ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Smile .:: เกม Deus Ex: Human Revolution ญี่ปุ่นโดนตัดคอนเทนต์ออก ::.

..:::- Deus Ex: Human Revolution -:::..
    ญี่ปุ่นโดนตัดคอนเทนต์ออก

----------------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------------------

เกม Deus Ex: Human Revolution ญี่ปุ่น ตัดเนื้อหาคัดซีนสดงอวัยวะของตัวละครเอกและวัตถุทางเพศออกจากเกมออกเว็บไซต์ Siliconera รายงานว่า เกม Deus Ex: Human Revolution เกม Action-RPG ที่จะวางจำหน่ายในประเทศญี่ปุ่นนั้น จะทำการตัดคัดซีนที่แสดงอวัยวะของตัวละครเอกและวัตถุทางเพศออกจากเกม โดยเนื้อหาที่ถูกตัดนั้นจะถูกตัดในพื้นที่ฉากเกมนั้นไปเลย

แม้ว่าสาเหตุการตัดเนื้อหาออกเนื่องเกมการแสดงวัตถุเป็นสิ่งต้องห้ามในประเทศญี่ปุ่น แต่เกมนี้ยังถูกจัดเรต CERO Z ในประเทศญี่ปุ่น ซึ่งเป็นเรตเกมที่เหมาะสำหรับผู้ใหญ่เท่านั้น อย่างไรก็ตาม เกม Deus Ex: Human Revolution เวอร์ชั่นญี่ปุ่นได้เพิ่มคอนเทนต์พิเศษภายในเกม รวมถึงการเพิ่มเสียงพากษ์เป็นภาษาอังกฤษอีกภาษา จากเดิมมีเสียงพากษ์เป็นภาษาญี่ปุ่นอยู่แล้ว และเกมนี้จะวางจำหน่ายวันที่ 8 กันยายน 2011

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

Credits:gamemun + IGN + hahago123

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dnkkwan : 9th August 2011 เมื่อ 18:21
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    น่าเล่นมากๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อะ
    โดนตัดซะแล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    หมายถึงฉากนี้อ่ะป่าว?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gdi123456 อ่านกระทู้
    หมายถึงฉากนี้อ่ะป่าว?

ใช่ครับ รวมฉากอื่นๆด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    PGM เป็นเวอร์ชั่นของยุโรป ไม่โดนตัด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    แค่นี้ก็ตัดแล้วหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    คืออย่าหาว่าโง้นงี้เลยนะ อะไรอะวัตถุทางเพศ พระเอกเป็นไซบอกซ์แล้วตรงนั้นเป็น...เทียม เลยเรียกวัตถุหรอ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    แค่นี้ก็ตัดแล้วเนี่ยนะ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ก็เกมนี้มันไม่ใช่ Eroge น่ะนะ แต่ตัด Intro เนี่ยนะ !? หรือว่าฉากอื่น ?

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ที H-Game ยังขายกันได้ แต่พอจัดเป็นเรตผู้ใหญ่ไหงมันยังตัดกันออกหว่า

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ญี่ปุ่นโรคจิตจริงๆ หนัง Rate18+ เรียกได้ว่าชั้นนำของโลกแต่ทุกๆอย่างต้อง Censor แม้กระทั้งการ์ตูน

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ของถูกลิขสิทธิ์ของญี่ปุ่นถูก sensor ทั้งหมดครับ ส่วนที่ไม่ sensor นั้น น่าจะเป็นของใต้ดิน ว่าแต่เกมนี้มันเห็นจะๆเลยหรือครับ ??

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ก็แทบไม่มีอะไรมากนะเนี่ย เหมือนหนังฝรั่งธรรมดา

แต่ไม่เป็นไร ไม่ได้ซื้อแผ่นของญี่ปุ่นอยู่แล้ว

ป.ล. ต้องเทียบกับ Witcher 2 : Assassin of Kings ครับ มีฉากโจ๊ะกันสดๆ ไม่เซ็นอีกต่างหาก = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Odysseus : 12th August 2011 เมื่อ 10:19