ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 188 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 88138178186187188189190198 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,676 ถึง 4,700 จากทั้งหมด 5900
    .::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    การ์ดกาก ๆ ครับไม่แรงมากหรอก จริงๆอยากจะได้ HD 7770 แต่ทีนี้ทางร้านเขาไม่แนะ สเปคของผมมันมีบางอย่างไม่ได้เลยแนะให้เอา R7 250 แทน ก็ ok อ่ะครับ กดมา 3490 บาท
    ปล.อยากจะได้ 7770 มากกว่าแต่สเปคโดยรวมไม่ถึงได้แค่นี้ 7770 3900 เอง T^T ถ้าอยากได้มันต้องอัพอย่างอื่นเพิ่ม
    ผมว่าอย่าเชื่อร้านมากเลยนะครับ เพราะปกติร้านมันกินไปแล้วไม่ต่ำกว่า 15%

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมก็อยากได้การ์ดจอใหม่เหมือนกัน อย่างที่ท่านทุกท่านเล่นไม่จบสักที
    มิกซ์ไปๆมาๆตลอด

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ทำไมโชว์แต่ละอันมันสวยจริงๆ ถามจริงได้แต่งเพิ่มป่ะเนี้ย Gameplay เล่นปกติเป็นแบบนี้ป่ะเนี้ย หรือ จัดแสง Fake เอา 555

ผมใช้ 650 ti boots ลง ENB ลง MOD มาก็เยอะยังไม่หยักกะได้ภาพแบบนี้รูปแหะ อย่างมากก็สวยขึ้น แต่ไม่ถึงกับเวอร์แบบนั่น แต่ผมเล่นเกมนี้ไม่จบซักที เพราะ Mod เนี้ยแหละ
    ไม่ได้จัดอ่ะไรเลยครับ ลง ENB สดๆเลย แล้วก็มี mod ที่ทำให้พวก ทางเดิน หิน สิ่งแวดล้อมต่าง ๆสวยขึ้น แค่นั้นละครับ เด๋วจะเปิด DATGRASS แบบเดียวๆให้ชม บางจุดกิน FPS มาก แต่บางจุดก็ลื่นหัวแตก - -''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่าเชื่อร้านมากเลยนะครับ เพราะปกติร้านมันกินไปแล้วไม่ต่ำกว่า 15%

อ๋อ เค้าถามสเปคทั้งเครื่องเลยครับแถมบอกว่าถ้าเอาไปแล้ว R7 250 ใช้กับเครื่องไม่ได้ให้เอามาคืนรึไม่ก็มาทั้งคอมเลยแล้วมาลองทีละตัวเลยว่าตัวไหนดีสุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 3rd March 2014 เมื่อ 16:36

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตอนนี้มีตัว multiplayer บ้างไหมครับ
    One More ... !

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nong003123 อ่านกระทู้
    ตอนนี้มีตัว multiplayer บ้างไหมครับ
    ไม่น่าจะมีน่ะครับ แต่ไม่แน่รอภาค VI

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ลองการ์ดจอใหม่ครับ ^ ^ ENB ตอนแรก FPS วิ่งไม่ถึง 20 เลยตอนนี้วิ่งที 30-40 แม้จะลง DATGRASS ก็ตามสบายลื่นหัวแตกถ้าปิด TG, ด้วยนี้วิ่งที 40-50 เลยทีเดียว แต่ก็ต้องบอกว่า มาม่าซังทั้งเดือนน่ะครับ T^T

ปล.หญ้าไม่สวยเท่าไรต้องทำใจ ลงแต่ DATGRASS แล้ว หญ้ามันเรียบไปเลยต้องลง Skyrim Flora Overhaul ด้วยมันรก ดี ฮา ๆ แล้วก็พอดีลงเกมใหม่เลยหาชุดใส่ไม่ได้ไม่ได้จัดแสง ถ่ายสดเลย
    รูปแรกสวยสุดยอดเลย ข้างหลังเบลอๆดี ทำไงอะท่าน

Datgrass เปิดแล้วมันไม่ขึ้นเลยอะท่าน

เอามาฝากกัน จากท่าน seriospy
    http://fox6000.org/bbs/forum.php?mod...extra=page%3D2

แต่ละคนสุดยอดเลยครับ สวยๆทั้งนั้น

ตอนนี้ skyrim เริ่มจะไม่ใช่เกมมันจิงๆละ ทุกอย่างโหลดมาหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 3rd March 2014 เมื่อ 18:45
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    รูปแรกสวยสุดยอดเลย ข้างหลังเบลอๆดี ทำไงอะท่าน
    ENB ครับมันมี เปิด ปิดอยู่ เด๋วถ่ายให้ดู

อันบนคืนผมเล่น ส่วนอันล่างเอาไว้ถ่ายรูป ถ้าเปิดแบบอันล่างเล่นก็เล่นได้แต่ FPS อยู่ที่ 22-28 มันน้อยไปแล้วเวลาไปเจอ ที่ๆ มอนหรือ อ่ะไรรกๆ FPS จะลดเยอะมาก ถ้าอันบนก็ลื่นหัวแตก 28-35 บางจุด 40+ 555+

ส่วนเปิดปิด เบลอก็ดูที depth of field
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 3rd March 2014 เมื่อ 19:06

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    1.ผมเองก็ไม่ได้ปรับนะเล่นมันกนะตุกๆแบบนั้นแหละ
    2.ความจริงการ์ดจอระดับนี้มันใช้อะไรไม่ต่างกันมากนะ ไม่จำเป็นต้องเพิ่มอะไรหรอก แต่รุ่น r ผมว่าก็สดใหม่ดี ถ้าจะซื้อ 7770แนะนำลง 7790 จะคุ้มกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    1.ผมเองก็ไม่ได้ปรับนะเล่นมันกนะตุกๆแบบนั้นแหละ
    2.ความจริงการ์ดจอระดับนี้มันใช้อะไรไม่ต่างกันมากนะ ไม่จำเป็นต้องเพิ่มอะไรหรอก แต่รุ่น r ผมว่าก็สดใหม่ดี ถ้าจะซื้อ 7770แนะนำลง 7790 จะคุ้มกว่า
    อ๋อครับ แต่ไว้ก่อนดีกว่า ได้ R7 250 มาแล้ว เด๋วว่าจะเปลี่ยนพวก CPU แรม ดีกว่า

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ช่วยแนะนำ ENB สวยๆเจ๋งๆให้ผมหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ปัญหา สีผิวที่คอไม่ตรงกับตัวนี่แก้ยังไงเหรอครับ
    ผมไปลองกับการ์ดจอของ amd รุ่น HD 6470m ไม่เห็นมี
    พอมาลองกับ PC ใช้การ์ดของ nvdia รุ่น geforce gtx760 เจอตลอดเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mean22440 : 4th March 2014 เมื่อ 00:15

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mean22440 อ่านกระทู้
    ปัญหา สีผิวที่คอไม่ตรงกับตัวนี่แก้ยังไงเหรอครับ
    ผมไปลองกับการ์ดจอของ amd รุ่น HD 6470m ไม่เห็นมี
    พอมาลองกับ PC ใช้การ์ดของ nvdia รุ่น geforce gtx760 เจอตลอดเลยครับ
    ผมว่าไม่หน้าเกี่ยวน่ะครับ ส่วนมากเกิดจากการ mod สะมากกว่า

นอน

ปล.ท่านไหนมีสีผิวแนะนำมั้งครับ รู้สึก แสงเงาเวลาโดนกับผิวผมแล้วมันแปลก ๆ ใครมีดีๆแนะหน่อยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 4th March 2014 เมื่อ 07:32

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mean22440 อ่านกระทู้
    ขึ้นอยู่กับชุดแล้วก็ ENB ด้วยนะครับ บางทีชุดมันปิดคอจนท่านอาจไม่สังเกตุเห็น หรือบัคอื่น ๆ ก็เคยมีบ้างเหมือนกันครับ หรือ ENB บางตัวแสงมันหลอกตาจนไม่ทันสังเกตุเห็นก็มีครับ
    ------------
    ปิดเทอมละ กลับมานั่งเล่นซะที ช่วงนี้ก็กำลังเตรียมตัวในเรื่องมหาลัยอยู่ เข้าที่ไหนดีเนี่่ยสิ โฮ่ ๆ ติด Dayz เซิฟ KGN ด้วย วันนี้กะว่าจะกลับมานั่ง mod ดูสักหน่อย และอาจจะมี mod ดี ๆ มาแนะนำครับ *-*

