ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371

- Battlefield VS Call of Duty!! คราวนี้มาวัดกันที่จำนวนบ้าง!! -

- Battlefield VS Call of Duty!! คราวนี้มาวัดกันที่จำนวนบ้าง!! -

ถ้าพูดถึงเกมชูตติ้งแนวสงครามแล้ว คงไม่มีใครไม่รู้จักทั้งสองเกมนี้ Call Of Duty และ Battlefield
    โดยทั้งสองเกมนี้ ขับเคี่ยวกันมาเป็นเวลานานพอสมควรแล้ว แต่เส้นทางแห่งความประสบผลสำเร็จของทั้งสองเกมนี้
    กลับแตกต่างกัน ซึ่งคราวนี้เราจะมาดูเส้นทางและจำนวนตัวเลขต่างๆ ของทั้งสองเกมนี้กัน ก่อนที่ตัวเกมภาคใหม่ล่าสุดของทั้งสองจะออกวางขาย!!

--------------------------

เกมภาคล่าสุดของทั้งสองซีรี่ย์นี้ จะวางจำหน่ายไล่เลี่ยกันด้วย โดย Battlefield 3 จะวางขายในวันที่ 25 ตุลาคมนี้
    ส่วน Modern Warfare 3 จะวางขายในวันที่ 8 พฤศจิกายน ซึ่งทำให้ทั้งสองเกมนี้จะประชันกันตรงๆ

SOURCE:IGN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    -v-))*

ส่วนตัวชอบ BattleField นะ เพราะภามมันเลื่อนดี เล่นคล่องกว่า
    ส่วนCALL of DUTY มันHardcore เกินไปสำหรับผม 555+
    แต่จริงๆก็ชอบทั้ง2เกมส์นะ จะตามเล่นให้ครบทุกภาค ฮิๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ชนะใจผมทั้งสองเกมส์เลย เล่นมันทั้งคู่นี่แหละ 555+
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เล่นทั้ง 2 เกมส์นั่นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ชอบ cod มากกว่านะครับ
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Call of Duty มันสุดๆ ส่วนBattleFieldในส่วนตัวนะผมว่ามันกินสเปคเครื่องเยอะไปหน่อย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    มันมีข้อดีและข้อเสียต่างกันอยู่แล้ว
    สำหรับตัวผม BF กับ COD มันคู่ต่อสู้คนละที่กันเลยไม่สมควรเจอกันซักนิด เพราะศัตรูที่แท้จริงของ COD คือ
    Medal of Honor ต่างหากครับ 2 เกมนี้เป็นคู่กัดกันตั้งแต่ Call of Duty ภาคแรกออกมาแล้ว 2 เกมนี้เจอกันจะดูเข้ากันมากกว่านะครับ
    เพราะแนวมันแนวเดียวกันระบบการเล่นคล้ายๆกันเทียบรุ่นกันได้แต่ BF มันไม่ใช่บู๊แอคชั่น หรือสงครามโลกซิงเกิลเพลเยอร์มันส์ๆแบบ COD ครับเทียบกันยาก

แต่ยังไงซะก็ซื้อทั้ง 2 เกมนี่แหละ สุดยอดทั้งคู่สนุกมันส์กันคนละแบบสนุกได้ทั้งนั้นไม่เห็นต้องดราม่ากันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 9th August 2011 เมื่อ 15:56

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ตอนนี้จะซื้อคิดหนักทั้งคู่... ค่าตัวน้องนาง 1000 กว่า รวม หิ้ว สองนาง 3000 T-T

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    เฮ้อ...ขนาดก๋วยยังจะขึ้นไปเเตะชามละ 70 คงไม่เเปลกที่เกมจะขึ้นบ้าง ปรกติ 799 เปลี่ยนมาเป็น 1499 เท่าตัวเลย เเต่ยังไงก็ไม่เปลี่ยนใจ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ถ้าเอาสมจริง สมดุลยังไงก็ BF3 นะผมว่า

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมชอบเสียงและมัลติของ BF ชอบเนื้อเรื่องของ COD แต่ถ้าพูดถึงเนื้อเรื่องดีๆ BF มันออกเนื้อเรื่องมาภาคเดียวไม่ใช่? และถ้าอยากได้เนื้อเรื่องดีๆ ก็จ้างผู้กำกับมาซะเลยดิ

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    Call of Duty ของเล่นเยอะกว่าสินะ อิอิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ที่หนึ่งในใจคือCOD ที่สองของผมคือBF

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    - จำนวนภาคที่ออกเท่ากัน 7 - 7 แต่ถ้ารวมภาคเสริม bf จะเยอะกว่า
    - dlc cod ออกเยอะกว่า 4 - 11
    - ทีมที่พัฒนา cod เยอะกว่า 2 -14
    - ภาคที่ลงโทรศัพท์ cod เยอะกว่า 1 - 4
    - ภาคที่ขายดีสุด ฝั่ง bf ภาค bad company2 ยอดขายที่โชตอนนี้ อยุ่ที่ 9.6 ล้านชุด ฝั่ง cod ภาค black ops ยอดขายตอนนี้ไม่มีโช มีแต่ออกข่าว 25 ล้าน
    สงสัยวัดกันว่าใครขยันกว่ากัน

เรื่อง bf3 กินสเปก อย่าพึ่งมั่วไปเองดีกว่า รอให้เขาเผยสเปกหรือปล่อยเบต้ามาก่อน เพราะผมลองเล่นในอัลฟ่า ไม่ได้กินสเปกอย่างที่มั่วบอกกันซักนิด

