ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123451353103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    version ล่าสุดตอนนี้ version ไรอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    ไม่ V.8 ก็V.9 แหละครับ

ขอบคุณสำหรับ mod ดีๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    ผมเห็นมีหอกด้วยนี้คัาบแล้วเห็นว่าจะมาพร้อมกับตัวอัพเดทนี้ครับไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวอัพเดทนี้เป็นตัวที่เท่าไรแล้วอะครับ(ขอตัวเลขที่เป็นตัวเวอร์ชั่นนะครับ)
    อ่าา... คือผมไม่มั่นใจว่าไปเห็นมาจากไหนนะ แต่ผมก็เห็น!! *0*ll โอเค ถ้าเราเห็นจากที่เดียวกัน นั่นคือ Video Jam ครับผม ซึ่งมันไม่ได้อยู่ในแพทอะไรทั้งสิ้นครับท่าน มันคือการที่ตา Todd ซึ่งเป็น director หัวใสของ Skyrim
    ได้ให้การบ้านผู้พัฒนาเกมในสังกัดพี่แกทุกคน ด้วยคำพูดที่ว่า "ผมจะให้เวลาคุณ XXX อาทิตย์(จำไม่ได้ละ) ไปทำโปรเจ็คไรก็ได้ที่พวกคุณสนใจมาลง Skyrim แล้วเราจะมาดูกันซิ ว่าเกมเราจะเปลี่ยนแปลงไปได้ขนาดไหน!?" ทำนองนี้น่ะ
    ซึ่งคลิปนั้นก็คือคลิปที่รวบรวมเอาผลงานดังกล่าวของหลายๆคนมาใส่ไว้ ซึ่งถามว่าจะเอามาใส่ในแพทไหนหรือไม่นั้น ก็ไม่สามารถบอกได้ครับ แม้แต่ตัวตา Todd เองก็ยังไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ 1 ในนั้นซึ่งก็คือ model ของ Vampire lord
    รวมถึง perk ของ Werewovles และ Vampire ต่างก็ถูกเอามาทำลงใน Dawnguard แล้ว แสดงว่าเฮียแกก็คงจะค่อยๆนำสิ่งที่นักพัฒนาเหล่านั้นทำ มาใส่ลงใน DLC เป็นพักๆ

ในความเห็นผมนะ ผมไม่คิดว่าเค้าจะทำหอกออกมาเป็นอาวุธแบบใหม่เลยหรอกครับ แต่ก็ไม่แน่เนาะ แต่ถ้าคุณเป็นแฟนพันธุ์แท้ของอาวุธสไตล์นั้นจริง ใน EPหน้า ผมจะนำ mod ที่เกี่ยวกับอาวุธเทือกนั้นมาลงให้ครับ
    ซึ่งใน EP หน้าคาดว่าจะเป็น EP สุดท้ายแล้วที่เกี่ยวข้องกับระบบต่อสู้ ยังไงก็อย่าลืมติดตามเน้อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Br!dget อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับ มีแต่ Mod น่าสนใจทั้งนั้นเลย
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ classic4708 อ่านกระทู้
    version ล่าสุดตอนนี้ version ไรอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirin2540 อ่านกระทู้
    ไม่ V.8 ก็V.9 แหละครับ

ขอบคุณสำหรับ mod ดีๆครับ
    version 1.6 ครับ เป็นการอัพเดทครั้งที่ 8 ของเกม ถูกแล้วครับ แล้วก็ ด้วยความยินดีครับ(เรื่อง mod อะนะ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    เช็คเวอร์ชั่นเกมไงอะครับ โหลดมาไม่รู้ V ไหนรู้แต่ว่าเก่า ลง mod ไม่ได้ - -*

กล่าวขอบคุณ
    76
    พอดีเลยตอนนี้ก็ 1.6 ขอรับ mod ไปละ

mod Skyrim Monster Mod More-Spawns เพิ่มพวกกวางด้วยไหม คือ ชอบล่าสัตว์

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้
    เช็คเวอร์ชั่นเกมไงอะครับ โหลดมาไม่รู้ V ไหนรู้แต่ว่าเก่า ลง mod ไม่ได้ - -*
    ตอนที่อยู่ในเกมกด ESC แล้วเหล่ดูมุมล่างซ้ายครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ classic4708 อ่านกระทู้
    พอดีเลยตอนนี้ก็ 1.6 ขอรับ mod ไปละ

mod Skyrim Monster Mod More-Spawns เพิ่มพวกกวางด้วยไหม คือ ชอบล่าสัตว์
    ไม่ครับ เพิ่มแต่ hostile npc แต่ใน ep หน้า กำลังจะเข้าเรื่องเกี่ยวกับระบบนิเวศครับ อย่าลืมมาติดตามละกัน มีแน่นอน เกี่ยวกับสัตว์

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    คือบ้าง mod ที่ลงแล้วไม่เห็นผล มันเกี่ยวกับ v.ของ mod ด้วยไหม ( mod มี v. ไหม)

กล่าวขอบคุณ
    272
    คือบ้าง mod ที่ลงแล้วไม่เห็นผล มันเกี่ยวกับ v.ของ mod ด้วยไหม ( mod มี v. ไหม)
    mod มี version ครับ แต่ว่าถ้า version ของตัวเกมสูงกว่าที่ version ที่ mod ต้องการ ก็ควรจะเห็นผลนะ
    หมายถึงถ้าเรามีทุกอย่างที่ตัว mod นั้นๆ require มา ก็ควรจะแสดงผลตามที่ควรจะเป็น
    (พอจะเข้าใจไหมหว่า)

ปล.เดี๋ยวจขกท.ไปเรียนละ - - เช็คก่อนไป มีปัญหา mod อะไรก็ระบุมาได้เลยเน้อ เดี๋ยวกลับมาจะลองดูๆให้

กล่าวขอบคุณ
    76
    mod The Dance of Death ใช้ยังไง ตั้งค่ายังไง ลงแล้วไม่เห็นเหมือนในคลิปเลย

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ล่าสุด steam อัพเดตเป็น 1.7.7.0 ครับ แบบ private คงต้องรอนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    272
    mod The Dance of Death ใช้ยังไง ตั้งค่ายังไง ลงแล้วไม่เห็นเหมือนในคลิปเลย
    หลังจากติดตั้งแล้ว ผู้เล่นจะได้รับ power (อยู่ในเมนูที่คุณเลือกเวทย์ใช้น่ะแหละ) สามารถทำให้ผู้เล่นกำหนดค่าต่างๆเกี่ยวข้องกับ mod ได้
    ได้แก่
    -Chance อันนี้จะควบคุมโอกาสการติด ซึ่งที่คุณเห็นผมเล่นในคลิป ผมตั้งไว้ที่ 90เปอครับ ถ้าเล่นปกติจะตั้งที่ 50-70
    -Decapitation หรือการกำหนดโอกาสการเกิด killmove ประเภทตัดหัว ซึ่งแน่นอนว่าต้องสามารถทำ killmove ได้ก่อน จึงจะค่อยมาดูเปอร์เซ็นต์ของอันนี้ ผมตั้งไว้ที่ 50
    -Last Enemy อันนี้เลือกได้ว่าจะเปิดหรือปิด ถ้าคุณปิดมันไป ทุกอย่างที่ตั้งไว้ข้างต้น ทั้ง Chance และ Decapitation จะถูกนำมาคำนวนเฉพาะ Hostile NPC ตัวสุดท้ายเท่านั้น แน่นอนว่าผมเปิด
    -Player immune ตัวเลือกนี้ เลือกได้ว่าเปิดหรือปิด ถ้าเปิด ผู้เล่นจะไม่มีทางถูก NPC ทำ killmove ใส่ ซึ่งก็แล้วแต่คุณครับ

