ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมาก ความเร็ว 1.6 M ทันใจจริงๆ

ขอถามหน่อย เคยเอาWindows Loader v2.0.6 ตัวนี้จากที่นี้ไปใช้กับ Windows 7 Ultimate 64x ตัวอื่น แล้วเครื่องRestartกลับไปกลับมาเข้าWindows ไม่ได้ ต้องลงWindows ใหม่ แต่ใช้ตัวCrack WGA Windows 7 ตัวนี้ได้ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
    รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้า

NB.Samsung ,ram 8 G ,CPU i5, GT540 2G

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    เอาให้ชัวร์เลยนะครับ เพราะบางเครื่องอาจเคยลงตัวอืนมาก่อนแล้ว โดยให้ใช้โปรแกรม WAT fix ก่อนลง Windows Loader

WAT Fix will:

Uninstall RemoveWAT (or similar)
    Uninstall HAL7600
    Uninstall Chew7
    Uninstall uODIN
    Correct file permissions
    Correct important system files
    Correct services required for activation
    Correct VBS file associations
    Remove Microsoft entries from the HOSTS file

วิธีใช้
    Warning: Do not close WAT Fix while it's running.
    ●Run WAT Fix
    ●Install Windows Loader
    ●If required visit the following website to revalidate Windows: www.microsoft.com/genuine/validate/ (Use Internet Explorer)

คำเตือน
    เวลาลง ต้องปิด Anti virus ด้วยนะครับ

ถ้าลง แล้ว boot ไม่ได้

ใส่แผ่น window 7 เข้าไป
    select "Repair your computer"
    select command prompt and enter the following: select command prompt and enter the following:

โค้ด:
    c:
    undo
    ข้อมูจาก Daz , แปลโดย Rukawa
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 25th August 2011 เมื่อ 13:53

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    update Trilogy 4.2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 25th August 2011 เมื่อ 16:04

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณมากๆๆเลย ครับ ลิ้งเเรงดี ครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    เอาให้ชัวร์เลยนะครับ เพราะบางเครื่องอาจเคยลงตัวอืนมาก่อนแล้ว โดยให้ใช้โปรแกรม WAT fix ก่อนลง Windows Loader

WAT Fix will:

Uninstall RemoveWAT (or similar)
    Uninstall HAL7600
    Uninstall Chew7
    Uninstall uODIN
    Correct file permissions
    Correct important system files
    Correct services required for activation
    Correct VBS file associations
    Remove Microsoft entries from the HOSTS file

วิธีใช้
    Warning: Do not close WAT Fix while it's running.
    ●Run WAT Fix
    ●Install Windows Loader
    ●If required visit the following website to revalidate Windows: www.microsoft.com/genuine/validate/ (Use Internet Explorer)

คำเตือน
    เวลาลง ต้องปิด Anti virus ด้วยนะครับ

ถ้าลง แล้ว boot ไม่ได้

ใส่แผ่น window 7 เข้าไป
    select "Repair your computer"
    select command prompt and enter the following: select command prompt and enter the following:

โค้ด:
    c:
    undo
    ข้อมูจาก Daz , แปลโดย Rukawa
    THANK YOU VERY MUCH

กล่าวขอบคุณ
    794
    They are 100% safe and comes direct from Microsoft.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 27th August 2011 เมื่อ 15:10

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีแบบbit ป่ะครับบบบ

กล่าวขอบคุณ
    794
    เพิ่มแบบ Bit

Ultimate, Professional, Home Premium, Home Basic, Starter).
    32 bit
    magnet:?xt=urn:btih:815e86d150c5eb40...com%2Fannounce
    64 bit
    magnet:?xt=urn:btih:380ce67881ebe2c1...Ultimate-GRMCU

Arabic
    Brazilian Portuguese
    Bulgarian
    Chinese – Simplified
    Chinese – Traditional – Hong Kong
    Croatian
    Czech
    Danish
    Dutch
    English
    Estonian
    Finnish
    French
    German
    Greek
    Hebrew
    Hindi
    Hungarian
    Italian
    Japanese
    Korean
    Lithuanian
    Norwegian
    Polish
    Portuguese
    Romanian
    Russian
    Serbian Latin
    Slovak
    Slovenian
    Spanish
    Swedish
    Thai
    Turkish
    Ukrainian
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 27th August 2011 เมื่อ 17:52

กล่าวขอบคุณ
    794
    ใครลงทุกอย่างเสร็จแล้ว ตรวจสอบว่าเป็นวินโดว์ของแท้ด้วยนะครับ

http://www.microsoft.com/genuine/val...eName=validate

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 31st August 2011 เมื่อ 19:36

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    Windows 7 Ultimate 64x ลง NET Framework 1,2,3,3.5 ไม่ได้ เป็นเพราะไร มีวิธีแก้ไขหรือเปล่า
    พอดีลองลง windows ใหม่วันนี้ก็เจอปัญหาลง NET Framework ไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    Windows 7 มีอยู่มี net framwork รุ่น 3.5 ในตัวอยู่แล้วครับ ถ้าจะอัพให้ไป อัพ 4.0 เลย http://www.microsoft.com/download/en...ng=en&id=17718

หรือให้กดที่ windows update ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 2nd September 2011 เมื่อ 19:43

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมโหลดตัว ultimate x64 มาได้เป็น iso แล้วจากนั้นเบิร์นด้วย power iso เสร็จตามปกติ แต่แผ่นมันเจ๊งซะงั้น คือเปิดไปไม่มีข้อมูลอะไรเลยทั้งๆที่เบิร์นปกติไม่มีปัญหา เสียไป 3 แผ่นละครับ ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    794
    ตอนเบิร์น ปรับใช้ความเร็วต่ำสุดด้วยนะครับ คือ x4 จะได้ไม่มีปัญหานะครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ตอนเบิร์น ปรับใช้ความเร็วต่ำสุดด้วยนะครับ คือ x4 จะได้ไม่มีปัญหานะครับ
    ลองทำตามแล้วครับ ยังเหมือนเดิมเลย

กล่าวขอบคุณ
    794
    แล้วลองเบิร์นอย่างอื่นดู เป็นแบบนี้ไหมครับ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวที่ไฟล์นะครับ ลองเปลี่ยนโปรแกรม เปลี่ยนยี่ห้อแผ่นดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 4th September 2011 เมื่อ 21:18

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    เราชอบลิงค์ตรง

กล่าวขอบคุณ
    72
    เป็นเหมือนกันหมดเลยครับ สงสัยต้องเปลี่ยนยี่ห้อแผ่นดูซะละ มียี่ห้อไหนแนะนำมั๊ยครับ ที่ไรท์นี่เป็น princo หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bjhunt อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันหมดเลยครับ สงสัยต้องเปลี่ยนยี่ห้อแผ่นดูซะละ มียี่ห้อไหนแนะนำมั๊ยครับ ที่ไรท์นี่เป็น princo หมดเลย
    อู้ววว ได้แล้วครับ ไม่ได้เปลี่ยนยี่ห้อแผ่น แต่เปลี่ยนจากไรท์กับโน้ตบุค เป็นไรท์กับคอมพีซีอีกเครื่อง ได้เฉยเลย

กล่าวขอบคุณ
    794
    princo คุณภาพห่วยมากครับ ขอบอก

เอา tdk , sony ก็ดีนะครับ ผมใช้ tdk อยู่

-Beautiful-
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 749
    ขอบคุณครับ ไม่รู้ จะ ลอง อัน ไหน ดี

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SMILE อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ไม่รู้ จะ ลอง อัน ไหน ดี
    spec ไม่เก่ามากจัด Ultimate เลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โปรแกรมนี้เอาไว้ทำอะไรหรอครับ (ไม่รู้จริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    794
    เป็นระบบปฏิบัติการ(OS: Operating System) ซึ่งพัฒนาโดยบริษัทไมโครซอฟท์
    OS จะทำการเชื่อมต่อระหว่าง hardware
    และ software คอมพิวเตอร์เข้าด้วยกัน
    ซึ่งเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดคือ window 7

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณมากครับใช้ได้ครับผม เพราะผมใช้อยู่ ^^"

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Beautiful-
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 749
    Windows 7 Ultimate SP1 อัพเดท ได้ไหม ครับ
    ตัวนี้ เป็นตัวเดิมๆ ไม่มีการโมใช่ป่าวครับ กำลังหาwindows ที่ดีที่สุดใช้หาไม่เจอสักที่ ใครมีwindows ดี แนะนำด้วยนะครับ

Tags for this Thread