ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639

.::[DANGEN!!!Vrius Facebook"hi.how are you"]::.

โปรดระมัดระวังกันด้วยนะครับ!! เนื่องจากในช่วงนี้กำลังมีไวรัสตัวใหม่ระบาดอย่างหนักครับ นั่นคือเจ้าไวรัสที่ชอบพิมพ์ผ่าน Chat มาหาเราว่า hi. how are you? (ยังไม่รู้ว่าจะเรียกชื่ออะไรดี ฮ่าๆ) เอาเป็นว่า ถ้าคุณเห็นเพื่อนทักมาเป็นประโยคดังนี้

เพื่อน: hi. how are you?
    เรา : ……
    เพื่อน: wanna laugh?
    เพื่อน: It is you on the video ?)) want to see?)
    เพื่อน: I’ll be out for an hour, will be back soon

ให้รู้เลยว่านี่คือ ไวรัส นะครับ แล้วอาจจะมี ลิงค์แปลกๆ ที่ส่งมาด้วย ขอเตือนว่า ถ้าเจอลิงค์อะไรก็ตามอย่ากดเด็ดขาดนะครับ เพราะถ้าหากเผลอกดไป คอมเจ๊งแน่นอนครับ ฮ่าๆ ไวรัสตัวนี้มันจะทำการ Restart เครื่องเราตลอดเลยละครับ

แต่ถ้าเผลอกดไปซะแล้ว มาลอง วิธีแก้ไวรัส ตัวนี้กันดูนะครับ วิธีที่ง่ายที่สุดในตอนนี้คือ ลองดาวน์โหลดโปรแกรมที่มีชื่อว่า Malwarebytes Anti-Malware ไปใช้กันดูครับ ส่วนใหญ่ก็จะใช้กันได้ผลนะครับ ถ้าจะให้ดีก็ต้องไปโหลดพวกโปรแกรมสแกน Spyware มาติดตั้งไว้ด้วยก็ดีครับ

Credit:TEENEE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เมื่อก่อนเจอ แต่เดี๋วนี้ ไม่มีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่เคยเจออะ

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เคยเจอเหมือนกัน ครับ กดลิงค์ที่มันส่งมาแล้ว คอมไม่เห้นเป้นไร เลยคับ

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ระหว่าง แฟน กับ ไวรัส คุณ จะ เอาอะไร เพราะ แฟน ที่ ไม่เคย ห่วง ใย กับ ไวรัส ที่ เข้ามาทัก อย่าง ห่วง ใย ว่า Hi! How R U ?

ปล. พา ออกทำเล เยอะ เลย เพราะ ผม โดน บ่อย ละ ชิน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: