ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12341252102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ ว่าแต่จขกทลงmodนี้ แบบเดียวกับที่ผมลงหรือเปล่า หรือว่ามีมากว่านั้น ผมวนหาทั่วแผนที่ ตอนนี้เวล60 ยังไม่เจอแม้แต่ไทรซอราท๊อปเลยครับ หาในgoogleก็แล้วจนปัญญาจริงๆ
    เอ่อ ตอนที่ผมลงแค่ monster mod มันก็เจออยู่นะ แต่ตอนนี้ผมลง mod เยอะมากครับ ผมแนะนำว่าให้จัด load order ให้ SkyMomod_lists.esp อยู่ล่างสุดไปเลย คุ้นๆว่าผู้จัดทำเค้าว่างั้นนะ แต่ถ้ายังไม่เจอก็อย่าตื่นตูมครับ อาจจะต้องให้เวลา monster มัน spawn ล็อตใหม่ออกมา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับม็อดนะครับ

จขกท.การ์ดจอรุ่นไหนครับเนี่ย ลง ENB ไม่กระตุก T^T

แต่ผมก็นะ ม็อดยำกันมั่วจน CTD ได้เรื่อยๆ ไม่ต้องลง ENB ก็กระตุกได้โล่แล้ว = ="
    การ์ดจอ AMD Radeon HD 7800 ครับเพ่-___-lll อดข้าวเดือนนึงเลยนะ หิวก็กินน้ำก๊อก
    เรื่องลง mod จน CTD นี่ผมก็เคยเป็น จนเดี๋ยวนี้ต้องระมัดระวังในการลง - - back up save บ่อยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้มั้งว่า DLC ที่เสริมเนื้อเรื่องใหม่ เมื่อไรห่จะมาครับ รู้สึกจะชื่อ DownGaurd อะไรซักอย่างนี่แหละ

ใครพอจะรู้มั้งครับว่าของ PC มารึยัง ไม่เห็นมีใครเอามาลงเลยแฮะ หรือว่ามันไม่มีแล้วว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    Bethesda ลืม ปล่อย Dawnguard แล้วเหรอครับ??
    อย่างที่ว่าในเกริ่นนำแหละท่าน ว่าไม่มีกำหนดจะบ่อย DLC dawnguard ที่แน่นอนในขณะนี้ ทั้ง PS3 และ PC
    แถมครั้งสุดท้ายที่เฮียๆจาก Bethesta ว่ากัน ก็เห็นว่าจะปล่อยหลังจาก XBOX ประมาณ 1 เดือน[เค้าว่า 4 สัปดาห์] แต่นี่ก็เลยกำหนดไปแล้ว
    ก็ยังไม่มีข่าวคราวใหม่ใดๆ

ปล.ถ้าเนื้อหาไม่เกี่ยวข้องกับ mod ใน episode นั้นๆ จะตอบแบบนี้นะครับ ถ้าเกี่ยวข้องกับ mod ใน episode ที่แนะนำ จะอยู่ rep ใกล้ๆกับ episode นั้นๆ เพื่อให้หาง่ายๆเมื่อเกิดปัญหาลง mod ทีได้แนะนำไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 30th July 2012 เมื่อ 15:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Bethesda ลืม ปล่อย Dawnguard แล้วเหรอครับ??
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ่า มาเจออีกจนได้ mod

ตัดใจเลิกเล่นไปแล้วนะเนี่ยเกมส์นี้ หลังจากโดนไป100กว่า ชมไปแล้ว

ต้องกลับมาเล่นใหม่อีกแล้ว อ้าก..

เลือกเล่นไม่ถูกเลย

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ขอบคุณสำหรับม็อดนะครับ

จขกท.ผมขออีกม็อดนึงนะครับ ผมเล่นมุมมอง first person แล้วรู้สึกแปลกๆตอนก้มมองที่พื้น แล้วรู้สึกว่าเท้าตูหายไปไหนเนี้ย
    ก็เลยอยากได้ม็อดแก้แบบมองเห็นตัวเราได้นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ทำยังไงเวลาฆ่าศัตรูถึงเป็น killmove ทุกครั้งครับ เห็นในคลิป จขกท. ได้ทุกครั้งเลย
    ปล.
    ผมใช้แค่ mod The Dance of Death หรือต้องใช้ Combat Damage Multiplier ร่วมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ของผม update 9 แล้วครับ หรือมันยังไม่เข้ากัน
    mod ที่คล้ายๆกันก็เป็นตัวนี้ http://skyrim.nexusmods.com/mods/89

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    น่าจะอัพไฟล์ใหม่เลยนะครับตามเว็ปนั้นมันโหลดช้ามากแล้วก็ให้เครดิตเค้าไปซะนะผมว่าจะได้สะดวก

กล่าวขอบคุณ
    272
    Skyrim interesting mods ep.2

โอเคครับ เนื่องจากตอนนี้ยังอยู่ในช่วงใกล้สอบอยู่ แต่ยังพอมีเวลาบ้าง ฉะนั้น เพื่อไม่ให้เกิดการเสียเวลาไปกับการเล่น Skyrim ตายแล้วโหลดๆ ซ้ำแล้วซ้ำเล่า มาต่อกันเลยดีกว่ากับตอนที่ 2 กับเป้าหมายที่จะทำให้คุณรู้สึกการเล่น Skyrim เหมือนกับเล่นเกมใหม่แบบถอดด้าม!

แต่ก่อนอื่น เรื่องปัญหาค้างคาจากตอนแรก หลายคนพูดกันถึงปัญหา Monster mod และ More spawn ซึ่งผมอยากทราบมาก ว่าปัญหาแก้กันได้หรือยัง อะไรยังไงก็มาบอกๆกันบ้างละกันเน้อ

ก่อนอื่น ตอบคำถามที่ค้างไว้ก่อน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    ของผม update 9 แล้วครับ หรือมันยังไม่เข้ากัน
    mod ที่คล้ายๆกันก็เป็นตัวนี้ http://skyrim.nexusmods.com/mods/89
    อันนี้ผม PM ตอบไปบ้างแล้ว แต่ถามอีกครั้งเลยละกัน คือ mod ของ Skyrim ที่จะแคลชกับ More spawn นี่ แน่นอนว่าต้องเกี่ยวข้องกับการเพิ่ม hostile AI หรือการเพิ่มปริมาณศัตรูแน่นอน สำหรับคนที่ลง Civil war Unrest (ที่จะแนะนำต่อไปนี้) หรือ Monster war ที่จะแนะนำต่อไปนี้ ควรต้องมีการเฝ้าระวังกันเลยทีเดียว back up save กันบ่อยๆ มันเป็น mod ที่สนุกมากก็จริง แต่แลกมาด้วย FPS และโอกาส CTD สูงมาก ถ้าถามผมว่าคุ้มไหม ก็คุ้มนะ ถ้าเซฟบ่อยๆ เจ๊งมาก็กลับไปแก้ได้ไม่ไกลมาก แต่ๆๆๆๆ พึงระวัง!! สำหรับ Monster war มันไม่เพียงแต่จะรับประทาน save ท่านนะครับ มันดุร้ายถึงขนาดทำให้ Original file บางตัวไปหวันกันเลยทีเดียว จะเป็นยังไง เดี๋ยวดูเต็มๆได้ใน ep.2 เน้อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vizaa อ่านกระทู้
    น่าจะอัพไฟล์ใหม่เลยนะครับตามเว็ปนั้นมันโหลดช้ามากแล้วก็ให้เครดิตเค้าไปซะนะผมว่าจะได้สะดวก
    อืมมมมมม คงต้องบอกว่าผมไม่สามารถทำได้ครับ- -ll ถึงแม้ผมจะให้เครดิตเขาก็ตาม แต่ถ้าเจ้าตัวไม่อนุญาต หรือบอกไว้ในกระทู้ ก็ถือว่าเป็นการขโมยงานมาปล่อยอยู่ดี เนื่องจากเจ้าตัว modder เองอาจจะต้องการให้คนไปโหลดใน Skyrim Nexus แล้วกด endorsement ซึ่งทั้งแต้ม download และ endorsement เป็นตัวชี้วัดว่า mod ของเค้าคนนั้นๆ มีประสิทธิภาพ หรือประทับใจผู้เล่นขนาดไหน มีนักดาวน์โหลดหลายคนครับ ที่เอาไฟล์มาปล่อยโดยอัพโหลดในเวปฝากไฟล์ ซึ่งในจุดนี้ทำให้ modder บาง hidden ไฟล์ตัวเองไปด้วยความน้อยใจ
    แล้วก็เลิกเอาไฟล์มาลงใน Nexus แต่เอาไปลงในบอร์ดลับๆแทน ซึ่งบางบอร์ดสมัครยากกว่า nexus ยากมากๆ ด้วยเหตุนี้เอง ผมถึงสนับสนุนให้ไปโหลดจาก nexus แล้วก็ ขอร้องงง ล่ะครับ กด endorse ให้พวกเขาเหล่านั้นด้วย ในกรณีที่โหลดมาเล่นแล้วประทับใจ โดยจะกดได้หลังจากโหลดไฟล์มา 1 hrs ครับ ขอบคุณที่ยกประเด็นนี้ขึ้นมา จะได้เข้าใจตรงกัน

(ต้องขอนุญาตตอบเน้นนิดนึงนะ มันสำคัญ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaidam อ่านกระทู้
    อ่า มาเจออีกจนได้ mod

ตัดใจเลิกเล่นไปแล้วนะเนี่ยเกมส์นี้ หลังจากโดนไป100กว่า ชมไปแล้ว

ต้องกลับมาเล่นใหม่อีกแล้ว อ้าก..

เลือกเล่นไม่ถูกเลย
    !!! เลือกเล่นไม่ถูกเลยนี่ คุยกะผมปะเนี่ยะ ถ้าใช่ล่ะก็!!แนะนำว่าลงตามที่ว่าครับ หนุกจริงไรจริง ส่วนชุดเกราะ texture อะไรงี้ก็ตามใจชอบครับ รสนิมแต่ละคนไม่คือกัน แต่การที่ท่านกลับมาเล่นใหม่ ก็เป็น 1 ในเป้าหมายของกระทู้นี้นะ : )

-------------------------------------
    --------------------------------------
    ----------------------------------------

เคๆๆ เรามาเริ่ม mod ตัวแรกกันเลยดีกว่า ถ้ามีใครได้อ่านที่ผมพิมพ์ไปทุกตัวอักษร(หรือบังเอิญเห็น) อาจจะเห็นผมพูดถึง mod ตัวอื่นที่ไม่ได้กล่าวถึงใน ep.1 บ้าง ซึ่งเราจะมาเคลียร์กันใน EP นี้ และยังมี Request จากคุณ poolpool ซึ่งแน่นอนครับ มันมี mod แบบนั้นแน่วางใจได้

เนื่องจากครั้งที่แล้ว เรายังเคลียร์กันไม่ขาดเรื่องการปรับปรุงระบบต่อสู้ของ Skyrim ใหม่ เพื่อให้รู้สึกเหมือนเล่นเกมใหม่ แบะมีมิติ มีการวางแผนมากขึ้น (มันเป็นส่วนประกอบสำคัญของเกมนี้นี่นะ ไอ้การต่อสู้เนี่ย)

มาวันนี้ ถึงเวลาที่คุณต้องเลือกแล้วครับ เพราะ modที่ผมประทับใจเกี่ยวกับระบบ combat มี 2 ตัว ซึ่งจะมีข้อดีข้อเสียต่างกัน ไปชมกันเลย

Duel - Combat Realism by Gabriel Mailhot-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

clip by lograam

mod ตัวนี้ถูกพัฒนามาเป็นเวลานาน แทบจะเรียกได้ว่าปราศจาก bug แล้ว ณ ปัจจุบัน
    mod ตัวนี้ทำอะไรบ้างน่ะเหรอ!? เจ้านี่จะเข้าไปแก้ไขระบบการต่อสู้ใหม่หมด และเพิ่มความหมายให้กับการอัพ Stamina มากขึ้น <<<<เพิ่มคุณค่าของ Stamina
    นั่นคือ ปกติแล้วที่เราเล่นๆ skyrim กัน เวลาที่โดนโจมตี ถึงแม้ว่าเราจะยกโล่ขึ้นมากันแล้ว เลือดก็จะลดฮวบอยู่ดี (แน่นอนกรณีที่โล่กาก เลือดน้อย เกราะห่วย) เจ้า mod นี่จะทำให้เลือดที่ควรจะลดนั้น ไปลด stamina แทน!!!
    กล่าวคือ การตั้งการ์ดนั้นจะลดดาเมจที่เกิดขึ้นกับเราได้มาก แต่จะไปส่งผลกับ stamina แทนนั่นเอง (เมื่อ stamina หมดก็งานงอกล่ะคับ) ซึ่งจุดนี้เองจะช่วยให้เราวางแผนในการต่อสู้ได้มากขึ้น

นอกนั้น ผลพวงที่ตามมาของ stamina ที่หมดไปก็คือ จะทำให้ perk ที่มีส่วนในการเพิ่มพลังโจมตีถูกยับยั้ง (ตีเบาลงนั่นเอง)

นอกจากนี้ตัว mod ยังเพิ่มส่วนของภาวะ staggering คือเมื่อผู้เล่นได้ใช้ shield bash หรือ bashing (โบกด้วยหลังแหวน) ก็ทำให้เป้าหมายเกิดการผงะเสมอ จุดนี้จะช่วยให้ง่ายต่อการวางแผนเข้าบวกมากขึ้น (เกมปกติมันสุ่มตามสกิล block มั้ง ผมไม่แน่ใจนะ แต่คาดเดายากอยู่)
    นั่นแปลว่า ไม่ว่าจะเจอ mage บ้าพลัง หรือนักธนูขี้ซอย ร่ายแหลก ยิงแหลก แต่ถ้าเราเข้าถึงตัวได้ ตบหน้าสักฉาด พี่แกก็จะผงะ ทรุด สร้างโอกาสให้เราได้เจิมหนักๆ ก็ทำให้พวกนี้ไปหวันได้ง่ายๆ

นอกจากนี้ตัว mod ยังไปปรับปรุง AI ให้มีความฉลาด และรู้จักเข้าบวกเป็นทีมมากขึ้น (แยกหน้าที่ range และ melee หรือ Damage dealer และ tanker ที่ชัดเจนขึ้น) ซึ่งจุดนี้นับเป็นจุดเด่นอย่างนึงของ mod ตัวนี้ด้วยครับ

เล็กๆน้อยๆ ก่อนจบ review
    -เพิ่มดาเมจธนูเยอะพอควร ทำให้ต้องอาศัยการหลบหลีกและหาจังหวะในการเข้าตี
    -แก้ไขระบบ stealth นิดนึง ถ้าเราหรอยศัตรูตายไปตัวนึง พวกที่เหลือจะของขึ้น และตามหาฆาตรกร(เรานั่นแหละ)ได้เป็นอาทิตย์ โดยไม่คิดจะละความพยายาม
    -ระยะของอาวุธ melee ถูกลดลงจากปกติ อีกทั้งระยะเวลาที่จะผงะ หรือล้มลงนั้นจะสั้นลง (ตั้งตัวเร็วขึ้น)
    -การตบหน้าคู่ต่อสู้ที่เลือดน้อยๆ ทำให้ศัตรูล้มฟุบได้
    -อาวุธได้ถูกเพิ่มดาเมจขึ้นเล็กน้อย
    -อื่นๆอีกมากมาย

comment จากตัวข้าพเจ้าเอง : mod ตัวนี้มีไว้สำหรับพวกที่ชอบใช้โล่ กับใส่เกราะหนักๆ แต่ลง damage multiplier แล้วอยากรู้สึกแตกต่างบ้าง ระหว่างใส่เกราะกับใส่เสื้อน่ะครับ เพราะตัว mod จะเน้นไปที่การพัฒนาเทคนิคการใช้โล่ซะเป็นส่วนใหญ่ นอกจากนี้ ในกรณีที่ไม่ลง damage multiplier เจ้า mod ตัวนี้จะทำให้การต่อสู้ยืดเยื้อ และยาวนานขึ้นอย่างชัดเจน ดังนั้น ถ้าคุณลง more spawn + mod ตัวนี้เข้าไปล่ะก็....นรกครับ

อ่านอันนี้หน่อยเน้อ อย่าคาแต่จะโหลด
    VVV
    VVV
    สรุปว่า mod นี้
    -เกราะถึกทุย อาวุธเบาลง
    -AI เน้น team work
    -เพิ่มคุณค่าของ stamina
    -เพิ่มลวดลายให้ bashing
    -ใช้การวางแผนมากขึ้นในการเล่น
    -การต่อสู้ยืดเยื้อขึ้น

http://skyrim.nexusmods.com/mods/2700

ข้อแนะนำ: อัพ stamina แหลก แล้วเดินดุ่ยยกโล่เข้าชนเลยท่าน ไม่ตายแน่นอน-__-[แต่ขอให้มีความพอดี เค้ามาเป็นแสนเดินดุ่ยไปก็ตายคือเก่า]

ปล.ผู้จัดทำบอกว่าต้องการให้การต่อสู้มันนานขึ้นบ้างน่ะนะ

Deadly Combat by Borgut1337---------------------------------------------------------------------------------

Trailer made of version 3.1 by Topeira

mod ตัวถัดมา เป็น mod แก้ไขระบบ combat เช่นเดียวกัน ซึ่งมันแก้ไขระบบ combat เน้นๆครับ และ Z หรือระบบ stealth เหมือนตัวที่แล้ว มาดูกันว่าแก้ไขอะไรยังไงบ้าง

mod ตัวนี้ได้รับความนิยมน้อยกว่าตัวข้างบนครับ บอกกันตรงๆเลย แต่ว่าผมกลับชอบ mod ตัวนี้มากกว่า แล้วก็อดไม่ได้ที่จะเอามา review และ recommend
    อย่างที่ทราบกันตั้งแต่ EP.1 ว่าผมเป็นคนที่ชอบเล่น Skyrim แบบที่ให้ความรู้สึกอินไปกับมัน อารมณ์ฟันไป ไม่ควรกินเวลานานก่อนศัตรูจะตาย และอาศัยการชิงจังหวะเอา ซึ่ง mod ตัวนี้ตอบโจทย์ทั้งหมดของผมได้เป็นอย่างดี
    เจ้า mod ตัวนี้จะไปเพิ่มดาเมจให้กับอาวุธทั้งหมดในเกม รวมถึงไปลดคุณภาพของเกราะทุกตัวในเกมอีกต่างหาก ซึ่งจุดนี้จะทำให้การต่อสู้เป็นไปได้รวดเร็วมากขึ้น อีกทั้งการจะทำอะไรเปิ่นๆในสนามรบนั้น แน่นอนว่าคุณต้องรับผิดชอบแน่
    การฟันวืด ไม่ใช่ตัวเลือกที่ดี สำหรับการเล่น mod ตัวนี้

เท่านั้นไม่พอ มีคนหลายคนเล่นเกมนี้ แล้วบอกว่า "ทำไมตูต้องลงค่า perk ไปกับสกิลสาย smithing ด้วยวะ ลงอาวุธชุดเกราะไปให้มันสะใจเลยไม่ดีกว่าเหรอ" <<<< mod ตัวนี้ตอบโจทย์นี้ได้ครับ
    การที่เราอัพ smithing สูงๆ แล้วไปตีบวกเกราะให้ def มากขึ้นนั้น มีผลน้อยลงเมื่อเล่น mod ตัวนี้ ทั้งนี้ก็เพื่อลบความต่างของนักรบที่ไม่คิดจะถือค้อนมาตีดาบ กับ นักรบ + blacksmith ลงไปบ้าง [ในเกมเวอร์ชันปกติต้องยอมรับว่าอัพ smith มันคุ้มเวอร์เกินราคาจริงๆ]

