ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639

.::[DANGEN!!!Vrius Facebook"hi.how are you"]::.

โปรดระมัดระวังกันด้วยนะครับ!! เนื่องจากในช่วงนี้กำลังมีไวรัสตัวใหม่ระบาดอย่างหนักครับ นั่นคือเจ้าไวรัสที่ชอบพิมพ์ผ่าน Chat มาหาเราว่า hi. how are you? (ยังไม่รู้ว่าจะเรียกชื่ออะไรดี ฮ่าๆ) เอาเป็นว่า ถ้าคุณเห็นเพื่อนทักมาเป็นประโยคดังนี้

เพื่อน: hi. how are you?
    เรา : ……
    เพื่อน: wanna laugh?
    เพื่อน: It is you on the video ?)) want to see?)
    เพื่อน: I’ll be out for an hour, will be back soon

ให้รู้เลยว่านี่คือ ไวรัส นะครับ แล้วอาจจะมี ลิงค์แปลกๆ ที่ส่งมาด้วย ขอเตือนว่า ถ้าเจอลิงค์อะไรก็ตามอย่ากดเด็ดขาดนะครับ เพราะถ้าหากเผลอกดไป คอมเจ๊งแน่นอนครับ ฮ่าๆ ไวรัสตัวนี้มันจะทำการ Restart เครื่องเราตลอดเลยละครับ

แต่ถ้าเผลอกดไปซะแล้ว มาลอง วิธีแก้ไวรัส ตัวนี้กันดูนะครับ วิธีที่ง่ายที่สุดในตอนนี้คือ ลองดาวน์โหลดโปรแกรมที่มีชื่อว่า Malwarebytes Anti-Malware ไปใช้กันดูครับ ส่วนใหญ่ก็จะใช้กันได้ผลนะครับ ถ้าจะให้ดีก็ต้องไปโหลดพวกโปรแกรมสแกน Spyware มาติดตั้งไว้ด้วยก็ดีครับ

Credit:TEENEE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เมื่อก่อนเจอ แต่เดี๋วนี้ ไม่มีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่เคยเจออะ

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เคยเจอเหมือนกัน ครับ กดลิงค์ที่มันส่งมาแล้ว คอมไม่เห้นเป้นไร เลยคับ

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ระหว่าง แฟน กับ ไวรัส คุณ จะ เอาอะไร เพราะ แฟน ที่ ไม่เคย ห่วง ใย กับ ไวรัส ที่ เข้ามาทัก อย่าง ห่วง ใย ว่า Hi! How R U ?

ปล. พา ออกทำเล เยอะ เลย เพราะ ผม โดน บ่อย ละ ชิน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: