ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

Question มารู้จักกับ รัฐมนตรีไอซีทีคนใหม่ - อนุดิษฐ์ นาครทรรพ

น.อ.อนุดิษฐ์ เกิดเมื่อวันที่ 7 เมษายน พ.ศ. 2508 เป็นบุตรชายของ นาวาอากาศตรี ฐิติ นาครทรรพ (อดีตเลขาธิการพรรคสามัคคีธรรม) และ นางสุมาลี นาครทรรพ สมรสกับนางอรวรรณ นาครทรรพ มีบุตร-ธิดาทั้งหมด 4 คน

เป็นนักเรียนเตรียมทหารรุ่นที่ 23 จบการศึกษาปริญญาวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิศวกรรมอากาศยาน จากโรงเรียนายเรืออากาศ ปริญญารัฐประศาสนศาสตรมหาบัณฑิต หลักสูตรสำหรับนักบริหาร จากมหาวิทยาลัยศรีปทุม และยังสำเร็จการศึกษาหลักสูตรทางการทหารทั้งโรงเรียนการบิน, โรงเรียนนายทหารชั้นผู้บังคับฝูง, หลักสูตรการฝึกบินทางอากาศยุทธวิธี, หลักสูตรนายทหารยุทธการระดับฝูงบิน, โรงเรียนเสนาธิการทหารอากาศ และหลักสูตรการสงครามทางอากาศ รุ่นที่ 4

น.อ.อนุดิษฐ์ เคยดำรงตำแหน่งทางการเมือง เป็นเลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม, ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์, ประธาน คณะกรรมการประสานงาน และติดตามผล การดำเนินงานนโยบายลำไย ประจำปี พ.ศ. 2548 ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์, รองประธาน คณะกรรมการปรับปรุงโครงสร้างการบริหารงาน สำนักฝนหลวงและการบินเกษตร กระทรวงเกษตรและสหกรณ์, รองประธาน คณะกรรมการดำเนินงาน จัดหาอุปกรณ์ เครื่องมือ เครื่องใช้ เพื่อสนับสนุน การปฏิบัติงานฝนหลวง ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์, รองประธาน คณะดำเนินการ จัดงานรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด ในพื้นที่กรุงเทพมหานครตอนเหนือ เมื่อเดือนมีนาคม พ.ศ. 2548 และ คณะอนุกรรมาธิการ พิจารณาและติดตาม งบประมาณของเหล่าทัพ และประสิทธิภาพของกองทัพไทย ในคณะกรรมาธิการทหาร สภาผู้แทนราษฎร

คิดยังใงกับอนาคต IT ของไทย ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    เอ่อ

ขอให้ืทำงานดีกว่า สมัยนี้ละกันครับ

แบนอะไร ไร้สาระ คนทำผิดกฏหมาย ไม่จับ

ดันไปหาเกมส์ มาแบน เอาเวลาแบนเกมส์เหล่านี้ มาไล่จับพวกผิดกฏหมายดีกว่าไหม

เช่น พวกดูหมื่นพระมหากษัตริย์ พวกแฮคข้อมูล พวกยิงไอพี....

ผมเเจอมาเยอะแล้ว แจ้งความทีไร ไม่มีอะไรคืบหน้า
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ขอให้ท่านทำแต่สิ่งที่ดีๆ นะครับ เห็นอะไรผิดก็ว่าไปตามผิด เรื่องไหนถูกก็ว่าไปตามถูกครับ

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ICT จงเจริญ (มั้งนะ)

M-751 Original Flower !!
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ไม่สนการเมื้อง คัฟ ปวดหัว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โปรดอย่าปิดเว็บบิต

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    ขออย่างเดียวอย่าแบนเกม !!

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    หน้าตาเหมือนลิเกอะ 555+

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ถ้ารัฐมนตรีไอซีทีคนไหนเล่นเกมส์คนนั้นเเนะเหมาะสุด(เข้าใจหัวอกเราชาว Gamer)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เหม่อมึuเอ๋อ อ่านกระทู้
    เอ่อ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ รัฐมนตรีICT ไม่ใช่ รัฐมนตรีgamer นะครับ
    ICT : Information and communications technology (สาระสนเทศ และ เทคโนโลยีการสื่อสาร) เข้าใจความหมายหรือเปล่าครับ

มันไม่ใช่ว่า ICT มีไว้เพื่อเกมเมอร์โดยเฉพาะ ไม่ใช่มีไว้เพื่อ บำรุงทุกข์สุขของ เหล่าเกมเมอร์นะครับ เข้าใจเสียใหม่
    จะพูดให้ถูกเลยก็คือ เขาไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเกมเลยด้วยซ้ำ แต่ที่เข้ามาแบนเกมส์นู้นนี้ เพราะเนื้อหาและตัวเกมมันไม่เหมาสม
    ซึ่งส่วนใหญ่ผมก็เห็นสมควรแล้วทั้งนั้นไม่ได้แบนโดยไรเหตุผล และ ผมก็ไม่คิดว่าเขาจะรับเงินใต้โตะ เพื่อให้แบนเกมส์พวกนี้ด้วย

ถึงจะเป็นเด็กแต่คิดซักหน่อยก็ไม่น่าจะเป็นปัญญหานะครับ ไม่ใช่ว่าผู้ใหญ่คนไหนขัดใจ กลายเป็นว่าผู้ใหญ่คนนั้นเป็นคนเลว ซะอีก
    จะเอาแต่ใจเกินไปหรือเปล่านะ เด็กสมัยนี้

จะบอกว่าเกมส์ไม่ผิดแต่คนผิด อันนี้ก็ถูก ถ้าเด็กควบคุมตัวเองได้ แต่ส่วนใหญ่มันควบคุมตัวเองไม่ได้นี้สิ ผู้ใหญ่เลยต้องมาคุมให้
    แต่พอผู้ใหญ่มาคุมให้ ผู้ใหญ่ก็โดนเด็กด่าอีก ดีจริงๆแฮะ
    เอาซะยาวเลย เเค่เสียดสีไม่ได้จริงจังขนาดนั้น -_-!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 10th August 2011 เมื่อ 14:10

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ถ้ารัฐมนตรีไอซีทีคนไหนเล่นเกมส์คนนั้นเเนะเหมาะสุด(เข้าใจหัวอกเราชาว Gamer)
    เอ่อ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ รัฐมนตรีICT ไม่ใช่ รัฐมนตรีgamer นะครับ
    ICT : Information and communications technology (สาระสนเทศ และ เทคโนโลยีการสื่อสาร) เข้าใจความหมายหรือเปล่าครับ

มันไม่ใช่ว่า ICT มีไว้เพื่อเกมเมอร์โดยเฉพาะ ไม่ใช่มีไว้เพื่อ บำรุงทุกข์สุขของ เหล่าเกมเมอร์นะครับ เข้าใจเสียใหม่
    จะพูดให้ถูกเลยก็คือ เขาไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเกมเลยด้วยซ้ำ แต่ที่เข้ามาแบนเกมส์นู้นนี้ เพราะเนื้อหาและตัวเกมมันไม่เหมาสม
    ซึ่งส่วนใหญ่ผมก็เห็นสมควรแล้วทั้งนั้นไม่ได้แบนโดยไรเหตุผล และ ผมก็ไม่คิดว่าเขาจะรับเงินใต้โตะ เพื่อให้แบนเกมส์พวกนี้ด้วย

ถึงจะเป็นเด็กแต่คิดซักหน่อยก็ไม่น่าจะเป็นปัญญหานะครับ ไม่ใช่ว่าผู้ใหญ่คนไหนขัดใจ กลายเป็นว่าผู้ใหญ่คนนั้นเป็นคนเลว ซะอีก
    จะเอาแต่ใจเกินไปหรือเปล่านะ เด็กสมัยนี้

จะบอกว่าเกมส์ไม่ผิดแต่คนผิด อันนี้ก็ถูก ถ้าเด็กควบคุมตัวเองได้ แต่ส่วนใหญ่มันควบคุมตัวเองไม่ได้นี้สิ ผู้ใหญ่เลยต้องมาคุมให้
    แต่พอผู้ใหญ่มาคุมให้ ผู้ใหญ่ก็โดนเด็กด่าอีก ดีจริงๆแฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 10th August 2011 เมื่อ 11:34

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ICT = I'm Cancel Technology ขอให้อะไรที่มันควรทำก็ทำเหอะ ในyoutube facebook เห็นเยอะแยะหมิ่นพระมหากษัตริย์ แจ้งไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ขอร้องล่ะทำอะไรบางเหอะ อยากตะโกนข้างๆหูจังเลยว่า"กูรักพ่อหลวงกู ช่วยทำอะไรกับพวกกากเดนพวกนี้ที พวกคุณตาบอดกันหรอ ถึงปล่อยให้พวกมันด่าท่านอยู่ยังงี้"

ขออภัยถ้าที่พูดมันแรงไปครับ ดูจากประวัติของเขาแล้วคงทำอย่างที่ต้องการได้ ไงก็ขอให้ทำให้ได้นะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    บ้ะ !!!!

อย่างหล่อออ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เชื่อมั่น รัฐบาลนี้ ครับ... สู้ๆๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ' ก็ขอให้ทำได้ดีกว่าที่ผ่าน ๆ มาแล้วกันครับ

(เป็นรัฐมนตรีกระทรวงนี้ ก็เตรียมใจโดนด่าไว้ด้วยละกัน - -')

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    หน้ายังกับลูกครึ่งฝรั่ง
    NO GOD OR KING ONLY MAN

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ขอ 2อย่าง
    ปลดแบน GTA กับเว็บ(อย่างว่า..) 555+
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    นามสกุลคุ้นๆ = =