อ่านอันนี้หน่อยเน้อ อย่าคาแต่จะโหลด
    VVV
    VVV
    มาถึง feature ที่สำคัญของ mod โปรดของผมตัวนี้!! Timed blocking!!!
    คืออะไรน่ะเหรอ มันก็คือการยกโล่ หรือการตั้งการ์ดให้มันถูกจังหวะ และถูกโอกาสไง!! คิดภาพตามเนาะ ในกรณีที่มีศัตรูวิ่งถือดาบเข้ามาหาเรา แล้วเราจะยกโล่ขึ้นมากันค้างรอไว้ แล้วศัตรูก็จะเป็นคนซื่อ เอาดาบมาฟาดโล่เรา ป๊อกๆๆ โดยไม่คิดจะหาลู่ทางอื่นในการโจมตีเหรอ!?
    นี่แหละที่ผมว่าเด็ด การจะโยกโล่ หรืออาวุธขึ้นมาบล็อคการโจมตี ต้องทำอย่างถูกจังหวะ!! ซึ่งเมื่อทำถูกจังหวะแล้ว คู่ต่อสู้ที่ฟันเข้ามาจะถูกการป้องกันอันสมบูรณ์แบบของเราทำให้ผงะไป!!! (ก็เหมือนในหนังอะ ที่จะโดนฟันแล้วก็ปัดดาบมันออก แล้วมีโอกาสสวนกลับ)
    การบลอคที่สมบูรณ์แบบนั้น จะไม่ทำให้ผู้บลอคเสีย hp หรือ stamina ใดๆเลย และแน่นอน การตั้งการ์ดค้างไว้ จะทำให้ศัตรูหามุมใหม่มาตีเรา(จิ้นเอาเอง) ทำให้เลือดและ stamina เราลด!

NPC NORMAL ATTACKS STAGGERING
    ทุกครั้งของการลงดาบ (ค้อน ขวาน แล้วแต่เหอะ) มีโอกาสจะทำให้ศัตรูชะงักได้ ตามหลักความจริงที่ว่า "ก็มันเจ็บนะเห้ย!" ซึ่งแน่นอน เราก็ผงะได้ครับ หากโดนตี ซึ่งจุุดนี้พลาดก็ถึงตายเหมือนกัน
    แต่กระนั้นเอง สำหรับผู้เล่นที่คิดว่ามันยากไป แบบไม่อยากจะชะงักเหมือนโจรกากๆ (เราเป็นโดวาคีนนะเห้ย) Borgut1337 ได้จัดการเรื่องนี้ให้คุณแล้ว ด้วยการ add spell ใหม่ ชื่อว่า ignore pain หรือก็คือ ลาก่อนความเจ็บปวด (มีแบบ potion ด้วย)
    ทำให้ผู้เล่นเมินเฉยต่อความแสบที่มีดแทงผ่านร่าง และยืนสู้ปานเครื่องจักรสังหาร (ตราบใดที่ยังมี hp เหลือน่ะนะ) แต่ spell ก็มีระยะเวลาที่สั้นพอควร

improved AI
    แน่นอนว่า AI ก็ฉลาดขึ้นบ้าง หลังจากที่พี่แกผงะจากการโดนฟัน ถ้าตัวละครนั้นมีความปอดอยู่บ้าง จะเริ่มออกลีลาอย่าง กลิ้งหลบถอยหลัง และตั้งการ์ด หรือไม่ก็ยึกหลบซ้าย ขวา เพื่อป้องกันคอมโบจากผู้เล่น
    อีกทั้ง AI จะทำการ bashing บ่อยขึ้น เพื่อเปิดโอกาสในการโจมตีผู้เล่น

locational damage
    คือฟันหัว ฟันตัว หรือโดนยิงที่ตำแหน่งต่างๆของร่างกาย ดาเมจจะไม่เท่ากันนะ นั่นแปลว่า แม้ธนูเค้าจะยิงแรงขนาดไหน ถึงจะเฟลในการยึกหลบ ถ้าไม่โดนจุดสำคัญก็พอจะมีโอกาสกินยาได้

อื่นๆ
    -ฟันธรรมดาก็ใช้ stamina นะ
    -bashing ทำให้ผงะได้เกือบ 100% (ไม่ผงะนี่ คนเล่นก็บาปพอควร)
    -ทุกครั้งที่โดนฟัน จะเสีย stamina และมีโอกาสผงะ แม้เป็นการโจมตีธรรมดา
    -สามารถตั้งค่าต่างๆได้ โดยใช้ spell ในเกม

สรุป
    -ดาเมจสะใจ เกราะไร้ค่า[เกือบไร้ค่าน่ะนะ]
    -AI ยึกยือ เน้นโซโล่
    -ต้องใช้ความสามารถในการกะระยะเวลา block
    -ใช้การวางแผนในการเล่น
    -การต่อสู้ไวขึ้น

http://skyrim.nexusmods.com/mods/5485

patch ใหม่เพิ่งมาวันนี้เองนะ - - deadly combat เนี่ย

--------------------------------------------------------------------

ทั้งสองตัวทำให้เกมยากขึ้น และสนุกขึ้นทั้งคู่ครับ ขอให้เลือกเอาว่าจะใช้ตัวไหน แต่เจ้าของกระทู้เลือก deadly combat เพราะผมไม่ชอบการต่อสู้ที่ยืดเกินไป ไม่มีใครดีกว่าใครครับผมว่า

(ยาวหน่อยนะครับ สำหรับ mod 2 ตัว แต่ผมพิมพ์ไว้เผื่อใครขี้เกยจอ่านภาษาอังกฤษน่ะนะ)

ปล. clip ทั้งสองอัน ผมไม่ได้มีส่วนรู้เห็นด้วยนะครับ เอามาแปะจากกระทู้เจ้าของเค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 30th July 2012 เมื่อ 21:06

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    - - ช็อกเลย พิมพ์ตั้งนานเนตกาก chrome ค้าง หายโม้ดดดดด น่าโวยวายซะจริง
    ---------------------------------------------------------------------
    เวรกรรม ลืม เริ่มไงล่ะเนี่ยะ

เคๆๆ ต่อจากโพสต์บน ประสบการณ์การต่อสู้ของคุณอาจจะยังไม่สะใจถึงขีดสุด เราจึงขอนำเสนอ mod ตัวนี้ครับ

Crimson Tide - Blood by Magus

เจ้านี่จะทำการเปลี่ยน texture เลือดใหม่หมด หมายถึงเปลี่ยนทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น Blood on screen หรือเลือดนองพื้น เลือดที่กระเซ็นออกมา เปลี่ยนหมด
    อีกทั้งการฆ่าแบบ killmove ยังทำให้เลือดกระฉูด และเลอะนองพื้นอีกด้วย ตัวผู้พัฒนาได้อัพเวอร์ชันใหม่มาไม่นาน (คนที่มีแล้วอย่าลืมไปเช็คหน่อยเน้อ)
    ซึ่งในเวอร์ชันใหม่นี้ เลือดจะกระจาย เปรอะ เปื้อน เลอะเทอะมากกว่าปกติ และยังทำการแก้สีให้สมจริงขึ้นด้วยครับ

http://skyrim.nexusmods.com/mods/12798

-------------------------------------------------------------------------

โอเค จบไปอีก 1 ตัว(ครั้งแรกที่ผมพิมพ์มันยาวกว่านี้นะ - -อารมณ์กำลังได้)
    ซึ่งมาถึงจุดนี้ ก็น่าจะเพียงพอแล้วที่จะทำให่้รู้สึกว่าเกมมันเปลี่ยนไป เหมือนเกมใหม่ (ในเรื่องของระบบต่อสู้)
    แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว สำหรับคนที่ยังไม่จุใจ กับศัตรูที่ยังรู้สึกว่า "มันยังไม่ใช่!" ผมมีนำเสนอ mod อีก 2 ตัว ซึ่งแนะนำว่าไม่ควรลงพร้อมกัน (แต่คุณอาจจะลองเสี่ยงก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน แบ็คอัพเซฟไฟล์ด้วยนะ)

--------------------------------------------------------------------------

WARZONES - Civil Unrest by MyGoodEye

ครับ mod ตัวนี้ก็ตามชื่อ มันจะเพิ่มจุดที่จะเกิดสงครามปะทะกันทั่วทั้ง Skyrim ทั้งนี้ทั้งนั้น ซึ่งคนที่เล่น Skyrim พร้อมทั้งดูเนื้อเรื่องก็จะพอ get
    เช่นว่า Stormcloak กับ Imperial, ทหาร Markarth กับ Forsworn หรืออาจจะเป็น bandit ที่ดักปล้นจนทางเมืองต้องส่งทหารมาปราบปราม
    พวกนี้รวมอยู่ใน mod ตัวนี้หมดแล้วครับ แล้วในกรณีที่ผู้เล่นไปฆ่ายูนิตฝ่ายใด ฝ่ายนั้นจะตั้งตัวเป็นศัตรูกับผู้เล่นด้วย ซึ่งยังจะส่งผลต่อการพบกันครั้งต่อไปอีกต่างหาก(ฆ่าพวกของเค้า เจอกันครั้งหน้า มันจะเห็นเราเป็นศัตรูทันที)
    ซึ่งก็ขึ้นกับปริมาณด้วยล่ะนะครับ ว่าฆ่าไปเยอะขนาดไหน (คล้าย notoriety น่ะ)

นอกจากนี้แล้วยังมีการลุกฮือของ undead ในตอนเหนือของ Skyrim ที่เหล่าชนชาว Nord ต้องจัดการฝังมันกลับบ้านเก่าอีกด้วย

http://skyrim.nexusmods.com/mods/9494

อย่างไรก็ตาม ผู้จัดทำ mod ได้ฝากบอกเอาไว้ว่า mod เค้าส่งผลต่อ Frame per sec พอสมควร สำหรับคนที่คอมไม่แรงก็อาจจะ....นะ แต่ก็นะ จะได้ไม่ได้ก็ต้องลอง จริงมะ?
    ในเกมจะ add power ใหม่ให้่ผู้เล่นสามารถเรียก God of warzone (ประมาณเนี๊ยะ) ซึ่งสามารถตั้งค่าที่เกี่ยวข้องกับ mod อย่างปริมาณไรเทือกนั้นได้อีกด้วย

---------------------------------------------------------------------------

มาถึง mod ตัวสุดท้ายสำหรับคนที่ไม่ชอบการสู้กับคนด้วยกันอย่าง Warzone ที่ผมจะนำเสนอเองนั่นก็คือออ

Monster Wars V5 by Ironman5000

รูปโดยข้าพเจ้า

โดยความเห็นของทั้ง Ironman5000 และผู้ทำ Warzone เองต่างก็มีความเห็นตรงกันเรื่องฉากสู้ที่น้อยนิดใน Skyrim แต่ Ironman5000 ได้เห็นประสิทธิภาพของ monster mod ใน ep.1 ซึ่งคิดว่าน่าจะทำอะไรได้มากกว่าแค่เพิ่ม monster ใหม่ๆลงไป
    ดังนั้นแล้ว ตัว mod จะเน้นไปทางการบุกรุกของ monster ที่จะคอยเข้ามาโจมตีเมืองใหญ่ น้อย ไม่เว้นแต่ล่ะวัน ซึ่งมอนสเตอร์เหล่านั้นก็จะเป็น monster ท้องถิ่นล่ะครับ เช่นว่า เมืองในป่าอย่าง Falkreath หรือ Ivarstead มอนสเตอร์ที่บุกก็จะเป็นพวกภูติไม้
    ส่วนทางด้าน Markarth ก็จะเป็น Forsworn ที่มาพร้อมลูกสมุนคุณภาพจาก monster mod อย่าง minotaur ในส่วนของ Whiterun ก็จะเป็น Gargoyle ผู้เกรี้ยวกราด พร้อมกับลูกกะเบ๊เดนตาย อย่าง undead นานาชนิด

จากที่เห็นในรูป จะเห็นพวกใส่ชุดน้ำเงินประหลาดๆ พวกนั้นคือทหารพิเศษที่ mod นี้ทำการเพิ่มเข้ามา ถูกเรียกว่า Blue stripe พวกนี้่จะเก่งกว่ายามปกติทั่วไป อาวุธและเครื่องสวมใส่ก็ดีกว่า
    นอกจากนี้แล้ว ยังชอบพกยาที่มีคุณภาพสูง (แนะนำว่าให้ฉกมาใช้เอง)

รูปในบอร์ดผู้พัฒนา

และวันนี้เอง ironman5000 ได้ทำการปล่อย version 5 ซึ่งพี่แกใช้เวลาซุ่มทำนานมากๆ ซึ่งจะเพิ่มโลกใหม่เข้าไปในเกม ซึ่งไม่ได้ใหม่สำหรับชาว TES fan อย่างเราๆ มันคือ Oblivion plain นั่นเอง!!!

http://skyrim.nexusmods.com/mods/18997

ซึ่งในจุดนี้ผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรว่ามันจะเข้ากับเนื้อเรื่องในเกมไม๊ แต่ถ้าคุณต้องการความท้าทาย ผมก็ขอแนะนำให้ลงครับ แล้วอย่าลืม back up ไฟล์เซฟเอาไว้ด้วย เนื่องจากใน version 4 นั้น bug เค้าค่อนข้างจะโหดร้ายจริงๆ

สนับสนุนให้ดาวน์โหลดจากเว็ป แล้วอย่างลืมกด Endorse เพื่อขอบคุณผู้จัดทำด้วยนะครับ (โดยตามสไตล์ของ Skyrim.nexus แล้ว ต้องดาวน์โหลดก่อน ชั่วโมงนึงต่อมาถึงจะกด endorse ได้ อารมณ์ประมาณให้ไปลองเล่นก่อนว่างั้นเหอะ เจ๋งจริงค่อยกด)

ในกรณีที่ผู้จัดทำได้เปลี่ยนสถานะไฟล์เป็น hidden file หรือลบไฟล์ไปแล้ว แต่ยังมีใครคนไหนสนใจ สามารถ PM มาได้ครับ ผมจะอัพลงเวปฝากไฟล์ส่งให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 31st July 2012 เมื่อ 00:05

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    Skyrim mod request:2

มาถึง mod ตัวสุดท้ายครับ ที่ถูกร้องขอเข้ามา เรื่องที่ว่ามองไม่เห็นเท้าของตัวละคร
    ซึ่ง mod ที่ทำให้เห็นน่ะ มีครับ แต่มันไม่ใช่แค่เห็นน่ะสิ มันยังเปรียบเสมือนตาของคุณเป็นตาของตัวละครเองเลย!
    นั่นทำให้การส่ายของกล้องเป็นไปตามการเคลื่อนไหวของ 3rd person camera ด้วย

Real 1st Person View -WIP- by RFPV Team

อย่างที่บอกไปครับ mod ตัวนี้จะทำให้ 1st เปลี่ยนมุมกล้องตาม 3rd person ดังนั้นแล้ว ท่านจะเห็นทั้งแขน ทั้งขา หรือแม้แต่ตัวของตัวเองด้วยซ้ำ!!!
    อาจจะฟังดูเจ๋งนะครับ ต้องลองเล่นเองดู ยังไงก็ตาม ชมคลิปก่อนตัดสินใจครับ

. . . . . . หลังจากชมจบกันไป รู้สึกยังไงบ้างครับ?? ผมชอบไอเดียคนทำนะ แต่ว่าเอิ่ม... ขีวิตมันคงจะยากขึ้นเยอะ สู้แบบมุมกล้องปัดไปปัดมา
    แต่ก็แล้วแต่ความชอบแต่ละบุคคลครับ มันไม่เหมือนกันน่ะนะ เอาเป็นว่าถ้าชอบก็โหลด แล้วอย่าลืม endorse ผู้จัดทำด้วยละกัน : )

http://skyrim.nexusmods.com/mods/6002

สนับสนุนให้ดาวน์โหลดจากเว็ป แล้วอย่างลืมกด Endorse เพื่อขอบคุณผู้จัดทำด้วยนะครับ (โดยตามสไตล์ของ Skyrim.nexus แล้ว ต้องดาวน์โหลดก่อน ชั่วโมงนึงต่อมาถึงจะกด endorse ได้ อารมณ์ประมาณให้ไปลองเล่นก่อนว่างั้นเหอะ เจ๋งจริงค่อยกด)

ในกรณีที่ผู้จัดทำได้เปลี่ยนสถานะไฟล์เป็น hidden file หรือลบไฟล์ไปแล้ว แต่ยังมีใครคนไหนสนใจ สามารถ PM มาได้ครับ ผมจะอัพลงเวปฝากไฟล์ส่งให้

----------------------------------------------------------------------------------------------

ตอบคำถามเกี่ยวกับ mod กระทู้นี้นะครับ รวบกวนเช็คกันตรงนี้ ถ้าถามที่ไม่เกี่ยวข้องกับ Episode จะตอบโพสต์ใหม่ครับ

ส่วนตัวผมรู้สึกเคือง google chrome มากครับตอนนี้ -__- นอยๆ ยังไงก็ตาม ครั้งหน้าเราจะเปลี่ยนไปใช้ firefox แทน!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vizaa อ่านกระทู้
    ทำไงถึงจะรู้ว่าMODใช้ได้หรือปล่าว เพราะว่าผมลงแล้วยังตามหาชุดเกราะและมอนสเตอร์แปลกๆไม่เจอ (ลงMODมอนสเตอ์กับชุดเกราะ)
    mod อย่าง armor ให้ลองเข้าไปดูในเมนูคราฟไอเทมดูครับ ในส่วนของ leather
    ส่วน monster ก็ลองพิมพ์ console ''help tri'' ถ้ามันมีรายชื่อ triceratop ขึ้น ก็แสดงว่าลงสำเร็จแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    มี mod Skyrim HD - 2K Textures แบบที่ไม่ใช่ไฟล์ .bsa มั๊ยครับ แบบ Hi-res All Texture นะครับ
    ตัวของ Skyrim HD - 2K Textures by NebuLa อันนี้มีไฟล์ให้คุณเลือกหลายแบบครับ ซึ่งแบบที่ไม่ใช่ .bsa แต่แยกเป็นไฟล์ย่อยๆแบ่งโฟลเดอร์ Landscape ,architecture อะไรงี้ก็มีให้เลือกในเมนูดาวน์โหลดเรียบร้อยแล้ว
    ลองเช็คดูอีกทีเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 2nd August 2012 เมื่อ 12:16

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

ผมอยากรู้ว่าม๊อดชุดเกราะผมลงแล้วแต่ต้องทำยังไงถึงจะได้เจอต้องสร้างเอาหรือว่าหาเอา ผมลงทั้งหมดเลยได้ใช่ใหมหรือต้องลงเป็นชุด

กล่าวขอบคุณ
    272
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

ผมอยากรู้ว่าม๊อดชุดเกราะผมลงแล้วแต่ต้องทำยังไงถึงจะได้เจอต้องสร้างเอาหรือว่าหาเอา ผมลงทั้งหมดเลยได้ใช่ใหมหรือต้องลงเป็นชุด
    immersive armor เหรอครับ ถ้าใช่ล่ะก็ อย่างที่ผมบอกไป บางอันก็คราฟได้ บางอันก็ดรอปได้จาก NPC บางชุดก็หาได้จากสถานที่ ที่ถูกกำหนดเอาไว้
    ทั้งที่ทั้งนั้น ก็เช็คได้จากหน้าเว็ปผู้จัดทำครับ เหมือนจะบอกหมด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    มี mod Skyrim HD - 2K Textures แบบที่ไม่ใช่ไฟล์ .bsa มั๊ยครับ แบบ Hi-res All Texture นะครับ
    ตัวของ Skyrim HD - 2K Textures by NebuLa อันนี้มีไฟล์ให้คุณเลือกหลายแบบครับ ซึ่งแบบที่ไม่ใช่ .bsa แต่แยกเป็นไฟล์ย่อยๆแบ่งโฟลเดอร์ Landscape ,architecture อะไรงี้ก็มีให้เลือกในเมนูดาวน์โหลดเรียบร้อยแล้ว