ส่วน killmove คืออะไรนั้น??? คุณอาจจะคิดว่ามันคือท่าจบเท่ๆเฉยๆ แต่จริงๆแล้ว มันไม่แค่นั้นครับ
    มันเปรียบเสมือนการติด Critical + ท่าจบเท่ๆ เข้าไปด้วยกันทำให้เกิดสิ่งที่เรียกว่า Instanly kill! กล่าวคือ killmove มันจะเพิ่มดาเมจจนกระทั่งทำให้การโจมตีครั้งนั้นสามารถฆ่าเป้าหมายได้ทันทีนั่นเอง
    ทั้งนี้ก็เกี่ยวข้องกับดาเมจของผู้เล่น รวมถึงสกิลของอาวุธนั้นๆที่คุณใช้ด้วย แน่นอนว่าการติด killmove ก็แลกมาด้วยโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์ "ยืนงงในดงteen" เนื่องจากตัวละครไม่สามารถขยับไปไหนได้
    อีกทั้ง NPC ก็ยังคงรัวอาวุธใส่เรา ณ ขณะที่เรากระทำ killmove แม้ว่าเราไม่ได้รับดาเมจตอนที่อยู่ใน killmove แต่ว่าเรายังมีโอกาสติดพิษที่ฉาบไว้กับอาวุธได้ รวมถึงพวก debuff ต่างๆก็ด้วยเช่นกัน
    หลังจากจบ killmove เสร็จผลของ debuff จะแสดงออกมา อีกทั้งตัวละครยังอาจตกอยู่ในที่นั่งลำบากได้อีกด้วย

ถ้าจะมีถามผมว่าการปรับ killmove เยอะๆ โกงไหม? ผมคงตอบว่าไม่ครับ ในกรณีที่ลง mod อย่าง More spawn กับ Damage multiplier มันช่วยคุณให้ฆ่าง่ายขึ้น แต่มันก็เปิดช่องให้คุณโดนซุยง่ายขึ้นเช่นกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donotaskme อ่านกระทู้
    ล่าสุด steam อัพเดตเป็น 1.7.7.0 ครับ แบบ private คงต้องรอนิดนึง
    !!! จริงสิ ผมได้ยินมาบ้างเหมือนกันว่าจะปล่อย 1.7 เร็วๆนี้ แต่ว่าไม่คิดว่าจะออกแล้ว อีกทั้งมันเป็นแพทที่แก้ส่วนของ dawnguard ด้วยนี่นา - - มันให้ PC โหลดแล้วจริงดิ (นึกว่าปล่อยแต่ของ Xbox)

ปล.เห็นว่าไอแพทที่ว่านี้ พัฒนาระบบ Kinect ของ XBOX360 ต่อเป็นส่วนใหญ่ด้วยนะ- - เริ่มจะเกิดความลำเอียงขึ้นเบาๆซะและ สำหรับค่ายนี้
    ---------------------------------------
    จริงด้วยครับ หลังจากไปเช็คข่าวมา สรุปว่ามันคือแพทใหม่ที่ทำมาเพื่อให้ผู้เล่นสามารถติดตั้ง Dawnguard ได้ แต่ยังเป็น version beta อยู่ ซึ่งก็มีให้โหลดแค่ steam ดังที่คุณ donotaskme ว่านั่นแล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 1st August 2012 เมื่อ 20:51

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ทุก mod ที่นำมาเสนอ ผมโหลดเกือบหมดละ เล่นได้ทุกอันนะครับ ขอบคุณมากที่นำมาแบ่งปัน

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    Mod The Dance of Death
    ทำไมผมเข้าไปใน Power แล้วไม่เจออ่ะครับ TT
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunwah อ่านกระทู้
    ทุก mod ที่นำมาเสนอ ผมโหลดเกือบหมดละ เล่นได้ทุกอันนะครับ ขอบคุณมากที่นำมาแบ่งปัน
    ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayu350z อ่านกระทู้
    Mod The Dance of Death
    ทำไมผมเข้าไปใน Power แล้วไม่เจออ่ะครับ TT
    ตัวเกม version อะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    263
    1.6.89.0.6 ครับบบ มันไม่เห็นเจอหนังสือเหมือนในคลิป ดูใน Shout กะ Magic กะไม่เจออ่ะครับ
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

กล่าวขอบคุณ
    263
    ตอนนั้นผมเป็นเวอร์ชั่น 1.3 อาไรเนี่ยแหล่ะครับ และผมกะไปอัพแพท 1.6 มาเลยอ่ะครับ เห็นในกระทู้บอกอัพได้เลยอ่ะครับ มันใช้ได้รึเปล่าอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayu350z อ่านกระทู้
    ตอนนั้นผมเป็นเวอร์ชั่น 1.3 อาไรเนี่ยแหล่ะครับ และผมกะไปอัพแพท 1.6 มาเลยอ่ะครับ เห็นในกระทู้บอกอัพได้เลยอ่ะครับ มันใช้ได้รึเปล่าอ่ะครับ
    อ่าฮะ ไม่มั่นใจว่าจะใช้ได้ไม๊ แต่ผมเคยทำนะ ก็ติด killmove บ้าง ยังไงก็ลองดูละกัน
    -กดเปิด console ขึ้นมา
    -พิมพ์ help dance
    -มองหา spell ที่ชื่อ the dance of death จะเห็นรหัสอยู่ข้างหลัง
    -พิมพ์ player.addspell xxxxxxxxxxx <<<<รหัสที่เห็น

ถ้าคุณพิมพ์ help dance แล้วไม่เจออะไรนั่นแปลว่าคุณไม่ได้ activate mod หรือการลงมีปัญหา ผู้พัฒนาแนะว่าให้ดาวน์โหลดใหม่อีกครั้ง แล้วลงอีกรอบ (ซึ่งผมรู้สึกว่ามันฟังดูแหม่งๆ) ยังไงก็ลองดูครับ ได้เรื่องไม่ได้เรื่องก็บอกกันบ้างเน้อ

เพราะตัว mod เองมัน require Skyrim 1.6 ความจริงคุณอาจจะแค่ลองลบ mod แล้วลงใหม่ดูก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    263
    มีแต่ Dance In fire อะไรก็ไม่รู้อ่าครับ ไม่มี the dance of death อ่ะ TT

กล่าวขอบคุณ
    263
    แอดแล้ว ไม่เกิดอะไรขึ้นอ่ะคับ XD

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ใช้ Nexus mod manager รึป่าวครับ ถ้าไม่ได้ใช้ก็ลองใช้ดู

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    มีแต่ Dance In fire อะไรก็ไม่รู้อ่าครับ ไม่มี the dance of death อ่ะ TT
    tDOD[The dance of death]

การที่ไม่มี spell ดังกล่าวอยู่ แปลว่าคุณลง mod ไม่ถูกต้องครับ อาจจะมาจากลงผิดโฟลเดอร์ หรือไม่ได้กด activate ในกรณีที่เช็คว่าลงใน data แล้ว activate ก็แล้วยังไม่ได้ผล คุณอาจจะยืนยันความมั่นใจได้ด้วยการใช้ NMM ช่วยลง mod ให้ (อย่างที่คุณ Sunwah บอก)
    เพราะมันจะลงในโฟลเดอร์ที่ถูกต้องเสมอ ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ายังไม่ได้ผลอีก คิดว่าอาจจะเกิดจากไฟล์ animation บางอย่างในโฟลเดอร์ mesh ของคุณ ซึ่งเป็นของ mod ตัวอื่นไปยับยั้งการแสดงผลของ tDOD ซึ่งเหตุการณ์แบบนี้ไม่ค่อยเกิด แต่ก็เกิดขึ้นได้
    ผู้พัฒนาแนะนำให้ลบ mod animation ตัวอื่นก่อน แล้วลองลง tDOD ใน Clean save[Clean save คือเซฟที่คุณลบ tDOD แล้วก็เข้าไปเล่น แล้วกดเซฟอีกครั้ง ซึ่งจะทำให้เซฟเสมือนนั้นไม่เคยมี mod tDOD มาก่อน]

แต่ในความคิดผมนะ ผมคิดว่าคุณน่าจะลงผิดโฟลเดอร์ หรือไม่ก็ไม่ได้ activate สักอย่าง
    [เพราะถ้าลงถูกโฟลเดอร์ แล้ว activate ตัว esp แต่ mod มีปัญหาคือไม่ทำการ add spell หรือหนังสือจริงนั้น รายชื่อดังกล่าวต้องปรากฏใน console]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 2nd August 2012 เมื่อ 00:12