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไอสะตาย อ่านกระทู้
    ส่วนมากตัวผมเองไม่ค่อยสนใจกับ สิงเกิล เพลย์เยอร์ เท่าไหร่นะครับ เพราะผมชอบเล่น มัลติเพลย์เยอร์กับเพื่อนมากกว่า การเล่นเป็นทีม อะไรแบบนี้

ผมจึงยกให้ แบทเทิ่ลฟิว ไปครองครับ ระบบมัลติออกมาดีอยู่

ส่วน COD เนื้อเรื่องดี แต่ก็แย่ในหลายๆด้าน เพราะ ประกาศออกมาว่าจะ ซบ คอนโซลอย่างเต็มรูปแบบ ถึงขนาดท้าดวลกราฟฟิค BF3 ในคอนโซลด้วย (เอนจิ้นกี่ปีแล้วพี่จะสู้ได้หรอ) ที่ไม่ชอบ COD ก็ตรงนี้แหละครับ เนื่องจากซบ คอนโซล ผู้เล่นแผ่นแท้ใน PC ก็มีนะ อย่าลืมกัน ซบ คอนโซลมากไป PC เลยออกมาไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ ( ผมวิจารณ์จากภาค BO นะครับ )
    สาเหตุที่เค้าซบคอนโซล เป็นเพราะ คอนโซลมันทำเงินได้มากกว่าครับ
    อัตราคนเล่น fps บน pc ก็น้อยลงเรื่อยๆ เพราะ 360 ช่วยให้การควบคุมบนคอนโซลง่ายขึ้น
    ถ้าดูยอดขายของ Black Ops รวมทุก platform เนี่ย 360 จะทิ้ง pc โขเลย
    ส่วนที่ Battlefield 3 ให้ pc เป็น lead เพราะว่าศักยภาพของเกมมันเกินคอนโซลยุคนี้ไปแล้ว
    แต่ที่ยังลงให้คอนโซลอยู่่ เพราะว่ายอดขายคอนโซลถือเป็นรายได้ก้อนใหญ่ที่ขาดไม่ได้
    สำหรับผม Battlefield บน pc ดีที่สุด แต่ถ้าผมจะเล่น คงเลือกเล่นของคอนโซลล่ะนะ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ยังไงก็ขายได้ทั้ง 2 เกมส์นะ และเล่นมันทั้ง 2 เกมส์..ไม่รู้ว่าบางคนมันจะมาม่าอะไรกัน ทั้งๆทีตัวเองก็เล่นมันทั้ง 2 เกมส์.....

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    เฮ้อ...ขนาดก๋วยยังจะขึ้นไปเเตะชามละ 70 คงไม่เเปลกที่เกมจะขึ้นบ้าง ปรกติ 799 เปลี่ยนมาเป็น 1499 เท่าตัวเลย เเต่ยังไงก็ไม่เปลี่ยนใจ
    นั่นจิ ข้าวของก็พากันขึ้นราคากันหมด เฮ้อ แล้วเกมเมอร์อย่างเราจะอยู่กันยังไง

สงสัยได้ใช้บริการ ท่าน GIGKOK กับ Ramis อีกซะละมั้งตรู
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    มันก็ราคาเดิมครับ ไม่ได้ขึ้นอะไรเลย แค่คนไทยโชคดีได้ซื้อของถูก (ผมซื้อราคา 1499 ตั้งแต่ BFBC2 ละ) ราคาไม่ได้ห่างจาก CoD เลย

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    มันก็ราคาเดิมครับ ไม่ได้ขึ้นอะไรเลย แค่คนไทยโชคดีได้ซื้อของถูก (ผมซื้อราคา 1499 ตั้งแต่ BFBC2 ละ) ราคาไม่ได้ห่างจาก CoD เลย
    ก็อย่างว่าเเหละครับ รายรับรายจ่าย บ้านเราก็บ้านเค้าไม่เหมือนกัน มันย่อมเปรียบกันไม่ได้อยู่เเล้ว ขนาดเอเชียด้วยกัน ยังไม่เหมือนกันเลย ไม่ว่าจะ ญี่ปุ่น สิงคโปร์ ไต้หวัน เกาหลี ล้วนเเล้วเเตเป็นเมืองท่าของเอเชียทั้ง รายรับเขาเยอะกว่าเรามาก
    ของเราได้รายรับจากการท่องเที่ยวเเละส่งออกก็เท่านั้น โดยเฉลี่ยเเล้ว พลเมืองประเทสเรานั้นยากจนกว่าประเทสเขาเยอะ ถึงเกม1กล่องของเขาราคาจะ 1500 เเต่คงจะไม่มีผลกระทบเท่าไหร่หรอกมั้ง เพราะค่าครองชีพมันต่างกัน

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ชอบทั้ง2เลยครับเลยครับ ที่เห็นนั้น ยอดก๊อปปี้ของ Call of Duty เยอะกว่า Battle field อีกนะ ผมว่าเนื้อเรื่องยกให้ Cod ส่วนความสมจริงยกให้ BF ครับ

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ชอบหมดไม่แบ่งฝ่าย หวังแค่โหมด MP เท่านั้นแหละครับ SP ช่างมันเล่นรอบเดียวพอ

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมเล่นทั้งสองเกมเน้นเนื้อเรื่อง เลยเล่น COD เยอะกว่า BF

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เล่นมันทั้ง 2 เลยดีกว่าไม่ต้องเลือกละ (เลือกไปก็ปวดหัว T^T) เสียตังครั้งใหญ่ !!!

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    รอดูทั้ง 2 เกมครับว่าจะดีแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมว่า COD ดีกว่าอะครับ เพราะ เนื้อเรื่องก็ดี มัลติก็โอเค แต่ BF มันไปเน้นทางด้าน มิลติมากกว่าอะ เนื่อเรื่อง ห่วยแตก