ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

สอบถามปัญหาragnarok offline 18.0ครับพอกดรันsever12.0แล้วเข้าเกมไมมันบอกเซิฟเวอรืปิดอ่าครับช่วยทีงงมาก

รันตัวsever12.0แล้วน่ะครับพอกดเข้าเกมสร้างตัวละครเสร็จกดเริ่มเกมมันเปิดเซิฟเวอร์ปิดอ่าครับต้องแก้ไงหรอครับงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s4wet อ่านกระทู้
    1.ตรวจเช็ค EXE ว่ารองรับ SVn ของท่านหรือไม่ ถ้าไม่รองรับครับ ลองเปลี่ยนดู

2.กำหนด exe ที่จะเข้าสู่ เซฺฟเวอร์หรือยัง กรณีแลน ให้แก้เป็น 127.0.0.1 ใน sclientinfo.xml x:/ragnarok/data

<display>^0000FF- eAthena PVP -^000000</display>
    <desc>None</desc>
    <address>127.0.0.1</address>
    <port>6900</port>

3.กำหนด port ตาม config ปกติหรือไม่ login 6900 ตรวจดู แล้วก็ดูใน sclientinfo.xml

// Login Server Port
    login_port: 6900

ถ้าให้แก้ ผมจะเริ่มจากข้อ 1 ก่อน คิดว่าน่าจะใช่เลย

เนี่ยครับของผมมันก็แลน127.0.0.1และน่ะส่วนportก็6900ตามปกติทุกอย่างแต่มันก็บอกปิดอยุ่อ่าเพราะเวอร์ชั่น18.0นี้มันใข้ตัวServer12.0ม่ะใช่หรอครับผมก็ทําถูกหมดทุกขั้นตอนน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    แก้หมดแล้วอ่าครับแต่มันก็ยังขึ้นseverปิดอยุ่คือผมโหลดมาจากตรงนี้อ่าhttp://pc9ame.blogspot.com/2011/03/g...0-mf6part.html ผมก็ทําตามเค้าทุกอย่างงงมากหรือปัญหานี่ตัวเกมครับอีกอย่างผมก็มีแรคจิงอยุ่ด้วยอ่ามันเกี่ยวกันม่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s4wet อ่านกระทู้
    คุณต้องทำตามความเข้าใจก่อน นะครับ คือระบบ มันจะแบ่งออกเป็น 2 อย่าง คือ

1.client คือตัวเข้าเกมส์ ก็คือโฟเดอร์แร๊กจริงนั่นแหละครับ

2.ตัวเซิฟเวอร์

แยกโฟเดอร์กันนะครับ คือมันคนละระบบกันเลย

-------------------------------------------------

ทำตามผมเลยง่ายๆ นะเล่นได้ชัว

1.โหลดตัวเซิฟมา ServerV.12.0.rar แตกไฟล์ครั้งแรกจะได้ ServerV.12.0.exe แตกอีกครั่งจะได้ โฟเดอร์ ServerV.12.0 วิธีรันเซิฟ คือ รันที่ RunServer.bat (นี่คือส่วนเซิฟเวอร์)

2.ส่วนตัวเข้าเกมส์ โหลด exe v.8 แล้วเอาไปแตกในโฟเดอร์แร๊คจริง เข้าเกมส์ด้วย EXEวิวคุง...V2 Packet 8.exe (ส่วน ของ client )

ย้ำใช้ exe ตัวนี้เท่านั้นนะครับ

ลองแล้วเล่นได้ครับไม่มีปัญหา
    ขอบคุณครับทําตามนี้เล่นได้และครับแต่ผมอยากรุ้สาเหตุมันเกิดจากอะไรหรอครับตอนแรกถึงเล่นม่ะได้ตอนนี้เล่นได้และครับทําตามที่คุณบอก

แล้วถ้าผมจะเปิดเซิฟหรือเล่นออนไลน์อ่าต้องมีโปรแกรมอาไรหรือป่าวครับแล้วจะตั้งค่ายังไงอ่ัะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 10th August 2011 เมื่อ 20:24