ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,642
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    Blog Entries
    2

หนุ่มจีนหวังทำสถิติใหม่ เดินบนเชือกสูงถึง 328 ฟุต

8 ส.ค.54 สำนักข่าวต่างประเทศได้เผยภาพสุดระทึกของ นายซาไมติ ไอซาน วัย 27ปี ขณะกำลังเดินบนเชือกที่ใช้บอลลูนลอยขึ้นไปบนฟ้า แล้วขึงเชือกระหว่างไว้ระหว่างกัน เพื่อจะสร้างสถิติใหม่ที่เขาตั้งความหวังไว้สูงถึง 650 ฟุต
    อย่าง ไรก็ตามการเดินบนเชือกของนักไต่เชือกคนนี้ เขาสามารถทำสำเร็จด้วยการเดินบนเชือกที่ความสูง 100 ฟุต แต่เมื่อเขาเพิ่มความสูงเป็น 328 ฟุต เขาไม่สามารถผ่านมันไปได้ ทำให้ความหวังที่ตั้งใจจะทำสถิติไว้ที่ 650ฟุตเป็นอันต้องยุติลง

ไซ่ ไหม่ถี นักกายกรรมไต่ลวดชาวซินเจียง ผู้สืบทอดอาชีพของตระกูลรุ่นที่ 7 กำลังไต่ลวดท้าความสูง ณ เมืองเซ่าหยัง มณฑลหูหนัน
    เอเยนซี - สื่อจีนรายงานการแสดงกายกรรม ท้าความเสียว เดินทรงตัวบนลวดสลิงที่ขึงระหว่างบอลลูน 2 ลูก หวังทำลายสถิติเพิ่มบนความสูง 100 เมตร แต่ไม่สำเร็จเพราะลมกรรโชกแรง

เมื่อวันอาทิตย์ (7 ส.ค.) ที่ซ่าวหยาง มณฑลหูหนัน Samit Ijon หรือ "ไซ่ ไหม่ถี" นักกายกรรมไต่ลวดชาวซินเจียง ผุ้สืบทอดอาชีพของตระกูลรุ่นที่ 7 ได้เปิดแสดงท้าความสูง โดยในการเดินครั้งแรกบนระยะความสูง 30 เมตร เขาสามารถข้ามไปได้อย่างง่ายดาย เป็นสถิติโลกกินเนสบุ๊ก ท่ามกลางการเอาใจช่วยจากผู้ชมจำนวนมาก

ไซ่ ไหม่ถี ได้เพิ่มความสูงโดยปล่อยบอลลูนให้ลอยสูงขึ้นไปที่ 100 เมตร เหนือพื้นดิน และเดินข้ามเพื่อทำลายสถิติฯ อีกครั้ง แต่ความพยายามครั้งนี้ไม่สำเร็จ เพราะไม่สามารถรักษาสมดุลร่างกายไว้ได้ เนื่องจากความเร็วของลมบนระยะ 100 เมตร นั้นกรรโชกแรงจนบอลลูนแกว่งส่ายไปมา ตลอดเวลา

Credit:www.webthaiday.com

ปล.ไม่มั่นใจว่าต้องเอาไว้หมวดไหน ระหว่าง Main Forum กับ Pic Post นะครับถ้าผิดหมวดรบกวน MOD ย้ายให้ด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Chiang Mai Province
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าตกมาตายผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,295
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กัน ไอน์สไตน์ อ่านกระทู้
    ถ้าตกมาตายผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว
    ถ้านายโดนตบเกรียน ผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Chiang Mai Province
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ถ้านายโดนตบเกรียน ผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า!

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เก่งจังครับ
    My center รักจังเลย

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ความสามารถเฉพาะตัวจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ระวัง ไส้แตกนะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เสี่ยงชีวิตกับเรื่อง แบบนี้เพื่อ !?

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กัน ไอน์สไตน์ อ่านกระทู้
    นายทำไม่ได้ก็อย่าไปว่าเขาอย่างนั้นสิครับ

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StarCrusader อ่านกระทู้
    นายทำไม่ได้ก็อย่าไปว่าเขาอย่างนั้นสิครับ
    ใช้ๆ ทำไม่ได้ก็อย่าไปว่าเค้าๆ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    เสี่ยงชีวิตกับเรื่อง แบบนี้เพื่อ !?
    คนเรามีสิ่งที่ตัวเองอยากทำให้ได้ในชีวิตครับหรือเพราะต้องการชื่อเสียงครับ
    บางครั้งคนเราบ้างก็ยอมเสี่ยงในสิ่งที่คนอื่นเห็นว่าไม่คุ้มครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,244
    ชีวิตเขาอยู่บนเส้นด้าย 555 เอ้ยไม่ใช่สิ เชือก ฮ่าๆ

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เค้าทำไปเพื่อ ??