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    แก้ยังไงก็ไม่หายเลยครับ
    mod monli ที่เขาแจกหน้า 105 นั่นล่ะ (อันอื่นด้วย ลง cbbe/unp ก็เป็น เครือ่งเก่าไม่เป็นนะ)

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    แก้ยังไงก็ไม่หายเลยครับ
    mod monli ที่เขาแจกหน้า 105 นั่นล่ะ (อันอื่นด้วย ลง cbbe/unp ก็เป็น เครือ่งเก่าไม่เป็นนะ)
    เป็นเฉพาะ monli เหรอเผ่าอื่นก็เป็นครับ ถ้าเป็นแต่ monli ก็ลง monli ใหม่ ถ้าเป็นหมดนี่ผมไม่รู้จริง ๆ อาจจะเป็นเพราะ texture ที่คุณลงไป ถ้าจะให้ดีคุณลองดู Mod ผิวที่คุณลง ดูใน texture ของ Mod ว่ามีไฟล์อะไรบ้าง หลังจากนั้นไปดูใน texture actor character female ว่าไฟล์ตรงกันไหม หรือจะให้แน่ใจ ย้ายไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ใน female ไปไว้ที่อื่นแล้วลองลง Mod ผิวใหม่ ลงเองแบบไม่ต้องผ่านโปรแกรม NMM

เห็นแล้วอยากเล่นจัง T^T

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    บางเผ่าจะเป็นโฟล์เดอร์แยกต่างหากนะครับ อยู่ในโฟรเดอร์ female นั้นแหละ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    Mod Dual Sheath Redux - Dual Sheath Redux นี่ลงยังงัยหรอครับ ลงหลายรอบละยังไม่ได้เลย
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้
    Mod Dual Sheath Redux - Dual Sheath Redux นี่ลงยังงัยหรอครับ ลงหลายรอบละยังไม่ได้เลย
    อย่าลงเลยครับปัญหาเยอะ เพราะMODบางตัวไม่เข้ากับทั้ง 2 ตัว อาจเกิดบัคได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อย่าลงเลยครับปัญหาเยอะ เพราะMODบางตัวไม่เข้ากับทั้ง 2 ตัว อาจเกิดบัคได้
    ผมลงแล้วลงอีกก็ยังไม่ได้ปัญหามันเยอะจริงๆ

ว่าแต่ใครมีเจ้าตัวนี้บ้างครับอยากขี่
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อยากถามว่า ถ้าผมอยากได้ภาพสวยๆ lock framerate ไว้ท่ 35 พอ

สเป็คประมาณไหน ถึงจะจัดmod หนักๆได้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมแก้ยังไงก็ไม่หายครับ ใช้ตัว blender ก็ยังเป็น(ทุกเผ่าเลยครับ ถ้าลงผิว)

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0nline24Hr อ่านกระทู้
    ช่วยแนะนำ ENB สวยๆเจ๋งๆให้ผมหน่อยครับ
    ผมจำไม่ได้ว่าท่านใดเคยลงลิ้งค์ไว้ แต่ถ้าอยาก ENB สวย ๆ ให้หาที่นี่เลยครับ
    http://www.tesgeneral.com/#!enb/c5x

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้
    ผมลงแล้วลงอีกก็ยังไม่ได้ปัญหามันเยอะจริงๆ
    ว่าแต่ใครมีเจ้าตัวนี้บ้างครับอยากขี่
    รู้สึกเหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรางวัลที่พี่เจ้าของกระทู้เค้าจะให้คนที่ได้ส่งรูปเข้าประกวดปกหนังสือ PDF เกี่ยวกับ mod skyrim ในหน้าก่อน ๆ ล่ะมั้งครับ
    ผมก็จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน lllorz
    ------------------------------
    นั่งทำเรื่อย ๆ ใช้เวลานานเหมือนกัน ลองเอา texture ที่ชอบมารวม ๆ กัน แต่ texture ของ tamriel reloaded ถ้าโล่ง ๆ มันจะแลดูแปลก ๆ เลยลองใส่ mod ในเมืองดูบ้างครับ (FPS หาย lllorz)

