ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

Question ช่วยทีครับ ผมเลือกไม่ถูก

คืองี้ครับ มีคนชอบผม 1 คนและเป็นรุ่นน้องผม 1 ปี และมีคนที่ผมชอบ 1 คนและเป็นรุ่นเดียว

ผมเป็นคนพื้นๆ ไม่แต่งตัว ไม่เซอร์ เด็กค่อนข้างเรียนและชอบกวนตีน(ถูกกาลเทศะ)

คนที่ชอบผม บอกว่ารักผม(บ่อยมาก)และมักจาทำทุกๆอย่างให้ผม(พร้อมสำหรับผม) และเธอก็มักเป็นที่ต้องตาคนอื่นมาก มีคนหลายคนที่จีบเธอ เธอก็ชอบผม(ชอบได้ไงไม่รุ)แต่เธอใช้เงินเปลืองมาก ผมโทรไปกี่ครั้งกี่ครั้ง เธอก็มักจะตอบบ่อยๆว่า ไปเที่ยวตลาดนัดซื้อเสื้อผ้าซื้อน้ำหอม และแต่งตัวสุดๆ และยังเป็นคนที่ในห้องผมไม่ค่อยชอบ

คนที่ผมชอบ เป็นคนพื้นๆ น่ารัก(ในสายตาผมนะ) ไม่ชอบแต่งตัว โทรไป เขาก็ตอบว่าทำการบ้านอยู่ อธิบายข้อนี้หน่อยดิ(โห!! ดีใจมาก) และเธอมักจะยิ้มให้ผมทุกครั้งที่เดินผ่าน

ในใจผม ผมชอบคนที่ 2 แต่คนที่ 1 ผมไม่รู้จะบอกกับเขายังไงดี เพราะผมแคร์ความรู้สึกคน

ช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,202
    Blog Entries
    1
    บอกไปเลย Gu rock ล้อเล่น บอกว่าทำใจซะพอตอนนี้ได้ให้ใจใครคนหนึ่งไปเเล้วอย่ามาหวังจากเราอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ให้พวกเราตัดสินใจให้ไม่ได้หรอก
    เอาเป็นว่าแนะนำดีกว่านะ ถ้าให้เลือก เอาคนแรก รักคนที่รักเราเจ็บน้อยกว่ารักคนที่เรารัก

กล่าวขอบคุณ
    5,751
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    เป็นพี่น้องกันก็ได้นะ เรามีคนที่ชอบอยู่แล้วอ่ะ ชอบมากด้วย

ลองบอกไปแบบนี้ดูละกัน เพราะบอกแบบนี้จะทำเสียใจน้อยกว่าต้องมาจับได้ด้วยตัวเองนะ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    Blog Entries
    1
    เป็นผม ผมเลือกคนที่สองนะ แม้ว่ามันอาจจะเสี่ยง แต่ก็ดีกว่าที่จะไปรักคนที่..

ยิ่งดูจากที่คุณเล่าด้วยแล้ว อนาคตคงยุ่งยาก แล้วน้องเค้าก็คงยังไม่รู้จักโลกนี้ดีพอ

ผมเชื่อว่าถ้าสักวันที่คุณหันไปสนใจน้องเค้า น้องเค้าคงจะเบื่อคุณอย่างไว

(ประมาณว่าเค้าสามารถเอาชนะได้ใจคุณมาแล้วประมาณนั้น)

สิ่งใดได้มาโดยยาก สิ่งนั้นย่อมมีคุณค่าควรแก่การทุ่มเท

ส่วนเรื่องปฏิเสธนั้น ผมว่าพูดไปแบบเปิดอกเลยดีกว่า

น้องเค้ามีคนสนใจเยอะ คงมีคนอยากปลอบใจบาน

และถ้าหลังจากที่คุณตอบปฏิเสธไปแล้วจะเกิดอะไรขึ้นตามมานั้น

มันก็เป็นเรื่องของอนาคตแล้วล่ะครับ ไม่ใช่ความผิดของคุณหรอกครับ

การที่ใครมารักเรามันไม่ใช่ความผิดของเราหากเราไม่ได้รักคนๆนั้น

ถ้าเป็นไปได้ผมไม่อยากให้คุณปฏิเสธแบบมีเยื่อใย เช่น เป็นพี่น้องกัน

เพราะเธอจะนำความยุ่งยากมาให้ภายหลังครับ เอาให้สะบั้น ให้ชัวร์ๆเลยดีกว่า

ความใจดีมันไม่ช่วยให้เธอรู้สึกดีขึ้นหรอกครับ ไม่รัก ไม่ชอบ ก็คือไม่รัก ไม่ชอบ

ยังไงมันก็ไม่ใช่อยู่ดี แม้จะทำอะไรยังไงก็ตาม อย่าตัดสินใจผิดผลาดแบบผมเลย

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ลอง ทำ ตามใจ ตัวเอง ดูสิ !!
    Fansub

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,216
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,086
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nawin001 อ่านกระทู้
    คืองี้ครับ มีคนชอบผม 1 คนและเป็นรุ่นน้องผม 1 ปี และมีคนที่ผมชอบ 1 คนและเป็นรุ่นเดียว

ผมเป็นคนพื้นๆ ไม่แต่งตัว ไม่เซอร์ เด็กค่อนข้างเรียนและชอบกวนตีน(ถูกกาลเทศะ)

คนที่ชอบผม บอกว่ารักผม(บ่อยมาก)และมักจาทำทุกๆอย่างให้ผม(พร้อมสำหรับผม) และเธอก็มักเป็นที่ต้องตาคนอื่นมาก มีคนหลายคนที่จีบเธอ เธอก็ชอบผม(ชอบได้ไงไม่รุ)แต่เธอใช้เงินเปลืองมาก ผมโทรไปกี่ครั้งกี่ครั้ง เธอก็มักจะตอบบ่อยๆว่า ไปเที่ยวตลาดนัดซื้อเสื้อผ้าซื้อน้ำหอม และแต่งตัวสุดๆ และยังเป็นคนที่ในห้องผมไม่ค่อยชอบ

คนที่ผมชอบ เป็นคนพื้นๆ น่ารัก(ในสายตาผมนะ) ไม่ชอบแต่งตัว โทรไป เขาก็ตอบว่าทำการบ้านอยู่ อธิบายข้อนี้หน่อยดิ(โห!! ดีใจมาก) และเธอมักจะยิ้มให้ผมทุกครั้งที่เดินผ่าน

ในใจผม ผมชอบคนที่ 2 แต่คนที่ 1 ผมไม่รู้จะบอกกับเขายังไงดี เพราะผมแคร์ความรู้สึกคน

ช่วยทีครับ
    เป็นเหมือนผมเลยครับแต่ของผม FC เยอะมากเดินไปส่วนไหนของโรงเรียนเจอหมดแต่ผมปฏิเสธไปซะทุกรายเลย

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจาลองทำตามครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เป็นผมนะ ผมจะยึดถือข้อนี้ไว้
    "อยู่กับคนที่เราคิดว่าดูแลเขาได้ แล้วเขาก็ดูแลเราได้เช่นกัน"

ต้องถามใจตัวเองแล้วละ ว่าจะเลือกใคร