ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

แชร์ประสบการณ์คนอกหัก (ระบายกันได้)

เรื่องของผมนั้น คบกับแฟนมา 5ปี แต่ไม่ถึง5ปีหรอกครับ เพราะมันดันไม่ถึง ประมาณ 4 ปีกว่าๆ แล้วกัน
    เลิกกันได้เดือนกว่าๆ แล้ว ผมก็จะเป็นจะตายจริงๆ นะ

''ถ้าเลือกได้ผมขอรักไม่เป็นดีกว่าอกหัก''

ผมโคตรเสียใจเลยจริงๆ รักมาก ผมเป็นคน First blood เขาด้วยแหละ ผมได้ทุกอย่างจากเขามาหมด
    แต่ทำไมผมต้องมานั่งร้องไห้ทุกวัน เสียใจทุกวัน
    เลิกกันก็เจ็บแล้วนะครับ เห็นเขาถ่ายรูปกับแฟนใหม่อีก ทำอะไรไม่เป็นเลยเหอะๆ

เหตุผลที่เลิกกัน ก็เพราะ ผมละเลยเขา ไม่ค่อยใส่ใจ พอปีนี้ออกจาก รร แล้วมันก็เลยห่างกัน คนใหม่เทคเเคร์ดีกว่า ผู้หญิงเขาบอกอย่างนี้
    แต่จริงๆ แล้วหลักๆ เลยก็เขามีคนใหม่ไง ครับแล้วเขาก็ไปเที่ยวทะเลกันด้วย ทำไมผู้หญิงสมัยนี้ใจง่ายจัง เฮ้อ ''รักแท้แพ้ใกล้ชิด จริงๆ''

ตอนเลิกเเรกๆ ผมก็ไปง้อไปหาที่บ้าน นอนรอหน้าบ้าน แต่มันก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ทุกวันนี้เลยได้แต่ทำใจ ใจนึงก็อยากรอ ใจนึงก็ว่ารอไปกลับมาก็ไม่เหมือนเดิม
    ผมอึดอัดมากๆ ตอนนี้

ระวังนะครับ อย่าละเลยกับแฟนแบบผม เพราะเมื่อเขาไปแล้วเขาจะไม่มีทางกลับมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peamchery : 31st July 2012 เมื่อ 22:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ของผมเลิกกันเพราะความจน

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ของข้าพเจ้า ดีเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    407
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ruffian อ่านกระทู้
    ของผมเลิกกันเพราะความจน
    ของผมแฟนใหม่เขาก็รวยเหมือนกัน แต่เรื่องนี้ไม่น่าเกี่ยว

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เสียใจด้วยครับ อายุยังน้อย ยังต้องเจออีกหลายเรื่องราว
    • dOn't Give Up !! •

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ผิดหมวดแล้วพูดคุยเรื่องความรัก(TwT)ควรโพสต์ที่ Love, Health ดีกว่านะครับ

ผมขอเล่าของผมมั่งก็แล้วกันก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอกหักได้มั้ยเพราะว่าแม้แต่คำว่ารักผมยังไม่ได้พูดกับเค้าซักคำเลย เราเป็นญาติห่างๆกันผมจำได้วันนั้นเป็นเดือนตุลาคมซึ่งบ้านผมนํ้าท่วม(ปีที่แล้ว)ผมก็ต้องย้ายไปอยู่บ้านอาที่ต่างจังหวัด คือผมกับคนที่ผมชอบไม่ได้เจอกันมาไม่ตํ่าดว่า 5-6 ปีแล้วเจอกันตั่งแต่เด็กๆแต่อยู่ดีๆด้วยความบังเอิญหรืออย่างไรบ้านเธอก็นํ้าท่วมเหมือนกันเธอก็เลยต้องมาอยู่บ้านอาที่เดียวกับที่ผมอยู่ ลองนึกภาพดูคนที่ไม่ได้เจอกันมานานแล้วมาเจอกันความสนิทในวันเก่าๆมันหายไปหมดสิ้นเลย ผมเจอเธอครั้งแรกจากผ่านมา 6 ปีผมทำได้แค่หลบตา ผมกับเธอมันห่างกันมากเกินไปจริงๆเธอทั้งเรียนเก่ง ทั้งสวย(ในสาตตาผม) เก่งภาษาอังกฤษ ผมได้เห็นเธอทุกวันเป็นเวลากว่า 3 เดือนสำหรับผมนะมันเป็นหนึ่งในช่วงเวลาที่ดีที่สุดเลยก็ว่าได้ มีอยู่วันนึงผมตื่นแปดโมงผมออกมานั่งดูทีวี(วันนั้นไม่มีใครอยู่บ้าน)แล้วเธอก็เดินออกมานั่งดูกับผมด้วยดูแล้วมันอาจดูไม่แปลกอะไรแต่ที่ผมดีใจก็คือ วันนั้นทั้งวันผมแทบไม่ได้ลุกไปไหนเลยเราสองคนคุยกันทั้งวันมันเป็นหนึ่งในช่วงเวลาเพียงสามเดีอนที่มีความสุขที่สุดของผม คุณคิดดูในวันสุดท้ายที่เธอต้องกลับในตัวผมมีรูปของเธอแค่ใบเดียว ความรู้สึกของผมที่มีต่อเธอผมก็ยังไม่ได้พูดบอกความในใจให้เธอรู้เลย ตอนนี้ผ่านมาไม่รู้ว่ากี่เดือนแล้วหล่ะครับผมไม่เคยเจอเธอเลยไม่ใช่เพราะเราอยู่ห่างไกลกันแต่เพราะว่ามันไม่กล้าเอง ถ้าหากวันนั้นผมได้บอกเธอไปว่าผมรักเธอ...ผมก็คงไม่ต้องมานั้นเจ็บแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hopmbnzatou : 1st August 2012 เมื่อ 03:55

