ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

Question ช่วยทีครับ ผมเลือกไม่ถูก

คืองี้ครับ มีคนชอบผม 1 คนและเป็นรุ่นน้องผม 1 ปี และมีคนที่ผมชอบ 1 คนและเป็นรุ่นเดียว

ผมเป็นคนพื้นๆ ไม่แต่งตัว ไม่เซอร์ เด็กค่อนข้างเรียนและชอบกวนตีน(ถูกกาลเทศะ)

คนที่ชอบผม บอกว่ารักผม(บ่อยมาก)และมักจาทำทุกๆอย่างให้ผม(พร้อมสำหรับผม) และเธอก็มักเป็นที่ต้องตาคนอื่นมาก มีคนหลายคนที่จีบเธอ เธอก็ชอบผม(ชอบได้ไงไม่รุ)แต่เธอใช้เงินเปลืองมาก ผมโทรไปกี่ครั้งกี่ครั้ง เธอก็มักจะตอบบ่อยๆว่า ไปเที่ยวตลาดนัดซื้อเสื้อผ้าซื้อน้ำหอม และแต่งตัวสุดๆ และยังเป็นคนที่ในห้องผมไม่ค่อยชอบ

คนที่ผมชอบ เป็นคนพื้นๆ น่ารัก(ในสายตาผมนะ) ไม่ชอบแต่งตัว โทรไป เขาก็ตอบว่าทำการบ้านอยู่ อธิบายข้อนี้หน่อยดิ(โห!! ดีใจมาก) และเธอมักจะยิ้มให้ผมทุกครั้งที่เดินผ่าน

ในใจผม ผมชอบคนที่ 2 แต่คนที่ 1 ผมไม่รู้จะบอกกับเขายังไงดี เพราะผมแคร์ความรู้สึกคน

ช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1
    บอกไปเลย Gu rock ล้อเล่น บอกว่าทำใจซะพอตอนนี้ได้ให้ใจใครคนหนึ่งไปเเล้วอย่ามาหวังจากเราอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ให้พวกเราตัดสินใจให้ไม่ได้หรอก
    เอาเป็นว่าแนะนำดีกว่านะ ถ้าให้เลือก เอาคนแรก รักคนที่รักเราเจ็บน้อยกว่ารักคนที่เรารัก

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    เป็นพี่น้องกันก็ได้นะ เรามีคนที่ชอบอยู่แล้วอ่ะ ชอบมากด้วย

ลองบอกไปแบบนี้ดูละกัน เพราะบอกแบบนี้จะทำเสียใจน้อยกว่าต้องมาจับได้ด้วยตัวเองนะ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    Blog Entries
    1
    เป็นผม ผมเลือกคนที่สองนะ แม้ว่ามันอาจจะเสี่ยง แต่ก็ดีกว่าที่จะไปรักคนที่..

ยิ่งดูจากที่คุณเล่าด้วยแล้ว อนาคตคงยุ่งยาก แล้วน้องเค้าก็คงยังไม่รู้จักโลกนี้ดีพอ

ผมเชื่อว่าถ้าสักวันที่คุณหันไปสนใจน้องเค้า น้องเค้าคงจะเบื่อคุณอย่างไว

(ประมาณว่าเค้าสามารถเอาชนะได้ใจคุณมาแล้วประมาณนั้น)

สิ่งใดได้มาโดยยาก สิ่งนั้นย่อมมีคุณค่าควรแก่การทุ่มเท

ส่วนเรื่องปฏิเสธนั้น ผมว่าพูดไปแบบเปิดอกเลยดีกว่า

น้องเค้ามีคนสนใจเยอะ คงมีคนอยากปลอบใจบาน

และถ้าหลังจากที่คุณตอบปฏิเสธไปแล้วจะเกิดอะไรขึ้นตามมานั้น

มันก็เป็นเรื่องของอนาคตแล้วล่ะครับ ไม่ใช่ความผิดของคุณหรอกครับ

การที่ใครมารักเรามันไม่ใช่ความผิดของเราหากเราไม่ได้รักคนๆนั้น

ถ้าเป็นไปได้ผมไม่อยากให้คุณปฏิเสธแบบมีเยื่อใย เช่น เป็นพี่น้องกัน

เพราะเธอจะนำความยุ่งยากมาให้ภายหลังครับ เอาให้สะบั้น ให้ชัวร์ๆเลยดีกว่า

ความใจดีมันไม่ช่วยให้เธอรู้สึกดีขึ้นหรอกครับ ไม่รัก ไม่ชอบ ก็คือไม่รัก ไม่ชอบ

ยังไงมันก็ไม่ใช่อยู่ดี แม้จะทำอะไรยังไงก็ตาม อย่าตัดสินใจผิดผลาดแบบผมเลย

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ลอง ทำ ตามใจ ตัวเอง ดูสิ !!
    Fansub

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nawin001 อ่านกระทู้
    คืองี้ครับ มีคนชอบผม 1 คนและเป็นรุ่นน้องผม 1 ปี และมีคนที่ผมชอบ 1 คนและเป็นรุ่นเดียว

ผมเป็นคนพื้นๆ ไม่แต่งตัว ไม่เซอร์ เด็กค่อนข้างเรียนและชอบกวนตีน(ถูกกาลเทศะ)

คนที่ชอบผม บอกว่ารักผม(บ่อยมาก)และมักจาทำทุกๆอย่างให้ผม(พร้อมสำหรับผม) และเธอก็มักเป็นที่ต้องตาคนอื่นมาก มีคนหลายคนที่จีบเธอ เธอก็ชอบผม(ชอบได้ไงไม่รุ)แต่เธอใช้เงินเปลืองมาก ผมโทรไปกี่ครั้งกี่ครั้ง เธอก็มักจะตอบบ่อยๆว่า ไปเที่ยวตลาดนัดซื้อเสื้อผ้าซื้อน้ำหอม และแต่งตัวสุดๆ และยังเป็นคนที่ในห้องผมไม่ค่อยชอบ

คนที่ผมชอบ เป็นคนพื้นๆ น่ารัก(ในสายตาผมนะ) ไม่ชอบแต่งตัว โทรไป เขาก็ตอบว่าทำการบ้านอยู่ อธิบายข้อนี้หน่อยดิ(โห!! ดีใจมาก) และเธอมักจะยิ้มให้ผมทุกครั้งที่เดินผ่าน

ในใจผม ผมชอบคนที่ 2 แต่คนที่ 1 ผมไม่รู้จะบอกกับเขายังไงดี เพราะผมแคร์ความรู้สึกคน

ช่วยทีครับ
    เป็นเหมือนผมเลยครับแต่ของผม FC เยอะมากเดินไปส่วนไหนของโรงเรียนเจอหมดแต่ผมปฏิเสธไปซะทุกรายเลย

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจาลองทำตามครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เป็นผมนะ ผมจะยึดถือข้อนี้ไว้
    "อยู่กับคนที่เราคิดว่าดูแลเขาได้ แล้วเขาก็ดูแลเราได้เช่นกัน"

ต้องถามใจตัวเองแล้วละ ว่าจะเลือกใคร