ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196

ll Skyrim interesting mods lll completed EP.4.5 สมบูรณ์แล้ว

Skyrim interesting mods ep.1

ก่อนอื่นเลย ขอกล่าวสวัสดีพวกๆชาว jokergameth ที่เคารพทุกคนครับ

อย่างที่ทราบกันว่า The Elder scrolls V:Skyrim เป็นเกมที่วางจำหน่ายมาพักใหญ่แล้ว เนื้อหาก็อย่างที่ทราบๆกันดี ว่าเป็นเกมแนวๆ RPG fantasy style ซึ่งตัวเกมฉบับ Vanilla (Original) ก็ทำออกมาได้ดีเป็นอย่างยิ่ง ไม่ว่าจะเป็น comment หรือ review ในหลายๆแห่ง
    ก็ให้คะแนนเกมนี้ไม่ต่ำกว่า 9 ทั้งสิ้น (เท่าที่ผมทราบนะ) จัดว่าเป็นเกมที่ถูกใจใครหลายๆคนเลยทีเดียว ล่าสุด dawnguard ที่ทุกคนรอคอยก็เพิ่งจะวางจำหน่ายออกมา!!! นี่เป็นเวลาดีครับ ที่หลายๆคนที่เคยเล่นเกมนี้ไป จะกลับมาเล่นเกมนี้ใหม่อีกสักครั้ง ซึ่งแน่นอน รอบแรกที่หลายๆคนเล่นไปนั้น พวก mod ที่มีให้ download คงจะไม่มากเท่าในปัจจุบัน ซึ่งในปัจจุบันนั้น เหล่า modder ที่มีความสามารถต่างก็สร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ เพื่อเติมเต็ม Tamriel (ชื่อดินแดนในเกม) ให้มีสีสัน ความแปลกใหม่ และสมบูรณ์มากขึ้น ซึ่งในจุดนี้่เอง ที่ผมอยากจะมีส่วนร่วม ในการเผยแพร้ mod เหล่านี้ ให้เป็นที่แพร่หลายมากขึ้น (ให้คุ้มค่าเหนื่อยของเหล่า modder ที่ทำงานอย่างหนัก) ดังนั้นแล้ว mod ที่ผมจะนำมาแนะนำนั้น จะไม่อยู่ในรูป mediafire หรือ filejumbo หรืออะไรก็แล้วแต่ที่เป็นเว็ปฝากไฟล์ เพราะผมจะไม่ทำการอัพใหม่ให้ แต่จะให้ลิงค์เข้าไปโหลดเอาจากหน้าเว็ปที่ผู้จัดทำ mod รายนั้นๆได้ทำการโพสต์เอาไว้ รวมทั้งสนับสนุนให้กด thank หรือกด endorse mod เหล่านั้นด้วย ในกรณีที่สามารถทำได้ครับ

เป้าหมาย!!ในการแนะนำ mod ของข้าพเจ้า

1.จขกท.สถิตใน board joker มาพักนึง แต่ยังไม่ได้ทำอะไรให้บอร์ดเลย จึงออกมาทำงานบ้าง
    2.กระทู้หลักในตำนานอย่าง MOD Skyrim ของท่าน jojo-nomercy อยู่ในช่วงพักยก ดังนั้น เพื่อไม่ให้กระแส Skyrim มันซบเซา ก็ทำสักหน่อย
    3.เพื่อให้ผู้เล่นใหม่ ผู้เล่นเก่า หรือผู้ที่กำลังเล่นได้ลองสัมผัสกับประสบการณ์ใหม่ ในการลง mod ชุดที่ผมแนะนำ (มันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆนะ) ดังนั้นคุณจึงควรอย่างยิ่งที่จะลง mod ทุกตัวที่ผมแนะนำ (บางตัวเตือนไว้ อาจจะไม่ลงก็ได้)
    4.เพื่อสนับสนุนน้องๆที่ยังเกรงกลัว ไม่กล้าจะใช้ mod ให้กล้า และพร้อมที่จะเรียนรู้ทั้งภาษาอังกฤษ(ก็ mod ทุกตัวเป็นภาษาอังกฤษนิ) และการใช้ mod ที่ยุ่งยาก(นิดนึง)
    5.เพื่อให้ mod ที่น่าสนใจได้รับความสนใจมากขึ้น และเพื่อเพิ่มยอดดาวน์โหลด และ endorsement แก่ผลงานของ modder ที่อุตส่าห์ทำงานหนัก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    อ่า ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์นี้อีก คุณสามารถทำได้ด้วยการ deactivate mod ทั้งหมด แล้วเรียง mod ใหญ่ๆไว้บนๆครับ mod เสื้อ texture อะไรพวกนี้ไว้ล่างๆ หรือจะใช้ BOSS จัดการให้คุณก็ได้ครับ (โปรแกรมนี้จะเรียง load order ให้)

http://skyrim.nexusmods.com/mods/6 (วิธีใช้งานผมยังไม่มีเวลานะ แต่คุณสามารถอ่านได้ในเว็ปเค้า) แต่หลักๆแล้วก็ติดตั้ง แล้วก็กดเปิดไฟล์ เดี๋ยวมันก็จัดการให้เองแหละครับ

วิธีลง mod คร่าวๆนะครับ
    1.หลังจากโหลด mod มาให้คุณเปิด zip ที่โหลดมาดู จะเห็นโฟลเดอร์อย่าง data
    หรือคุณอาจจะเจอ texture, meshes, script หรืออาจจะเจอไฟล์ที่ลงท้ายด้วย .esp .esm ซึ่งขอให้คุณเข้าใจว่า data คือโฟลเดอร์ใหญ่ ซึ่งจะบรรจุไปด้วยโฟลเดอร์เล็กๆและไฟล์เหล่านั้นอยู่

โดยใน folder เกมของคุณก็จะมี folder ที่ชื่อ data อยู่เหมือนกัน ดังนั้นคุณก็แค่นำพวก texture, meshes, script, .esp .esm ลงไปใน data เท่านั้นเอง
    2.การที่คุณจะเปิดใช้งาน mod ได้นั้น คุณจะต้องไป activate mod เหล่านั้นก่อน ทำได้โดยการเปิด launcher ของเกม เลือก data file คุณจะเห็นรายชื่อ mod ที่คุณลง(Skyrim.esm คือไฟล์หลักของเกม ซึ่งคุณไม่สามารถไปยุ่งกับมันได้)
    ติ๊กถูกหน้าชื่อ mod เหล่านั้น
    3.เข้าเกม ขอให้สนุกครับ

ในกรณีที่ data file เป็นสีเทา แก้ไขได้ด้วยการเข้าไปใน C:\...\My Games\Skyrim (มักจะอยู่ใน my documents นะ) แล้วมองหาไฟล์ที่ชื่อ SkyrimPref.ini
    เปิดแล้วก็ให้คุณพิมพ์(หรือก๊อบก็ได้)
    [Launcher]
    bEnableFileSelection=1

ลงต่อท้ายไป กดเซฟ เท่านี้ก็น่าจะแก้ปัญหาได้แล้ว
    วันนี้ต้องไปละครับ-__- เวลาเหลือน้อย มีอะไรทิ้งถามไว้ได้

และผมของเน้นย้ำอีกครั้บ กด Endorse ไฟล์ที่คุณโหลดไปด้วยครับ

อันนี้ซีเรียสจริง ถ้าคุณยังอยากเล่น mod ฟรี มีคุณภาพ ที่ดาวน์โหลดง่ายๆอยู่ล่ะก็

---------------

สำหรับการติดตั้ง mod ต่างๆอย่างละเอียด(พอสมควรนะ) คุณก็สามารถเข้ามาอ่านได้ที่
    Intensive preparation for the Beginners

+++ประกาศ+++

EP.6 เสร็จสมบูรณ์แล้ว คลิกที่นี่

กิจกรรมส่งรูปทำปกแลกปีกปิดกิจกรรมแล้ว!!!

ตอนพิเศษมาใหม่สดๆร้อนๆ จากคุณ jojo-nomercy ในตำนาน ที่จะมาแก้ไขปัญหาตัวละครหน้าเหียก คุณไม่จำเป็นต้องทนอีกต่อไป!!? Special EP : Beauty skyrim character

----------------------------------------------------

สำหรับผู้ที่สงสัยว่า Skyrim4GB 4GBจริงหรือเปล่า แล้วทำไมเวลาเล่นไป ยังไม่ทันใช้แรมถึง 2GB หรือบางทีเลย 2GB มานิดหน่อยก็ค้างแล้ว
    พบคำตอบได้ที่นี่ครับ

กลไกการใช้ RAM ของ Skyrim

และพี่ jojo-nomercy ได้ทำการรวบรวม และจัดรูปเล่มเนื้อหาในกระทู้นี้ซะใหม่ ให้อยู่ในรูปไฟล์ที่อ่านง่าย แม้ไม่มีเน็ต โหลดไปรับชมได้ ข้างล่างเลย
    VV
    VV

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    Skyrim Modification Unofficial Guidebook EP : Biginner เสร็จแล้วจ้า

http://www.mediafire.com/?pvzsnqai18qfutx

เนื้อหาเหมือนเดิม เกลาเนื้อนิดนึง โหลดอ่านบน Tablet ได้ (อุตส่าห์ทำแล้วใครไม่อ่าน สักแต่ถามเดี๋ยวเจอโบก)

แจกได้ตามสบาย แต่อย่าเอาไปดัดแปลงหรือเอาครอปลิงค์ก็พอ

แปะ link โหลดไว้ใต้รูปให้แล้วจ๊ะ

----------------------------------------------------------------

สารบัญ

EP.1:เปิดตัวด้วย monster mod, More spawn, Damage multiplier, the dance of death และ improve combat sound เพื่อประสบการณ์ต่อสู้แบบใหม่ที่คุณไม่เคยพบมาก่อน (ถ้าไม่ลงก็ไม่เคย มั้ง- -a)

mod request 1 ว่าด้วยเรื่องของอาวุธที่มักหายไปเมื่อทำการเก็บเข้าฝัก(อาวุธสองมือน่ะ)

EP.2:เติมเต็มประสบการณ์ การต่อสู้ด้วย Deadly combat, Duel-Combat realism เพิ่มการนองเลือดด้วย Crimson Tide และที่ขาดไม่ได้กับความสะใจแบบสงครามๆ Warzone และ Monster war

mod request 2 ว่าด้วยเรื่องมุมกล้องบุคคลที่ 1 แบบสมจริง อยากเห็นขา และตัวขณะวิ่ง ก็ลองคลิกไปดู

mod request 3 สำหรับแฟนคลับของ the witcher สัมผัสประสบการณ์สไตล์ที่คุ้นเคย คลิกดู [แนบไว้ด้วยการเปลี่ยนตัวละครกลางเกม]

EP.3:ปิดฉาก การจัดเต็มของระบบการต่อสู้ด้วยการพัฒนากิ้งก่าลอยฟ้าให้กลายเป็นมังกร Deadly dragon รวมถึงเพิ่มอาวุธแนวใหม่สำหรับการรับมือศัตรูที่หลากหลายขึ้น อย่าง Throwing knives,Throwing weapon,Extended Vanilla Weapons,Fist Weapons และสนุกสนานกับเหล่า Hammerfell bandit และเริ่มต้นการสร้างสรรค์ประสบการณ์ใหม่ในการเอาชีวิตรอด และสภาพแวดล้อมด้วย Real Wildlife

Intensive preparation for the next episodes: ว่าด้วยวิธีการติดตั้ง และหน้าที่ของ NMM,SKSE,Script dragon และ BOSS อย่างละเอียด(พอสมควร) เพื่อรองรับ EP. ต่อๆไป

EP.4: มาถึงแล้วกับ episode 4 เนื้อหาเกี่ยวข้องกับ survival mode อันแสนหฤโหด และการเดินทางไกลแบบสมจริง

EP.4.5: เติมเต็ม part สุดท้ายของ survival mode ด้วย more dynamic injuries และ Battle fatigue and injuries เพื่อสร้างประโยชน์ และความหมายของสิ่งของไร้ค่าภายในเกมหลายชิ้น รวมถึง mod สำหรับผู้ที่คิดกลับมาเล่นใหม่ อย่า Alternate start และ Realistic stats ซึ่งผมยังคงแนะนำให้คุณลง mod ในพาร์ท 4 และ 4.5 อยู่ เพื่อให้บรรลุจุดประสงค์ที่จะทำให้ Skyrim ฉบับนี้กลายเป็นเกมใหม่อีกเกม
    ในช่วงท้ายของ EP.4.5 ได้ทำการพูดถึง ENB อย่างละเอียดในระดับนึง รวมถึงเพิ่ม mod สำหรับคนที่คอมไม่แรง แต่ต้องการปรับปรุงภาพของเกมเอาไว้ด้วย

EP.5 สาระหลักคือการเปลี่ยนแปลง และเพิ่มเวทมนตร์ใหม่ๆเข้าไปในเกม War in Skyrim ได้ถูกนำมาอัพโหลดอีกครั้ง หลังจากหายไปจาก Nexus และยังมี mod ที่ทำให้คุณอัพเลเวลได้เกิน 100 รวมถึงเพิ่มค่า perk และ status อื่นๆที่จะได้รับเมื่อเลเวลอัพด้วย

EP.6 ต่อเรื่องการเพิ่มเวทย์ใหม่ๆ รอบนี้เน้นนักเวทย์กลุ่ม Necromancer คงจุใจ อีกทั้งยังมีเวทย์ที่เกี่ยวกับสาย Alteration ที่ทำให้สายนี้มีประโยชน์มากขึ้น และอื่นๆอีกมากมาย

มีคนพูดกันเข้ามามากถึงปัญหา Crash to desktop ซึ่งผมมั่นใจว่าถ้าผู้ลง mod ได้ทำการอ่าน review เบื้องต้น ถึง mod ที่ผมได้ทำการ review ไป หรืออ่านในเว็ปของผู้พัฒนาเลยนั้น รับรองว่าคุณจะไม่มีปัญหาดังกล่าวแน่นอน
    และในเรื่องของ program ที่คุณอาจจะจำเป็นต้องลงในการลง mod นั้น ถ้าคุณลงแค่ใน episode ที่ผม review หรือใน mod request ผมมั่นใจว่า คุณจะไม่ต้องการ program ใดเพิ่มเติม นอกจาก Skyrim ที่ผ่านการอัพเดทเป็นแพทล่าสุดแล้ว

แต่ ในกรณีที่มี member ท่านอื่นนำ mod มา review หรือ present คุณอาจจะต้องอ่านสิ่งที่เขาพิมพ์ไว้อย่างถี่ถ้วน หรือเข้าไปอ่านในเว็ป nexus หรืออะไรก็ตามที่คุณจะอ่านได้ (อาจจพใน read me ที่อยู่ rar ที่โหลดมา)
    ว่าตัว mod ต้องการโปรแกรม third party[ โปรแกรมอื่นๆแหละ] หรือไม่

------------------------------------------------------------

เริ่มกันเลยละกันครับ เนื่องจากพวกๆที่ได้เล่นเกมนี้ไปในช่วงก่อนหน้านี้ รู้สึกหรือไม่ ว่าศัตรูในเกมดูซ้ำซาก!? ไม่แปลกใหม่ จำนวนน้อย แต่ดันถึกเวอร์!? ดังนั้น mod set แรกของผมที่จะแนะนำจึงเป็น mod ที่เกี่ยวข้องกับ monster ครับ!

มาพบกับ mod ตัวแรกของกระทู้นี้ Skyrim Monster Mod by Dogtown1

ภาพจากผู้จัดทำ

ภาพจากข้าพเจ้าที่ได้สัมผัสเองในเกม

mod ตัวนี้จะทำการเพิ่มมอนสเตอร์ใหม่ๆเข้าไปในเกมครับ ไม่ใช่แค่เพิ่มมั่วๆนะ ทุกตัวจะมีแหล่งกบดานชัดเจน ตามภูมิประเทศที่เหมาะสม อีกทั้งยังมีระบบปรับเลเวลให้เหมาะสมกับผู้เล่นอีกด้วย

mod ตัวนี้เป็น mod ในตำนานไปแล้วครับขณะนี้ อีกทั้งผู้จัดทำยังมีการอัพเดทอย่างต่อเนื่องอีกต่างหาก สำหรับผู้ที่เคยสัมผัส skyrim ไปแล้วรอบนึง กลัวว่าเล่นอีกทีจะเบื่อ หรือผู้ที่เล่นอยู่ แล้วเห็นว่ามันซ้ำซาก mod ตัวนี้ก็เหมาะสมอย่างยิ่งเลยครับ

http://skyrim.nexusmods.com/mods/9694

สนับสนุนให้ดาวน์โหลดจากเว็ป แล้วอย่างลืมกด Endorse เพื่อขอบคุณผู้จัดทำด้วยนะครับ (โดยตามสไตล์ของ Skyrim.nexus แล้ว ต้องดาวน์โหลดก่อน ชั่วโมงนึงต่อมาถึงจะกด endorse ได้ อารมณ์ประมาณให้ไปลองเล่นก่อนว่างั้นเหอะ เจ๋งจริงค่อยกด)

ในกรณีที่ผู้จัดทำได้เปลี่ยนสถานะไฟล์เป็น hidden file หรือลบไฟล์ไปแล้ว แต่ยังมีใครคนไหนสนใจ สามารถ PM มาได้ครับ ผมจะอัพลงเวปฝากไฟล์ส่งให้
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 24th September 2012 เมื่อ 09:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 306 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[Chelsea_FC]-, ace_killer21, ADDA, Ahh..oW!!, akanent, akirajane, Alice in Wonderland, Aliensh, alquaz, ALTELMA, anderson, aoftc02, AreSkNight, ARSENAL01, ar_armed, August T. Ripper, augustjr, aumtest001, AUSTIN, autoloot1, AV Fanboy, ayeeeee, azuthra, bankcoxzaza, bankzygote, barbilonmax, Beam-GuitarPro, Blackperl, BlackZpace, bladekung, bnb1bnb, boban, burinrat, calyce, cdvcdmp70, chai2520, championboy, ChamPSonE, chanawongz, chapMU, chokzee, CHRONO, classdragon, classic4708, Communication19, Corn2ows, Crazydog_M, CrocoZz, CryskeeZ., damnern, darkperson50, DeathAngeL, Demza, dffb7iya1234, DiwHikaru, dominoike, donlawit123, dontspam2meplz, DOOKMANZA, DotZero00, Doysram, Dragunov, ๐Rexion๐, DspecT, earth2834, earthkotig, earthzara, edman, eiei___, EK007, EsPresso, evan, evil00710, extrembom, ezilrip, ezio09, first12340, Footfeet45, freenib, FreeTimeSz, freeze1112, gabadon64, gamertana, games3707, Garin_M.P.N., gecko, Getca2e, god281035, godmannyza, godoffog, godzarda, golffeejang, grancer, grandfajo, gsuhplyf, gunkun444, GuPeKsAdz, G_NextPlus, hades051, hahanong555, HaKaoZ, halozx625, ham7541, Harmonica, hawkzkl, HiSoBoY, hisoka1311, HOLOGRAM, homeconomic, I3ossBers, iamindywave, ICEBOYZ, iceza08, Ichigo, IIoNutoII, insan3, iydouhot, jakkapanman, james3000, jinosanook, jirayu350z, jobiiijobb, johero, John Marston, jojo-nomercy, Jomezeollo, juduspain, kaidam, kennova, khompet123, killer03, kimpig123, kingdoy, kinggame7988, kiraraoo, kitca789, kittichaipai, ko555555, kocudara, krillsuskriss, krisana1995, krittayot, kunnaja4480, Kwacharakorn, l3asicevil, lanlanla, LeiTo, leonskey, letsplay, lnw2011, Lonely_Knight, love060604, lurtzs, lvloup, MadMax_Demon, MAFIAroro, mandragon66, matiyanon, meganame, Merchanics, methkrubpom, micro, MiLaT " C " M!Ne, misszee2012, misterjim, MonkeyDLuffy, MoNkIZaA, Monzzll, Mr.^_^, Msguzs, MT_Bay, Mustas, muteboy17, n123, Naifexile, Napon, nat7741, Nemisis', Neoxz, Noi, nonavailable, noobiez, NotOFAlone, npdeoh2754, numcang, oammore, oayumio, obama1230, Okakei, ovboyup, paoza12345, paperton, parkza14, pasanta8, PassT_T, patpatzzz, patricklevy, PEEIII, peetum56, Phakes, phathanbo, piairro, pluem:linkin park, ponsang, poolpool, pooper555, popbazainw, popza01, poweruser, poyamon19, pppomkoo, praxing, PrimeΘҢΛĿΘ, prite, prodiffusion, qwerty_G, ramsey, Rchee, redapple, redcom3t, redrock, RlucksN, rockohhh, rockthepop, rom4ntic, RoMeoZ22, RONG, runzthailand, salimz, sanaipon, Sandqueen, SaruDoki, sazaza11, scatterz, seabook4, setokung, set_square, shaphirus, Sherlock Holmes, shogun147, SICK SIX, sinasss, sirin2540, skullza, skytee55, SlayerKunGZ, smileza7, snipershit, soapmatavich, solowking2, SSgt.Winter075, standamlife, starzerobenz, stepmeup2, Stifler's Mom, Stitch, STK01, su21, sudteerukpla, sukhumlive, Sunwah, taezana, teerachai212, terdsak, Thakobo, theramza0, Thesweety, TheTaTha5, tid3012, timetoromance, tine14, titanoon, TOL, tonzalovepim, TOPTHJKG, TorSeinen, TunaRep, universalpt, unloveabel999, unname1906, V-i2-ValhallA_7, vaiyawit, veenaruto, viruscity, visotniky, vizaa, vuthkav, Wakinos, waltz, wintas, winzxcvb00, Wolfie0530, wpspo2499, XtremE, YaguzaNooK, YcF, YetPetz_13, yin29576, yugioh9988, Zaaaaaaaaaa, zanuk9876, Zello, zerohour, zombie, ZoMBiE_K, zxcvufe22

กล่าวขอบคุณ
    272
    ต่อกันกับเรื่องของ monster ครับ เคยรู้สึกแบบนี้มะ ขณะที่เล่น Skyrim
    "อะไรกันฟะ นี่หรือรังโจร มีโจรอยู่ 5 6 คนเนี่ยนะ"
    "เห้ย ฝูงหมาภาษาไร มีอยู่ 2 ตัว แทงตายตัวนึง อีกตัวเผลอเดินเหยียบก็หมดละ ฉากสู้ช่างไม่อลังการเอาซะเลย"
    "เอาล่ะๆๆ บุกเข้าดันเจี้ยนสไตล์ Nordic ruin คงจะมีพวกผีดิบ ซอมบี้เดินเกลื่อนแน่นอน ก็มันสุสานคนโบราณนี่หว่า" >>> ". . . . . 4 ตัว จริงปะเนี่ยะ'' แล้วความเฮี้ยนของสุสานก็หายไป . . . .

ดังนั้นแล้ว!
    V
    V
    V
    V

ทุกปัญหาดังกล่าว แก้ได้ครับ ด้วย mod ที่เรียกว่า!! Skyrim Monster Mod More-Spawns by Lokir

ภาพเปรียบเทียบเพื่อให้เข้าใจง่ายโดยข้าพเจ้า

After !!

before

(เผื่อคนไม่ได้เล่นนานลืม จุดแดง 1 จุดคือมอนสเตอร์ 1 ตัวนะ)
    ทั้งสองภาพถ่ายจากดันเจี้ยนเดียวกัน บริเวณเดียวกันนะครับ แค่คนละมุมห้อง

และแน่นอนครับ ตัว mod นี้ทำมาเพื่อรองรับกับ Monster mod ด้วย ดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าเกมจะ Crash เพราะ mod มันขัดขากันอะไรเทือกนั้น

ต้องการ monster mod ในการเล่น

http://skyrim.nexusmods.com/mods/16421

สนับสนุนให้ดาวน์โหลดจากเว็ป แล้วอย่างลืมกด Endorse เพื่อขอบคุณผู้จัดทำด้วยนะครับ (โดยตามสไตล์ของ Skyrim.nexus แล้ว ต้องดาวน์โหลดก่อน ชั่วโมงนึงต่อมาถึงจะกด endorse ได้ อารมณ์ประมาณให้ไปลองเล่นก่อนว่างั้นเหอะ เจ๋งจริงค่อยกด)

ในกรณีที่ผู้จัดทำได้เปลี่ยนสถานะไฟล์เป็น hidden file หรือลบไฟล์ไปแล้ว แต่ยังมีใครคนไหนสนใจ สามารถ PM มาได้ครับ ผมจะอัพลงเวปฝากไฟล์ส่งให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 1st September 2012 เมื่อ 08:40

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอโทษน่ะครับ ผมโหลดไฟล์ตามเว๊ปนี้ http://skyrim.nexusmods.com/mods/16421 ไม่ได้อ่ะครับ
    ช่วยผมทีครับ อยากเล่น mod นี้มากครับ ><''

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    HIGHLY RECOMMENDED
    Combat Damage Multiplier

ยังไม่จบครับ อย่างที่ว่าไป เป้าหมายของเราคือต้องการเปลี่ยนความรู้สึกสำหรับการเล่น Skyrim ของคุณซะใหม่

อาจจะมีบางคนครับ ที่มีความคิดว่า "มันอะไรกันฟะ พอเลเวลสูงๆ มอนสเตอร์พวกนี้ก็ถึกทุยกันหมด ทำไมตูข้าจะต้องเปลี่ยนอาวุธใหม่ด้วย อาวุธ Iron มันไม่ดีตรงไหน!!! มัน Classic"

"เห้ยยย นี่มันอะไรกันฟะ โจรมันไม่ใช่คนรึไง ฟันไม่ตาย" อันนี้ผมประสบมากับตัว เนื่องจากเกรียน ทำแว้นอยากเล่นระดับ Master เห็นเพื่อนๆเค้าเล่นกัน ไรงี้ สุดท้ายก็ลงเอยที่มันเล่นได้อยู่ ผ่านได้อยู่ แต่มันรู้สึกแหม่งๆ ไม่ค่อยได้อารมณ์สมจริงเลย

ปัญหาดังกล่าวแก้ได้ด้วย Combat Damage Multiplier by Ixiguis

mod ตัวนี้จะทำให้ผู้เล่นสามารถปรับตัวคูณของ damage ที่จะเกิดขึ้นในเกม โดยเช่น ถ้าเราปรับความยากระดับ

Novice อันนี้จะทำให้เราตีแรง 1เท่า(ปกติ) ศัตรูก็ตีแรง 1เท่า
    Apprentice '' 2เท่า '' 2เท่า
    Adept '' 3เท่า '' 3เท่า

ที่เหลือไล่ต่อเองละกันครับ คร้านจะกด space bar แต่ปกติแล้ว ถ้าเป็นความยากระดับ master ตัวเราจะตีแรงแค่ 0.5เท่า เท่านั้นครับ (ศัตรูน่าจะประมาณ 2-3 เท่า)

Mod ตัวนี้ผมแนะนำอย่างสูง เป็นการส่วนตัวครับ ยิ่งสำหรับผู้ที่ลง mod อย่าง Skyrim Monster Mod More-Spawns ที่มีมอนสเตอร์ปริมาณมหาศาล (สมจริง) แล้วล่ะก็ ถ้าท่านจะมาเสียเวลาตีพวกมันตัวละ 10 ครั้ง(ด้วยความแรง 0.5เท่าจากปกติ แถมมันตีแรงกว่า)

ผมขอแนะนำให้ใช้ mod ตัวนี้ดีกว่าครับ! ด้วยการปรับที่ Apprentice x2 ทั้งคู่ เราแทงมัน 2-3 ทีก็ตายละ(สมจริงปะล่ะ)

ปล.มันแทงเราก็เจ็บหนักเหมือนกันนะเออ

http://skyrim.nexusmods.com/mods/5965
    ----------------------------------
    HIGHLY RECOMMENDED
    The Dance of Death

อีก mod นึง หลายๆคนรู้จักกันดีอยู่แล้วครับ ในชื่อของ The Dance of Death by DaedalusAI

เจ้า mod ตัวนี้กลายเป็นตำนานไปแล้วครับ ด้วยความสามารถของมัน ทำให้เราสามารถกำหนดโอกาส,มุมกล้อง ของ killmove หรือท่าจบของการสังหารศัตรู ซึ่งท่าดังกล่าวจะถูกนำไปผูกกับ perk กล่าวคือ ยิ่งเราอัพ perk ของอาวุธใดไป ก็จะได้ท่าสังหารใหม่มา

ซึ่งท่าก็จะสุ่มๆไปนั่นแล ซึ่งผลจากการลง mod ตัวนี้ แล้วก็รวมเข้ากับ mod Combat Damage Multiplier ข้างบนนั้น น่าจะเพียงพอที่จะทำให้ผู้เล่นรู้สึกอินไปกับเกม (คือพลาดโดนฟันนี่ โอกาสตายสูง)

http://skyrim.nexusmods.com/mods/10906

----------------------------------

mod ตัวต่อไป เป็น mod ตัวท้ายเลยละกันครับ สำหรับ ep.1 เพราะผมเริ่มอยากจะไปนั่งดูหนังละ (ยังไม่อ่านหนังสือ)
    Improved Combat Sounds

หลายคนเล่นเกม Skyrim แล้วบ่นว่า "ทำไมเสียงฟันฉับๆ มันไม่ได้ใจเลยฟะ" โอเค เราจะแก้ปัญหานี้ได้ด้วย Improved Combat Sounds by judgefredd

mod ตัวนี้ล่ะครับ ที่จะไปทำการ"แทนที่"เสียงซาวน์เอฟเฟตในเกม ที่เกี่ยวข้องกับการต่อสู้ทั้งหลาย ซึ่งเสียงใหม่ๆจะไปแทนที่ที่พวกซาวน์เอฟเฟคที่เกี่ยวข้องกับการตีรันฟันแทง จำพวกนั้น

http://skyrim.nexusmods.com/mods/5289

-------------------------------------

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 28th July 2012 เมื่อ 23:50

กล่าวขอบคุณ
    272
    ตอบคำถามเท่าที่จะตอบได้ Rep นี้ละกันนะครับ สำหรับ Skyrim interesting mods EP.1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sugizohide อ่านกระทู้
    ขอโทษน่ะครับ ผมโหลดไฟล์ตามเว๊ปนี้ http://skyrim.nexusmods.com/mods/16421 ไม่ได้อ่ะครับ
    ช่วยผมทีครับ อยากเล่น mod นี้มากครับ ><''
    อ่าว ไหงโหลดไม่ได้ล่ะท่าน สมัครเว็ปเค้ายังอะ Register ใกล้ๆกับตรงที่ให้ล็อกอิน มุมบนเกือบขวาน่ะท่าน แนะนำว่าสมัครเลยดีกว่านะ เว็ปเค้าของเด็ดเยอะจริง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    หน้าจะทำไว้ใน หน้าต่างเดียว นะครับจะได้ไม่ ยุ่งยาก... ดูง่ายๆ
    อ่า เนื่องจากข้าพเจ้าเพิ่งโพสต์ใหม่ แล้วพอเห็นพวก ลิงต์แสดงภาพหรือ code อะไรเต็มไปหมดตอนแก้ไขแล้ว มันดูลำบากที่จะหาว่าจะ edit ตรงไหนน่ะ ลายตา แต่ ep หน้า(ถ้ามี) จะพยายามลดปริมาณ rep ลงหน่อยละกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    ผมชอบนะดูท้าทายขึ้นมาอีก ทำไมภาพดูเหมือนจริงจังเลย แสงและเงา สีของอาวุธ แนะนำ mod ด้วยครับ
    -___,- ใจเย็นก่อนครับประชาชน เราจะไปถึงกราฟฟิคกันแน่นอน เพียงแต่ ep แรกเน้นที่ระบบการเข้าบวก และตีกันเท่านั้นเอง แต่รับทราบครับท่าน เราจะแอบเหน็บ graphic mod ใน episode หน้าด้วยละกันครับ แต่รู้สึกดีเป้นอย่างยิ่งที่คุณมองว่ามันท้าทาย : )
    [แปลว่า หน้าที่ของข้าพเจ้าสำหรับกระทู้นี้ได้ลุล่วงไปในระดับนึงแล้ว)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n123 อ่านกระทู้
    เกมส์ นี้ ผมเล่นไม่เป็นเลยครับ แบบว่า มันงงๆ ไงไม่รู้นะ เล่นยากอะ แต่ภาพดูสมจริงดีครับ
    !!!คงเพราะมันเป็นเกมภาษา RPG กระมัง แถมยังมาในสไตล์อิสระปาน open-world อีก เลยไม่รู้จะทำอะไรยังไงก่อน จขกท.ก็เคยประสบกับเรื่องแบบนี้ สมัยที่เล่น the elder scrolls 4: Oblivion ครับ
    เนื่องจากเกม series นี้ไม่มีเวลา หรือขั้นตอนมาจำกัด ว่าต้องทำเควสหลักก่อนภายในเวลาเท่านี้นะ งั้นจะทำไม่ได้ ทำให้ตัวผมเองทำเควสเสริมในภาค 4 ไป 42 ชั่วโมง แล้วค่อยทำเควสหลัก - ,-ll
    แต่ยังไงก็ตาม 1 ในจุดประสงค์ของ mod ที่ผมแนะนำก็เพื่อจะให้ผู้เล่นเก่ากลับมาเล่นใหม่อีกครั้งน่ะครับ ยังไงก็ลองดูละกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onalovejung อ่านกระทู้
    ลงแล้วมันขึ้น System.OutOfMemoryException อะ แก้ยังไงคับ skyrim monster mod
    อย่างอื่นลงได้หมดติดอันเนี้ย
    ตัวผมไม่เคยเจอปัญหานี้นะครับ แต่คาดว่าน่าจะมีสาเหตุมาจาก RAM ไม่เพียงพอในการประมวลผลน่ะครับ RAMท่านขนาดเท่าไรรือ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    ผมลง mod Skyrim Monster Mod More-Spawns แล้วเข้าเกมไม่ได้
    กรณีนี้ ผมแนะนำว่าให้จัด load order ใหม่ครับ ผมคิดว่า mod Skyrim Monster Mod More-Spawns มีความเสถียรพอสมควรนะ สำหรับ mod ที่เพิ่มปริมาณมอนสเตอร์มากขนาดนี้ ไม่ทราบว่าได้ลง mod อื่นเกี่ยวกับ monster อีกหรือเปล่าครับ
    พวก monster war หรือ Civil war อะไรทำนองนั้น [ตอนนี้ monster war ซึ่งทำมาเพื่อรองรับกับ monster mod V.7 นั้นดูเหมือนจะมีปัญหามากพอสมควรครับ ทำเซฟ 80hrs ผมแคลชยกแพ็กไปแล้วรอบนึง)
    หรือไม่ก็อัพแพทใหม่ ตามที่คุณ pone123 แนะนำครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ช่วยทีนะครับผมตันจริงๆละ ตอนนี้updateไม่ได้คับ ถึงแค่เวอร์ชั่นupdate4 1.3.10.0 ถึงแค่นี่คับทั้งๆที่โหลด5-6-7-8-9 ลงตามปกติ พอเข้าเกมมันก็ยังเป็น 1.3.10.0 อยุ่ดีไม่มีไรเปลี่ยนแปลงอ่าครับ
    อ่า ลองเก็บเซฟเอาไว้ แล้วลบลงเกมใหม่ดูครับ รอบนี้เริ่มอัพเดทที่ 5 เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    Skyrim Monster Mod by Dogtown1
    มันมีให้โหลดตรงใหนอ่าครับhttp://skyrim.nexusmods.com/mods/9694 เข้าไปตรงนี้แล้วแต่หาชื่อตรงdownloadไม่เจอครับ ใครรู้ัช่วยบอกหน่อย
    หลังจากสมัครเสร็จแล้วก็ กดตามในภาพครับ แล้วเลือกไฟล์ เสร็จแล้วเลือกเครือข่ายที่จะใช้ดาวน์โหลด ก็เป็นอันเรียบร้อย

MOD MONSTER โหลดตัวนี้มาละ
    แตกไฟล์ลงในdataตามขั้นตอนในเวปบอกแล้วเข้าเกมมันไม่มีมอนใหม่ๆเพิ่มขึ้นเลยครับ

หรือว่าต้องโหลดตัวที่ผมวงไว้มาด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ไม่ต้องครับ ใจเย็นๆครับอย่ารีบ มันจะไม่โผล่มาปุบปับ อาจจะต้องรอมัน spawn ขึ้นมาก่อน แล้วที่อยู่ของพวกมันก็ไม่ได้มีเกลื่อนกลาด อีกทั้งยังโผล่มาตามเลเวลของผู้เล่นด้วย ถ้ายังไงลองเดินรอบๆ whiterun ดูครับ อาจจะเจอ Triceratop สักตัว 2 ตัว
    ไฟล์พวกนั้นเป็น optional น่ะครับ คือก็เป็นทางเลือกขำๆ อย่างเปลี่ยน loading screen หรือเปลี่ยน texture ของมนุษย์หมาป่าที่เราจะกลายร่าง แล้วก็สร้างชุดเลียนแบบ minotaur

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost อ่านกระทู้
    ทำยังไงเวลาฆ่าศัตรูถึงเป็น killmove ทุกครั้งครับ เห็นในคลิป จขกท. ได้ทุกครั้งเลย
    ปล.
    ผมใช้แค่ mod The Dance of Death หรือต้องใช้ Combat Damage Multiplier ร่วมด้วย
    อย่างที่บอกไปล่ะท่าน ถ้าต้องการ killmove ลง the Dance of Death ก็พอครับ ตั้งค่าให้ killmove โอกาสติดเยอะๆ กับ disable Last enemy
    ตัวเลือก Last enemy จะเป็นตัวบังคับน่ะครับ ว่าจะให้ติด killmove กับศัตรูตัวสุดท้ายเท่านั้น[นอกนั้น โอกาส killmove จะไม่นำมาคิด]
    ในส่วนของ perk และดาเมจของตัวละครก็มีผลกับ killmove ครับ รวมไปถึงพื้นที่ที่ใช้ด้วย (เท่าที่ผมเล่นๆมา คิดไปเองไหมไม่รู้ ถ้าตีกันบนเนินมันจะไม่ค่อยติด)
    ในความคิดผมนะ Combat Damage Multiplier มีไว้สำหรับคนที่ลง mod More spawn ครับ เพราะศัตรูมันเยอะมาก จะมาตีตัวละ 10-20 ทีคงจะไม่ไหว แล้วมันก็ช่วยให้สมจริงขึ้นด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ classic4708 อ่านกระทู้
    mod The Dance of Death ใช้ยังไง ตั้งค่ายังไง ลงแล้วไม่เห็นเหมือนในคลิปเลย
    หลังจากติดตั้งแล้ว ผู้เล่นจะได้รับ power (อยู่ในเมนูที่คุณเลือกเวทย์ใช้น่ะแหละ) สามารถทำให้ผู้เล่นกำหนดค่าต่างๆเกี่ยวข้องกับ mod ได้
    ได้แก่
    -Chance อันนี้จะควบคุมโอกาสการติด ซึ่งที่คุณเห็นผมเล่นในคลิป ผมตั้งไว้ที่ 90เปอครับ ถ้าเล่นปกติจะตั้งที่ 50-70
    -Decapitation หรือการกำหนดโอกาสการเกิด killmove ประเภทตัดหัว ซึ่งแน่นอนว่าต้องสามารถทำ killmove ได้ก่อน จึงจะค่อยมาดูเปอร์เซ็นต์ของอันนี้ ผมตั้งไว้ที่ 50
    -Last Enemy อันนี้เลือกได้ว่าจะเปิดหรือปิด ถ้าคุณปิดมันไป ทุกอย่างที่ตั้งไว้ข้างต้น ทั้ง Chance และ Decapitation จะถูกนำมาคำนวนเฉพาะ Hostile NPC ตัวสุดท้ายเท่านั้น แน่นอนว่าผมเปิด
    -Player immune ตัวเลือกนี้ เลือกได้ว่าเปิดหรือปิด ถ้าเปิด ผู้เล่นจะไม่มีทางถูก NPC ทำ killmove ใส่ ซึ่งก็แล้วแต่คุณครับ

ส่วน killmove คืออะไรนั้น??? คุณอาจจะคิดว่ามันคือท่าจบเท่ๆเฉยๆ แต่จริงๆแล้ว มันไม่แค่นั้นครับ
    มันเปรียบเสมือนการติด Critical + ท่าจบเท่ๆ เข้าไปด้วยกันทำให้เกิดสิ่งที่เรียกว่า Instanly kill! กล่าวคือ killmove มันจะเพิ่มดาเมจจนกระทั่งทำให้การโจมตีครั้งนั้นสามารถฆ่าเป้าหมายได้ทันทีนั่นเอง
    ทั้งนี้ก็เกี่ยวข้องกับดาเมจของผู้เล่น รวมถึงสกิลของอาวุธนั้นๆที่คุณใช้ด้วย แน่นอนว่าการติด killmove ก็แลกมาด้วยโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์ "ยืนงงในดงteen" เนื่องจากตัวละครไม่สามารถขยับไปไหนได้
    อีกทั้ง NPC ก็ยังคงรัวอาวุธใส่เรา ณ ขณะที่เรากระทำ killmove แม้ว่าเราไม่ได้รับดาเมจตอนที่อยู่ใน killmove แต่ว่าเรายังมีโอกาสติดพิษที่ฉาบไว้กับอาวุธได้ รวมถึงพวก debuff ต่างๆก็ด้วยเช่นกัน
    หลังจากจบ killmove เสร็จผลของ debuff จะแสดงออกมา อีกทั้งตัวละครยังอาจตกอยู่ในที่นั่งลำบากได้อีกด้วย

ถ้าจะมีถามผมว่าการปรับ killmove เยอะๆ โกงไหม? ผมคงตอบว่าไม่ครับ ในกรณีที่ลง mod อย่าง More spawn กับ Damage multiplier มันช่วยคุณให้ฆ่าง่ายขึ้น แต่มันก็เปิดช่องให้คุณโดนซุยง่ายขึ้นเช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 1st August 2012 เมื่อ 12:40

กล่าวขอบคุณ
    272

ก็จบไปแล้วสำหรับ Skyrim interesting mods ep.1 เพิ่งรู้ว่ามันเหนื่อยแท้ กับการโพสต์อะไรใหม่ๆเนี่ยะ ช่างน่าทึ่งจริงๆว่าเหล่าบุคคลในตำนานหลายท่าน ประจำบอร์ด Jokergameth สามารถโพสต์อะไรใหม่ๆ และดูแลกระทู้ทั้งหมดได้อย่างไร

สำหรับผมก็ไม่อะไรมากครับ -__- ถ้าขี้เกียจอ่านหนังสือ หรือสอบเสร็จแล้วอารมณ์เปลี่ยว อาจจะมี ep.2 ต่อ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูกระแสตอบรับจากผู้อ่าน ผู้รับชม ด้วยล่ะนะ

mod ใน episode แรกๆ(ถ้ามีต่อ)ที่ผมจะเอามาพูดมาคุย นำเสนอ คงจะเป็น mod ที่เกี่ยวข้องกับการเพิ่มมิติการเล่น ให้ดูแตกต่างไปจาก Skyrim ปกติแหละครับ ให้อารมณ์เหมือนกับเป็นเกมใหม่อีกเกม สำหรับรอตอนรับ DLC ขั้นเมพอย่าง Dawnguard

ดังนั้น อาจจะมี mod หลายตัว ที่มีคนอื่นทำการแนะนำไปแล้ว แต่ก็เอาน่า เผื่อมีคนมาเล่นใหม่ หรือไม่ค่อยสนใจการเล่น mod อาจจะสนใจขึ้นมาบ้าง ไม่ว่ากันเน้อ

--------------------------------------------------------
    Modded Combat system clip

ขอปิดท้ายด้วยคลิป video ความยาว 30 วินาที ถ่ายโดย Fraps รุ่นยังไม่ลงทะเบียน(บังคับ 30วิ)
    ดังนั้นภายในคลิป หลังจากเริ่มการถ่าย เกมผมจะกระตุกสักครู่ หลังจากนั้นจะพอลื่นขึ้นบ้าง แต่ก็ด้วยว่าเพราะไอ้ 30 วินี่แหละ ทำให้ผมไม่สามารถรอให้มันหายแลคก่อน ค่อยแสดงกิจกรรมได้
    จึงขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วย

หลังจากลง mod ข้างต้นแล้ว ระบบการต่อสู้ก็จะประมาณนี้แหละครับ จะเห็นว่าปกติ ในฉากนี้จะมี bandit แค่ 2 คน ยืนคุยกัน แต่ด้วย mod Skyrim Monster Mod More-Spawns ทำให้ตัวเกรียนเพิ่มมาเป็น 4 คน!!
    การต่อสู้ในคลิปจะเป็นไปอย่างรวดเร็ว ด้วย Combat multiplier mod ทำให้การต่อสู้ออกมาสมจริงมากขึ้น ไม่มีการฟันกันเป็น 10 ที แต่ไม่ตายอีกต่อไป ในคนธรรมดา (ยกเว้นใช้ไม้จิ้มฟันแทงนะ- -dmg มันน้อยเกิน)
    แล้วจะเห็นว่า bandit ทุกตัว โดนฆ่าทิ้งด้วยท่าจบสุดหรู แน่นอน นั่นคือผลจาก The Dance of Death และที่ขาดไม่ได้ ซาวน์เอฟเฟคสุดอลังจาก Improved Combat Sounds

ซึ่งปกติ(กรณีไม่มี mod) เราจะไม่สามารถทำได้แน่นอน กับการฆ่า bandit 4 คนในเวลา 30 วินาที พร้อมทั้งต้องคอยหลบหลีกการโจมตีของเจ้าพวกนี้ ซึ่งถ้าโดนเข้าไป 2-3 ทีเราก็คงจะไปหวันเอาง่ายๆ (ทีเดียว กรณี power attack)
    ถึงคุณภาพคลิปจะแย่ แต่ก็หวังว่ามันคงจะพอทำให้ผู้อ่าน ผู้รับชม ได้เข้าใจจุดประสงค์ข้อที่ 3 ที่ได้กล่าวไว้เบื้องต้นได้ไม่มากก็น้อยล่ะนะ

[เบื้องหลังการถ่ายทำ ตัวจขกท.เองก็ตายไปครั้งนึง-__-lll เนื่องด้วยเหตุกระตุก ทำให้หันเมาส์ไปตั้งการ์ดไม่ทัน โดนสับหัวแบะ]

ปล.ต้องขออภัยกับความกากนานาประการเกี่ยวกับคุณภาพคลิปไว้ ณ ที่นี้
    (อะไรกันเนี่ยะ ดูคลิปในเครื่องตัวเองไม่เห็นภาพมันจะกากขนาดนี้)
    จบกันอุตส่าห์ถ่าย แต่ก็นะครับ - -ไอคลิปกากๆนี่ อัพโหลดใช้เวลา 2ชั่วโมงอะ เนตหอช่างอนาถ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 29th July 2012 เมื่อ 09:34

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    หน้าจะทำไว้ใน หน้าต่างเดียว นะครับจะได้ไม่ ยุ่งยาก... ดูง่ายๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมชอบนะดูท้าทายขึ้นมาอีก ทำไมภาพดูเหมือนจริงจังเลย แสงและเงา สีของอาวุธ แนะนำ mod ด้วยครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เกมส์ นี้ ผมเล่นไม่เป็นเลยครับ แบบว่า มันงงๆ ไงไม่รู้นะ เล่นยากอะ แต่ภาพดูสมจริงดีครับ
    YURI BOYKA

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ผมแนะนำ mod ตัวนี้ครับ

http://skyrim.nexusmods.com/mods/19733

Immersive Armors

เพิ่มเกราะแบบใหม่ ดูแล้วเหมือนเกมใหม่เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lionhearts : 29th July 2012 เมื่อ 12:33

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

เด็ดเลยครับ มีผู้ช่วยแบบนี้ mod ตัวนี้จะเพิ่มเกราะที่ค่อนข้างดีไซน์มาจากการจับนู่นผสมนี่ โดยใช้ mesh และ texture ที่มีอยู่แล้วในเกม ดังนั้นถ้าเล่นเกมครั้งแรก แล้วมีคนลง mod นี้มา อาจจะเล่นไปโดยไม่รู้ว่ามันเป็น mod ด้วยซ้ำ

ตัวของ mod version ล่าสุดได้นำเกราะใหม่ๆเหล่านั้นไปอยู่ใน list ของ hostile NPC หรือก็คือพวกศัตรูนั่นเอง สรุปแล้วคือขณะที่เล่น เราจะสามารถเห็นศัตรูใส่เกราะใหม่ๆเหล่านี้ นั่นทำให่้สามารถฆ่าแล้วชิงเกราะพี่แกมาใส่เองได้ โดยไม่ต้องเสียเวลา Craft ครับ

เท่านี้ไม่พอ ตาเฮีย hothtrooper44 หรือผู้จัดทำ mod ตัวนี้ยังมีความ active สูง!! พี่แกปล่อยเกราะใหม่ๆมาบ่อยมาก ดังนั้นหากมีท่านใดสนใจ กับเกราะชนิดที่เรียก immersive เอามากๆนั้น คงต้องหมั่นเช็ค และอัพเดทเวอร์ชั่นให้ทันเฮียแกด้วย

นอกจากนี้แล้วทุกครั้งที่พี่แกอัพเกราะใหม่ๆ จะเป็น mod ตัวใหม่ไปเลย คือยังไม่รวมเข้ากับ mod immersive armors ก็อย่างที่ว่าล่ะครับ สามารถรอเค้าเอามารวม หรือจะดาวน์โหลดต่างหากก็ได้ ตามประสงค์ครับ
    ---------------------
    เอ้อ เกือบลืม ตัว mod Immersive Armors เองนั้นเรียกได้ว่าเป็นการรวมตัวของเหล่า modder คุณภาพหลายคนด้วยกัน กล่าวคือเฮีย hothtrooper44 แกจะนำชุดเกราะคุณภาพที่ถูกปล่อยออกมาจาก modder ท่านอื่นๆ มารวบรวมไว้ใน mod ตัวนี้
    ดังนั้นแล้ว การลง mod ตัวนี้เป็นอะไรที่คุ้มมากครับ เกราะบางอันไม่ถูกนำไปใส่ให้ npc แต่ก็ต้องไปหาเองใน location ที่ถูกกำหนดไว้ ไงก็ตาม ขอให่้สนุกกับเกมครับผม

ภาพเล็กน้อยประกอบ mod review...

ขอบคุณ คุณ lionhearts สำหรับการแนะนำ mod ตัวนี้ครับ : )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 29th July 2012 เมื่อ 20:47

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ลงแล้วมันขึ้น System.OutOfMemoryException อะ แก้ยังไงคับ skyrim monster mod
    อย่างอื่นลงได้หมดติดอันเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ตอนนี้ผมก็กำลังเล่นอยู่ครับ มีม็อดเจ๋งๆเยอะ วันนี้เอาม็อดนี้ไปก่อน

SkyRe - Skyrim Redone
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/9286

เป็นม็อดปรับระบบหลายๆอย่างในเกมครับ
    //แนะนำให้อ่านรายละเอียดและวิธีติดตั้งให้ละเอียดครับ ***ถ้าไม่มั่นใจไม่ต้องติดตั้งนะครับ
    คร่าวๆก็ ปรับ perk เพิ่ม perk ใหม่ๆ ทำให้เล่นได้หลากหลาย และแต่ละเลเวลอัพต้องคิดหนักกว่าเดิม
    ศัตรูฉลาดขึ้น ปรับสกิลประจำเผ่าใหม่หมด ปรับค่าต่างๆในการต่อสู้ให้สมจริง เพิ่มเวทใหม่ๆ แต่ถ้าอยากได้เวทอีกเยอะๆลองม็อดตัวนี้

Midas Magic - Spells in Skyrim
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/3413

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zen23474 : 29th July 2012 เมื่อ 14:53

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    Skyrim redone เป็น mod ที่ดีมากครับ เหมาะอย่างยิ่งกับผู้เล่นที่คิดจะเล่นใหม่ เริ่มตัวละครใหม่ เห็นด้วยอย่างแรง
    แต่ด้วยเหตุที่เป็นการ redone perk ใหม่ทั้งหมด ทำให้ mod indy ที่เกี่ยวข้องกับ perk จำพวกที่ แตกสกิลสายใหม่ออกมาจาก perk tree ดั้งเดิมไม่สามารถใช้งานได้ (อาจจะแคลช หรือไม่ก็เล่นได้ แต่จะโชว์ perk อยู่ในรูป original tree)
    ในส่วน perkที่เกี่ยวข้องกับอาวุธเอง ก็แยกย่อยละเอียดมากขึ้น ยกตัวอย่างเช่น คาตาน่า(ดาบซามูไร) ดาบสั้น มีด ก็มี perk เฉพาะทางต่างหาก หลากหลายมากขึ้นว่างั้น
    แต่ปัญหาที่จะเกิดตามมาก็คือ พวกอาวุธที่โหลดมาจาก mod อื่นๆ จะไม่ถูกแยกประเภทที่ชัดเจน ดังนั้นแล้ว ผู้พัฒนา SkyRe [ T3nd0]ยังคงต้องคอยออก patch เสริมมาเรื่อยๆ เพื่อรองรับ mod ใหม่ๆเหล่านั้นน่ะนะ

ยังไงก็ตามเป็น mod ที่ดีและควรค่าแก่การเล่นครับ

อีกตัวนึง สำหรับแฟนๆ Midas magic คงจะรู้จักกันดีอยู่แล้ว อีกทั้งแต่เดิม Xilver เองก็เคยทำ mod ชื่อเดียวกันนี้ใน Oblivion ด้วยระบบที่ต้องใช้วัตถุดิบในการสร้างเวทย์ใหม่ๆ(ไม่ใช่แค่ซื้อขายธรรมดา) เพิ่มเวทย์ใหม่ๆมากมายให้เกม
    ใน Skyrim เองก็เช่นเดียวกันกับระบบที่ต้องเก็บวัตถุดิบมาสร้างเวทย์ใหม่ๆ แต่ถ้าถามผม ผมชอบฉบับ Oblivion มากกว่านะ ของ Skyrim ยังดูเป็นการจับเอฟเฟคเดิมๆมาผสมรวมกันเป็น spell ใหม่ แต่ใน oblivion เฮียแกสร้าง effect ใหม่ออกมาเลย แต่แน่นอน ถึงอย่างนั้น mod ทั้ง 2 ตัวนี้ก็เป็น mod ในตำนานไปแล้วล่ะครับ คุ้มค่าแก่การลงจริงๆ

ขอบคุณ คุณzen23474 ในการช่วยแนะนำ mod ครับ : )

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ผมลง mod Skyrim Monster Mod More-Spawns แล้วเข้าเกมไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    การจะลงmodพวกนี้ จำเป็นจะต้องอัป v ของตัวเกมก่อนนะครับ เพราะถ้าหากเกมยังเป็น v เก่าอยู่ แล้วmodที่ลงไปมันต้องการ v ใหม่ จะเกิดปัญหา เด้ง หลุด เข้าไม่ได้ เกิดขึ้นครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ช่วยทีนะครับผมตันจริงๆละ ตอนนี้updateไม่ได้คับ ถึงแค่เวอร์ชั่นupdate4 พอลง5-6-7-8-9 มันเล่นไม่ได้อ่าคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mandragon66 : 29th July 2012 เมื่อ 16:53
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    คือว่าขอถามอะไรหน่อยนะครับ ผมเล่นอาวุธคู่ ตอนเก็บอาวุธมันแปลกๆ อาวุธที่ติดอยู่ที่เอวมันมีอันเดียว มันเหมือนกับว่าเราไม่ได้ใช่อาวุธคู่เลย มันมี mod แก้รึป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ปักหมุดกระทู้นี้เลยครับโดนใจขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    774
    Skyrim Monster Mod by Dogtown1
    มันมีให้โหลดตรงใหนอ่าครับhttp://skyrim.nexusmods.com/mods/9694 เข้าไปตรงนี้แล้วแต่หาชื่อตรงdownloadไม่เจอครับ ใครรู้ัช่วยบอกหน่อย
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    272
    Skyrim mod request:1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poolpool อ่านกระทู้
    คือว่าขอถามอะไรหน่อยนะครับ ผมเล่นอาวุธคู่ ตอนเก็บอาวุธมันแปลกๆ อาวุธที่ติดอยู่ที่เอวมันมีอันเดียว มันเหมือนกับว่าเราไม่ได้ใช่อาวุธคู่เลย มันมี mod แก้รึป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    DSpSoB - Dual Sheath plus Shields on Back
    อาฮะ มี่คนทำ mod ไว้สำหรับสถานการณ์แบบนี้แล้วครับ แต่แนะนำว่าให้อ่านวิธีติดตั้ง กับ requirement ให้ละเอียดก่อนใช้นะครับ
    mod ตัวนี้มีชื่อว่า DSpSoB - Dual Sheath plus Shields on Back by DarkPhoenix
    โดยความสามารถของ mod ตัวนี้ก็คือจะแสดงอาวุธที่ตัวละครสวมใส่ทั้งสองมือ ขณะที่อยู่ในภาวะเก็บอาวุธ แถมยังปรับเปลี่ยนตำแหน่งใหม่ให้เหมาะสม และดูหรูกว่าตัวเกมปกติอีกด้วย

ภาพโดยข้าพเจ้า

http://skyrim.nexusmods.com/mods/17746

คำเตือนสำหรับการใช้ mod ตัวนี้ : เนื่องจากตัว mod จะไปทำการแก้ไขไฟล์ประเภท Skeleton ซึ่งทำหน้าที่ในการจัดวางโครงสร้างของตัวละคร ดังนั้น mod ตัวอื่นที่มีไฟล์นี้มาเกี่ยวข้อง อาจจะเข้ากันไม่ได้ ทำให้เกิดบัคประหลาดๆ หรือไม่ก็ CTD เอาดื้อๆ

สำหรับผู้ที่ถามกันเข้ามาเรื่องปัญหา mod การลง การโหลด รบกวนดูที่ Rep บนๆนะครับ ผมจะตอบอยู่แถวๆนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 2nd August 2012 เมื่อ 12:17

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    MOD MONSTER โหลดตัวนี้มาละ
    แตกไฟล์ลงในdataตามขั้นตอนในเวปบอกแล้วเข้าเกมมันไม่มีมอนใหม่ๆเพิ่มขึ้นเลยครับ

หรือว่าต้องโหลดตัวที่ผมวงไว้มาด้วยครับ ขอบคุณครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ ว่าแต่จขกทลงmodนี้ แบบเดียวกับที่ผมลงหรือเปล่า หรือว่ามีมากว่านั้น ผมวนหาทั่วแผนที่ ตอนนี้เวล60 ยังไม่เจอแม้แต่ไทรซอราท๊อปเลยครับ หาในgoogleก็แล้วจนปัญญาจริงๆ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ขอบคุณสำหรับม็อดนะครับ

จขกท.การ์ดจอรุ่นไหนครับเนี่ย ลง ENB ไม่กระตุก T^T

แต่ผมก็นะ ม็อดยำกันมั่วจน CTD ได้เรื่อยๆ ไม่ต้องลง ENB ก็กระตุกได้โล่แล้ว = ="

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้มั้งว่า DLC ที่เสริมเนื้อเรื่องใหม่ เมื่อไรห่จะมาครับ รู้สึกจะชื่อ DownGaurd อะไรซักอย่างนี่แหละ

ใครพอจะรู้มั้งครับว่าของ PC มารึยัง ไม่เห็นมีใครเอามาลงเลยแฮะ หรือว่ามันไม่มีแล้วว