----------------------------------------------------

ลืมไปสำหรับที่คุณ lionhearts ขอเข้ามา กับ mod เกี่ยวกับ graphic ซึ่งผมจะค่อยๆแนะนำไปทีละอัน 2 อันละกัน เพราะอยากจะเน้นเรื่อง gameplay ก่อน
    เนื่องจากในสายตาผมแล้ว เกมจะสนุกได้ gameplay มาเป็นอันดับแรก (เหมือนกับ เวลาเล่นโปเกม่อน GBc มันก็สนุกได้ ไม่ใช่เพราะกราฟฟิคแต่อย่างใด)
    อีกทั้งรสนิยมในการเลือก texture หรือ ENB รวมถึง mod แสงของแต่ละคนนั้นมีความแตกต่างกันเป็นอย่างมาก ดังนั้นผมจึงคิดว่าจะทำ Episode ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องแบบนี้ต่างหากเลย (ถ้ายังทำต่อ และกระทู้ยังได้รับความสนใจ)

ยังไงก็ตาม mod ตัวแรกที่ผมจะแนะนำเลย(เกี่ยวกับกราฟฟิค) ไม่ใช่ ENB ครับ แต่เป็น texture ....

Skyrim HD - 2K Textures by NebuLa

นี่คือ mod ที่ถูกกล่่าวขาน และได้รับความนิยมอันดับ 1 อย่างแท้จริงครับ ใน Nexus ด้วยเหตุที่คุณคนนี้จัดการ retexture ใหม่หมด กว่า 600 textures ในเกม ซ้ำยังอดหลับอดนอน ทำงานนี้ร่วม 200ชั่วโมง(เอาเวลามาจากไหน)

ด้วยการพลีกายถวายชีวันให้งานชิ้นนี้ของพี่แก ทำได้ผลลัพธ์ออกมาเช่นนี้ครับ (ชมเอาเอง)

ภาพจากผู้จัดทำ กรุณาคลิกเพื่อชมภาพเต็ม

โดยตัวไฟล์จะมีทั้งแบบเบาๆ (คือลด resolution ไว้แล้ว) สำหรับคนที่เน็ตกาก(อย่างข้าพเจ้า) หรือคอมอยู่ใน low-mid end pc สามารถเล่นได้โดยไม่ทรมานเครื่องนัก

http://skyrim.nexusmods.com/mods/607

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 31st July 2012 เมื่อ 22:09

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ดันให้ครับๆ mod monster เจอมอนไหม่แล้วครับเหตุที่มันไม่เจอคงเป็นเพราะmodผมเยอะไป เลยติีกเอาmodอันเก่าออกหมดเหลือmod monster กับ modอื่นอีก2-3mod พอเข้าเกมปุีป เจอปัีปเลย ตอนนี้กำลังล่าsea dragon อยุ่มันส์มากครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ทำไงถึงจะรู้ว่าMODใช้ได้หรือปล่าว เพราะว่าผมลงแล้วยังตามหาชุดเกราะและมอนสเตอร์แปลกๆไม่เจอ (ลงMODมอนสเตอ์กับชุดเกราะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vizaa : 31st July 2012 เมื่อ 12:39

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    เจ๋งมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มี mod ตัวละครเป็น พระเอก the witcher ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    !!! เลือกเล่นไม่ถูกเลยนี่ คุยกะผมปะเนี่ยะ ถ้าใช่ล่ะก็!!แนะนำว่าลงตามที่ว่าครับ หนุกจริงไรจริง ส่วนชุดเกราะ texture อะไรงี้ก็ตามใจชอบครับ รสนิมแต่ละคนไม่คือกัน แต่การที่ท่านกลับมาเล่นใหม่ ก็เป็น 1 ในเป้าหมายของกระทู้นี้นะ : )
    เลือกไม่ถูกนี่ เลือกเล่นเกมส์ครับ เกมส์ใหม่ออกมาตลอด แล้วต้องกลับไปเล่นเกมส์เก่าอีก เฮ้อ เซ็งชีวิต ขาดเกมส์ไม่ได้

ส่วนmodที่ท่านแนะนำมาผมโหลดหมดแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เว็บนี่ผมก็ใช้โหลดModต่างๆครับแต่ผมยังไม่เคยรู้จักModพวกนี้เลยก็ ขอบคุณมากครับ ที่นําModดีๆสวยๆ+โหดๆมาลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ขอบคุณครับ mod Skyrim HD - 2K Textures เล็งมานานแล้วแต่คิดว่าเครื่องไม่ไหว ไม่รู้ว่าจะมีแบบ Lite ด้วย
    ไหนก็คุยเรื่องกราฟฟิกแล้ว ผมมี mod แนะนำ Bellyaches New Dragon Species and Ohdaviing Replacer by Bellyache
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/20889

เพิ่มสีมังกรให้ดูแตกต่าง ซึ่งผมคนนึงที่จำมังกรแต่ละตัวไม่ค่อยได้และไม่ค่อยได้สังเกตุชื่อ แต่ mod นี้ทำให้คุณจำมันได้

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    เอ่อ... ผมขอรบกวนอะไรอย่างนึงได้ไหมครับ (ถ้าไม่รบกวนมากไปจริงๆ ก็ไม่เป็นไรนะครับ) ผมสมัครก็แล้ว ทำตามก็แล้ววว เท่าที่ผมเห็นอ่ะครับ คนหลายๆคน ที่อยากเล่น แต่... โหลดไม่ไ่ด้ ผมขอหละ ถ้้ามัน ไม่ลำบากคุณมากหรืออะไร ใครก็ได้ครับ ขอสักคนนึง "อัพลง Mediafire ให้ที"

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ mod Skyrim HD - 2K Textures เล็งมานานแล้วแต่คิดว่าเครื่องไม่ไหว ไม่รู้ว่าจะมีแบบ Lite ด้วย
    ไหนก็คุยเรื่องกราฟฟิกแล้ว ผมมี mod แนะนำ Bellyaches New Dragon Species and Ohdaviing Replacer by Bellyache
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/20889

เพิ่มสีมังกรให้ดูแตกต่าง ซึ่งผมคนนึงที่จำมังกรแต่ละตัวไม่ค่อยได้และไม่ค่อยได้สังเกตุชื่อ แต่ mod นี้ทำให้คุณจำมันได้

อ่าา ใช่ครับ เจ้า mod นี่ไม่เชิงจะแค่เพิ่มสีอย่างเดียว เพราะมันจะทำการเพิ่มสายพันธุ์ใหม่ของมังกรเข้าไปเลยร่วม 13 สายพันธุ์ แต่ละสายพันธุ์ก็แบ่งย่อยอีก
    โดยรวมแล้วจะเพิ่มมังกรเข้าไปประมาณ 50 แบบให้กับเกม ซึ่งเป็น mod ที่ดังมากตัวนึง ด้วยเหตุที่ว่า ถึงแม้คุณจะลง modแก้ไขมังกรใดๆก็ตามลงไป จะไม่แคลชกับ mod ตัวนี้ครับ
    เพราะมันได้ถูกแยกมาต่างหาก นอกจากนี้ยังเพิ่มแนวการเล่นใหม่บางอย่าง นั่นก็คือสไตล์การล่าของมังกรจะมี 2 แบบ คือมาเดี่ยวๆ สไตล์มังกรตัวใหญ่ไปเลย กับมังกรตัวน้อยมากัน 2-3ตัว(อาจมากกว่านี้ได้ ไม่ทราบแน่ชัด)
    ซึ่งพวกตัวเล็กจะกากกว่าตัวใหญ่ครับ แน่นอน แถมฆ่าตายแล้วไม่ให้ Soul อีักต่างหาก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันยังคงแจกกระดูก และเกล็ดมังกรเหมือนเดิม

ซึ่ง mod ตัวนี้เองผมก็เล็งเอาไว้ใน EP.3 แต่ไม่เป็นไรครับ มีคนช่วยแบบนี้ จะได้ง่ายต่อการ review ยิ่งขึ้น (ใน ep.3 จะได้พูดถึงน้อยลง ประหยัดเวลา)

ขอบคุณคุณ lionhearts มากครับ กับการช่วยแนะนำ mod เจ๋งๆอีกแล้ววว แล้วเรื่องปัญหาของ more respawn เป็นไงมั่งครับ เคลียร์ขาดยัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XPRESSING อ่านกระทู้
    เว็บนี่ผมก็ใช้โหลดModต่างๆครับแต่ผมยังไม่เคยรู้จักModพวกนี้เลยก็ ขอบคุณมากครับ ที่นําModดีๆสวยๆ+โหดๆมาลงครับ
    ดีใจที่มีส่วนทำให้เกมหนุกขึ้นครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaidam อ่านกระทู้
    เลือกไม่ถูกนี่ เลือกเล่นเกมส์ครับ เกมส์ใหม่ออกมาตลอด แล้วต้องกลับไปเล่นเกมส์เก่าอีก เฮ้อ เซ็งชีวิต ขาดเกมส์ไม่ได้

ส่วนmodที่ท่านแนะนำมาผมโหลดหมดแหละครับ
    จขกท.อยากเล่น prototype 2 ง่ะ-__- แต่ไม่มีเวลาออกไปข้างนอก จะโหลดก็เน็ตกาก เซ็งเป็ด เลยยังวนเวียนอยู่กับ Skyrim
    แต่ถึงจะมีเกมใหม่มา ผมก็คงติดแหง็กอยู่กับ TES เนี่ยแหละ ไม่ oblivion ก็ Skyrim

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamahafino_art อ่านกระทู้
    มี mod ตัวละครเป็น พระเอก the witcher ไหมคับ
    มีครับ เดี๋ยวผมจะทำการ review นอก episode ให้เร็วๆนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    เอ่อ... ผมขอรบกวนอะไรอย่างนึงได้ไหมครับ (ถ้าไม่รบกวนมากไปจริงๆ ก็ไม่เป็นไรนะครับ) ผมสมัครก็แล้ว ทำตามก็แล้ววว เท่าที่ผมเห็นอ่ะครับ คนหลายๆคน ที่อยากเล่น แต่... โหลดไม่ไ่ด้ ผมขอหละ ถ้้ามัน ไม่ลำบากคุณมากหรืออะไร ใครก็ได้ครับ ขอสักคนนึง "อัพลง Mediafire ให้ที"
    เน็ตผมกากอยู่นะ ถ้าไม่ใช่ไฟล์ใหญ่มันก็พอได้อยู่ แต่อย่างที่ว่าแหละครับ- - ถึงเราๆจะไปสมัครเว็ป Nexus แต่สุดท้ายเราไม่ได้ดาวโหลดจากหน้าเว็ปเค้า แล้วกด endorse ไฟล์ของเค้า เจ้าตัวผู้พัฒนา mod เองคงจะไม่พอใจเป็นแน่แท้
    สาเหตุก็ที่ผมเคยกล่าวไปแหละครับ คือส่วนตัวผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเรื่องคุณจะโหลดจากเวปเค้าหรือเปล่าอยู่แล้ว แต่คือ modder มันทำมาให้ใช้ฟรีเลยนะ...มันดูมีพระคุณกว่าเจ้าตัว Bethesta เองซะอีก (เกมแท้ถ้าไปซื้อเค้าก็ 990บาทเชียวนะ) แล้วเหตุผลที่สำคัญที่สุดสำหรับผมเลยก็คือ กลัวว่า modder ขี้งอนจะละเลิกการลง mod แบบ public ไปลงใน board ที่อยู่ในหลืบ ซึ่งผมไม่สามารถเข้าถึงได้ อดเล่นของดีกันพอดี
    ผมเลยคิดว่าถ้าผมจะทำ review หรือ recommend modแล้ว ผมคงไม่อัพลงเว็ปฝากไฟล์ต่างหาก ยกเว้นผู้พัฒนาจะพับเสื่อ เลิกเอาไฟล์ลงหน้าเว็ปแล้ว ผมถึงจะเอามาอัพลงให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 31st July 2012 เมื่อ 22:09

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    แนะนำMODภาพสวย
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/15105

แต่ว่าผมหาโหลด water redux by opticshooter ไม่เจอไครหาเจอช่วยบอกทีครับ (มองไต้น้ำไม่เห็นครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vizaa : 31st July 2012 เมื่อ 21:48

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมเห็นมีหอกด้วยนี้คัาบแล้วเห็นว่าจะมาพร้อมกับตัวอัพเดทนี้ครับไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวอัพเดทนี้เป็นตัวที่เท่าไรแล้วอะครับ(ขอตัวเลขที่เป็นตัวเวอร์ชั่นนะครับ)
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ขอบคุณมากๆครับ มีแต่ Mod น่าสนใจทั้งนั้นเลย