ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296

เมื่อ Fruit Ninja ไปอยู่บน Kinect

ทุกคนๆ น่าจะรู้จักเกมส์ Fruit ninja หรืออย่างน้อยก็เคยเห็นเพื่อนๆ เล่นกันมาบ้าง เกมส์ตระกูลนี้โดยปกติแล้วอยู่บนโทรศัพท์มือถือสมาร์ทโฟนอย่าง ไอโฟน หรือ แอนดรอยด์ โดยรูปแบบการเล่นนั้นพื้นฐานมากๆ เพียงลากนิ้วหั่นผลไม้ที่ลอยขึ้นมาให้ขาดเป็นสองท่อน

Fruit ninja นั้นเป็นเกมส์ธรรมดาๆ ที่ไม่ธรรมดา โดยติด iPhone Top Ten app มาตลอด และถูกดาวน์โหลดไปกว่า 25 ล้านครั้งตั้งแต่เปิดตัว (เมษายน 2553) ตอนนี้มีให้เล่นนบไอโฟน, ไอแพด, แอนดรอยด์, วินโดว์โฟน7 และซิมเบียน

แต่ว่าสำหรับเวอร์ชัน Fruit Ninja Kinect ขืนเหมือนบนโทรศัพท์จอเล็กๆ ก็เสียชื่อแย่เลย เวอร์ชันนี้จะใช้ Microsoft Kinect ในการตรวจจับตำแหน่งของเรา เราไม่ต้องใช้นิ้วหั่นผลไม้อีกต่อไป แต่.. คาราเต้กันเลยดีกว่าครับพี่น้อง!

ตัวเกมส์ยังคงโหมดเดิมๆอย่าง Classic, Arcade และ Zen เหมือนกับที่มีอยู่ในโทรศัพท์มือถือ รวมไปถึงโหมดมัลติเพลเยอร์ด้วย

แม้ว่าการเล่นบน Kinect จะไม่แม่นเหมือนบนไอโฟน (ยกเว้นแต่ว่าจะเคลื่อนที่ได้ไวพอ และแน่นอนว่าหอบจับแน่ๆ ) แต่คงจะตลกไม่ใช่ย่อยแน่ๆ หากเราเห็นเพื่อนเรากำลังพยายามฟันผลไม้ที่หล่นขอบจอด้วยท่าทางประหลาดๆ

ราคาของ Fruit ninja Kinect น่าจะอยู่ที่ราวๆ $10 ถ้าใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ของเกมส์ตระกูลนี้อย่าลืมบอกกล่าวกันข้างล่างด้วยนะ

ที่มา - Mashable

credit ; i3.in.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    น่าเล่นมากเลยอ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เล่นทำสถิติ แข่งกับเพื่อน มันส์มาก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    คือว่าผมลากเม้าส์เอายังเหนื่อยเลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ก็ดีนะได้ออกกำลังกายด้วย สุขภาพแข็งแรง

แต่ก็อยากให้ปรับปรุงเรื่องกราฟฟิกให้ดีขึ้นไปอีก พร้อมระบบการเล่นให้มากกว่านี้ ให้สมกับที่ลง Kinect หน่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    โคตรแนวเลยอ่ะ น่าลองเล่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เล่นจนเบื่อแล้วอะ

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    น่าเล่นมากครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    โอ้วว ใช้ Kinect เล่น มันส์สิคับท่าน

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    มันก็บร๊ะ ! สิครับ !

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อยากได้ Kinect มั่ง ><
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    อย่างนี้มันแน่ คงเหมือนใช้มือฟันอะไรสักอย่างอะเนอะ

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    น่าเล่นดีครับ ออกกำลังกายพร้อมฝึกวรยุทธ์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    555 คนแสดงฮาอ่ะ (รู้สึกไปเองมั้ง ?)

แต่น่าเล่นมากๆเลย ชอบ อยากลองออกท่าทางแบบนี้บ้าง