ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1

SPSSERVER[SFเซิฟเวอร์ส่วนตัว](ครั้งแรกของผมเลย>,<)

เซิฟเวอร์เปิดจริงแล้วนะครับ ใครที่สมัคไปก่้อนหน้าสมัคใหม่เลยนะครับรีแล้ว ปืนหายหมดจะมี M4A1 +10 PSG1 +10 PSG1-GOLD 1 วัน ตัง 100000SP 10000DE เท่านั้นเดี่้ยวคงมีกิจกรรม มี ระบบ เติมเงินและช๊อปแล้ว ส่วนไอเทม ยังซื้อไม่ได้ตู้ยังหมุนไม่ได้นะครับ
    อย่าลืมโหลดเวอร์ชั่นใหม่ด้วยนะครับและเข้าเซิฟเวอร์จริงเพื่ออัพแพทเสมอ
    มีปัญหาอะไรกรุณาลองอ่านก่อนนะครับ ท่าไม่เจอจริงๆลองถามใน Shout Box หรือ ถามใน เว็ปบอร์ด

ตอนนี้ยังไม่สามารถซื้อไอเทมในเกมได้นะครับ

1.เพราะผู้เล่นตั้งชื่อด้วยตัวอักษรแปลกๆ ทำให้ซื้อของ ซื้อไอเทมแล้ว เซิฟเวอร์จะหาไอดีนั้นไม่เจอก็จะซื้อของไม่สำเร็จ
    เมื่อลบผู้เล่นออกทั้งหมดผู้เล่นต้องสมัครใหม่ ด้วยตัวอักษรปกติ ผมจึงจะเปิดร้านขายไอเทมได้ (ดูในเว็ปมีช๊อปแล้ว)
    2.หมุนตู้ก็ไม่ได้นะครับเกมจะค้าง

ขั้นตอนการลง

ต้องมีSFจริงก่อนนะครับ

http://sf-web.gg.in.th/Downloads/download_game.aspx

1.ขั้นตอนต่อไป ต้องสมัคครับ ในตอนนี้การสมัคไอดีจะเป็นชื่อในเกมแล้วตอนนี้ยังเปลี่ยนชื่อได้แล้วนะครับ เปลี่ยนได้3รอบ ต้องล๊อคอินก่อนนะครับ กดที่ชื่่อเราเข้า My Settings แล้วจะมีหัวข้อที่4ได้ Display Name ในตอนนี้ห้ามตั้งชื่อแปลกๆ เช่น [ ] - ;: ' $ เพราะว่าจากข้อด้านบน ระบบเลยยังไม่ให้ใช้ครับผม (ปล.จริงๆแล้วหน้า Home Page จะมีให้เห็นเลย อันนี้เป็นวิธีอ้อมๆนะครับ เข้า Home Page จะเจอคลิกเปลี่ยนชื่อที่นี้เราก็จัดการเลยครับผม ^^

http://www.spsserver.com/index.php?a...ction=register

2.ขั้นตอนต่อไป ลง SF เซิฟเวอร์จริงก่อน จากนั้น ให้เราทำการ โหลดแพทให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วเข้าเกมครับ เข้าเกมให้ไปถึงหน้าเลือกเซิฟเวอร์ก่อนจากนั้นออกได้เลยครับ [/SIZE]
    (เพื่อแก้ปัญหาError2หากไม่โหลดแพทให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด เกมจะติดError2ครับ เข้าเกมเซิฟเวอร์จริงเพื่อความแน่ใจในตอนที่มีแพทใหม่เสมอ)

3. โหลดและแตกไฟล์ ตัวนี้ครับชื่อว่า SPSLoader v.32 http://www.mediafire.com/?qlat1y22xcty486 ไว้ตรงไหนก็ได้หรือไว้ในโฟลเดอร์เกมก็ได้แต่จริงๆแล้วตอนนี้เขาพัฒนาให้ไว้ตรงไหนก็ได้สามารถกดและใส่ไอดีเข้าเกมได้เลยไม่เหมือนเมื่อก่อน
    (ในตอนที่มีแพทใหม่เข้าเซิฟเวอร์จริงกรุณาเข้าเว็ปhttp://www.spsserver.com/เพื่อโหลดSPSเวอร์ชั่นใหม่เสมอเพื่อรับรองเวอร์ชั่นใหม่และอัพเดทแก้ไขปัญหาต่างๆ และย้อนกลับไปทำข้อ2ด้วย)
    [หากเกิดปัญหาError0 ให้คลิกขวาที่ไฟล์ SPS Loader v.32 แล้ว กด Run as adminnistrator (หรือ Run as ....) ขั้นตอนนี้เพื่อนผมมีปัญหาแล้วมันแก้เองเพื่อใครเป็นลองดูครับ]

4.ล็อคอินแล้วเข้าเซิฟเวอร์เล่นได้เลย ครับผม!!

ชี้แจงนะครับ
    เซิฟเวอร์ มีการปิดเพื่อพักผ่อนเซิฟเวอร์ น่าจะทุกวันมั้งผมเล่นได้วันเดียวเอง ปิดประมาณ 30-60 นาทีนะครับ นอกจากนั้นเปิดยาวๆเลย
    เซิฟเวอร์ ตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์นะครับ แต่ มี 100000SP 10000DE ใช้แต่งตัว ตามสบาย ซื้อปืนได้เลย แถม M4A1 +10 PSG1 +10 PSG1-GOLD 1วันครับ(เปิดจริงแล้ว)

*****แต่ ITEAM(พวกEXPx2 แพ็คเกดต่างๆ รวมถึงซื้อลุ้นปืน สเปร์ยด้วยมั้ง) ยังซื้อไม่ได้นะครับตอนนี้ซื้อแล้วจะค้างเขาปิดอยู่เนื่องจากปัญหาด้านบนเลยทำการปิดเลย *****

ส่วนพอออกเกมแล้วพอเข้าเกมใหม่ ของที่ซื้อแต่งตัวละคร,เปลี่ยนเป้า อย่าลืมไปใส่ใหม่อีกรอบนะครับ V.32 ยังไม่ได้บันทึกให้รอ V. ที่มันบันทึกอีกไม่นานครับ

มีปัญหาอะไร ผมจะพยายามช่วยนะครับแต่เห็นมีปัญหาเยอะกว่านี้มากกก แต่ผมก็แก้ไม่เป็นและทางนั้นบางอันก็แก้ไม่เป็น ลองไปคุยใน Shout Box ถาม คนดูแล ดูนะครับ

ท่าเล่นแล้ว ไม่พอใจไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นนะครับไปเล่นจริงดีกว่าเพราะปัญหามันเยอะ

ขอร้องอย่าไปเกรียนนะครับ กรุณามีมารยาทกับผู้อื่นด้วย เซิฟเวอร์นี้เกรียนก็เริ่มเยอะแล้วหละ ปากเพรช สุดๆ ส่วนเรื่องHACK ดูได้ที่่ Shout Box ได้เลยใครใช้ไม่นานก็โดนแบน

ปัญหาแลคผมว่ามันก็มีนะเครื่องผมก็เป็นไม่ได้เลื่อนฟิ้วมากนักเห็นคนลอยๆวาปๆ บางทีถือมีดแต่จริงๆยิงเป็นปืนอันนี้บ่อยเลย บางทีวาปพุ่งมาเลยบางทีก็เห็นเขาค้างอยู่กับที่่สัก1วิยิงเขาตายเลยได้โอกาส คงเป็นเพราะ เครื่องของคนที่วาปมันไม่ดีหรือเน็ตเรากระตุกหรือเซิฟเวอร์เขาแหละผมไม่รู้ แต่ รวมๆแล้ว เกิน 60% เลื่อนครับ

ครั้งแรกของผมผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะครับผมตื่นเต้น (กลัวโดนอุ้มสุดๆT_T)

รูปในเกมครับ อันนี้เมื่อ ทดสอบ นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    7 64bit เล่นได้จ้า -3-
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ graphicphoto อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับผม! ถ้าทำตามที่เขาบอกทุกขั้นตอนเล่นได้ชัวร์ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deknapoo อ่านกระทู้
    เล่นได้10000000000000000000000%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0840897567 อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับผม 100% เล่นมาแล้ว

เครดิต:http://www.spsserver.com
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arbadius'z : 2nd August 2012 เมื่อ 15:46 เหตุผล: แก้ไขเพิ่มเติม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ปัญหา บอกผมได้เดี่ยวช่วยแก้ ไว้จะไปเล่น แต่ตอนนี้งานเยอะเดี่ยวผมส่ง nsc เสร็จก่อนแล้วจะไปเล่นด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เล่นน่ะเชฟนี้แต่ก็เล่นเชฟจิงมากกมายเพราะเสียตังเยอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมLOGINตรงSP LOADER แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะ= =