ก็โอเคกับ Realvision เป็น ENB ที่ผมไม่เคยแตะมาก่อนเลยตั้งแต่เล่น skyrim มา ใช้ด้วยกันก็ถือว่าสวยในระดับนึงและกินสเป็คมาก แต่ผมเห็นในวิดีโอฝรั่งซึ่งตอนนี้มันใช้กับ COT ได้และสวยมากก็เลยลองมาใช้ดู แต่ไม่เป็นไปตามที่หวังสักเท่าไรนัก ก็ถือว่าใช้ได้แล้วล่ะครับ ตอนนี้ก็ขยับไปลง Mod ตัวละครต่อล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Masatorjung : 6th March 2014 เมื่อ 02:18

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    ผมจำไม่ได้ว่าท่านใดเคยลงลิ้งค์ไว้ แต่ถ้าอยาก ENB สวย ๆ ให้หาที่นี่เลยครับ
    http://www.tesgeneral.com/#!enb/c5x[/B]
    ท่านนี้เองครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    http://www.tesgeneral.com/#!enb/c5x

รู้สึกเหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรางวัลที่พี่เจ้าของกระทู้เค้าจะให้คนที่ได้ส่งรูปเข้าประกวดปกหนังสือ PDF เกี่ยวกับ mod skyrim ในหน้าก่อน ๆ ล่ะมั้งครับ
    ผมก็จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน lllorz
    ------------------------------
    นั่งทำเรื่อย ๆ ใช้เวลานานเหมือนกัน ลองเอา texture ที่ชอบมารวม ๆ กัน แต่ texture ของ tamriel reloaded ถ้าโล่ง ๆ มันจะแลดูแปลก ๆ เลยลองใส่ mod ในเมืองดูบ้างครับ (FPS หาย lllorz)

ก็โอเคกับ Realvision เป็น ENB ที่ผมไม่เคยแตะมาก่อนเลยตั้งแต่เล่น skyrim มา ใช้ด้วยกันก็ถือว่าสวยในระดับนึงและกินสเป็คมาก แต่ผมเห็นในวิดีโอฝรั่งซึ่งตอนนี้มันใช้กับ COT ได้และสวยมากก็เลยลองมาใช้ดู แต่ไม่เป็นไปตามที่หวังสักเท่าไรนัก ก็ถือว่าใช้ได้แล้วล่ะครับ ตอนนี้ก็ขยับไปลง Mod ตัวละครต่อล่ะ
    อึก พื้นสวยมากๆเหมือนของจริงเลย ของลองตัวนี้หน่อยครับพร้อมต้นไม้ในเมืองนี้ด้วยเลย

ขอบคุณมากครับ ขอเก็บไว้ก่อน พอดีคอมพัง ยังไม่มีเวลาไปซื้อของมาเปลี่ยนเลย T^T
    V
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 6th March 2014 เมื่อ 09:01

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    นี่ครับ
    Tamriel Reloaded

http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/46925/?
    ถ้าลงแบบ nexus เลย มันจะทับเลยนะครับ เพราะว่าตัว Mod มันมีหญ้ามาด้วย คล้าย ๆ กับ SFO ถ้าหากอยากได้แค่ texture แนะนำให้ลง Manual ครับ Mod จะได้ไม่ทับกับตัวเก่า อย่างที่บอกครับ ถ้าไม่ลง mod ต้นไม้ในเมืองเพิ่ม ผมว่าพื้นในเมืองมันจะแปลก ๆ = ="
    ------------------------------------------
    Towns and Villages Enhanced - Whiterun [WARNING ! จะทำให้เมืองท่านรกขึ้นมาก ระวังงูกัด!] อ่อ ลืมบอกครับ ไม่ได้มีเฉพาะ Whiterun นะครับ ยังมีที่อื่นด้วย ลองดูใน User profile ของคนทำ mod ดูนะครับ *-*

http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/19799/?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Masatorjung : 6th March 2014 เมื่อ 08:52

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: