ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mOrTrEd อ่านกระทู้
    โหลดเสร็จแล้ว แตกไฟล์แล้วเล่นได้เลยครับบบบ ^^

ปล. ผมเข้าเกมไปแล้วโหลด เซฟเดิมก็ยังไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยน แต่เวอร์ชั่นมันเปลี่ยนเป็น 1.7

ใครรู้วิธีเริ่มเควสบอกผมด้วยนะครับบ
    คุยกับพวกยาม อะครับ เควสจึงจะเริ่ม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เล่นได้และครับ patch ใหม่มีการสู้บนหลังม้าแล้วก็ Bug fix เยอะครับ
    เดี๋ยวเอาภาพมายืนยันครับ
    Edit:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madworld567 : 6th August 2012 เมื่อ 13:02

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ถ้าลงโมไปด้วยเล่นได้ป่ะ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใครเริ่มเควสได้แล้วมั่ง ทำไมคุยกับยามไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    1. ลงเสร็จแล้วอย่าลืมเข้าตัว SkyrimLauncher

2. แล้วคลิ๊กที่ Data Files

3. แล้วติ๊กถูกหน้าช่อง Dawnguard.esm แล้วหลังจากนั้นกด OK แล้วก็เข้าเกมส์ตามปกติแล้วลองคุยกับยามดูครับ

นี่รูป

ผมยังไม่ได้ลองน่ะเพราะยังทำ เควสอันเก่าไม่เสร็จเดี๋ยวไม่อิน แต่คิดว่าน่าจะทำแบบนั้นเพราะเมื่อก่อนเล่น Fallout3 เวลาลง DLC ผมต้องมาติ๊กใน Data Files ประจำเลย ไม่งั้นบางทีไม่เห็น DLC ที่เอามาลง

ลองดูครับไม่ได้ยังไงว่ากันอีกทีครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wayne Rooney อ่านกระทู้
    ของผม คลิ้ก ตรง Data File ไมได้อ่ะครับ มันเป็นสีเทา
    ตะกี้ของผมก็เป็นครับมิน่าก็ว่าทำไม HighResTexturePack ของผมมันไม่เห็น 555

ผมเลยลองลบเกมส์ลงใหม่แต่อย่าพึ่งเเคล็ก แล้วอัพเเพทเกมส์เป็น 1.8 ก่อน(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแพทที่เพิ่มฉากเวลาฆ่าด้วยเวทมนต์อะครับ) แล้วค่อยลง ตัว DLC Dawnguard แล้วทำตามวิธีที่ 1 2 3 ดูครับ

Edit ไม่ใช่ 1.8 นะครับผมจำผิด The Elder Scrolls V Skyrim Update 8 ต่างหาก ของผมก็ตัวเกมส์ของ Razor ครับ ผมลงเสร็จแล้วก็ไปโหลดแพทมาทับแล้วก็ทับด้วยตัว DLC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 3rd August 2012 เมื่อ 23:57

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blog Entries
    1
    ของผม คลิ้ก ตรง Data File ไมได้อ่ะครับ มันเป็นสีเทา

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    สำหรับใครที่คุยกับยามแล้วมันไม่มีเควส ให้ไปที่ DAWNGUARD เลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    thank you...

กล่าวขอบคุณ
    113
    1
    รบกวนช่วยขอ ไอตัว 1.8 หน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    1. ลงเสร็จแล้วอย่าลืมเข้าตัว SkyrimLauncher

2. แล้วคลิ๊กที่ Data Files

3. แล้วติ๊กถูกหน้าช่อง Dawnguard.esm แล้วหลังจากนั้นกด OK แล้วก็เข้าเกมส์ตามปกติแล้วลองคุยกับยามดูครับ

นี่รูป

ผมยังไม่ได้ลองน่ะเพราะยังทำ เควสอันเก่าไม่เสร็จเดี๋ยวไม่อิน แต่คิดว่าน่าจะทำแบบนั้นเพราะเมื่อก่อนเล่น Fallout3 เวลาลง DLC ผมต้องมาติ๊กใน Data Files ประจำเลย ไม่งั้นบางทีไม่เห็น DLC ที่เอามาลง

ลองดูครับไม่ได้ยังไงว่ากันอีกทีครับ

ตะกี้ของผมก็เป็นครับมิน่าก็ว่าทำไม HighResTexturePack ของผมมันไม่เห็น 555

ผมเลยลองลบเกมส์ลงใหม่แต่อย่าพึ่งเเคล็ก แล้วอัพเเพทเกมส์เป็น 1.8 ก่อน(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแพทที่เพิ่มฉากเวลาฆ่าด้วยเวทมนต์อะครับ) แล้วค่อยลง ตัว DLC Dawnguard แล้วทำตามวิธีที่ 1 2 3 ดูครับ
    รบกวนช่วยขอไอตัว 1.8 หน่อยคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    คุยกับพวกยาม อะครับ เควสจึงจะเริ่ม

ขอบคุณครับ ^^

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ่าว อย่าเพิ่ง แคร๊ก แล้วงี้ถ้าเล่น REPACK Blackbox จะเล่นได้มั้ยเนี่ย = = // กำลังลองลงใหม่ดู
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    อ่าว อย่าเพิ่ง แคร๊ก แล้วงี้ถ้าเล่น REPACK Blackbox จะเล่นได้มั้ยเนี่ย = = // กำลังลองลงใหม่ดู
    ของผมตัว Razor มันแคร๊กอยู่แล้ว ก๊อปที่โหลดมาไปใส่แล้วเล่นได้เลยครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    ของผมตัว Razor มันแคร๊กอยู่แล้ว ก๊อปที่โหลดมาไปใส่แล้วเล่นได้เลยครับ
    สมมติถ้าลงเสร็จแล้วเปิด Data File เพื่อติ้กให้ DLC เล่นไม่ได้ แล้วเข้าไปเล่นคุยกับยามไม่เกิดเควสขึ้นมาแต่ Patch 1.7.7 จะทำไงล่ะหวา = =

แต่ลองดูก่อนละกัน เพราะ เควสจะถูกเริ่มได้เมื่อ เลเวล 10 แต่ตัว 82 เมื่อก็ทำไม่ได้ = =
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ขอบคุณครับ

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    มาให้กำลังใจกับตำนานคนต่อไป..สู้ๆครับ..

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    มันเล่นออฟไลน์ได้ไหมเด้อ ไม่เคยเล่นเกมนี้
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    สมมติถ้าลงเสร็จแล้วเปิด Data File เพื่อติ้กให้ DLC เล่นไม่ได้ แล้วเข้าไปเล่นคุยกับยามไม่เกิดเควสขึ้นมาแต่ Patch 1.7.7 จะทำไงล่ะหวา = =

แต่ลองดูก่อนละกัน เพราะ เควสจะถูกเริ่มได้เมื่อ เลเวล 10 แต่ตัว 82 เมื่อก็ทำไม่ได้ = =
    1.Locate or search for the SkyrimPrefs.ini file that should be under your My Games subfolder. For example, mine is located at:
    C:UsersELOCKLORANMy DocumentsMy GamesSkyrim

2.Open that file and search for [Launcher] and add "bEnableFileSelection=1". It'll look something like this:
    [Launcher]
    bShowAllResolutions=0
    uLastAspectRatio=2
    So add that line so it looks like:
    [Launcher]
    bEnableFileSelection=1
    Now the Data Files option will be un-greyed and selectable.

3.Launch the game and go talk to any generic Skyrim Guard. They'll give you a new quest item, Dawnguard, and you'll get the screen popup of new quest added.

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    1.Locate or search for the SkyrimPrefs.ini file that should be under your My Games subfolder. For example, mine is located at:
    C:UsersELOCKLORANMy DocumentsMy GamesSkyrim

2.Open that file and search for [Launcher] and add "bEnableFileSelection=1". It'll look something like this:
    [Launcher]
    So add that line so it looks like:
    [Launcher]
    Now the Data Files option will be un-greyed and selectable.

3.Launch the game and go talk to any generic Skyrim Guard. They'll give you a new quest item, Dawnguard, and you'll get the screen popup of new quest added.
    ได้แล้ว แต่ ไหงโจมตีธรรมดาไม่ได้ = = // คลิกค้างเพื่อชาร์ตฟันได้อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย izumikonata : 3rd August 2012 เมื่อ 23:01

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tartp114 อ่านกระทู้
    มันเล่นออฟไลน์ได้ไหมเด้อ ไม่เคยเล่นเกมนี้
    มันออฟไลน์ครับ ลองดูครับ

ได้แล้ว แต่ ไหงโจมตีธรรมดาไม่ได้ = = // คลิกค้างเพื่อชาร์ตฟันได้อยู่
    จริงแล้วมันเพิ่มไฟล์แค่ตัวเดียวนะครับ
    C:\Users\xxx\Documents\My Games\Skyrim
    ไฟล์ SkyrimPrefs.ini

เพิ่มตัวนี้
    ไว้ใน
    [Launcher]

ตัวอย่างของผม
    [Launcher]
    bShowAllResolutions=1
    uLastAspectRatio=3

เข้าเกมด้วย SkyrimLauncher>Data File เลือกที่เราจะเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lionhearts : 3rd August 2012 เมื่อ 23:26

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    THANK YOU AGAIN

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    มาาเป็นกำลังใจให้ครับผม
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wayne Rooney อ่านกระทู้
    รบกวนช่วยขอไอตัว 1.8 หน่อยคับ
    ลองหาใน google The Elder Scrolls V Skyrim Update 8 ดูครับ ไม่ใช่ 1.8 ผมจำผิด แฮะๆ

Edit ผมเอารูปมาฝากพอดีเซฟเก่าเน่าเลยเล่นใหม่ เซ็งเป็ด เล่นไม่ทันไรเจอชุดใหม่ซะแล้ว เริ่มมีความอยากเล่นมาขึ้นๆ 555+

แต่ก็ยังหาหน้าไม้ไม่เจออะ - -*

นี่รูปยืนยันว่าเล่นได้นะ ชุดแวมพาว สวยดีน่ะ หึหึ

อะอะเดี๋ยวหาว่าโม้ ดูชื่อเลยจ้า

ดูเต็มๆกัน

ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 4th August 2012 เมื่อ 01:59

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ลองครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    หน้าไม้อยู่ที่ปราสาทDawnguard แต่ลูกธนูมันมีน้อย

Tags for this Thread