ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

เพื่อนสูงเร็วกว่าครับ เหลือเชื่อมาก !!!

คือเมื่อประมาณ ปลาย คศ.1980 ( ถุ้ยย ) คือ เมื่อหลายอาทิตย์ที่ผ่านมา สัก 4 ผมก็ได้มีโอกาส ไปดูหนังกับ Friends Friends ที่ไม่ได้เจอกันนาน 2 เดือน OK เจอคนแรก OK ไอ้นี่ เพื่อนรัก สูงอยู่แล้ว ส่วนไอ้คนที่ 2 OK ไอ้นี่ สูงอยุ่แล้ว ไม่เป็นไร ส่วนคนที่ 3 เงิบบ เลยครับ มันสูงกว่าผม ซึ่งตอนเรียนที่ โรงเรียนเก่า ผมสูงกว่ามัน แท้ๆ หัวผมอยู่ในระดับ หน้าผากมัน ซึ่งผมคิดเอาว่า ร่างกายมันอาจจะไม่สมบูรณ์ เพราะไอ้นั้นมันผอม ( ไอ้นั้นคือเพื่อน คนที่ 3 นะ ไม่ใช่ไอ้นั้นนะ แก ^^ ) ผมคิดว่า มันเป็นไปได้ไงว่ะ ผมแบบ งง เลยอ่ะ ผมคิดว่า ผมอาจจะเตี้ยที่สุด ในกลุ้มเพื่อนเลยก็ได้ในตอนนี้ ไอ้คนที่ 3 มันไม่กินผัก ไม่อะไรอยู่แล้วครับ ถึงตอนนี้ ผมต้องโหนราวแล้วครับ เพื่อความสูงของตัวเอง ถ้าเป็นไปได้ จะโหนทุกวันเลย ( วันนี้มาระบาย เนื่องจากมันสูงกว่า ผมไม่บอกนะ ว่าผมสูงเท่าไหร่ ) ปล.ถ้าให้ดีแนะนำ การออกกำลังกาย แล้วทำให้สูงขึ้นหน่อยละกัน ไม่เอาพวก ไปหาหมอ ยืดกระดูกอะไรแบบนี้นะ เป็นแบบ ออกกำลังกายธรรมดาอ่ะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อยู่ที่ พันธุกรรมด้วยครับ กินนมเยอะๆ เล่นกีฬาเยอะๆ น่าจะช่วยได้
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    กินนม Meiji โกลด์ครับ (ไม่ได้โปรโมทนะ แต่มันสูงขึ้นจริงๆ ลองมาแล้ว)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    กินนมเยอะๆ อ้วนแน่ครับ ฮ่าๆ ลองดูโภชนาการดูดีๆ ถึงจะสูตรไร้ไขมันก็เหอะ
    คอลลาเจนครับ ช่วยทำให้สูง ส่วนแคลเซียมแค่ ทำให้กระดูกแข็งแรงเท่านั้น ครับ

ส่วน คอลลาเจนจะ สกัดมาจาก กรดอะมิโนครับ ร่างกายสร้างเองได้ แต่ถ้าอยากได้เยอะๆ ก็ กินอาหารที่โปรตีนสูงครับ
    พวก งา ถั่วเหลือง หรือ เนื้อบางชนิดครับ แล้วก็เล่นกีฬาที่ทำให้ตัวยืดครับ

ผมทำอย่างงี้ ปีนี้ผมสูงขึ้นมา 7 ซม. หลายๆ คนก็ตกใจเหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 28th July 2012 เมื่อ 18:02
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ตอน ม.2 ผมก็มีเพื่อนคนนึงสูงกว่าผมมาก แต่พอมา ม.3 ผมสูงทิ้งห่างมันเลย 55

ผมกินเยอะ แล้วก็ออกกำลังกายประเภทกระโดดเยอะๆ สูงลิ่วช่วง ม.2-ม.4 สูงขึ้นปีละ 12 ซม. กว่าเลย ตอนนี้ ม.6 ละ สูงจาก ม.5มาแค่ 1 ซม. - -

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    ตอน ม.2 ผมก็มีเพื่อนคนนึงสูงกว่าผมมาก แต่พอมา ม.3 ผมสูงทิ้งห่างมันเลย 55

ผมกินเยอะ แล้วก็ออกกำลังกายประเภทกระโดดเยอะๆ สูงลิ่วช่วง ม.2-ม.4 สูงขึ้นปีละ 12 ซม. กว่าเลย ตอนนี้ ม.6 ละ สูงจาก ม.5มาแค่ 1 ซม. - -
    บร๊ะเจ้าช่วย 12 ซม. สุดยอดเลยท่าน
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    กินนมเยอะๆ อ้วนแน่ครับ ฮ่าๆ ลองดูโภชนาการดูดีๆ ถึงจะสูตรไร้ไขมันก็เหอะ
    คอลลาเจนครับ ช่วยทำให้สูง ส่วนแคลเซียมแค่ ทำให้กระดูกแข็งแรงเท่านั้น ครับ

