ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1

..ไฟไหม้โกดังโซนี่ พยานอ้างเห็นโจรขโมยเครื่องวี?..

..ไฟไหม้โกดังโซนี่ พยานอ้างเห็นโจรขโมยเครื่องวี?..

โกดังของโซนี่ที่ลอนดอนถูกกลุ่มก่อการจราจลเผามอดไหม้ทั้งหลัง แต่พยานที่เห็นเหตุการณ์อ้าง กลุ่มโจรเข้าไปขโมยของได้เครื่องนินเทนโดวีกลับออกมา

ในขณะที่บรรดาเมืองต่างๆในสหราชอาณาจักรอังกฤษ กำลังถูกกลุ่มก่อการจราจล ทำการก่อความไม่สงบในหลายๆพื้นที่ สร้างความเสียหายแก่ทรัพย์สิน, ตึกอาคาร และยานพาหนะตามท้องถนน

ในช่วงดึกของวันจันทร์ที่ผ่านมา ได้มีข่าวแจ้งเข้ามาว่า ได้เกิดเหตุไฟไหม้ที่โกดังแห่งหนึ่งในเมืองเอนฟิลด์ ทางตอนเหนือของกรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ซึ่งเป็นโกดังสำหรับเก็บของ และส่งสินค้าของทางบริษัทโซนี่ โดยมีพยานที่เห็นเหตุการณ์เป็นพนักงานบัญชี ได้เห็นกลุ่มโจรวิ่งออกมาพร้อมกับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์
    และได้บอกกับผู้สื่อข่าว BBC ว่า "ฉันเห็นกลุ่มวัยรุ่นชายอายุราวๆ20ปี งัดประตูเข้าไปแล้วกลับออกมาพร้อมกับสินค้าของทางโซนี่อย่างเครื่องนินเทนโดวี"

จากความจริงที่ว่า โซนี่ผลิตเครื่องเพลย์สเตชั่น ส่วนนินเทนโดผลิตเครื่องวี ซึ่งคำให้การดังกล่าว อาจจะเป็นการเข้าใจผิดของตัวพยานเอง ที่กำลังมัวแต่กังวลว่าไฟจะลุกลามไปติดบ้านของเขาที่อยู่ในบริเวณนั้นมากกว่าสนใจในเรื่องบริษัทไหนผลิตเครื่องอะไร

"โยโกะ ยาสุโคชิ" (Yoko Yasukochi) ตัวแทนของทางโซนี่ได้ออกมาให้ความเห็นถึงเหตุการณ์ดังกล่าวว่า "มันอาจจะส่งผลกระทบบางอย่างกับการส่งสินค้าของเรา ในตอนนี้เรายังไม่สามารถตรวจสอบหาสาเหตุของเพลิงไหม้ หรือขอบเขตของความเสียหายได้ เนื่องจากตอนนี้เรายังไม่สามารถเข้าไปในตัวอาคารได้" อย่างไรก็ตามยังไม่มีรายงานผู้ได้รับบาดเจ็บ

ล่าสุด กลุ่มผู้ก่อการจราจลก็ได้ถูกสลาย หลังจากที่เจ้าหน้าที่ตำรวจยิง "มาร์ค ดักแกน" (Mark Duggan) ชายวัย 29 ปี เสียชีวิตทั้งๆที่เขาไม่ได้มีอาวุธ โดยตำรวจอ้างว่าเป็นการป้องกันตัวเอง
    นอกจากนี้ทางหนังสือพิมพ์ "The London Evening Standard" ก็ได้กล่าวโทษเกม Grand Theft Auto ที่เป็นสาเหตุของการก่อจราจล และการขโมยสิ่งของในครั้งนี้

credit:manageronline

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    โกดัง sony แต่เอาเครื่อง wii ออกมา มันยังไงๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mokTakuya : 10th August 2011 เมื่อ 18:55

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    โทษเกม GTA อีกแล้ว 5 5 5+
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mokTakuya อ่านกระทู้
    โกดัง sony แต่เอาเครื่อง will ออกมา มันจะยังๆนะครับ
    น่าจะเป็นเพราะพยานช็อกนะครับอาจเห้นแล้วนึกว่าเป็น will

อาจจะเห็น PS move เป็น จอย will

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    "ฉันเห็นกลุ่มวัยรุ่นชายอายุราวๆ20ปี งัดประตูเข้าไปแล้วกลับออกมาพร้อมกับสินค้าของทางโซนี่อย่างเครื่องแฟมมิคอม"

ขำๆจ้ะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    รู้สึก sony จะซวยบ่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โทษเกมอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Sony ซวยไป !!

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    โกดังโซนี่เก็บ เครื่องของนินเทนโด แปลกปกติโซนี่ไม่ขายเครื่องคู่แข่งทั้ง 2อยู่แล้วมาอ่านข่าวนี้ มันแปลกๆพิกล

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    หวังว่าคงไม่มีใครนั้งทดสอบ สินค้าอยู่ในนั้น....T-T....ข่าวเศร้าๆ เยอะจังกับเกม.....ช่วงนี้

ขอบคุณ ข่าว ด้วยจ้า ....คุณ ganadosa ^.+

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เกี่ยวอันใดกับ GTA กันเล่า ???

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    อะไร อะไร ก็โทษ แต่ GTA เหอ !
    Jizz In My Pants

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ใครที่ไม่ตามข่าว ตอนนี้ไม่ใช่แค่ที่ London มันลามไป Birmingham, Man Chester, Bristol (บ้านพักผมอยู่ที่นี่) และคาดว่าคงยังลามต่อไปเรื่อยๆถ้าไม่ออกมาตรการเด็ดขาด
    ทั้งหมดเกิดจากเด็กวัยรุ่นอายุระหว่าง 16-20ปี ได้วางแผนการประท้วงอย่างสงบแต่ทว่าพวกชอบเนียนใช้การประท้วงครั้งนี้ก่อให้เกิดเป็นการจลาจลและขโมยทรัพสินชิงทรัพผู้อื่น ตอนนี้ตำรวจได้ปิดล้อมเด็กวัยรุ่นกลุ่มนี้ไว้หมดแล้ว

ปล. เหมือนจะเป็น Trend จากประเทศเราที่ชอบเผาบ้านเผาเมือง

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ม่ายยยยย ทำไมต้องเป็น Sony(และ GTA)ด้วยยยย TTT^^TTT

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขอ เครื่องงง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    SNONY อีกแระ!
    แล้วมันเกี่ยว...อะไรกับ GTA

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อีกไม่นานคงแบนโหด ห้ามจำหน่อย ห้ามผลิต ห้ามสร้างภาคต่อ ห้ามถามหา แค่คุยก็โดนจับ(เพราะเข้าข่ายก่อการร้าย)

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เสียดายของ -*-

กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    Psvita คงมีขายนะ = =

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    กระติ้บออโต้ โดนอีกแล้ว สันดานคนมันไปเอี่ยวกับเกมส์ได้ตลอดอ่ะ พวกนี้จ้องหาทางเล่นงานโจมตีเกมส์ตลอดอยู่แล้ว

::DESTINY PLANT::
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,281
    มันเกี่ยวอะไรกับ GTA เนี่ย อีกแล้วนะ = ="
    เออๆ...เอาเข้าไปๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    โกดังโซนี่ เจอ Wii - -
    สงสัยพยานจะตาบอดสีนะ ดีไม่บอก ds
    ปล.สำหรับโซนีี่ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    จะสงสารหรือสมน้ำหน้าดี - -

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อังกฤษยังจัดการไม่โหดเท่าบ้านเราเลยเนาะ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เหอะๆ อย่ามา เกรียนให้มากครับ หนังสือพิมพ์ลอนดอน เดี๋ยว พ่อก็เผา ตาม โกดังไปซะหรอก มาโทษ gta อีกละ น่าเื่บื่อ คนมันมีสมอง มันอยากทำอะไรก็ได้ มันจำเป็นต้องเป็นเกม gta หรอไง ก่อนหน้าเกม gta มีเหตุ เผาบ้านเผาเมือง ยังไม่เห็นบ่นไรเลย พอมี gta มาทำมาเป็น ให้เกมเป็นแพะ ก่อนหน้านี้ ไม่โทษ thesims บ้างหละ เผาบ้าน เผาคนได้อ่ะ แหมที แบบนี้ทำเป็นปากดี ขึ้นมาเชียว ชักฉุนละนะ รายงานข่าวใช้สมองหรือ แม่เท้า คิดฮะ !!