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    แวะมาเจิมให้ครับ กระทู้น่าสนใจมาก

ปล. กระทู้ผมไม่มีเวลาทำเลย + com ใหม่ที่บริษัทให้มาไม่มี VGA คงยังเล่นอะไรไม่ได้อีกนาน

ปล.2 ผมมีคลังแสงอีกที่นึงเป็นเวป jap ซึ่งคล้ายๆ nexus แต่หาดูได้ง่ายกว่า และมัน link ไปที่ nexus ด้วย ถ้าสนก็ PM มาขอได้นะครับ แต่เป็น jap ทั้งเวปนะ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    Skyrim mod request:3

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamahafino_art อ่านกระทู้
    มี mod ตัวละครเป็น พระเอก the witcher ไหมคับ

ก่อนอื่นเลยครับ ผมต้องขอโทษคุณ yamahafino นิดนึง ที่ทำการ review mod ตัวนี้ช้าไปหน่อย ทั้งที่จริงผมก็ลงเสร็จ ถ่ายรูปเสร็จมาพักนึงแล้ว
    เนื่องจากตอนแรก ผมกะว่าจะลงพร้อม EP.3 ไปเลย เพราะ mod มันค่อนข้างใหญ่ แล้วก็มีรายละเอียดปลีกย่อยอยู่บ้าง
    แต่พอผมมาดูรายชื่อ mod ที่จะทำการ Review ใน Ep.3 แล้ว แบบว่า....เออะ เยอะว่ะ เพราะงี้ mod ตัวนี้จะถูกนำมา Review ต่างหาก

เริ่มเลยละกันเนาะ กับ mod ตัวนี้ที่มีชื่อว่า

Witcher Ultimate Experience by AlphaWolF

mod ตัวนี้ไม่ได้ทำมาเพื่อแฟนๆของ Withcer เท่านั้นนะครับ สำหรับคนที่คิดว่าเสื้อ Skyrim มันไม่สวย หรือเวทย์ใน Skyrim มันน้อยเกินไป mod ตัวนี้ก็เหมาะกับคุณเช่นกัน

ภาพจาก modder

คืออย่างที่เห็นครับ ตัว mod ไม่ได้เพิ่มมาแค่เสื้อผ้านะ แต่มันยังเพิ่มตัวละครใน witcher ที่คุณสามารถเล่นเป็นตัวละครนั้นได้เลย แต่ดูเหมือนคุณจำเป็นจะต้องสร้างตัวละครใหม่ หากต้องการจะเล่น เพราะตัวละครเหล่านั้นจะอยู่ในรูปของ Race ใหม่นั่นเอง (ชื่อ Race คือชื่อตัวละคร)
    [แต่ใจเย็นครับ อย่าเพิ่งตื่นตูม เรามีทางแก้ อ่านต่อไปก่อน]

อีกทั้งตัว mod ยังเพิ่ม monster ที่มาจาก series เกมอย่าง witcher เช่น Drowner เจ้าตัวจ่อยพุงโลจากหนองน้ำ, Nekker ปีศาจนิยมอยู่ในรู ยังมีอีกนะไม่ใช่แค่นี้
    โดยทั้งดาบ เวท(นิดหน่อย) และเครื่องแต่งกายใหม่ๆนั้น คุณสามารถจะหาได้ที่ Berengar NPC หน้าใหม่ที่ถูกยัดเยียดให้ไปอยู่ร่วมกับ Alvor ช่างตีเหล็กใน Riverwood ส่วน spell และ potion นั้น สามารถหาได้จากร้านขายของทั่วไป (Belethors goods)ใน whiterun ครับ

ภาพถ่ายโดยข้าพเจ้า

(โฉมหน้าเจ้าพวง Drowner ทั้งหลาย พอจะคุ้นๆมั่งยัง)

รูปนี้เป็นภาพที่ใช้ sign ที่ชื่อว่า Aard
    (คือ spell อะแหละ แต่ใน witcher เหมือนจะเรียก sign กัน)
    (ส่วน Aard มันก็คือ fus ดีๆนี่เองแหละ)
    VVV
    VVV
    VVV

http://skyrim.nexusmods.com/mods/9198

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เนื่องจากเป็นความผิดพลาดของข้าพเจ้าเอง ที่ได้ทำการ review mod ตัวนี้ช้า อาจส่งผลให้ผู้ที่ขอมาเล่นตัวละครอื่นไปก่อน หรือคนอื่นที่สนใจเหมือนกัน เล่นตัวละครอื่นไปแล้ว
    ผมจึงขอนำเสนอ mod อีกสักตัวละกัน

อย่างที่คุณๆทราบกันครับ ว่าในขณะที่เราเล่นเกมนั้น เราสามารถแก้ไขรูปร่าง ลักษณะของตัวละครได้ คุณสามารถเปิด console แล้วพิมพ์ Showracemenu ขึ้นมา เลือกแต่งหน้าทำผมอะไรใหม่ได้หมด แม้แต่เลือก race ใหม่
    แต่!!!! การทำแบบนี้(เปลั้ยน race)จะทำให้คุณสูญเสีย skill และ perk ทั้งหมดที่คุณเคยร่ำเรียนมา (แต่ไอเท็มอยู่ครบ) mod ตัวที่จะว่าต่อไปนี้ จึงออกมาเพื่อแก้ไขปัญหาดังกล่าว

ShowRaceMenu Alternative by Seb263

ตัว mod ก็เข้าใจง่ายๆครับ แทนที่คุณจะต้องมาพิมพ์ console เพื่อเลือก race ใหม่ แล้ว skill perk อะไรพวกนั้นหายไปหมด mod ตัวนี้นำเสนอลูกเล่นใหม่ให้คุณ

คุณก็แค่เปิด spell menu >>> มองหา spell ที่ชื่อ Change Race >>>> กดใช้

เพียงเท่านี้ตัวละครคุณก็สามารถเลือกเผ่า แต่งหน้าทาเล็บ ทำผม ย้อมสีใหม่ได้ โดยไม่ต้องกลัวว่าจะเสีย perk หรือ skill ไปแล้วล่ะครับ
    mod ตัวนี้เพิ่งออกมาใหม่ ซึ่ง bug เท่าที่เคยได้ยินมา จะเกิดกับคนที่ใช้ papyrus script หรือกรณีที่ลง mod จำนวนมากๆ (ก็นะ คงจะมีสักตัวที่มารบกวน script ของ mod ตัวนี้)
    ซึ่งผมเอง ก็ได้ทดลองกับตัวเองแล้ว พบว่าใช้ได้ผล ไม่มีปัญหา skill หรือ perk อยู่ครบ (แม้แต่ buff และ debuff ก็ยังอยู่) แต่ว่า!!! เลเวลมันอัพขึ้นมา 1 เลเวล.... เอาน่ะ ดีกว่าไม่มีใช้

http://skyrim.nexusmods.com/mods/20394#content

-------------------------------------------------------------------------------

สนับสนุนให้ดาวน์โหลดจากเว็ป แล้วอย่างลืมกด Endorse เพื่อขอบคุณผู้จัดทำด้วยนะครับ (โดยตามสไตล์ของ Skyrim.nexus แล้ว ต้องดาวน์โหลดก่อน ชั่วโมงนึงต่อมาถึงจะกด endorse ได้ อารมณ์ประมาณให้ไปลองเล่นก่อนว่างั้นเหอะ เจ๋งจริงค่อยกด)

ในกรณีที่ผู้จัดทำได้เปลี่ยนสถานะไฟล์เป็น hidden file หรือลบไฟล์ไปแล้ว แต่ยังมีใครคนไหนสนใจ สามารถ PM มาได้ครับ ผมจะอัพลงเวปฝากไฟล์ส่งให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 2nd August 2012 เมื่อ 13:41

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ขอบคุณครับของแหล่มๆทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    โหลด server ไหน อะครับ ของผมโหลด ทุก server แล้ว เต่ามากกก