ส่วน คอลลาเจนจะ สกัดมาจาก กรดอะมิโนครับ ร่างกายสร้างเองได้ แต่ถ้าอยากได้เยอะๆ ก็ กินอาหารที่โปรตีนสูงครับ
    พวก งา ถั่วเหลือง หรือ เนื้อบางชนิดครับ แล้วก็เล่นกีฬาที่ทำให้ตัวยืดครับ

ผมทำอย่างงี้ ปีนี้ผมสูงขึ้นมา 7 ซม. หลายๆ คนก็ตกใจเหมือนกันครับ
    กินนมเยอะแล้ว อ้วน เรื่องจริงครับ ลองมาแล้ว 5555555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    พี่ผมกินนมวันละ 4 กล่อง ทำไมไม่เห็นอ้วนเลย สูง 179
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ่าว สรุป คือยังไงครับเนี่ย!!!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    นมจืดพร่องมันเนย พร่อง - - ไม่ใช่พ่อ... นะครับ

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมเคยเป้นแบบ เมื่อก่อนผมสูงกว่าเพื่อนผม แต่พอเล่นกีฬาไปนานๆ เพื่อนผมกลับสูงกว่า แล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ต้องดูอายุและพันธุกรรมด้วยครับ เพราะผู้ชายกระดูกจะปิดตอน25 หรือบางคนสูบบุหรี่ ใช้สารเสพติดอาจปิดไวกว่านั้น นอนหลับให้ไว ประมาณ4ทุ่ม แต่ไม่เกินเที่ยงคืน เพราะช่วงนั้นร่างกายจะหลั่งสาร โกลฮอร์โมน สารนี้จะช่วยให้ร่างกายเจริญเติบโต ก็คือทำให้สูงนั่นเอง แล้วกินอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นโปรตีน แคลเซียม กินนมที่มีวิตามินเคอ่ะช่วยได้ กินให้ได้4แก้วต่อวัน ออกกำลังกายด้วยนะ เน้นพวกกระโดดอ่ะ ที่ใช้ต้นขาอ่ะ เล่นฟิตเนสไหม เล่นท่าSquat อ่ะ ช่วยให้สูงได้ เพราะถ้าเล่นท่านี้มันจะใช้ต้นขา แล้วมันจะช่วยหลั่งสารโกลฮอร์โมน http://www.theryo.com/2007/10/squat_...oeoaaeoaaeieo/

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    คือต้องดื่มนมครับ ผมชอบดื่มก่อนอาหาร1แก้วตลอดอะ ผมอายุ16 สูง190กว่าๆแล้วจ้า จริงๆไม่โกหก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    กินนม ไม่ช่วยเรื่องความสูงครับ นม มีแคลเซียมเยอะทำให้กระดูกแข็งแรงนะจ๊ะ

ออก กำลังกาย ไม่ได้ทำให้ตัวเตีย ครับ กลับกัน ออกกำลังกายบางชนิดกลับทำให้ตัวยืด ซะอีก (ยืด ไม่ใช่ สูง)

ปัจจัยสำคัญที่กำหนดความสูงของแต่ละคนคือ พันธุกรรม ภาวะโภชนาการสิ่งแวดล้อม และความเจ็บป่วยในคนๆ นั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    นอนเยอะๆครับ แล้ว อย่าลืมทำตัวขี้เกียจด้วยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    มนุษย์แบ่งออกเป็น 2 ประเภท
    ยีนด้อย กับ ยีนเด่น ถ้าพ่อ แม่ใครเตี้ย แล้วลูกสูงอิบ แสดงว่า ได้ยีนด้อยมา พันธุกรรมก็เกี่ยวนะ การกินก็เกี่ยว
    มันเกี่ยวหมดละแล้วแต่ร่างกายจะรับ

ปล. เด็กๆที่อายุประมาณ 12-16 ปี ควรนอนก่อน 2 ทุ่ม จะเป็นอันดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarrySunny..~* อ่านกระทู้
    นอนเยอะๆครับ แล้ว อย่าลืมทำตัวขี้เกียจด้วยนะครับ
    ผมคิดว่าอันนี้มันจะยาวแค่หลังอะสิ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarrySunny..~* อ่านกระทู้
    สันหลังยาวแล้วจะสูงใช้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ใครจะสู้ผมได้ ณ ช่วงน้ำท่วมผมอยู่ตจว.เอาเปนว่าไม่มีเนต อาหารก้อ : มาม่า และ ไข่เจียว + นม เนื่องจากไม่มีเนต ก้อนอน2ทุ่ม(ก้อ****ไม่มีไรทำ) เท่านั้นแหละน้ำท่วมประมาณ2เดือน สูงขึ้นมา10เซนเลย วัดแล้วถึงกับสตัน

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    แดกนมเยอะ ๆๆ + ชักเว่าบ่อย ๆๆ เดียวก็สูงครับ