ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824

The Elder Scrolls V: Skyrim Hands-on เจาะลึกตำนานบทใหม่ของ The Elder Scrolls

.::[ The Elder Scrolls V: Skyrim Hands-on ]::.
    เจาะลึกตำนานบทใหม่ของ The Elder Scrolls

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    อ้างอิงจากบทความของ Play.co.th
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    หลังจากรอมานานนับปี ในที่สุดตำนานบทใหม่ของ The Elder Scrolls บทที่ 5 "Skyrim" ซึ่งเป็นการเดินทางจาก Riverwood ไปยัง Whiterun นั้น ก็ถูกส่งมาถึงมือเราแล้ว

ใน Demo ของ Skyrim ที่ส่งตรงมาจากงาน QuakeCon ประสบการณ์แรกของผมเริ่มต้นขึ้นด้วยการสร้างตัวละครที่ผมอยากจะสวมบทบาทขึ้นมา และสำหรับใครก็ตามที่อยากรู้ว่าเผ่ายอดฮิตอย่าง Argonian ภายในภาคนี้จะเป็นอย่างไร (Argonian เป็นเผ่าซึ่งมีลักษณะเป็นสัตว์เลื้อยคลาน ส่วนใหญ่จะตั้งรกรากอาศัยอยู่ใกล้ๆ กับดินแดนแห่งหนองน้ำอย่าง Black Marsh) ผมขอบอกตรงนี้เลยว่า รายละเอียดของตัวละครเผ่าพันธุ์นี้ดูดีกว่าในภาค Morrowind และ Oblivion เป็นอย่างมาก อย่างเช่น ผิวหนังสีเขียวที่บางส่วนแต้มด้วยสีน้ำเงินหรือเหลืองจางๆ จนดูออกว่ามีลักษณะของกิ้งก่า เป็นต้น อย่างไรก็ตาม ผมก็เลือกสร้างตัวละครเผ่า Khajiit ซึ่งมีลักษณะคล้ายแมวขึ้นมา ซึ่งรายละเอียดการปรับแต่งต่างๆ ที่คุณสามารถแก้ไขให้ตัวละครของคุณได้ในเกมภาคนี้ ถือว่าน่าประทับใจมากๆ ผมสามารถปรับเปลี่ยนสีของอายไลน์เนอร์เติมจุดด่างลงไปบนจมูก ใส่ต่างหู หรือแม้แต่ปรับแต่งทรงผม (หรือจะเรียกว่าทรงขน) ของ Khajiit ของผมก็ยังได้ และก็เหมือนกับในเกมภาคก่อน เผ่า Khajiit นั้น จะมีขาลักษณะคล้ายคนและหางที่ยาวเป็นพิเศษ และแน่นอนว่าส่วนตรงนี้ก็ปรับแต่งได้เช่นกัน

การเดินทางของผม เริ่มต้นด้วยการพาตัวละครมุ่งหน้าออกไปจากถ้ำมืดทึบแห่งหนึ่ง ซึ่งเมื่อผมหลุดพ้นออกมาได้ ผมก็เลือกติดตั้งเวทย์สำหรับการทำลายล้างไว้ในมือข้างหนึ่ง ส่วนอีกข้างก็เลือกเป็นเวทย์สำหรับการฟื้นฟูพลัง (คุณสามารถเลือกติดตั้งอาวุธ สิ่งของ หรือเวทมนตร์ที่แยกแตกต่างกันได้ในแขนแต่ละข้าง) ซึ่งคุณจะคุ้นเคยกับการควบคุมในเกมภาคนี้ เพราะมันยังคงให้ความคล้ายคลึงกับเกมภาคก่อน แต่ในส่วนของการต่อสู้นั้น ได้ถูกพัฒนาให้ดีขึ้นอย่างพิถีพิถัน ถ้าคุณถือโล่ป้องกันเอาไว้ นอกจากจะเอาไว้ปัดป้องการโจมตีต่างๆ ของศัตรูแล้ว คุณก็สามารถใช้มันรุกบุกกระแทกศัตรูให้ผงะ เพื่อให้มันเปิดช่องว่างจนคุณโจมตีเข้าจุดตายได้ง่ายยิ่งขึ้น และถ้าคุณกดปุ่มโจมตีค้างเอาไว้กับอาวุธจำพวกระยะประชิด คุณก็จะได้ท่าโจมตีที่หนักหน่วงและมีแอนิเมชั่นที่สวยงาม ซึ่งมาพร้อมกับพลังความเสียหายที่รุนแรงขึ้น ตัวอย่างเช่น เมื่อผมใช้ดาบแทงหมาป่าด้วยท่านี้ ตัวละครของผมก็เสียบอาวุธเข้าไปในร่างของเจ้าสัตว์หน้าขนตัวนี้จนจมมิด จากนั้นก็ใช้โล่งัดเพื่อดึงดาบออกมาจากร่างที่ไร้วิญญาณของมัน

