ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ความรู้สึกหลังจากเล่น AVA มาได้ 2 วัน คุณรู้สึกไหม ว่าเกมนี้มัน Copy เกมอะไรมา

ใช่ครับ
    เกมนี้ ออกแนวก็อป Tom clancy rainbow six vegas 2 มาเกือบทั้งหมดเลย เสียง โมเดิลปืน ตัวละคร ท่าทาง การวิ่ง การเคลื่อนไหว เสียงปืน
    ถ้าถามว่าทำไม เอางี้คุณลองไปเล่น Tom clancy rainbow six vegas 2 แล้วมาเล่น AVA คุณจะเห็นว่า
    โมเดล ปืนมันเหมือน Tom clancy rainbow six vegas 2 แบบเหมือนโครตๆ ครั้งแรกที่จับ HK460 ติดดอทใส่เลเซอร์ ผมก็ไม่แปลกใจเลย
    AUG A3 ใส่ Acog *4 ผลออกมาก เหมือน Tom clancy rainbow six vegas 2 สุดๆ
    ความรู้สึกมันคุ้นเคยกับเกมAVAนี้มาก ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้เล่นมาก่อน ทั้งแรงดีด ระยะ แต่ AVA จะลื่นไหล และรวดเร็วกว่า Tom clancy rainbow six vegas 2
    แต่คุณคงจะบอกผมว่า 2 เกมนี้ใช้ เอนจิ้นเดียวกันนี่ ใช่ครับ งั้นดูอย่าง KIA นะ ถึงแม้มันจะเป็น TPS เหอะ แต่มันก็ยังต่างจาก Gear of war นี่จริงไหม
    แล้วก็ สำหรับผมนะ AVA เป็น FPS Online Free ที่ทำออกมาดีในระดับนึงเลย
    แต่เกมนี้ยังไม่ใส่ใจรายละเอียดสำหรับ FPS ฮาร์ดคอ สักเท่าไร

1. เวลาจะวิ่งต้อง กด W 2 ครั้ง (อันนี้ผมไม่ได้ ซีเรียส เพราะปกติเล่น BFBC2 เวลาจะวิ่งผมก็กด W 2 ครั้ง อยู่แล้ว แต่สำหรับ บางคนอาจคุ้นเคยกับ Shift มากกว่า)
    2. เป้าเลง ไร้ความหมายมาก ทำออกมาเพื่อให้ ยิงระยะไกลได้ แต่ผมว่าถ้าแม่นจริงๆ ไม่ต้องเลง หรอก ยิงธรรมดายังดีกว่าเยอะ ลองนึกถึง Evil M16A2 ไม่ก็ Evil MP5 ใน SF ดูครับ เป็นแบบนั้นล่ะ
    3. อินเตอร์เฟส ค่อนข้างเกะกะ เวลาจะกด Z X C เพื่อบอกเพื่อนว่า พบศัตรู หยุดก่อน ตามมาอะไรแบบนี้ มันเห็นลำบาก แล้วคนไทยมักจะไม่ค่อยฟังกัน
    อันนี้ผม ซีเรียส เพราะใช้บ่อยมากใน Counter Strike Source ใน Steam ก็เวลาเจอ ศัตรู ผมจะกด enemy spotted ทันที แล้วใน เรดาร์ จะขึ้นด้วย
    ทำให้เล่นกันเป็นทีม แล้ว สะดวกขึ้นเยอะ
    4. เกราะค่อนค้างไร้ความหมายจากความรู้สึกผม มันไม่ช่วยอะไรเลย
    5. โหมด รถถัง ไม่มีความสมดุล ของฝ่ายตั้งรับ และ ฝ่ายบุก
    6. อาวุธปืนสมจริงมาก ยิงแล้วมีแรงดีด ทุกคนคงคิดว่า กด เลงเอาเหมือน ใน cod หรือ bfbc2 คงจะไม่ดีดแล้ว คุณคิดผิด ถ้ากด เลงแล้ว จะทำให้กระสุน ช้าลง + ความแม่นยำที่ไม่ช่วยอะไรเลย
    7. เกมนี้ใครเล่น SA มาก่อนจะช่วยได้มากเพราะเล่นแถบจะไม่ต่างกัน (รวมทั้งผม)

หมดละครับ โดยรวมแล้ว AVA เป็น FPS Online Free ที่ดีที่สุดในบ้านเราตอนนี้ SF PB อะไรปล่อยให้เกรียน เล่นไป
    เพราะโดยรวมแล้วผมว่า การที่เด็กๆ จะมาเล่น AVA นี่เป็นเรื่องยาก เพราะอยากที่บอกไว้เกมนี้เหมือน Tom clancy rainbow six vegas 2 มาก
    และขอย้ำครับ อย่าเอา AVA ไปเทียบกับ FPS ฮาร์ดคอ อย่าง Call of Duty หรือ Battlefield เชียว เพราะมันเป็นแค่ FPS Online Free
    มาเล่นกันเยอะๆ ครับ สนุก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ImportantGameReview อ่านกระทู้
    ใช่ครับ
    เกมนี้ ออกแนวก็อป Tom clancy rainbow six vegas 2 มาเกือบทั้งหมดเลย เสียง โมเดิลปืน ตัวละคร ท่าทาง การวิ่ง การเคลื่อนไหว เสียงปืน
    ถ้าถามว่าทำไม เอางี้คุณลองไปเล่น Tom clancy rainbow six vegas 2 แล้วมาเล่น AVA คุณจะเห็นว่า
    โมเดล ปืนมันเหมือน Tom clancy rainbow six vegas 2 แบบเหมือนโครตๆ ครั้งแรกที่จับ HK460 ติดดอทใส่เลเซอร์ ผมก็ไม่แปลกใจเลย
    AUG A3 ใส่ Acog *4 ผลออกมาก เหมือน Tom clancy rainbow six vegas 2 สุดๆ
    ความรู้สึกมันคุ้นเคยกับเกมAVAนี้มาก ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้เล่นมาก่อน ทั้งแรงดีด ระยะ แต่ AVA จะลื่นไหล และรวดเร็วกว่า Tom clancy rainbow six vegas 2
    แต่คุณคงจะบอกผมว่า 2 เกมนี้ใช้ เอนจิ้นเดียวกันนี่ ใช่ครับ งั้นดูอย่าง KIA นะ ถึงแม้มันจะเป็น TPS เหอะ แต่มันก็ยังต่างจาก Gear of war นี่จริงไหม
    แล้วก็ สำหรับผมนะ AVA เป็น FPS Online Free ที่ทำออกมาดีในระดับนึงเลย
    แต่เกมนี้ยังไม่ใส่ใจรายละเอียดสำหรับ FPS ฮาร์ดคอ สักเท่าไร

1. เวลาจะวิ่งต้อง กด W 2 ครั้ง (อันนี้ผมไม่ได้ ซีเรียส เพราะปกติเล่น BFBC2 เวลาจะวิ่งผมก็กด W 2 ครั้ง อยู่แล้ว แต่สำหรับ บางคนอาจคุ้นเคยกับ Shift มากกว่า)
    2. เป้าเลง ไร้ความหมายมาก ทำออกมาเพื่อให้ ยิงระยะไกลได้ แต่ผมว่าถ้าแม่นจริงๆ ไม่ต้องเลง หรอก ยิงธรรมดายังดีกว่าเยอะ ลองนึกถึง Evil M16A2 ไม่ก็ Evil MP5 ใน SF ดูครับ เป็นแบบนั้นล่ะ
    3. อินเตอร์เฟส ค่อนข้างเกะกะ เวลาจะกด Z X C เพื่อบอกเพื่อนว่า พบศัตรู หยุดก่อน ตามมาอะไรแบบนี้ มันเห็นลำบาก แล้วคนไทยมักจะไม่ค่อยฟังกัน
    อันนี้ผม ซีเรียส เพราะใช้บ่อยมากใน Counter Strike Source ใน Steam ก็เวลาเจอ ศัตรู ผมจะกด enemy spotted ทันที แล้วใน เรดาร์ จะขึ้นด้วย
    ทำให้เล่นกันเป็นทีม แล้ว สะดวกขึ้นเยอะ
    4. เกราะค่อนค้างไร้ความหมายจากความรู้สึกผม มันไม่ช่วยอะไรเลย
    5. โหมด รถถัง ไม่มีความสมดุล ของฝ่ายตั้งรับ และ ฝ่ายบุก
    6. อาวุธปืนสมจริงมาก ยิงแล้วมีแรงดีด ทุกคนคงคิดว่า กด เลงเอาเหมือน ใน cod หรือ bfbc2 คงจะไม่ดีดแล้ว คุณคิดผิด ถ้ากด เลงแล้ว จะทำให้กระสุน ช้าลง + ความแม่นยำที่ไม่ช่วยอะไรเลย
    7. เกมนี้ใครเล่น SA มาก่อนจะช่วยได้มากเพราะเล่นแถบจะไม่ต่างกัน (รวมทั้งผม)

หมดละครับ โดยรวมแล้ว AVA เป็น FPS Online Free ที่ดีที่สุดในบ้านเราตอนนี้ SF PB อะไรปล่อยให้เกรียน เล่นไป
    เพราะโดยรวมแล้วผมว่า การที่เด็กๆ จะมาเล่น AVA นี่เป็นเรื่องยาก เพราะอยากที่บอกไว้เกมนี้เหมือน Tom clancy rainbow six vegas 2 มาก
    และขอย้ำครับ อย่าเอา AVA ไปเทียบกับ FPS ฮาร์ดคอ อย่าง Call of Duty หรือ Battlefield เชียว เพราะมันเป็นแค่ FPS Online Free
    มาเล่นกันเยอะๆ ครับ สนุก
    ความเห็นเดียวกัน

เเต่ไม่ชอบพวกเติมเงินมากกว่า

ปล เกมนี้มันลง steam เเล้วมันหายไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    ความเห็นเดียวกัน

เเต่ไม่ชอบพวกเติมเงินมากกว่า

ปล เกมนี้มันลง steam เเล้วมันหายไปไหน
    เขาล็อคโซนครับ(เพราะมีเซิฟไทย)

พูดตามจริง เซิฟ US จะต่างจากเซิฟไทยค่อนข้างมากในเรื่องคุณภาพของผู้เล่นครับ เพราะ US จะไม่มี Camp แน่นอน จะวิ่งบุกกันอย่างเดียว คือง่ายๆจะวิ่ง****ท่าเดียวอ่ะ

แต่ส่วนตัวแล้วที่ จขกท. พูดมามันก็จริงครับ ผมว่าเกมนี้เป็น FPS แบบออนไลน์ที่ดูสมบูรณ์แบบมากๆถ้าเทียบกับเกมอื่นๆที่มีในตลาดบ้านเรา แต่ถ้าเทียบกับเกม FPS แบบกล่องอย่าง BF หรือ CoD แล้วยังห่างชั้นกัน
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    เดี๋ยวจะลองทดสอบ ถ้าดี ผมจะปล่อยเกาะ PB แล้ว ไม่ไหว เจอแต่โปร...

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ยังไม่ได้เล่นเลยและไม่สนที่จะเล่นไม่ใช่ว่าเล่นไม่เก่งนะแต่มันเริ่มเบื่อแนวนี้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อยากรู้ครับของ pointในเกมถาวรไหมครับ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ^^" สักพักโปรก็คงจะมา ตามเคย AS ต้องจับแล้วนะครับทีเนี้ย อย่าพาเกมเค้ามาแป๊กในไทยเหมือนSAนะครับ

SA เล่นมา3ปีกว่าๆ2ดาวล่ะมาปิดซะงั้นเสียดายตังเติมจัง

เห็นไหม มันบอกกำลังทำ เหอะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackmetal : 10th August 2011 เมื่อ 20:00

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ที่แน่ ๆ ผมลงไม่ได้ครับเป็นอะไรไม่รู้อะ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RapG-unit อ่านกระทู้
    ที่แน่ ๆ ผมลงไม่ได้ครับเป็นอะไรไม่รู้อะ
    ลองคลิกขวาเลือก Run adimn ดูครับ

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    แย่ๆ เลิกเล่นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manman02 อ่านกระทู้
    เขาล็อคโซนครับ(เพราะมีเซิฟไทย)

พูดตามจริง เซิฟ US จะต่างจากเซิฟไทยค่อนข้างมากในเรื่องคุณภาพของผู้เล่นครับ เพราะ US จะไม่มี Camp แน่นอน จะวิ่งบุกกันอย่างเดียว คือง่ายๆจะวิ่ง****ท่าเดียวอ่ะ

แต่ส่วนตัวแล้วที่ จขกท. พูดมามันก็จริงครับ ผมว่าเกมนี้เป็น FPS แบบออนไลน์ที่ดูสมบูรณ์แบบมากๆถ้าเทียบกับเกมอื่นๆที่มีในตลาดบ้านเรา แต่ถ้าเทียบกับเกม FPS แบบกล่องอย่าง BF หรือ CoD แล้วยังห่างชั้นกัน
    มีวิธีดหลดเบบ ล็อคโซน ไหมครับ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมก็รู้สึกว่า ปืนมันติดกล้องมาแทบไม่ได้ช่วยไรเลย แต่ผมชอบ L85A2 นะ ยิงมันส์ดี

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ของ Point ในเกม ถาวร บางอย่างครับ
    แต่ปืนทุกปืนถาวรหมด
    แล้ว หลัง OBT ของที่ชื้อใน CBT ยังอย่ครบ
    ช่วง CBT แจก Point 1 ล้าน กับ แคช 5 แสน
    รีบๆ กันไปเล่น
    อีกอย่าง ผมไม่ใช่พวกบ้าเกม ออนไลน์ นะ
    แต่ผมคือพวกไม่แบ่งแยกเกมฟรีกับเกมเสียตัง
    เพราะผมเล่นเกมเสียตังมาผมรู้ว่าเกมพวกนี้เสียเงินครั้งเดียว ใช้ฝีมือและเวลาในการปลดล้อก
    แต่เกมออนไลน์ฟรี ชื่อมันก็บอกว่าฟรี คุณจะเสียเงินช่วยเขาหน่อยไม่ได้หรอ เขาให้คุณเล่นฟรีแล้วแท้ๆ
    เกมนี้สนุกครับ สนุกมาก ฝีมือล้วนๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    โหมดรถถัง ไร้ความสมดุลสิ้นดีครับ
    ได้คุมรถถังเมื่อไหร่ก็ชนะเมื่อนั้นล่ะครับ

แต่ผมว่า ไม่เทพทรูนะเกมส์นี้ CB เล่นแล้วสนุกดี
    โหดด้วย =w= มันส์ ๆ อิ๊อิ๊

ป.ล. ไม่ต้องไปอะไรมาก กับว่าเกมส์นู่นเหมือนเกมส์นี้หรอกครับ
    เล่นเอาสนุกดีกว่า เดิมผมเล่นแต่ MW2 ไปเล่นก็สนุกนะ แต่ติดนิสัย MW2 ไปเหมือนกันฮ่า ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 10th August 2011 เมื่อ 21:36

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    มีวิธีดหลดเบบ ล็อคโซน ไหมครับ
    มีครับ แต่ยุ่งยากหน่อย คือคุณต้องไปเปลี่ยน Proxy ให้ IP มันตรงกับของ US น่ะครับ ซึ่งมันค่อนข้างยุ่งยาก

แต่ก่อนผมเล่นของ Ijji นะ ไม่รู้ว่ามันบล็อค IP ไทยรึยัง
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manman02 อ่านกระทู้
    มีครับ แต่ยุ่งยากหน่อย คือคุณต้องไปเปลี่ยน Proxy ให้ IP มันตรงกับของ US น่ะครับ ซึ่งมันค่อนข้างยุ่งยาก

แต่ก่อนผมเล่นของ Ijji นะ ไม่รู้ว่ามันบล็อค IP ไทยรึยัง
    อืมๆๆงั้นไม่ต้องละยุ่งยาก
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    jiij ยังเล่นได้อยู่ครับ

OB แล้วรีหมดทุกอย่างครับ จะเหลือก็แต่ของเริ่มต้นทุกชนิด ชื่อ เพื่อน แคลน

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    โหมดรถถัง ไร้ความสมดุลสิ้นดีครับ
    ได้คุมรถถังเมื่อไหร่ก็ชนะเมื่อนั้นล่ะครับ

แต่ผมว่า ไม่เทพทรูนะเกมส์นี้ CB เล่นแล้วสนุกดี
    โหดด้วย =w= มันส์ ๆ อิ๊อิ๊

ป.ล. ไม่ต้องไปอะไรมาก กับว่าเกมส์นู่นเหมือนเกมส์นี้หรอกครับ
    เล่นเอาสนุกดีกว่า เดิมผมเล่นแต่ MW2 ไปเล่นก็สนุกนะ แต่ติดนิสัย MW2 ไปเหมือนกันฮ่า ๆ
    ที่พูดกันว่าไม่สมดุลอะคุณลองหันกลับไปมองทีมดูว่ามันเล่นช่วยกันซ้อมรถถังหรือว่ามันเล่นทำแต้ม ผมว่าเกมนี้ยังไม่เหมาะสำหรับเกรียนไทยครับเพราะเกมนี้มันดีเกินไปคนไทยก็เล่นแต่สไนคนไทยก็เล่นอยุ่2โหมด

DEATH MATH กับ TEAM MATH คุณไม่คิดจะเล่นโหมดอื่นเลยหรอแล้วอีกอย่างเกมนี้โดยเฉพาะโหมดรถถังอะไม่ต้องบ่นว่ามันไม่สมดุลแล้วแพ้ตลอดเพราะผมไปเล่นเซิฟนอกผมยังไม่ค่อยแพ้เลยเพราะเขารู้หน้าที่และจุดมุ่งหมายของโหมดรถถัง

จะยังไงAVAยังไม่เหมาะกับ THAILAND อยุ่ดี และเกม fps ต่อไปก็คงเป็นค่าย GG ชื่อเกม bettery online อันนี้ก็ดีเกินไป

EDIT:ผมไม่ได้ว่าคุณคนไหนแค่ยกตัวอย่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icehayha : 10th August 2011 เมื่อ 22:43

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เกมส์นี้ผมเล่นที่เซิฟต่างประเทศก็โอเคนะ แต่ถามว่าสนุกไหมก็สนุกแต่อาจมีปัญหาอยู่หน่อยก็คือเรื่องความสมดุลปืนนี่แหละ มีโหมดเล่นกับ AI ด้วย AI ก็ไม่โง่มากนะฉลาดปานกลาง สรุปโดยรวมแล้วเกมนี้ก็พอใช้ได้ ถึงอาจจะก็อบระบบการเล่น และโมเดลปืนตามที่ จขท. บอกก็ตามที แต่ขออย่าให้มีโหมดติ๊งต๊องหรืออาวุธเวอร์ๆอย่าง SF กับ XSHOT เลย สาธุ~

ปล.SF กับ XSHOT เป็น 2 เกมส์แรกบนโลกใบนี้ที่ปืนฉีดน้ำสามารถยิงคนตายได้ WTF!!

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    เกมนี้ไร้ความสนุก เหมือนกับ SA ธรรมดา

แต่มันดีตรงที่มีโหมดฆ่ากันเองนี่แหละ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ผมว่าก็สนุกดีน่ะครับ เด่นที่สุดใน FPS บ้านเราแล้วหละ เวลาจะเล่นทีหนึ่งต้องใช้องค์ประกอบหลาย ๆ อย่างเลย ตั้งแต่สั่ง ให้ทำตาม กำหนดจุด ชี้เป้า [สำหรับบางคนที่เพิ่งเล่น] ส่วนใหญ่ในโหมดที่เค้าให้ทำภาระกิจ พวกเด็ก ๆ ชอบเอาแต่ยิงกันอย่างเดียวเลย ไแบบว่าไม่สนอะไรทั้งนั้น สำหรับด้านผู้เล่น สักพักใหญ่ก็คงปรับตัวได้.. ส่วนเรื่องกล้องปืน ผมว่าถ้าเล่นไปเลื่อย ๆ คงจะได้ใช้มั่ง [ :P ] ตอนนี้ยังไม่รู้เหมือนกันเอาไปทำอะไร ยิงไม่ค่อยได้เลย แบบไม่ค่อยมีประโชยน์เท่าไหร่ แต่บางปืนก็ทำให้มันลั่นต่ำลงก็มีเห็นพวก เทพ ๆ มาเล่นกัน