ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Exclamation รักครั่งแรกที่ผิดหวัง . (ประสบการณ์ตรงครับ) และ เลิกกันด้วยสาเหตุไร้สาระ

]เมื่อปี 53 ครับ 2 ปีที่แล้ว ช่วงเดือน สิงหานี้ละครับ เพื่อนใน Hi5 เขามาบอกมีเพื่อนมาแอบชอบชื่อว่าตุ๊กตา จากนั้นไม่กี่วันก็คบ กัน ผ่าน hi5 นั้นแหละครับ คุยโทรศัพท์กันปกติ ได้ จะเกือบเดือน แล้วมันมีวันหนึ่งครับ

ผมถูกแกล้งครับ แล้วตอนนั้นแฟนผมเขากำลังเศร้า ๆ เลย ครับ ตอนนั้นก็มีงานเลี้ยงกันภายในบ้านครับ พ่อผมเอาโทรศัพท์ไป แล้วแฟนผมก็โทรมาแล้วให้พี่สาวผมรับ พ่อสั่งให้พี่สาวพูดว่า " มีไรป่ะค่ะ นี่แฟนมะตูม น่ะค่ะ "

จากนั้นเขาก็วางสายแล้ว ผมก็เอาโทรศัพท์จาก พี่สาวมาได้ปุ๊บ ผมก็โทร ๆ ๆ ไปหลาย รอบอยู่ . แล่วก็รับ เขาร้องไห้ครับ และไม่นานเด็กน้อง ๆ ผมก็มาเล่นกับผมอีก อ่า เสียงดัง ครับผมเลยหนีเข้า ผมก็บอกเขาว่า ยังงั้น อย่างงี้

บอกว่า ไม่ใช่นั้นพี่สาว น่ะ และแฟนผมก็บอกว่า คุยกับเพื่อนเค้าแทน น่ะ (ประชุมสายอยู่) ผมก็คุยอธิบายแต่ นิเดียว โดนป้า ผมเอาไปอีกแล้วบอก ไอ้นี้มันไม่น่าครบ มันเป็นตุ๊ด ตุ๊ด ไม่รู้คุยไร กัน อีก แล้วเขาก็ให้โทรศัพท์ผมมา

ผมก็ ไปที่ ที่ไกลจากงานเลี้ยงนั้น และ เงียบที่สุด ผมนั่งคุย บอกกับตัวแทนแฟน (เพื่อนแฟน) แล้วเขาก็บอกว่า ...มันรับไม่ได้ ที่ว่าเอ็งเป็นตุ๊ดน่ะ โวย้ ผมก็อธิบาย เขาก็ไม่เชื่อเพราะหน้าผมมันก็คล้าย ๆ ตุ๊ดอยู่แล้ว

แล้วก็วาง สาย รุ่งเช้าผม มาเป็น hi5 ดู แฟนผมเขาว่า ....เรายังเป็นเพื่อนกันได้น่ะ T^T ขอจบเพียงเท่านี้ครับ

เพิ่มเติมครับ โทรศัพไม่ใช่ของผมโทรศัพของแม่ แล้วมีวันนึงเขาโทรมาแต่เราไม่อยู่ แม่รับแล้วก็บอกว่า อย่ามายุ่งกับผมเป็นอันเด็ดขาด อาจจะเป็นสาเหตุที่ต้องเลิกกันก็เป็นไปได้ .. เพราะชัวนั้นผมไม่ค่อยจะมีอะไรพร้อมหรอกครับ ผมยังอยู่ ม.1 อยู่ชัวกำลังปรับพื้นฐาน
    ตอนนี้ผม ผมก็คิดได้ก็ตอนนี้ละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 6th October 2012 เมื่อ 15:15
    FC'โหดสสัด V2

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ยังไม่ตายก็สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    มีครั้งแรก ต้องมีครั้งต่อไป ครับ T^T

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    เราไม่ใช่อดัมกับอีฟในสวนแห่งอีเดนนะครับ . . . แปลความหมายเอาเองแระกันครับ
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    ความรักของท่าน ช่างน่ากุมขมับ ยิ่งนักแล

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ครอบครัวสุขสรร อำทั้งบ้าน5555
    KISSMYASS

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    ยังไม่ตายก็สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้
    ครับสู้ต่อไป (:

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    มีครั้งแรก ต้องมีครั้งต่อไป ครับ T^T
    ก็ผิดหวังเหมือนเดิมครับ T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViCtiM 2 Die 4™ อ่านกระทู้
    เราไม่ใช่อดัมกับอีฟในสวนแห่งอีเดนนะครับ . . . แปลความหมายเอาเองแระกันครับ
    เข้าจัยครับ ผู้หญิงไม่ได้มีแค่คนเดียวครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraoBWS อ่านกระทู้
    ความรักของท่าน ช่างน่ากุมขมับ ยิ่งนักแล
    มันเป็นเช่นนั้นแล ละเจ้า เจ้ามาจากเรือนใด .

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมไม่เข้าใจ ผู้หญิงเลยจริงๆ โทรไปหาบอกไม่ว่างพอไม่โทรหาก็หาว่าเรานอกใจไม่สนใจเขาแล้ว สุดท้ายเขาก็ไปเพียงเราไม่โทรหาของผมปัญญาอ่อน มากเลิกด้วยเหตุผลโคตรปัญญาอ่อนคือเราไม่โทรหา2-3วัน อ้างว่าเราไม่สนใจแล้วมันก็ไปมีใหม่ โคตรปัญญาอ่อนเลย T^T เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    ผมไม่เข้าใจ ผู้หญิงเลยจริงๆ โทรไปหาบอกไม่ว่างพอไม่โทรหาก็หาว่าเรานอกใจไม่สนใจเขาแล้ว สุดท้ายเขาก็ไปเพียงเราไม่โทรหาของผมปัญญาอ่อน มากเลิกด้วยเหตุผลโคตรปัญญาอ่อนคือเราไม่โทรหา2-3วัน อ้างว่าเราไม่สนใจแล้วมันก็ไปมีใหม่ โคตรปัญญาอ่อนเลย T^T เซ็ง
    สู้ๆ น่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เลิกกันไปนะดีแล้วคัฟ ขนาดเราเองมันยังไม่เชื่อ แล้วจะคบกันนานได้ไง

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    รักครั้งแรก มันรักษาได้ แต่ รัก พ่อแม่ สิ มัน รักษา ยาก

แฟนเราหาได้ แต่ พ่อแม่ เรา ไม่มีอีกแล้ว
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nucraziebr อ่านกระทู้
    เลิกกันไปนะดีแล้วคัฟ ขนาดเราเองมันยังไม่เชื่อ แล้วจะคบกันนานได้ไง
    รู้ทีหลัง เขาเจ้าชู้มาก .

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    รักครั้งแรก มันรักษาได้ แต่ รัก พ่อแม่ สิ มัน รักษา ยาก

แฟนเราหาได้ แต่ พ่อแม่ เรา ไม่มีอีกแล้ว
    ครับผมเข้าใจ (:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ดันครับ (:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ไม่เป็นไรครับ ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใส เสมอ

เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ
    ???

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรครับ ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใส เสมอ

เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ

ครับบผม

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    คนมันหมดใจ ต่อให้เอาช้างมาฉุดยังไงเขาก็ไม่กลับมา เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    คนมันหมดใจ ต่อให้เอาช้างมาฉุดยังไงเขาก็ไม่กลับมา เฮ้อ
    ครับต่างคนต่างไม่กล้าคุยกัน เฮ้อออ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ถ้าแฟนรักเราจริงกับไอเรื่องแค่นี่้ถึงกับเลิกยังไงก็ไปกันไม่รอดหรอกครับ...เเฟนท่านยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

คําว่ารักไม่ใช่เเค่ คบกับเลิก เเค่นั้น

ปล.สงสาร จขกท.ครับต้องมาเสียเวลากับนํ้าตาเพราะเรื่องงี่เง่าอย่างงี้
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ที่มันเจ็บก็ตรงคำที่ว่า เรายังเป็นเพื่อนกันได้นี่ละ
    เข้าใจเพราะโดนบอกแบบนี้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เป็นผมนั่ง ปวดหัวเลยครับ เรื่องจะเล็กก็จริงนะ เเต่ว่า มันเเรงตรงที่ว่า "มีไรป่ะ ค่ะ นี่เเฟน" เป็นผมก็รับไม่ได้ถ้าเป็นความจริง
    เเต่ในเมื่อเราบอกความจริงทั้งหมดไปเเล้ว ว่ามันคืออะไร อย่างน้อยให้เวลาพิสูจน์สักนิดก็ดี
    เเต่เเล้ว วันรุ่งขึ้นก็มาบอกว่า เราเป็นเพื่อนกันเถอะ หรือว่า . .. .
    คุณป้าคุณจะไปบอกอะไรกับเเฟนคุณ ทำให้ เธอคนนี้ต้องบอกเลิกลา เเละเปลี่ยนมาเป็นเพื่อน

รักครั้งเเรกครับ ^ ^" อนาคต ยังมีคนที่ดีๆ รอเราอยู่เย๊อะ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    กวีท่านนึงกล่าวไว้ "ชายใดเข้าใจผู้หญิง ชายคนนั้นโง่เขลาที่สุด"
    ...............

กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เงิบ !!! อย่าคิดมาก สู้ๆ