ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

Talking ลูกกตัญญู 5 ขวบ เล่นลิเกหาเงินช่วยแม่

พบหนูน้อยวัย 5 ขวบ ยอดกตัญญู เดินสายเล่นลิเกหน้างานศพ หาเงินช่วยแม่ เผยครอบครัวเคยเล่นลิเก แต่เป็นหนี้จึงถูกยึดทรัพย์เกลี้ยง

วันนี้ (10 สิงหาคม) รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ ทางช่อง 3 รายงานว่า ที่อพาร์ทเม้นต์แห่งหนึ่งในซอยด่านสำโรง 28 พบนางลัดดา แสงมณี อายุ 40 ปี กำลังแต่งหน้าลูกบุญธรรม คือ เด็กชายธนพล อายุ 5 ขวบ และมีเด็กชายนนทวัฒน์ ลูกคนโต อายุ 12 ปี คอยดูแลอยู่ใกล้ ๆ ก่อนจะเดินทางไปศาลาวัดในจังหวัดสมุทรปราการที่มีงานศพ เพื่อไปขอความอนุเคราะห์เล่นลิเกหน้างานจากเจ้าภาพ โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายแล้ว

จากการสอบถามทราบว่า ทุกครั้งที่เด็กชายธนพล ได้รับเงินแล้วแต่กำลังศรัทธาจากเจ้าภาพในการไปเล่นลิเกหน้างานศพนั้น ก็จะมอบเงินให้กับแม่ทั้งหมด เพื่อเอาไว้เป็นค่าเทอม และค่าใช้จ่ายแต่ละวัน ซึ่งแต่เดิมคุณแม่ก็มีอาชีพแสดงลิเกที่นครปฐม แต่เป็นหนี้นอกระบบถูกยึดทรัพย์ไปจนหมดตัว ไม่มีเงินติดตัวสักบาท จึงหอบลูกมาอยู่ที่สมุทรปราการ และน้องธนพลก็เดินสายเล่นลิเกหน้างานศพ โดยลูกชายทั้งสองคนบอกว่าอยากจะช่วยแม่เล่นลิเกหาเงิน

เครดิต : Kapook

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    น่าจะให้เพื่อนอีกหลายๆคนในห้องผมได้ดูจัง

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    น่าทึ่งมากนะ ครับ