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arms0s123 อ่านกระทู้
    ผมLOGINตรงSP LOADER แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะ= =
    ลองเข้าเซิฟจริงก่อนครับแล้วค่อยเข้า SPS LOADER v.30 ไม่ก็รีคอมดู ท่าติดมันจะ connecting... สักพักแล้วเดี้ยวก็มาครับผม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คนทำเซิฟทำมาหากินบนความทุกข์ของคนอื่น ยังจะไปเล่นกัน ไปสนับสนุนมันกันจัง แย่ๆ
    " สิ่งดีเกินพอดี อาจกลายเป็นสิ่งไม่ดี "

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    เด๋วมาลองให้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ใช้เครื่องโคโลหรอ ในการเปิด คือ ถ้ามีเครื่องโคโลผมขอรบกวนอะไรหน่อยสิครับ
    ปล.ถ้ามี PM กลับมาหาผมทีนะครับ มีอะไรจะคุยด้วย *(ถ้ามีเครื่องโคโล)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    ใช้เครื่องโคโลหรอ ในการเปิด คือ ถ้ามีเครื่องโคโลผมขอรบกวนอะไรหน่อยสิครับ
    ปล.ถ้ามี PM กลับมาหาผมทีนะครับ มีอะไรจะคุยด้วย *(ถ้ามีเครื่องโคโล)
    ผมไม่ใช่เจ้าของอะครับคือแค่มาแบ่งปันเฉยๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bongbawl อ่านกระทู้
    คนทำเซิฟทำมาหากินบนความทุกข์ของคนอื่น ยังจะไปเล่นกัน ไปสนับสนุนมันกันจัง แย่ๆ
    ใจเย็นๆครับ เล่นเพื่อความสนุกพอใจเย็นๆ เ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arbadius'z : 28th July 2012 เมื่อ 09:17 เหตุผล: ข้อมูลของผมมันไม่แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    พูดว่าเขียน code จะไม่เป็นความจริงครับ ต้องใช้คำว่านำ code มาพัฒนาต่อ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ได้เวลาลองแล้ว *0*

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    พูดว่าเขียน code จะไม่เป็นความจริงครับ ต้องใช้คำว่านำ code มาพัฒนาต่อ
    อะครับๆอันนี้ผมก็ไม่รู้ ผมเล่นอย่างเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าลงแล้วจะสามารถเข้าเล่น SF จริงได้เหมือนเดิมมั้ยครับ ???

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ใช้ Colo หรือ VPS แล้วเช่าเอาใช่ไหม ???
    Facebook :: Buddy Lord

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getza354 อ่านกระทู้
    ถ้าลงแล้วจะสามารถเข้าเล่น SF จริงได้เหมือนเดิมมั้ยครับ ???
    ได้ครับ จะเล่นเซิฟส่วนตัว เข้า SPS Loader จะเข้า SF จริง เข้าตามปกติครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ใช้ Colo หรือ VPS แล้วเช่าเอาใช่ไหม ???
    ผมไม่้รู้นะครับ -*-ขอโทษด้วย แ้ต่เขาบอกว่า ซื้อเซิฟเวอร์ แล้ว ติดตั้งแล้ว ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหน-*-

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เล่นได้แล้วครับ แต่ส่า ทำไม ผมเปลี่ยนตัวไม่ได้อ่ะครับ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เซิฟของพี่ BOSS แห่ง GETPRO ผมเล่นอยู่ครับ

... " JOKERGAMETH " ...

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ทำไม error บ่อยจังครับ bad อะไรนั้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    win 7 64bit เล่นได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    น่าสนใจเบาๆครับ ฮ่าๆๆๆ
    I LOVE JOKERGAMETH

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    เซิฟของพี่ BOSS แห่ง GETPRO ผมเล่นอยู่ครับ
    ใช่ๆผมก็เคยเล่นๆ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero2508 อ่านกระทู้
    win 7 64bit เล่นได้มั้ยครับ
    ได้มั้งครับ ไม่น่าจะมีปัญหาลองดูครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    7 64bit เล่นได้จ้า -3-
    - XENON -

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ทำใจครับ ไม่อบากเล่น แล้ว กระตุกมากๆ หาวิธีแก้ก็ไม่หาย รอ คอมผมแรง จะมาเล่นใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    อยาก ได้PB บ้าง