ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

Question เป้าหมายในชีวิตคุณคืออะไร ??

พอดีว่าวันนี้ผมว่าง จนอยากจะฉุกคิดขึ้นมาว่า

วันนึง มี 24 ชม. ถ้าเกิดตื่นสาย เวลาวันนึง ก็จะน้อยลงไปอีก

นั้งเล่นเกม ฟังเพลง ฆ่าเวลา ที่เวลาที่มันว่าง ๆ นั้น

และผมก็คิดถึงเป้าหมายในชีวิตขึ้นมา ว่าในอนาคตนี้เราอยากทำอะไร

แล้วเราจะได้ทำมั้ย เราจะทำได้มั้ย 555

เป้าหมายของผมตอนนี้ ก็คิดว่า ถ้าเรียนจบได้ทำอาชีพเป็นคนทำ CG บนปกนิยาย วากรูปประกอบ

ก็คงจะดี เพราะชอบเป็นการส่วนตัว

และก็ถ้าครั้งหนึ่งได้ มีวงแต่งเพลง ขึ้นเวทีประกวดก็คงจะดี เผื่อจะดัง แน่นอนผมต้องเป็นคนร้องนะ (ขาดมือเบส มือกีต้า 555+)

การมีเป้าหมายในชีวิตมันดีนะครับ อย่างน้อยเราก็จะได้รู้ว่า เราอยากทำอะไร เพราะการไม่มีเป้าหมาย มันก็เปรียบได้กับการเล่นเกม

แนว open world แล้วมันไม่มีเควสอะไรให้ทำนั้นเอง (เปรียบเทียบสไตล์ gamer )

แล้วเพื่อน ๆ มีเป้าหมายในชีวิตกันหรือป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 30th July 2012 เมื่อ 18:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อัยการ....

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เก็บเงินก่อตั้งโรงเรียน ประถม/ม.ต้น/ม.ปลาย
    โดยเอา สหรัฐและญี่ปุ่นเป็นพื้นฐาน

ตอนนี้เก็บได้200บาทละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    เป้าหมายในชีวิตผมก็คือ ขอคนที่ผมชอบ อึ๊บครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผมอยากเป็นมีวงครับ อยากทำเพลง อยากขึ้นคอนเสริต ใหญ่ๆบ้างแบบพวกพี่ๆBodyslamงี้ อะ แล้วก็อยากเป็นมือเบสที่เก่งที่สุด ฮ่าๆๆๆ

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    เป้าหมายผมคือ ยศ เรืออากาศเอก ครับ เพราะตอนนี้ผมก้อเรียนทหารอยู่อิอิ (ไม่บอก รร นะ)

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ปฏิวัติโลกใหม่หมด

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อยาก เรียนจบให้ ม.ต้น / ม.ปลาย ได้เกรดดีๆ ติดมหาลัยที่คิดไว้

แฟนก็อยากมีนะ >////<

ที่สำคัญ
    อยากหายซิง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมหวังแค่ว่าดูแลบุพการีได้จนท่านแก่ตาย นี่เป็นเป้าหมายหลัก สิ่งที่จะทำให้ตัวเองก็ขอแค่ให้ได้มีช่วงเวลาที่ได้หยุด
    ปล่อยวางจากทุกอย่าง ไม่มีเรื่องงาน ไม่มีเรื่องเรียน กินอะไรที่อยากจะกิน พักเมื่ออยากจะพัก ทำอะไรก็ได้ที่อยากจะทำ ไปที่ที่อยากจะไป

แต่ผมไม่หวังอะไรกับโลกนี้ละ โลกนี้คงสนองให้ผมไม่ได้ ปลงมานานชีวิตที่ผ่านไปแต่ละวันช่างไกลจากสิ่งที่ฝันไว้
    มีแต่เรื่องลำบากมากมาย อุปสรรคนานาชนิด โลกก็แย่ลงทุกวัน คิดๆดูแล้วต่อไปก็คงลำบากอีกช่วงชีวิตนี้ลำบาก 80% อีก20 คงเป็นช่วงบั้นปลายชีวิต
    ที่จะได้เสพสุขกับสิ่งที่ทุ่มเทมาตลอดอย่างสบายใจ(ฝันเป็นจริง) ซึ่งดูแล้วมันเป็นช่วงเวลาที่น้อยนิด
    แทนคุณบุพการีได้เมื่อไหร่ ขอปลงสังขารตายแม่มเลยละกัน = =

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    เป้าหมายของผมคือ "ไปญี่ปุ่น"
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    อยากบรรลุเป็น พระโสดาบันครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ของผมหรอ คือ

เป็นนักโปรแกรมเมอร์ แล้วสร้างทีมพัฒนาโปรแกรมขึ้นมา แค่นี้ผมก็พอใจล่ะครับ ^^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ไม่มีเป้าหมาย เคว้งคว้าง ไร้อนาคต
    ทำงาน 7-11 ง่ายสุดๆ ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เป็นคนดี......

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใต้ต้นมะขาม บ้านยายทอง
    กล่าวขอบคุณ
    3,263
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อยากเป็นนักฟุตบอลระดับโลกให้ได้
    ยากนิดนึงมั้ง

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    1
    เป้าหมายของผม คือการเป็นนักมวยปล้ำ คนแรกของประเทศไทย ที่ ไปสู่ค่ายดังๆ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อยากเป็นนัก ฟุตซอล ระดับโลกครับบบ คลั้งใคล้ ในกีฬานี้มากเล่นเป็นชีวิตจิตใจเลย

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อยากเป็นนักดนตรีครับ นักดนตรีที่ไม่เกาะกระแสกิน นักดนตรีที่มีแนวเป็นของตัวเอง จะนักดนตรีข้างถนน ร้านอาหาร โรงแรม หรือตามค่ายต่างๆก็ดี ขอให้มีที่ให้ผมเล่น นั่นละคือเป้าหมายชีวิตของผม......
    Avenged Sevenfold

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ผมมีเป้าหมายเล็กๆที่ผมเก็บไว้ และทุกวันนี้ผมก็จะมานั่งแต่งเพลงถ้าว่าง ผมอยากเป็นนักดนตรี อยากร้องเพลง แค่ได้เล่นในผลับครับ ไม่ต้องดังอะไร
    เพราะผมชอบที่จะทำ ทำแล้วเรามีความสุขไปกับมันสนุกไปกับมัน ผมว่าแค่นี้ก็พอสำหรับผมแล้ว

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ปฏิวัติโลกเหมือนกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    แค่เริ่มได้คิดก็ดีแล้วครับ (ผมเองกว่าจะได้คิด มันก็...แล้ว) คุณเริ่มก้าวแรกแล้ว(ซึ่งยากที่สุด) ที่เหลือก็ จะต่อยอด และทำให้เป็นรูปธรรมยังไง ก็อยู่ที่คุณครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อยู่กับพ่อและแม่ให้นานที่สุด ให้ท่านเห็นเราประสบความสำเร็จ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ใช้ชีวิตให้สนุกคุมค่าและรับรู้ความเป็นไปของโลก อยากที่จะเฝ้าดูโลกนี้เปลี่ยนไปเรื่อยๆ แต่คงเป็นไปไม่ได้หรอกก็ยังไงคนเราก็ต้องตายนิ
    ผมจึงแถบไม่อยากที่จะนอนและตื่นเช้าเสมอพร้อมรับวันใหม่ทุกเมื่อ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    รู้สึกดีจังครับ ที่ทุกคนมีเป้าหมาย เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: