS HOTPURSUIT ได้ครับ
    วิธีที่เราแนะนำให้เป็นวิธีที่ใช้ได้เฉพาะ Dashboard เวอร์ชั่น 12416 เท่านั้นครับ หากมีการ Update Dashboard ให้เป็นรุ่นอื่นที่สูงกว่านี้ วิธีดังกล่าวจะไม่ได้ผลครับ ความจริงปัญหาดังกล่าวมาจากตัว Firmware ที่อยู่ใน DVD drive นะครับ ควรจะแก้ปัญหาที่ DVD drive จะตรงจุดมากที่สุด

หลังจากนั้น ก็ไม่ได้เล่นอีกนานซัก 2-3 เดือนได้ พอกลับมาเล่นอีกที(ผม backup เกมไว้ใน HDD) ปรากฏว่า เครื่องเล่นไม่ได้ ขึ้นข้อความว่า Disc Unreadable ครับ
    แสดงว่าเครื่อง Xbox มีการ Update Dashboard ครับ ลองตรวจสอบดูก็ได้โดยเข้าไปที่ System Setting >> Console Setting >> แล้วเอาแถบสีเขียววางไว้ที่คำสั่ง System info โดยไม่ต้องกดเข้าไป ให้สังเกตที่ด้านขวามือบนดูครับจะมีเวอร์ชั่นของ Dashboard อยู่ หากมี Dashboard ไม่ใช่ 2.0.12416 เล่นเกมพวก need for Speed ไม่ได้ก็แสดงว่าต้องทำการแก้ไขปัญหาที่ต้นเหตุคือที่ DVD drive แล้วครับ

ไม่ทราบว่า เกิดอะไรขึ้น แก้ไขได้หรือไม่ หรือต้องไปทำเป็น LT+ 1.91 ครับ
    อย่างที่อธิบายไว้ข้างต้นครับ หากแก้ไขปัญหาด้วยการ Update DVD Firmware ก็จะแก้ปัญหาเรื่องเล่นเกมบางเกมไม่ได้ได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

lt1.91

แล้วแผ่นที่patchเล่นกับlt1.1จะสามารถเอามาเล่นกับlt1.91ได้หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่ทราบว่าถ้าผมจะยกเครื่องไปทำ lt+ 1.91 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    แล้วแผ่นที่patchเล่นกับlt1.1จะสามารถเอามาเล่นกับlt1.91ได้หรือเปล่าครับ
    ขึ้นอยู่กับว่าซื้อแผ่นมาจากร้านไหนครับ หากซื้อแผ่น AP2.5 มาจากร้านของเรา ถึงแม้จะเป็น Patch AP2.5 ของ LT+1.1 ก็ยังสามารถใช้แผ่นนั้นได้กับ LT1.91 ได้ แต่ถ้าไม่ใช่แผ่นเกมที่ซื้อมาจากร้านของเรา ให้ถามกับคนขายร้านที่ไปซื้อมาอย่างนี้ครับว่า แผ่นเกม Xbox นั้นทำการ Patch หรือแก้ไข AP 2.5 หรือยัง ถ้าคนขายบอกว่าไม่รู้ แนะนำว่าอย่าซื้อร้านนี้ เพราะเชื่อว่าคงไม่ได้ทำการแก้ไข AP2.5 แน่นอน แต่หากคนขายบอกว่า Patch แล้ว ให้ถามลึกไปอีกหน่อยว่า Patch ที่ว่าใช้กับ Dashboard เวอร์ชั่นไหน เพราะแผ่น AP2.5 จะเปลี่ยนไปตาม Dashboard ที่เรามีครับ

ไม่ทราบว่าถ้าผมจะยกเครื่องไปทำ lt+ 1.91 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    500 ครับ ใช้เวลาในการทำประมาณ 20-30 นาที ไม่นานครับ สามารถรอรับเครื่องกลับได้เลย รายละเอียดเพิ่มเติม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเคยเอาเครื่องไปทำlt1.1ที่อื่นมาแต่ตอนนี้อยากหั้ยทางร้านพี่ทำlt1.91ให้ต้องเอาไดร์คีย๋หรือเปล่าหรือทางรีานพึ่สามารถดึงคีย๋ได้ใหม่หรือต้องทำยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ที่ร้านสามารถดึง Key จาก DVD drive ได้อยู่แล้วครับไม่ต้องกังวล เอาแค่ตัวเครื่อง (และ HDD ถ้ามี) มาก็พอครับ ที่เหลือที่ร้านจะจัดการให้ทั้งหมดครับ อ้อ.. หากมีแผ่นเกมไหนที่มีปัญหามาก่อนให้ติดมาทดสอบด้วยนะครับ ว่าทำแล้วจะเล่นได้หรือไม่ได้อย่างไร (ถ้าไม่มีแผ่นทดสอบ ที่ร้านมีให้ลองด้วยครับ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้เครื่องผม FW LT+1.91 และ dashboard 13146 จะเล่นเกมส์ AP25 ได้ป่าวครับ หรือว่าต้องอัพ dashboardเป็น13599ครับ แล้วถ้าอัพ 13599 ที่หลังจะเป็นไรไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonkla01 : 23rd August 2011 เมื่อ 01:30

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมไรท์แผ่น Need For Speed Hot Pursuit ที่ติดAP2.5

ผมตั้งตามที่พี่บอกแบบนี้ครับ ผิดขั้นตอนไหนบอกด้วยครับ

จากนั้นกด Launch แล้วได้แบบนี้

พอเอาไปไรท์ เล่นไม่ได้ ผมขาดหรือผิดตรงไหนครับ

ผมไปอัพที่ร้านคุณครับ อัพเป็น LT+1.91 แล้ว

ช่วยด้วยนะครับหมดไป10กว่าแผ่นแล้วครับ

และที่บอกว่ารองรับ รองรับเกม Xbox1 นั้น เป็นแผ่นแท้หรือว่าแผ่นก๊อป ลองใส่ไปเล่นไม่ได้ เซ็ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neng09 : 23rd August 2011 เมื่อ 14:32

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ตอนนี้เครื่องผม FW LT+1.91 และ dashboard 13146 จะเล่นเกมส์ AP25 ได้ป่าวครับ
    ได้ครับไม่มีปัญหา ว่าแต่ว่าหากมี Firmware 1.91 แล้วทำไมยังมี Dashboard เป็น 13146 อยู่ล่ะครับ

หรือว่าต้องอัพ dashboardเป็น13599ครับ
    หากเป็นเครื่องรุ่นอ้วน สามารถอัปเดทได้ไม่มีปัญหาครับ

แล้วถ้าอัพ 13599 ที่หลังจะเป็นไรไหมครับ
    ไม่เป็นไรครับ ทำได้เลย

ผมไรท์แผ่น Need For Speed Hot Pursuit ที่ติดAP2.5 ผมตั้งตามที่พี่บอกแบบนี้ครับ ผิดขั้นตอนไหนบอกด้วยครับ
    ขั้นตอนการใช้ abgx ไม่มีอะไรผิดพลาดครับ เพียงแต่ว่าเกม need for Speed ที่ใช้นั้นเป็นเกมของระบบ PAL ครับ จะเอามาเล่นในเครื่อง Xbox บ้านเราไม่ได้ อ้างอิงจากรูปนี้ครับ

ไฟล์เกม need for speed ที่ใช้เล่นในเครื่องบ้านเราได้ จะต้องเป็นโซน NTSC/J ครับ พูดง่ายๆก็คือโหลดเกมมาผิดโซนนั่นแหล่ะครับ ไม่ว่าจะทำยังไงก็เล่นไม่ได้หรอกครับ ต้องโหลดเกมมาใหม่

ผมไปอัพที่ร้านคุณครับ อัพเป็น LT+1.91 แล้ว
    หากนำเครื่องมาอัป LT+1.91 แล้วก็จะเล่นเกมนี้ได้แน่นอนครับ แต่อย่างที่บอกไว้ เกมที่จะเอามาเล่นต้องเป็นโซน NTSC/J ครับ ไม่ใช่โซน PAL เหมือนที่ทำอยู่ครับ

และที่บอกว่ารองรับ รองรับเกม Xbox1 นั้น เป็นแผ่นแท้หรือว่าแผ่นก๊อป ลองใส่ไปเล่นไม่ได้ เซ็ง
    เกม Xbox1 จะเล่นได้ทั้งแผ่น Copy และแผ่นแท้ครับ เพราะ Firmware ของเราเป็น LT+1.91 แล้ว แต่การเล่นเกม Xbox1 ในเครื่อง Xbox360 ก็มีเงื่อนไขอีกข้อนึงที่เจ้าของเครื่องต้องรู้ด้วย นั่นคือเกม Xbox1 ทุกเกมต้องการข้อมูลที่อยู่ใน Partition 2 ของ HDD นั่นคือหากเครื่อง Xbox360 ของเราไม่มี HDD ก็ไม่สามารถเล่นเกม Xbox1 ในเครื่อง Xbox360 ได้ครับ อันนี้เป็นข้อมูลปกติที่ MicroSoft กำหนดไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เรื่องแผ่น xbox1

เครื่องผมมี HDD 250 G อยู่แต่ ก็ยังเล่นไม่ได้ ในเมื่อเปิดไม่ได้แล้วจะเอาลงHDD ยังไง ตัวPartition 2 หาได้จากไหนครับ

เรื่องโซน NTSC/J - PAL แล้วมันมีวิธีแก้โซนไหม ครับ หรือต้องโหลดใหม่อย่างเดียว แล้วที่ผมลงรูปข้างบน ตรงตัวหนังสือสีเหลือง มันผิดขั้นตอนหรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neng09 : 24th August 2011 เมื่อ 09:08

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากมี HDD อยู่แล้วแต่ยังเล่นเกม Xbox1 ไม่ได้ มีสาเหตุมาจาก 3 ประการครับนั่นคือ
    - HDD ที่ใช้ไม่มี partition 2
    - Firmware ที่ใช้ใน DVD drive ไม่ใช่ LT+
    - เกม Xbox1 ที่นำมาทดสอบ ไม่ตรงกับโซนของเครื่อง

สาเหตุจะเป็นข้อไหนนั้นลองตรวจสอบดูครับ สำหรับเรื่องโซนของเกมหรือโซนของเครื่อง ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ครับ วิธีแก้ไขคือการโหลดเกมให้ตรงกับโซนในเครื่องของเรา ตัวหนังสือสีเหลืองที่เขียนว่า AntiPiracy25 Media เป็นเพียงคำเตือนว่า เกมนี้มีการโปรเทค AP2.5 เท่านั้น ไม่เกี่ยวข้องกับการ patch เกมแต่อย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    0
    หาได้จากที่ไหน ครับ ต้องทำยังไงถึงมีครับ คือว่าไม่เป็นครับ
    - Firmware ที่ใช้ใน DVD drive ไม่ใช่ LT+
    ผมแปลงจากร้านท่านครับ
    - เกม Xbox1 ที่นำมาทดสอบ ไม่ตรงกับโซนของเครื่อง
    ผมโหลดผิดโซนครับ xbox1 จำเป็นในการเลือกโซนด้วยใช่ NTSC/J - PAL ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neng09 : 24th August 2011 เมื่อ 11:36

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากสอบถามวิธีการดึง Key ของไดร์ Lite-on ที่ up DB 13599 แล้วครับ ขอวิธีละเอียดด้วยนะครับ ว่าใช้ JungleFlasher v0.1.86 Beta (267) ดึงอย่างไร ช่วยตอบหน่อยนะครับ บ้านอยู่ไกลไม่สามารถเอาไปให้ช่างทำได้ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หาได้จากที่ไหน ครับ ต้องทำยังไงถึงมีครับ คือว่าไม่เป็นครับ
    วิธีทำ Partition 2 จำเป็นต้องใช้เครื่องมือในการต่อเชื่อม HDD ของ Xbox360 กัย Computer หรือสร้าง Partition 2 จากเครื่อง JTAG ครับ หากไม่มีเครื่องมือที่จะต่อ HDD ของ Xbox360 กับ Computer แนะนำให้ซื้อ HDD ของแท้เพราะจะมี Partition 2 ให้อยู่แล้วครับ

ผมแปลงจากร้านท่านครับ
    หากแปลงจากร้านของเราก็แสดงว่าปัญหาไม่ได้ขึ้นอยู่กับ Firmware ของเครื่องครับ

ผมโหลดผิดโซนครับ xbox1 จำเป็นในการเลือกโซนด้วยใช่ NTSC/J - PAL ไหมครับ
    ..... จำเป็นต้องใช้แผ่นที่มีโซนเดียวกับเครื่อง ถึงจะเปิดได้ครับ

อยากสอบถามวิธีการดึง Key ของไดร์ Lite-on ที่ up DB 13599 แล้วครับ ขอวิธีละเอียดด้วยนะครับ
    การดึง DVD key ที่มี Dashboard รุ่นใหม่เช่น 13xxx จะทำได้ยากครับหากไม่มีเครื่องมือที่เหมาะสม หากเรามีแค่ Computer เครื่องเดียวการจะดึง Key ออกมาจาก Dashboard รุ่นนี้แทบจะเรียกว่าทำไม่ได้เลยครับ แต่อาจมีวิธีอื่นหนึ่งที่จะสามารถทำได้ (แต่ไม่แนะนำ) นั่นคือการเอา DVD Key ของเราที่เคยเก็บไว้จาก Dashboard รุ่น 12xxx ลงมา มาใส่ในโปรแกรม Jungle Flasher แล้วใช้ CFW LT+1.91 เป็น target Firmware ตัวที่เราจะใส่ใน DVD Drive นั้นโดยใช้ key ที่ได้มาจาก Dashboard รุ่น 12xxx ครับ

บ้านอยู่ไกลไม่สามารถเอาไปให้ช่างทำได้ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    ถ้าเคยเอามาทำที่ร้านของเราแล้ว และยังอยู่ในระยะประกัน ให้ส่งเข้ามาใหม่ครับ พี่ทำให้ฟรีครับ... ไม่ต้องไปนั่งปวดหัว ไม่ต้องไปเสี่ยงกับความผิดพลาดที่จะเกิดขึ้นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมไรท์แผ่น Need For Speed Hot Pursuit ที่ติดAP2.5
    โหลดมาทำใหม่แล้วได้แบบนี้ครับ ทำถูกยังครับ

แล้วไปไปไรท์ใช่ไหมครับ.....แต่..ผมจากการไรท์เสร็จ แล้วเอาแผ่นที่ไรท์มาทดสอบได้แบบนี้ งง.....

ผลออกมาเป็นแบบนี้

แต่เอามาใส่เครื่องเล่นได้ครับ งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neng09 : 31st August 2011 เมื่อ 16:26

Tags for this Thread