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamchery อ่านกระทู้
    ของผมแฟนใหม่เขาก็รวยเหมือนกัน แต่เรื่องนี้ไม่น่าเกี่ยว
    ก็ พ่อกับแม่เขาไม่ชอบไง ก็เลยต้องห่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    407
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ผิดหมวดแล้วพูดคุยเรื่องความรัก(TwT)ควรโพสต์ที่ Love, Health ดีกว่านะครับ
    แฮะๆ ขอโทษครับ พึ่งสังเกตุ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    มีเพื่อนผม คนนึง ชอบ ผญ คนนั้น แต่ ผญ คนนั้นเค้าดันมาคุยกับผม ผมก็ทำไงได้ ก็คุยกัน อยู่ 7-8 เดือน พอผมบอกชอบ เค้าก็บอกว่า เรายังเป็นเพื่อนกันก่อนได้ใช่มั้ย แล้ว 2 อาทิตย์ต่อมา ผมเดินเล่นกีต้าร์อยู่ เห็นเค้า นั่งอยู่กับแฟนเก่า แทบ ช๊อค เลย บอกไปเลยครับ ว่าเรารอไม่ไหวแล้ว
    ใจผมหล่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    คิดซะว่ามันเป็นประสบการณ์ชีวิตครับ
    ไม่ว่าจะเห็นอะไรก็ตามแต่ถ้าอยากจะให้คนรอบข้างมีความสุข... ก็จงยิ้ม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มันเจ็บจนเกินคำบรรยายเลยล่ะคระบ TT
    ให้บริการ Hosting | ออกแบบ Website | จำหน่าย ชุดเด็ก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266

เอา สีกับกระดาษ มาให้ เผื่อมีใครอยากระบาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย heavenamp : 1st August 2012 เมื่อ 00:05

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    คิดซะว่า ยังมีที่หนักกว่าเราเยอะ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    เอ่อ มีเเต่หักอกเค้าอ่ะครับ ^^''

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    ของข้าพเจ้า ดีเกินไป
    แต่ของข้าพเจ้า ดีไม่พอ
    ถถถถถถ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    รักแรก อกหัก เพราะ ทอม

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    สำหรับผมน่ะผ่านมาเยอะเรื่องแบบนี้ อกหักมาแล้ว7ครั้งในรอบ4ปี
    มีครั้งนึงแฟเก่าคนแรกเขาบอกว่าจะไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนแล้วมีแฟนเก่าของเขาเขาก่อนหน้านี้ไปด้วย
    ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะไปเขาไปเพื่อนหลายคนพอหลังจากนั้นกลับมาเขาก็ส่งข้อความมาว่าได้คืนดีกับแฟนเก่า
    แล้วตอนนั้นผมstunไปหลายนาทีเลยนั่นเป็นการอกหักครั้งแรก
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    ดีเกินไป... ตอนจีบทำไมไม่บอกล่ะว่าขอ เลวๆ - -

กล่าวขอบคุณ
    407
    ผมอ่านทุกคอมเม้นแล้วมันทำให้ผมรู้ว่าไม่ได้เดียวดาย

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ผมมีแล้วครับ คิดว่านะ วันนี้เอง 55555 ^^
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อกหักหร๋อ? ของผมมันประมาณนี้นะ โดนแฟนบอกเลิก (แฟนคนนี้ราวๆคนที่ 17 นะ) คบกันก็ราว 4 เดือนกว่าก็มีอะไรกันอะไรอย่างนั้นแหละ ประมาณว่า

ทะเลาะกันตอนขับรถไปส่งที่ห้องหลังจากไปเที่ยวนั่งซ้อนท้ายมาต่างคนต่างเงียบพอดีขับรถผ่าน 7-11 เค้าก็พูดขึ้นว่า " ส่งเราที่ 7-11 แล้วเราเลิกกันเถอะ "

ไอ้ผมก็คนซื่อ(ขอมาก็จัดให้)ก็เลยส่ง*****ตรงนั้นแล้วก็เลิกไปเลยผมกลับบ้านก็เปลี่ยนเบอร์หนีเลย 5555 ฮาดีเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    407
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jomemy อ่านกระทู้
    อกหักหร๋อ? ของผมมันประมาณนี้นะ โดนแฟนบอกเลิก (แฟนคนนี้ราวๆคนที่ 17 นะ) คบกันก็ราว 4 เดือนกว่าก็มีอะไรกันอะไรอย่างนั้นแหละ ประมาณว่า

ทะเลาะกันตอนขับรถไปส่งที่ห้องหลังจากไปเที่ยวนั่งซ้อนท้ายมาต่างคนต่างเงียบพอดีขับรถผ่าน 7-11 เค้าก็พูดขึ้นว่า " ส่งเราที่ 7-11 แล้วเราเลิกกันเถอะ "

ไอ้ผมก็คนซื่อ(ขอมาก็จัดให้)ก็เลยส่ง*****ตรงนั้นแล้วก็เลิกไปเลยผมกลับบ้านก็เปลี่ยนเบอร์หนีเลย 5555 ฮาดีเหมือนกันนะ
    ของผมมันคือรักครั้งแรกอะครับ แปลกที่ ผญ เขาลืมง่ายจัง 5 ปีที่ผ่านมา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    ของผมเลิกกับมันไปเพราะมันเหงา ตอนนั้นเมื่อ3ปีที่แล้วผมไปบวชให้บิดาให้มารดาของผม1พรรษา บวชที่วัดแถวบ้านมันแหละ พ่อแม่มันทำบุญตักบาทกับผมทุกวันแต่มันอะไม่เคยตื่นเช้ามาเลยแรกๆก้อทำหลังๆหาย แต่ผมก็ไม่เอะใจอะไรปล่อยมันเราเป็นพระจะคิดเรื่องแบบนี้ไม่ได้ แต่ไม่รู้มันจะเหงาอะไรหนักหนา มันเล่นเกมส์เกมส์ๆนึงละมันไปเจอใครไม่รุ้ในเกมส์มันบอกแค่เพื่อนอะไม่ได้คิดอะไร แต่ไอนี้ละกิ๊กมันละในที่สุดมันก็มีแฟนใหม่เป็นไอ้หน้าปลวกนี้ละโคตรจะไม่หล่อติดเหล้าอีกต่างหากดำก็ดำที่สำคัญโคตรจะจนไม่มีจะแดรกอยู่ละ (ถ้าคุณเห็นสภาพมันนะคุณจะบอกเลย.ห...มาก) ตอนผมเป็นพระมันโกหกตอแลโคตรๆขนาดผมเป็นพระมันยังโกหกหน้าด้านๆ ไม่เข้ากับหน้าตามันเลยโคตรจะเรียบร้อย ทำเอาผมแทบอยากจะสึกออกจากวัดละไปถามตรงๆเลยว่าตกลงจะเอาไง ถ้าไม่มีหลวงพี่คนนั้นมาพูดให้ผมเข้าใจอะไรเป็นอะไร ชีวิตคืออะไรป่านนี้ผมคง สึกก่อนออกพรรษาไปละศิลเกือบขาด ละพอผมอยู่ครบ1 พรรษาผมสึกออกมาน่ะแม่มันผมบอกว่า " ถ้าอยู่ได้ก็อยู่นะลูก อยู่ไม่ได้ก็เลิกน่ะ แม่ไม่ว่า " แม่มันคงรู้แล้วละว่ามันเป็นยังไง แม่มันคงสงสารผมแหละที่โดนมันหักหลัง ละผมกะเลิกกับมัน พอหลักจากนั้น2เดือนกว่าๆมันเอารูปถ่ายมันกับผัวใหม่มันมาโชว์ผมในFB โห guเจ็บตายละ แต่ผมก็ไม่อะไรทำไมมากมายปล่อยๆมันไปเลิกกันละ แต่มันก้อตามละลานผมอยู่ได้ ละวันนึงมันบังเอิญๆๆๆๆ บังเอิญจริงๆผมไปเจอมันกับแฟนมันทะเลาะกัน แฟนใหม่มันขอเลิก เพราะมันมีคนใหม่ ละมันไม่ยอมเลิก มันด่ากันกลางถนนเลยจนไอนั้นมันตบมันละทิ้งมันไว้ตรงนั้นเลย (สมน้ำหน้าว่ะ) ไอ้แฟนใหม่ผมนี้แม่พระเหลือเดินเข้าไปช่วย