บรรดาสิงสาราสัตว์และมอนสเตอร์ต่างๆ ในเกมนี้ ก็ยังคงใช้ชีวิตตามแบบธรรมชาติของมันดั่งใน Oblivion อยู่เช่นเคย แต่คาถาโจมตีต่างๆ ได้รับการเปลี่ยนแปลงไปให้ทรงพลังยิ่งขึ้น ระหว่างที่ผมเดินทางไปยังหมู่บ้าน Riverwood ผมได้พบกับหมาป่าสองตัวใกล้กับเนินเขา เมื่อพวกมันได้กลิ่นผม มันก็พุ่งลงมาเพื่อเข้ามาโจมตีผมทันที แต่ด้วยคาถาพ่นเปลวเพลิงที่ผมมีในมือ ก็ทำให้การเผชิญหน้ากับหมาป่าทั้งสองตัว (ซึ่งมีรายละเอียดโมเดลที่งดงามโอ่อ่า) เป็นเรื่องง่าย ในที่สุด ผมก็ได้ดูภาพร่างของพวกมันที่ถูกเพลิงเผาผลาญจนไหม้เกรียม ราวกับทุกยิงด้วยปืนไฟแบบในวิดีโอออนไลน์อย่างสบายอารมณ์แทนที่จะใช้เวลาส่วนใหญ่ชมรายละเอียดที่เต็มไปด้วยความมีชีวิตชีวาในหมู่บ้าน Riverwood ผมเลือกมุ่งหน้าไปทางทิศเหนือ โดยเลียบไปตามลำธารไหลเชี่ยวที่มีปลาแซลมอนกระโดดขึ้นมาเหนือน้ำ และผ่านฟาร์มเลี้ยงสัตว์ซึ่งเต็มไปด้วยวัวและไก่ ผมเฝ้ามองไก่ที่เดินไปรอบๆ อย่างไร้จุดมุ่งหมายๆ พลางร้องกุ๊กๆ และด้วยความชั่วร้ายในจิตใจ ผมก็แอบขโมยไข่ไก่ออกมาจากในรังที่มันเคยกกอยู่

ผมเดินสำรวจรายละเอียดในบ้านของเจ้าของฟาร์ม โดยมีการโหลดฉากเล็กน้อย 2-3 ครั้ง พิจารณาจากอาหารที่วางอยู่บนโต๊ะ ชีสซึ่งทำจากนมแพะและเหล้า Nord ดูท่าว่าชีวิตการทำไร่เลี้ยงสัตว์ในฟาร์มแห่งนี้ น่าจะให้ความสุขและความมั่งคั่งพอสมควร และเมื่อผมเดินออกไปด้านหลัง ผมก็พบกับผู้หญิงที่มีชื่อว่า Sigrid ซึ่งเธอได้เล่ารายละเอียดเรื่องราวของเธอกับลูกสาวเกี่ยวกับการใช้ชีวิตในฟาร์มแห่งนี้ให้ผมได้ฟัง หลังจากผ่านบทสนทนาที่ไม่ซ้ำกันไป 4-5 หัวข้อ เธอก็ตอบสนองแบบ NPC ธรรมดาทั่วไป เช่น “คะ? สวัสดียามบ่าย” หรือ “คุณต้องการอะไรหรือ?” แทน ทิ้งฟาร์มของ Sigrid ไว้ด้านหลัง ผมยังคงมุ่งหน้าไปตามแม่น้ำทางทิศเหนือเรื่อยๆ และแทนการใช้สะพานตัดข้ามไป ผมตัดสินใจลองลงว่ายน้ำแทน แอนิเมชั่นในส่วนนี้ดูหยาบพอควร แต่ในระหว่างที่ผมว่ายน้ำอยู่นี้ ผมก็สามารถจับปลาแซลมอนที่ว่ายผ่านกระแสน้ำไปมาได้ด้วย ใครจะไปต้องการคันเบ็ดกันล่ะ ในเมื่อคุณใช้กำปั้นลุ่นๆ ของคุณจับปลาได้? จนเมื่อผมเข้าไกล้ตลิ่ง ผมก็ได้พบกับกวางเอลก์ตัวใหญ่ที่เดินย่ำอยู่ริมน้ำนั่น และเมื่อผมลองเคลื่อนที่เข้าไปไกล้ มันก็วิ่งหนีไป

กลับมายังในเรื่องของการเดินทาง ณ อีกฝั่งหนึ่งของแม่น้ำ ผมได้พบกับพวก Stormcloak ซึ่งทำหน้าที่ดูแลควบคุมนักโทษอยู่เข้าโดยบังเอิญ และเมื่อผมเข้าไปใกล้ ทหารในกลุ่มนั้นก็แสดงท่าทางอันเป็นปรปักษ์ทันที ด้วยการโพล่งออกมาว่า “พลเมือง! ข้าขอเตือนให้ท่านจงถอยออกไปห่างๆ” ตอนนี้เองที่ในใจผมก็นึกถึงทางเลือกออกมาได้ 3 ทาง คือ 1. ไม่ทำอะไรเลย 2. ปล่อยนักโทษ และ 3. ปล่อยนักโทษและให้ไอเทมเป็นสินบนแก่ทหาร แต่ผมก็ทึกทักเอาว่า ในกรณีหลังสุดนี้ ทหารพวกนั้นอาจจะปฏิเสธเพราะนักโทษที่เขาจับกุมอยู่นั้นอาจจะมีความสำคัญมากก็ได้ เมื่อพิจารณาดูแล้ว การเผชิญหน้ากับทหารจำนวนสามคน (ซึ่งหมายถึงดาบสามเล่ม) กับตัวละครของผมที่เพิ่งจะเพียงเลเวล 1 ผมควรเลือกที่จะอยู่ห่างพวกเขาดีกว่า และเมื่อผมเดินจากไป ทหารพวกนั้นก็เก็บอาวุธของเขาลงไปในฝักดาบ อีกครั้งกับการมุ่งหน้าไปทางเหนือ ผมวิ่งเข้าไปในฟาร์มอีกแห่ง ด้วยขนาดและจำนวนสวนที่มีหลากหลาย ถือได้ว่าที่นี่มีที่ดินที่แปลงใหญ่มากสำหรับดินแดนแห่งนี้ ณ ใจกลางฟาร์ม ผมก็พบกับมนุษย์สามคน ซึ่งกำลังต่อสู้กับยักษ์รูปร่างมหึมาตนหนึ่ง และแทนที่จะเข้าไปร่วมกับพวกเขา ผมเลือกที่จะนั่งลงและดูการต่อสู้นี้ การต่อสู้อันดุเดือดของทั้งสองฝ่ายมีทั้งสลับกันรุกและรับ แต่ในที่สุดฝ่ายมนุษย์ก็ได้รับชัยชนะ หลังจากนั้นผมก็ได้ทำความรู้จักกับ Alea ซึ่งเป็นพรานหญิง และเพื่อนร่วมงานของเธอ Farkas และ Ria ซึ่งปฏิสัมพันธ์แรกที่ผมมีต่อพวกเธอ คือการพูดถึงเรื่องการต่อสู้ที่เพิ่งผ่านไปสดๆ ร้อนๆ ผมสามารถเลือกพูดได้ว่า “ดูเหมือนคุณจะไม่ต้องการความช่วยเหลืออะไรเลยนะ” หรือไม่ก็ “ผมพยายามช่วยคุณแล้ว”และเมื่อผมเลือกหัวข้อที่เป็นการยกยอ เธอก็กล่าวขอบคุณผม และอธิบายว่าพวกเธอเป็นส่วนหนึ่งในกลุ่มผู้ปกป้อง หลังจากนั้นผมก็สามารถไต่ถามรายละเอียดในการขอเข้าร่วมกลุ่ม หรือเลือกหัวข้อเหน็บแนมอย่าง “ฟังดูเหมือนเรื่องไร้สาระ” ได้ ซึ่ง Alea ก็ได้บอกกับผมว่า ถ้าผมต้องการเข้าร่วมกลุ่ม ผมต้องไปขอร้องกับหัวหน้าของเธอ

หลังจากแยกทางกัน ผมก็เสี่ยงภัยขึ้นไปยังทางเหนืออีกครั้ง ระหว่างทางผมก็ได้เก็บไอเทมอย่างพวกดอกลาเวนเดอร์และต้นฝ้ายไปด้วย และก่อนจะเดินขึ้นเนินเพื่อไปถึง Whiterun เมืองบนหุบเขาที่มีกำแพงใหญ่โตล้อมรอบ ผมก็ได้หยุดพูดคุยกับคนดูแลคอกม้าซึ่งมีชื่อว่า Skulva ที่เนินเขาด้านล่าง ผมถามถึงเรื่องซื้อม้า เขาก็ตอบว่า ม้าของเขานั้นมีสุขภาพดี และอายุ 7 ปี ซึ่งเป็นวัยที่มีกำลังวังชาสมบูรณ์ เมื่อถามถึงราคา เขาก็บอกว่า 1000 เหรียญทอง และแทนการจ่ายเงิน ผมก็กระโดดขึ้นม้าและควบหนีออกมาโดยมีเสียงตะโกนสาปแช่งของ Skulva ไล่ตามหลังแทน (หลังจากที่เขาวิ่งไล่ตามผมไม่ทัน) และด้วยเพราะไม่มีหน่วยรักษาการณ์อยู่ใกล้ๆ บริเวณนั้น ผมก็เลยไม่ได้รับการลงโทษใดๆ เมื่อผมเข้าไปใกล้ประตูเมือง ยามที่เฝ้าอยู่ก็ได้บอกกับผมว่า “มีข่าวว่ามังกรอาละวาด จึงได้ปิดเมืองเพื่อเป็นการป้องกัน”ตอนนี้ผมมีทางเลือกเพื่อหาทางเข้าไปภายในเมืองอยู่ 2-3 อย่าง ไม่ว่าจะเป็นการเสนอข่าวไปว่า มังกรกำลังโจมตีอยู่ที่ Helgen, ให้สินบนเขาด้วยทอง 56 เหรียญ หรือกร่างขู่ให้เขาหลบออกไป ไม่นานผมก็ได้เข้าไปอยู่อีกฟากของกำแพงเมือง ด้วยการเลือกจ่ายสินน้ำใจให้เขา

การโหลดดูจะยาวนานขึ้นสักหน่อย เมื่อเข้าไปอยู่ในเมืองขนาดใหญ่ที่เต็มไปด้วยรายละเอียดอย่าง Whiterun ระหว่างที่หน้าจอโหลด ก็จะมีทิปต่างๆ ในเกม รวมถึงเกร็ดต่างๆ เกี่ยวกับเรื่องราวในโลกของ The Elder Scrolls โผล่มาเป็นระยะๆ และวัตถุ 3D ในหน้าจอโหลดนี้ ก็สามารถหมุนเล่นให้เพลินๆ แก้เซ็งได้ด้วย เมื่อเมืองโหลดเสร็จเรียบร้อยแล้ว ผมก็เริ่มทัวร์แบบคร่าวๆ Whiterun นั้นดูจะเป็นเมืองที่มั่งคั่งและโอ่อ่า บ้านเรือนต่างๆ เต็มไปด้วยความสวยงามและมีโครงสร้างด้วยอิฐ อาคารที่เรียงต่อๆ กันส่วนใหญ่ จะมีสนามหน้าบ้านที่มักจะมีต้นไม้ใหญ่ปลูกไว้อยู่ ทั้งยังมีตลาดขนาดใหญ่ที่เปิดโล่ง ซึ่งดูเหมาะแก่การซื้อหรือแลกเปลี่ยนอุปกรณ์ต่างๆ และสินค้าต่างๆ ก็มีมากมาย มากพอที่จะให้มีพ่อค้าซักคนลดราคาไอเทมให้ผมแบบสุดๆ เลยล่ะ

ผมเดินเท้าไปยังบ้านหลังหนึ่ง ซึ่งจากความหรูหรา ดูแล้วพอจะเดาได้ว่าน่าจะเป็นของมหาเศรษฐีหรือไม่ก็ขุนนาง ท่ามกลางภาพของการดำเนินชีวิตที่เต็มไปด้วยการกินและดื่มด้วยอาหารที่เหลือเฟือ ผมได้คุยกับนักดนตรีคนหนึ่งที่ชื่อว่า Mikael ผู้ซึ่งเป่าขลุ่ยไม้ที่ดูมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว หลังจากนั้นผมก็เดินออกไปด้านหลังบ้าน ซึ่งคงจะเป็นพื้นที่ส่วนบุคคล (หรือไม่ก็คงเพราะผมเดินข้ามแผ่นป้ายหินเหนือหลุมฝังศพอย่างไม่ดูตาม้าตาเรือ) เพราะผมถูกจับกุมโดยพลเมืองที่ได้รับมอบหมายให้ดูแลบริเวณนั้น เพื่อเลี่ยงต่อการเข้าไปอยู่ในตาราง ผมเลยจ่ายค่าปรับไป 44 เหรียญทอง ก่อนที่เวลาซึ่งมีจำกัดไว้ในตัวเดโมจะหมดลง ผมตัดสินใจออกจากเมืองไปสถานที่ที่เรียกว่า Dawnstar ซึ่งเป็นช่วงเดียวกับที่เวลาภายในเกมเริ่มเข้าสู่ตอนกลางคืน และโลกในเกมก็ได้เปลี่ยนแปลงตามไปด้วยเช่นกัน เมื่อมีสัตว์บางชนิดซึ่งใช้ชีวิตเฉพาะในตอนกลางคืนออกมาให้ผมได้พบเห็น (และเก็บมัน) เช่น แมลงจำพวกหิ่งห้อยหรือผีเสื้อกลางคืน เป็นต้นและผมก็เดินโซเซเข้าไปในฟาร์มของ Lorieus โดยบังเอิญ ซึ่งในบ้านหลังนั้นมีชาวบ้านสองคนกำลังนอนหลับอยู่

นี่คือประสบการณ์ทั้งหมดที่ผมได้ลองในตัวเดโมของ Skyrim ซึ่งจัดว่ายอดเยี่ยมมากๆ เฟรมเรตต่างๆ ก็ลื่นไหล การต่อสู้ก็ทำได้น่าพึงพอใจ ดินแดนต่างๆ ในโลกแห่งนี้ก็เต็มไปด้วยรายละเอียด มีชีวิตชีวา เปิดโอกาสให้ค้นหาและพบสิ่งใหม่ๆ อยู่เรื่อยๆ หลังจากจบเดโม ผมก็ได้พูดคุยกับ Todd Howard นิดหน่อย ซึ่งเขาได้ยืนยันว่า ในเกม Skyrim พวกสมาคมมือสังหาร (Dark Brotherhood) ก็จะกลับมาด้วยเช่นกัน และนั่นก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่พอจะทำให้เราตื่นเต้นไปกับเกมนี้ได้มากขึ้น (นอกเหนือจากที่มันเป็นอยู่แล้ว)

[::. 11/11/11 .::]

เปิดตำนานบทที่ V SkYRiM!!
    Source: บทความจาก Play และภาพประกอบจาก IGN
    Composed: Hisman
    Plaese...Thank-And-Comment
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HISMAN : 9th August 2011 เมื่อ 21:19

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อันนี้เปล่าที่ฟ้อง minecraft อะ หรือจำผิด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    จะรอเล่นเกมส์นี้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ภาพงามขนาดนี้ สเปกเครื่องจะไหวมั้ยเนี่ย >.<

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เกมส์ที่ผมติดมาก

ผมว่า ทันจะไท่ผิดหรอกแน่นอน

จะผิดหวัง ก็มีตรงที่ เครื่องผมจะรับไม่ไหว

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lanla41 อ่านกระทู้
    ภาพงามขนาดนี้ สเปกเครื่องจะไหวมั้ยเนี่ย >.<
    นั้นสิครับน่าจะกินเสปคมากเลยล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สุดยอด เลย น่าสนใจมากๆ
    แต่ตอนนี้เล่น oblivion+mod ฆ่าเวลาไปก่อน

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ภาพสวย น่าเล่นแต่ไปฟ้อง minecraft = =

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    สเป็คหละสเป็ค เอ๊อ...หยั่งงี้คงจะสเป็คใครสเป็คมันไม่ไหวเเน่

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    1
    จะไหวไหมนี่ - - คอมเรา

กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    หน้าเล่นดีครับ ขอบคุณสำหรับข่าวดีดีครับ
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    สุดยอดมาก โดยเฉพาะล่ามังกร คนละเรื่องกับ Dragon Age เลยที่ทั้งเกมมีอยู่ตัว 2 ตัว ทั้งๆที่ชื่อเกมก็มีมังกรแท้ๆ
    แต่เกมนี้ มังกรมากมาย ตายแล้วยังกลับมาได้ ไม่มีวันหมด

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ไม่เคยเล่นภาคเก่าๆก่อนหน้าเลย

เนื้อเรื่องมันต่อกันไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    1,681
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    รอแผ่นแท้เลยแบบนี้ น่าเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    1

Arrow

ถ้าไม่ได้เล่นสิ่งที่บร๊ะเจ้า Todd Howard ส่งมาให้อย่าง Skyrim ล่ะก็... ฉันคงตายตาไม่หลับ
    ปล.ถ้าพูดถึง Bethesda แล้วอย่าได้กังวลเรื่องสเป็คเครื่องเลยจ้ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lattedog : 10th August 2011 เมื่อ 18:09
    กระทู้นี้เรนเดอร์ด้วย Unreal Engine™ Samaritan™

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เนี่ยแหละที่ผมรอคอย

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมโครตอยากเล่นเลยเนี่ย คอมผมกากอย่างเดียวการ์ดจอ ati4600hd แต่แผ่นแท้ต้องโครตแพงเลนผมว่า--