ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

Talking ลูกกตัญญู 5 ขวบ เล่นลิเกหาเงินช่วยแม่

พบหนูน้อยวัย 5 ขวบ ยอดกตัญญู เดินสายเล่นลิเกหน้างานศพ หาเงินช่วยแม่ เผยครอบครัวเคยเล่นลิเก แต่เป็นหนี้จึงถูกยึดทรัพย์เกลี้ยง

วันนี้ (10 สิงหาคม) รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ ทางช่อง 3 รายงานว่า ที่อพาร์ทเม้นต์แห่งหนึ่งในซอยด่านสำโรง 28 พบนางลัดดา แสงมณี อายุ 40 ปี กำลังแต่งหน้าลูกบุญธรรม คือ เด็กชายธนพล อายุ 5 ขวบ และมีเด็กชายนนทวัฒน์ ลูกคนโต อายุ 12 ปี คอยดูแลอยู่ใกล้ ๆ ก่อนจะเดินทางไปศาลาวัดในจังหวัดสมุทรปราการที่มีงานศพ เพื่อไปขอความอนุเคราะห์เล่นลิเกหน้างานจากเจ้าภาพ โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายแล้ว

จากการสอบถามทราบว่า ทุกครั้งที่เด็กชายธนพล ได้รับเงินแล้วแต่กำลังศรัทธาจากเจ้าภาพในการไปเล่นลิเกหน้างานศพนั้น ก็จะมอบเงินให้กับแม่ทั้งหมด เพื่อเอาไว้เป็นค่าเทอม และค่าใช้จ่ายแต่ละวัน ซึ่งแต่เดิมคุณแม่ก็มีอาชีพแสดงลิเกที่นครปฐม แต่เป็นหนี้นอกระบบถูกยึดทรัพย์ไปจนหมดตัว ไม่มีเงินติดตัวสักบาท จึงหอบลูกมาอยู่ที่สมุทรปราการ และน้องธนพลก็เดินสายเล่นลิเกหน้างานศพ โดยลูกชายทั้งสองคนบอกว่าอยากจะช่วยแม่เล่นลิเกหาเงิน

เครดิต : Kapook

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    น่าจะให้เพื่อนอีกหลายๆคนในห้องผมได้ดูจัง

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    น่าทึ่งมากนะ ครับ