ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

กลัวหมา ทำไงดีครับ !!!!!

ก็แฟนวานมาอีกทีว่า แก้ยังไงดี เพราะเธอเจอมาแล้ว แถบจะวิ่งหนี มีวิธีแก้ไหมครับ เพราะเธอกลัวมาก ( ถ้าผมเป็นหมาเธอจะกลัวปล่าวก็ไม่รู้ )
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    เลี้ยงหมา สิ ! เรียนรู็ นิสัยมัน แล้วจะรู็ว่ามันน่ารัก
    ปล.ทางที่ดีควรเลี้ยงตัวเมีย พันธุ์ พุเดิ้ล มีลูกแล้ว ลูกมันน่ารักมาก หมาผมออกลูกแล้วน่ารักมาก พันธุ์พุเดิ้ล

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    ลองเล่นกับมันดูแล้วท่านจะเห็นความน่ารักของมัน

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    อย่าให้มันรู้ว่าเรากลัว
    FC'โหดสสัด V2

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    มันเป็นโรค ชนิด หนึ่งอะป่าวว

ใต้ต้นมะขาม บ้านยายทอง
    กล่าวขอบคุณ
    3,263
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมก็กลัวครับ แบบกลัวมากด้วยครับ ไม่ว่าจะลูกหมาหรือโตแล้วก็ตามครับ ไม่รู้ทำไมกลัวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เอาแมวมาแกล้งให้แฟนกลัวแมวแทน

แฟนจะได้หายกลัวหมา

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็กลัวหมานะ เวลาเดินไปไหน แล้วเห็นมันมาเดินเลียบๆเคียงๆใกล้ๆแล้ว เสียวๆขาไงไม่รู้ ต้องหันไปมองมันบ่อยๆ กลัวมันจะงับน่องเอา - -''

ยิ่งถ้าไปเจอหมาซัก 4-5 ตัวยืนขวางทางอยู่ ผมต้องหลีกไปเดินอีกทางเลยล่ะ ก็คนมันกลัวอ่ะ กลัวตั้งแต่เด็กแล้ว 555555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ผมก็เป็นเหมือนกัน คือแต่ก็ผมไม่กลัวหรอกหมา เคยหัวเราะเยาะพวกที่กลัวมันด้วย แต่พอผมโดนมันกัดครั้งเดียว ผมก็เริ่มกลัว คือมันฝากรอยแผลเป็นที่ขาของผมอะ ดีนะเป็นหมาบ้านธรรมดา ถ้าเป็น Pitbull นะ เหอะ สบายละ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ชิงกัดก่อนครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อย่าไปมองหน้ามัน พอมันวิ่งมาใกล้ อย่าได้เปิดเท้าวิ่งหนีเชียว ไม่งั้นคุณจะกลายเป็นเป้าหมายของพวกมันทั่วบริเวณ แล้วมันก็จะส่งสัญญาณเรียกกองกำลังเสริมมาสมทบอย่างแน่นอน

อยู่ใน ITHardware บ่อยๆ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    น่ารักจะตายยย 555 ก็ไม่ต้องคิดว่ามันน่ากลัวดิถ้ามันวิ่งไล่ก็ไม่ต้องไปวิ่งหนีไม่สนมันมันก็ไม่สนเรา

ยุยน่ารัก

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เดินผ่านแบบเนียนๆ อย่าจ้องตามัน ถ้ามันขู่ก็ค่อยๆ หันหลังกลับแล้ว................วิ่ง ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    เลี้ยงหมา สิ ! เรียนรู็ นิสัยมัน แล้วจะรู็ว่ามันน่ารัก
    ปล.ทางที่ดีควรเลี้ยงตัวเมีย พันธุ์ พุเดิ้ล มีลูกแล้ว ลูกมันน่ารักมาก หมาผมออกลูกแล้วน่ารักมาก พันธุ์พุเดิ้ล
    จริงครับ สนับสนุน
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมก็กลัวหมานะ เวลาเดินไปไหน แล้วเห็นมันมาเดินเลียบๆเคียงๆใกล้ๆแล้ว เสียวๆขาไงไม่รู้ ต้องหันไปมองมันบ่อยๆ กลัวมันจะงับน่องเอา - -''

ยิ่งถ้าไปเจอหมาซัก 4-5 ตัวยืนขวางทางอยู่ ผมต้องหลีกไปเดินอีกทางเลยล่ะ ก็คนมันกลัวอ่ะ กลัวตั้งแต่เด็กแล้ว 555555
    เหมือนผมเลย กลัวหมาครับ บ้านผมจะเป็นแบบบ้านเดี่ยวคนละหลังไช่ไหม แล้วพอผมจะออกไปซื้อของ จะต้องผ่านบ้านที่เลี้ยงหมาดุมาก แล้วแถม!! บ้านที่มีหมาดุ มีถึง 2 บ้านแล้วอยู่ฝั่งตรงข้ามกัน ผมไม่สามารถเลี่ยงได้เลยครับ

เลยต้องปั่นจักรยานวัดใจกันไปเลยครับ บางทีวิ่งออกมาไล่กวด 4-5 ตัว หัวใจแทบวาย หลังเริ่มรู้ทริก เก็บหินไปปาครับ แต่พอผมเตรียมหินมา ยังกับมันจะรู้ มันไม่ออกมาสักครั้ง 555 เลยไม่มีโอกาศได้ปา จบครับผม
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้
    ชิงกัดก่อนครับ
    ลายเซ็นท่าน !!!!

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    นิ่งๆไว้ครับ ตอนแรกผมก็กลัวแมว หมา แต่บ้านป้าผมเลี้ยงแมว 2 ตัวต้องไปบ่อย ตอนแรกนี่ใจสั่นพอมันมาใกล้ๆ เลยนิ่งๆไว้ ซักพักเริ่มชินครับ หมาก็เหมือนกัน
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ทำปากจู่เข้าไว้ แล้วเปร่งเสียงเหมือนจิ้งจกร้อง จุ๊ๆๆๆ แล้วหมาจะกระดิกหางให้เลย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ก็บอกไป เลย หมาที่ไม่ได้รับวัคซีน หรือมีโรค พิษสุนัขบ้า ถ้าโดนกัดอาจถึงขั้นเสียชีวิต
    น่าจะหายกลัว - -?

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมมีวิธีของผมนะคือเวลาเดินไปเจอสบตามันเลยครับสบตาเเบบเป็นมิตรนะครับมันอาจเเค่เหาเเล้วลองทำเสียงเรียกมันดูท่ามันเล่นด้วยก็โอเค กรณีทีเจอเเบบดุๆ สังเกตุมันก่อนครับว่ามีท่าทียังเเต่อย่าวิ่งละเพราะมันไล่เเน่
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ตอนเด็กๆผมก็กลัวครับ เวลามันเดินมาใกล้ๆนี่ ร้องเลย แต่โตมาแล้วไม่กลัวครับ วิธีแก้คือ
    ผมเลี้ยงสุนัขครับ มันจะทำให้คุณรู้จักนิสัยและอารมณ์ของมันแล้วคุณจะรู้ว่าที่จริงแล้วมันไม่ได้ดุร้ายอะไร ตาม คห.2

แล้วก่อนจะเดินผ่านสุนัขพวกนี้ กลิ่นตัวห้ามเหม็นครับ ไม่งั้นแล้วเขาจะเห่า จมูกสุนัขเขาดีชั้นเลิศเลยมันรำคาญกลิ่นครับ เพราะฉะนั้น
    ควรอาบน้ำก่อนออกมาเจอพวกนี้ครับ แล้วเวลาเจอสุนัขพวกนี้ ห้ามวิ่ง! เด็ดขาด เดินปกติธรรมดาๆ ครับ

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผมเจอหมาเห่า ผมจะนิ่งครับ อย่าไปทำท่ากลัวมัน ท่าทำท่ากลัว มันจะได้ใจ ยิ่งเวลาโดนกวดตอนขี่มอไซค์นี่ อย่าเร่งความเร็วเพื่อหนีมัน ยิ่งทำให้มันสนุก

ให้ผ่อนคันเร่ง ให้ช้าที่สุดอ่ะครับ มันเบื่อเดี๋ยวมันก็เลิกกวด

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    อ่านใจมันให้ออกครับ ผมเคยเจอมาแล้วเห่าแล้วจะเข้ามากัด ผมลองทำเป็นจะวิ่งไล่มัน มันค่อยๆถ่อยหลัง ผมเลยวิ่งใส่เลยครับ มันวิ่งหนีเลย ฮ่าๆๆๆๆ

อย่าไปกลัวมันครับ ถ้ามันรู้ว่าคุณกลัวมัน มันจะได้ใจครับ แนะนำให้ดูดีๆ ก่อนว่า มันแค่เห่าแบบจะกัดแต่ไม่กัด หรือ เห่าแล้ววิ่งตรงเข้ามาหาเราเลย(อันนี้อันตรายครับ)

ปล.บ้านผมก็เลี้ยงครับเลยรู้จักนิสัยมันค่อนข้างดี 55555555

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ id_iuoiuo อ่านกระทู้
    ลายเซ็นท่าน !!!!
    kw7142 !!!!
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    3,938
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมกลัวแค่ตอนขับรถแค่นั้นแหละ กลัวจะชนมัน...................