พอดีว่าผมเลือกที่จะทำงานมากกว่าจะเรียนต่อน่ะครับ แล้วที่นี้ผมอยากจะเข้า นาวิกโยธิน เพราะคิดถึงอนาคตน่าจะดีกว่าน่ะครับ ควรทำอย่างไรดีครับ
เพราะว่า ถ้าจะไปสมัครเรียน กศน. ตอนนี้คงต้อง 21 นู่นนะครับกว่าจะจบ เห็นเขารับอายุ 16-20 ปี ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ
แล้วถ้าเกิดผมสมัครนาวิกแล้วจะต้องไปเกณท์ทหารอีกหรือไม่ครับ และ ถ้าผมเข้านาวิกแล้วต้องเรียนกี่ปี ถึงจะสามารถเข้าหลักสูตรการรบพิเศษได้ครับ
ช่วยบอกขั้นตอนทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