ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: คอมเสียครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

คอมเสียครับ

อาการณ์คือ
    เวลาเปิดเครื่องแล้ว windows มันไม่ยอม boot ครับ
    ทั้งๆที่เมื่อวานยังใช้ได้ปกติอยู่ ไฟก็เข้า power supply ก็หมุน
    ทุกๆอย่างทำงานหมด อุปกรณ์เสียบแน่นหมด เป็นมา 4 ครั้ง แล้วครับ
    ไปให้ร้านซ่อมเขาก็แค่้ลงwindows มาให้ใหม่ พอใช้ไปได้ซัก 7-8 อาทิต์ ก็เป็นอีก
    ใครก็ได้ครับ ช่วยหน่อย

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    เมนบอร์ดเสื่อมรึเปล่าครับเพราะก่อนหน้าคุณ 4 วันผมก็เมนบอร์ดเสีย บูทไม่ขึ้นแบบนี้เหมือนกัน ผมไปซื้อใหม่มาแล้ว

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ลองเช๊ค Mainboard ดูนะคับ ว่าขาที่ใส่ CPU งอ หรืออะไรหรือเปล่า ถ้าซื้อมานานแล้ว ลองเปลี่ยนถ่าน Mainboard คับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ลองเช็ค ถ่านซีมอส ดูครับ ถ้าที่บ้าน multimeter ลองเช็คถ่านดูว่าเหลือไฟเท่าไหร่

โดยปกติถ่านนี้จะมีไฟจุอยู่ 3 V เมื่อใช้งานไปนานๆ ถ่านนี้จะหมดไปเรื่อยๆ และถ้าไฟเริ่มน้อยกว่า 1 V ก็อาจจะมีอาการในลักษณะนี้ได้เหมือนกัน

แต่จริงๆแล้วมันก็จะขึ้นข้อความเตือนตอน boot เครื่องอยู่แล้วนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB