ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

Unhappy โน้ตบุ๊คมีอาการแปลกๆครับ

ผมเพิ่งได้โน้ตบุ๊คใหม่มาขอโรงเรียน แล้วทีนี้ผมลงเกม counter strike source แล้วจะเล่นเข้าเกมไปได้แปปเดียวเครื่องดับครับ งงมากเป็นไปได้ไง ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะโน้ตบุ๊คร้อนแต่ไม่ใช่ เกมบางเกมอย่าง Inversion สเปคโหดกว่า
    กระตุกกว่าแต่ดันเล่นได้ปกติซะงั้น counter strike extreme v6 ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ลองเล่นในคอมเครื่องก็ไม่ดับ
    ช่วยทีนะครับ กะจะเอาไว้เล่นแลนกับเพื่อน
    สเปคเครื่องก็
    Samsung
    I5 5410m
    GT520m
    RAM 4GB
    HDD 640 GB

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เครื่องคงไม่ได้ดับแต่จอคงมืดไปเฉยๆลองทำตามนี้ดูนะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ขอบคุณครับ แต่ยังงงอยู่นะ คือว่าไฟตรงสวิตช์มันดับไปเลยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ถ้าเครื่องดับ ปัญหาอยู่ ที่ หลายประเด็นครับ ลองตามนี้
    1 ความร้อน เกิดขึ้นมากกับโน๊ตบุ๊คครับ ลองเล่นในห้องแอร์ มีพัดลมเป่าซักตัว อาจจะดีขึ้น
    2 เข้าไปดูใน bios เรื่องของ การจ่ายไฟให้ cpu บางที่ก็มาแบบ เซฟโหมด ถ้ามาแบบนี้ ปิดมันซะ
    3.พัดลมในเครื่อง ไปเปิดใน bios เหมือนกัน เพราะที่โรงงานมันตั้งไว้ คือมันจะไม่คงที่
    i3 370m 2.4 ati 545v
    ความอดทนจะหล่อหลอมคนให้ทนทาน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: