ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296

Question เด็กสาวในวีดิโอโรงหนังราชบุรีที่เป็นข่าว ผูกคอตาย !!!!

คือผมเจอข่าวนี้ในเว็บพันธุ์ทิพย์ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเรื่องจริงหรือป่าว ถ้าเป็นเรื่องจริงผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    นี่แหละครับโลกออนไลน์มันมีผลเสียอย่างร้ายแรงถ้าเราใช้แบบผิดๆ เราก็คงต้องใช้วิจารณญาณต่อไปนะคับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    โรงแรมดีๆมีไม่ไปชอบไปที่มีกล้องวงจร กันจัง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    จริงหรอครับเนี้ย ...รอข่าวจริง RIP ล่วงหน้าครับบ

ปล. เรื่องนี้ถึง สรยุทธ แน่ !

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ถ้าเป็นจริง น้องเค้าคงทนกระแสตอบรับไม่ไหวแน่ๆ

แต่ทั้งนี้จะไปโทษใครก็ไม่ได้ ต้องโทษ ตัวเองเท่านั้นแหละครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ถ้าเป็นจริงก็ขอ RIP นะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เค้าฆ่าตัวตายเพราะอะไร

เพราะพวกเราไง ไม่มีไรทำ ล้มหน่อย ทืบซ้ำ
    "อิหน้าดวก ทำไปได้"
    "ไม่เห็นไรเลย"
    "ของก็เล็กเจรือกเล่นอีก"

ตามจริงนะ ไอเรื่องเอากันเนี่ยมันจะไม่หนักเลย ท่ามันไม่ไปโดนพวก โซเซี่ยวเนตเวร์คทำยังงี้อะ ด่าอย่างเดียว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้

เพราะพวกเราไง ไม่มีไรทำ ล้มหน่อย ทืบซ้ำ

ตามจริงนะ ไอเรื่องเอากันเนี่ยมันจะไม่หนักเลย ท่ามันไม่ไปโดนพวก โซเซี่ยวเนตเวร์คทำยังงี้อะ ด่าอย่างเดียว
    เห็นด้วยครับ ผมว่าทุกคนย่อมมีความผิดพลาดกันมั่ง อย่าไปซำ้เติมเค้าเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    มันเป็นเรื่องใหญ่ก็เพราะพวกเรานี่แหละครับ อะไรมาก็ช่วย แชร์ ช่วย Like รวมถึงพวกไอ้ Admin เพจใหญ่ๆ ที่คน Like เยอะๆ นำเสนออะไรที่ไม่ดีก็เสพหมด มันเลยแชร์คนเห็นกันทั่วๆ เลยยย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อย่าเพิ่งด่วนสรุป อาจเป็นข่าวลือ *-*
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้

อันนี้ก็ถูกครับถ้าคิดเป็น เปอร์เซ็นก็น่าจะสูงงงงง มากเลย 90% คงได้ที่มีส่วนเกี่ยวกับการฆ่าตัวตาย (ถ้าข่าวของเจ้าของกระทู้จริงน่ะ )

เเต่ลองนึกดูสิว่า การที่ไปมี sex กันในโรงหนัง มันควรหรอ ถึงเเม้เขาจะไม่ได้มีป้ายห้ามมี Sex ในโรงหนังเหมือนป้ายห้ามสูบบุหรี่ก็ตาม
    ...เเต่เรื่องเเค่นี้ถ้าคิด ก็คงไม่ทำในโรงหนัง ต้องมีกล้องวงจรปิดอยู่เเล้วล่ะครับ เขาไม่รู้หรือไงกัน ?
    เเต่จริง ๆ ตัวเขาก็ผิดตัวหล่ะครับ ถ้าเขาไม่ไปมี sexในโรงหนัง เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดเราต้องมองที่ ต้นเหตุ ไม่ใช่เเก้ที่ปลายเหตุ เหมือนพวกนักการเมืองบางกลุ่ม

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมก็ว่าคนที่เอาคลิปมาลงก็มีส่วนผิดเหมือนกันนะครับถ้าเขาไม่เผยแพร่เรื่องนี้ก็คงจะไม่เกิด

แบบว่าแค่ไปตักเตือนหน้าโรงหนังก็ได้หนิครับ
    ___Shut up and Take money___]]

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    ผมไปสืบมา เเล้วค้นพบต้นตอทั้งหมดเเล้วครับ

...เเต่ไม่ทราบว่าเท็จ จริง ยังไงไปวิจาร กันเอาเองครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermth...A12459479.html

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    กระทู้ใน pantip ตอนนี้กำลังดุเดือดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ขอให้เป็นรายสุดท้ายครับ สังคมไทยไม่มีคำว่าให้อภัย เป็นเรื่องจริงคงเศร้าน่าดูเลยตอนเเรกผมเห็นโดนจับได้ก็เเอบภูมิใจนิ๊ดๆนะที่เขาได้บทเรียนแต่พอมาเห็นข่าวลือนี้จริงป่าวไม่รู้แต่ผมว่ามันเป็นบทเรียนที่ต้องรู้ในชาตินี้เเล้วไปเเก้ตัวในชาติต่อไป ทั้งๆที่มันไม่ต้องเป็นงั้นก็ได้เห็นเเล้วขนลุกเลยจริงไม่จริงกลับมา Edit. ด้วยนะครับ

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    ไอ้พวกสาวก FB อะตัวดี - -*

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ในพันทิปโพสประมาณว่า "น้องเขาไม่ผิดนะ พวกเรานี่แหละที่ผิด"
    พอตอนข่าวใหม่ๆด่ากันให้พรึ่บ - -

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เวรกรรม ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerokoza อ่านกระทู้
    อันนี้ก็ถูกครับถ้าคิดเป็น เปอร์เซ็นก็น่าจะสูงงงงง มากเลย 90% คงได้ที่มีส่วนเกี่ยวกับการฆ่าตัวตาย (ถ้าข่าวของเจ้าของกระทู้จริงน่ะ )

เเต่ลองนึกดูสิว่า การที่ไปมี sex กันในโรงหนัง มันควรหรอ ถึงเเม้เขาจะไม่ได้มีป้ายห้ามมี Sex ในโรงหนังเหมือนป้ายห้ามสูบบุหรี่ก็ตาม
    ...เเต่เรื่องเเค่นี้ถ้าคิด ก็คงไม่ทำในโรงหนัง ต้องมีกล้องวงจรปิดอยู่เเล้วล่ะครับ เขาไม่รู้หรือไงกัน ?
    เเต่จริง ๆ ตัวเขาก็ผิดตัวหล่ะครับ ถ้าเขาไม่ไปมี sexในโรงหนัง เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดเราต้องมองที่ ต้นเหตุ ไม่ใช่เเก้ที่ปลายเหตุ เหมือนพวกนักการเมืองบางกลุ่ม
    คำพูดท่านสุดยอดมากครับผมเห็นด้วย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    จะบอกว่า สังคมฆ่าประชาชน ใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586
    ผมเห็นกระทู้ แล้วอ่านเมนต์ยิ่งตกใจ
    กิจกรรมไม่เหมาะสมที่เธอทำในโรงหนัง ที่เธอตั้งใจให้เป็นความลับกันสองคน ถูกลักลอบนำมาเผยแพร่โดยคนของโรงหนัง มีโซเชียลเน็ตเวิร์ก (พวกเรา) กับสื่อช่วยเผยแพร่ จนตำรวจเห็นว่าเป็นความผิด

แล้วตามขั้นตอนปกติตำรวจต้องรักษาความลับไว้ให้ได้เพราะยังเป็นเด็ก แต่ก็ไม่ เมื่อคนในชุมชนรู้กันหมด จนเธอทนความกดดันไม่ได้ ก็ไม่มีนักสังคมสงเคราะห์ ยื่นมือเข้าไปรักษาชีวิตเธอไว้ กระบวนการมันผิดพลาดทั้งหมด

โทษที่เธอได้รับไม่ได้เป็นสัดส่วนกับความผิดที่เธอทำเลย ความผิดที่เธอทำในโรงหนังไม่ได้ทำร้ายใครนอกจากตัวเธอ จนเมื่อเธอเสียชีวิตแล้ว เธอก็ยังถูกตำหนิอีก

cr. ในนั้นแหละ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    โทษทางสังคมมันรุนแรงกว่าโทษทางกฏหมายอีกนะเนี่ย
    อย่าเพิ่งเชื่อข่าวในพันทิปมากเกินไป ในนั้นส่วนใหญ่โลกสวย ฟังหูไว้หูดีกว่า

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ข่าวลือหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นจริงๆ ลุงสรยุทเค้าต้องเอามาออกสื่อแล้วครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผมก็ไม่รู้หรอกคับ แค่เจอมาแล้วเอามาเล่าสู่กันฟังคับ เดี๋ยวผมจะติดตามดูข่าวต่อไปคับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    เห็นเขาบอกว่า "ข่าวลือ" ครับ

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถึงกับฆ่าตัวตายเลยหรือ ...
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''