ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: คำขอโทษ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

คำขอโทษ

ทีผมมาในวันนี้เพื่อขอโทษเกี่ยวกับนิยายที่ผมแต่งซึ่งที่ผมไม่สามารถต่อไปได้เพราะมีคนมาด่าผมเกี่ยวกับเนื้อเรื่องครับ
    ผมก็เลยทำตามที่เขาต้องการคือไม่แต่งต่อจริงๆผมก็อยากแต่งแต่แรงใจเกี่ยวกับเรื่องนี้มันหมดไปแล้วและผมมี่เรื่องที่อยากแต่งไหมแต่กลัวว่า
    จะมีคนมาด่าอีกจึงอยากจะมาขอโทษและขอถามตรามตรงว่าผมจะขอแต่งเรื่องใหม่ได้ไหม

ปล.ผมจะรอคนที่ด่าผมมาตอบก่อนจึ่งจะตัดสินใจ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    โดนคนด่าคนเดียวถึงกับทิ้งผลงานของตัวเองเลยหรอครับ ? แล้วคนอีกเกือบ 10 คนที่รอผลงานของคุณอยู่ล่ะ ? ถ้าคุณจะทำอะไรก็ตามแต่การตัดสินใจเถอะนะครับ

แน่นอครับ นักแต่งนิยายๆทุกๆคน รวมถึงผม เคยหมดกำลังใจ รวมถึงเคยคิดจะทอดทิ้งนิยายตัวเองเลยด้วยซ้ำ แต่ผมก็ยังทำต่อไป ผมทำมันขึ้นมาแล้วผมก็จะทำให้มันจบ

นักแต่งนิยาย นักดนตรี คนทุกๆคนก็เคยโดนด่าโดนว่ากันมาแล้ว แต่ถ้าใจเรามันรักที่จะทำก็ไม่มีอะไรขัดขวางเราได้หรอกนะครับ เพราะชะนั้นผมขอให้คิดให้ดีๆก่อนนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 6th August 2012 เมื่อ 22:09

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    อย่าไปกลัวดิ๊ ความฝันของเราอย่าให้มันพังไปเพราะคนๆเดียวที่มันไม่มีปัญญาทำ ทุกอย่างมันมีอุปะสักเสมอ สู้ๆคนอื่นๆและอีกหลายๆคนคงรอดูผลงานคุณอยู่นะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ทำต่อไปเถอะครับถ้าใจคุณรักจริง
    มันเป็นธรรมดาครับที่จะมีคนชอบและไม่ชอบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ขึ้นอยู่กับคุณละกันว่าจะแต่งหรือไม่แต่ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    อย่าไปท้ิอดิ แค่นี้รับไม่ได้จะอยู่ในโลกนี้ได้ยังไง
    มีคนรักก็ย่ิอมมีคนเกลียด อย่าำไปฟังคิดว่าเป็นเสียงนกเสียงกา

On Da EastSide Of Da LBC

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    1
    ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำต่อไปครับ

อย่าไปใส่ใจกับคำพูดที่ทำให้เราเขวสิครับ

ความฝันไม่ได้จะค้นพบกันได้ง่ายๆนะ อย่าทำให้สิ่งที่เราพบมันหายไปสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ส่วนตัวผมมองว่าคำด่าของของคนอื่น มันทำให้งานของเรายิ่งต้องพัฒนายิ่งๆขึ้นไปนะครับ ยิ่งมีคนด่ามาก เราก็ยิ่งต้องพัฒนาตัวเราแล้วก็ผลงานให้ดีขึ้นไปอีกครับ

งานทุกๆชิ้นทุกๆอย่างมันก็ต้องมีคนชอบแล้วก็ไม่มีคนชอบครับ มันถึงจะมีความสมดุลกัน(Balance) เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ยกตัวอย่าง สินค้า Apple แน่นอนครับมันมีคนชอบ แต่ก็มีคนไม่ชอบ แต่สุดท้าย คนส่วนมากก็ยอมควักกระเป๋าเพื่อเป็นเจ้าของตรับ

นักออกแบหลายๆคนรวมทั้งผมด้วยครับ ก็ประสบปัญหาแบบคุณนั่นแหละครับ

การที่เราเป็นคนสร้างสรรงานที่เป็นนามธรรม ให้เป็นรูปธรรม นั้นมันก็ย่อมมีคนที่ไม่ยอมรับเป็นธรรมดาครับ

คุณเป็นนักเขียน ก็เช่นกันครับ งานที่เราคิดขึ้นมาเอง เขียนเองกับมือ สร้างมันมากบมือ มันเป็นสิ่งที่ไม่เคยเกิดขึ้นบนโลกครับ มันเป็นอะไรที่ใหม่สำหรับมนุษย์ มันก็ย่อมมีคนไม่เข้าใจ เป็นธรรมดาครับ

เพียงแต่ต้องอาศัยเวลาขัดเกลามันหน่อยก็ใช้ได้

แต่คนที่ด่าเราก็มีอยู่หลายประเภทครับ 1.ไม่เข้าใจงานเรา 2.ดูถูกงานเรา ว่างานเราห่วย 3.อิจฉาริษยา 4.อื่นๆเยอะๆแยะนานาจิตตัง

สมัยผมทำทีสิส มหาวิทยาลัย ผมก็โดนอาจารย์ ด่าทุกครั่งที่พรีเซ้น ดูถูกงานผมสารพัด งานคุณมันห่วย กาก บางทีเริ่มพรีเซ้นได้ซัก2นาที ก็เอาละเริ่มใส่ละ คุณมาพรีเซ้นทำไมเสียเวลา กลับบ้านไปนอนเถอะ ดูอาจารพูดกับผมสิครับ 5555 บางทีนะ ผมอดหลับอดนอนสองสามวัน ไปถึง กรรมการงี้ฉีกเอกสารที่นั่งเขียนนั่งพิมมา แล้วโยนใส่ผมเลยก็มี 555555

แต่สุดท้าย ผมก็จบมาได้ครับ ตอนผลงานเสร็จ มันก็ออกมาดีครับ แล้วอาจารย์เค้าก็ยอมรับในงานของผม

นี่ยังไม่รวมที่โดนหัวหน้าที่บริษัทจวกอีกนะครับ 5555

นี่หละครับคำด่า คำวิจารมันเป็นเหมือนแลงผลักดันให้เราขึ้นไปอีกระดับครับ อย่าท้อแท้ เพราะถ้าคุณท้อแท้ แสดงว่าคุนห่วยจริงๆ สู้ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aucrazy : 6th August 2012 เมื่อ 22:29

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ่า ปัญหาโลกแตกของนักเขียนอ่านะ มันเป็นไปไม่ได้หรอกว่าจะมีคนชอบนิยายของเราไปทุกคน มันก็มีคนไม่ชอบบ้าง แต่การที่เราจะแต่งต่อหรือไม่ก็อยู่กับตัวเราเองนะ นิยายดังๆหลายเรื่องเขาแต่งต่อจนดัง คิดไม่ออกหัวไม่แล่น แต่ก็พยายามแต่งต่อไปจนได้เกิดก็มี เราว่าน่าจะพยายามแต่งต่อไปนะ ถ้าหากคิดว่าเรื่องที่เราแต่งดีพอ นิยายเราคิดมาเองซะอย่าง ถ้าไปทิ้งๆขว้างๆมันก็ยังไงอยู่นา

ปล.แต่คนที่มาถึงกับด่าเนื้อเรื่องนี่.....ใช่คนปกติป่าวอ่ะ ด่าเพราะแค่ไม่ชอบเนี่ยนะ??

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    ก็นะแต่ผมตัดสินใจจะทำเรื่องใหม่ดีกว่าอะครับแล้วจะเปิดเรื่องได้ไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    จะทำก็ทำไป ในเมื่อทำเพื่อให้คนอื่นอ่าน แล้วไม่ได้ไปบังคับใครให้มาติดตาม
    ผมว่าทำไปเถอะครับ ปล่อยพวกสถุนให้มันด่าไปเถิะ อย่าไปสนใจ พ่อแม่เค้าคงสอนมาไม่ดีหรือไม่มีให้สอน

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ก็นะแต่ผมตัดสินใจจะทำเรื่องใหม่ดีกว่าอะครับแล้วจะเปิดเรื่องได้ไหมเนี่ย
    ถ้าคุณจะทำเพราะว่ามันสบายใจก็ทำเถอะนะครับ แล้วก็อย่าละทิ้งผลงานของตัวเองอีกล่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    เพื่อความชัวผมอยากจะขอเอาเนื้อเรื่องย่อมารงก่อนที่บอดนี้ได้ไหมครับ
    เชิญเลยครับ ไม่มีใครว่าอะไรหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 7th August 2012 เมื่อ 21:09

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    เพื่อความชัวผมอยากจะขอเอาเนื้อเรื่องย่อมารงก่อนที่บอดนี้ได้ไหมครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    แก้ไขคำผิดด้วยนะครับ อ่านก่อนแล้วค่อยลง

สิ่งสำคัญคืออย่าทิ้งงาน มีความรับผิดชอบกับสิ่งที่ตัวเองได้สร้างขึ้นด้วยครับ

แรงบันดาลใจเกิดขึ้นได้ทุกที่ และคำด่าก็คือข้อติที่ช่วยแนะนำให้เราก้าวไปสู่ระดับ "มืออาชีพ" ได้ถ้าเราเปิดใจยอมรับมัน

หมาไม่เห็นหางของมันเองฉันใด มนุษย์ก็ไม่มีทางเห็นความผิดพลาดของตนเองได้ ก็ฉันนั้น

จำไว้ใส่ใจด้วยล่ะครับ แล้วแก้ไขมันให้ดีกว่าเดิม เมื่อนั้นคุณจะเป็นผู้ชนะที่แท้จริง

by Stormwind [Male]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stormwind : 7th August 2012 เมื่อ 22:15
    TKM Love Vs Zombies นี่แหละ นิยายของจริง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ตัวเอกมีพลังเหมือนใน prototype นะครับ ชื่อเรื่องคือbionight (ไบโอไนท์) อภินิหารตำนาน Assassin

เรื่องย่อ

เผ่าguyWeaponคือชนเผ่าที่รักซึ่งความสงบแต่มีพลังอันหน้าสะพรึงที่สามารถเปลี่ยนร่างกายได้จากสิ่งที่ดูดเข้ามาในร่างจนทำให้เหล่าผู้คนต่างหวาดกลัวไม่เว้นพระเจ้า
    พระเจ้าจึงสั่งให้กวาดร้างเผ่าguyweaponให้หมดและแล้วเผ่าที่รักสงบนั้นก็หายไปจวบจนถึงปัจจุบันจนวันหนึ่ง!เกิดโศกนาฏกรรมขึ้นเมืองโตเกียวถูกปกคลุมด้วยไวรัสบางอย่าง
    หนึ่งในผู้ที่เป็นเหยื่อของโศกนาฏกรรมคลั้งนี้คือ"Amano jame kinro อามาโนะเจมส์คินโล"ตัวเอกของเรื่องนี้

ประวัตของ อามาโนะ
    อามาโนะเกิดในถานะที่ยากจนเขามีพ่อเป็นคนญี่ปุ่นแม่เป็นคนอิตาลีมีพี่สาว1คนและน้องสาวฝาแฝดที่พึ่งเกิดอีก1คู่(ไม่ได้เป็นฝาแฝดกับอามาโนะหรือพี่สาว)
    จนวันถัดมาหลังจากที่ฝาแฝดพึ่งเกิดพ่อของอามาโนะก็ล้มป่วยคำพูดสุดท้ายที่พ่อของเขาพูดคือ"เจ้ามีความสามารถที่ซ่อนอยู่จงเป็นคนดีแล้วเจาจะพบมัน"
    วันเวลาผ่านไปจนอามาโนะอายุ7ขวบเขาต้องทำงาน เรียนและเรี้ยงน้องสาวไปด้วยจนวันหนึงพีสาวของเขาฆ่าตัวตายแล้วแม่ก็หายตัวไปโดยทิ้งโนดไว้แค่ว่า
    ฝากดูแลน้องๆด้วยทำให้อามาโนะมีนิสัยไม่ใว้ใจผู้หญิงตั่งแต่ตอนนั้นหลายปีผ่านไปเขาต้องย้ายไปเมืองโตเกียวเพื่อเรียนม.ต้นแต่พอวันแลกขณะที่กำลังนั่งรถไฟไปนั้น
    โชกชะตาของเขาก็เริ่มขึ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 8th August 2012 เมื่อ 19:12

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ตัวเอกมีพลังเหมือนใน prototype นะครับ ชื่อเรื่องคือbionight (ไบโอไนท์) อภินิหารตำนาน Assassin

เรื่องย่อ

เผ่าguyWeaponคือชนเผ่าที่รักซึ่งความสงบแต่มีพลังอันหน้าสะพรึงที่สามารถเปลี่ยนร่างกายได้จากสิ่งที่ดูดเข้ามาในร่างจนทำให้เหล่าผู้คนต่างหวาดกลัวไม่เว้นพระเจ้า
    พระเจ้าจึงสั่งให้กวาดร้างเผ่าguyweaponให้หมดและแล้วเผ่าที่รักสงบนั้นก็หายไปจวบจนถึงปัจจุบันจนวันหนึ่ง!เกิดโศกนาฏกรรมขึ้นเมืองโตเกียวถูกปกคลุมด้วยไวรัสบางอย่าง
    หนึ่งในผู้ที่เป็นเหยื่อของโศกนาฏกรรมคลั้งนี้คือ"Amano jame kinro อามาโนะเจมส์คินโล"ตัวเอกของเรื่องนี้

อามาโนะเกิดในถานะที่ยากจนเขามีพ่อเป็นคนญี่ปุ่นแม่เป็นคนอิตาลีมีพี่สาว1คนและน้องสาวฝาแฝดที่พึ่งเกิดอีก1คู่(ไม่ได้เป็นฝาแฝดกับอามาโนะหรือพี่สาว)
    จนวันถัดมาหลังจากที่ฝาแฝดพึ่งเกิดพ่อของอามาโนะก็ล้มป่วยคำพูดสุดท้ายที่พ่อของเขาพูดคือ"เจ้ามีความสามารถที่ซ่อนอยู่จงเป็นคนดีแล้วเจาจะพบมัน"
    วันเวลาผ่านไปจนอามาโนะอายุ7ขวบเขาต้องทำงาน เรียนและเรี้ยงน้องสาวไปด้วยจนวันหนึงพีสาวของเขาฆ่าตัวตายแล้วแม่ก็หายตัวไปโดยทิ้งโนดไว้แค่ว่า
    ฝากดูแลน้องๆด้วยทำให้อามาโนะมีนิสัยไม่ใว้ใจผู้หญิงตั่งแต่ตอนนั้นหลายปีผ่านไปเขาต้องย้ายไปเมืองโตเกียวเพื่อเรียนม.ต้นแต่พอวันแลกขณะที่กำลังนั่งรถไฟไปนั้น
    ไปแก้คำผิดมาใหม่ ชื่อตัวละคร หรือเผ่าทั้งหมด ควรใช้ภาษาไทย
    ไปแก้มาซะ ยังต้องทำการบ้านอีกเยอะว่ะ ลองเปิดใจยอมรับคำติชม อย่าคิดว่าเป็นคำด่า
    แล้วจะรู้ว่าโลกของนิยายมันกว้างใหญ่กว่าที่คิดเอาไว้ซะอีก

ปล. รบกวนส่งเฟสบุ๊คคุณมาทางหลังไมค์หน่อยอยากคุยยาวๆ

By Stormwind [Male]
    TKM Love Vs Zombies นี่แหละ นิยายของจริง

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240

เรื่องย่อ

Guyweapon ชื่อเฉพาะในภาษาอังกฤษต้องเป็นพิมพ์ใหญ่ขึ้นหน้าเสมอนะครับ แต่อย่างที่Stormwind บอก ควรใช้ภาษาไทย

นิยาย:การทหาร พจญภัย วิทยาศาสตร์

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    ผมอยากจะขอความคิดเห็นหน่อยถ่าเปลี่ยนเป็นแบบย้อนยุค,เวตร์มนต์,อาณาจักร,ปีศาจ บลา บลา บลา พูดง่ายๆแนวแฟนตาซี+ยุคอัศวินเนี่ยจะดูหน้าสนใจขึ้นไหมครับแต่รื่องนี้เป็นเรื่องที่ตัวเอกมีพลังเหมือนใน prototype เหมือนเดิม
    ผมจะได้ยกเนื้อเรื่องไหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อย่าท้อครับ คนดัง คนรวยๆ เขายังโดน ด่า โดน ว่าประจารมาเลยครับ

สู้ๆ ผมก็อ่านนิยายของคุณเหมือนกัน

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ผมอยากจะขอความคิดเห็นหน่อยถ่าเปลี่ยนเป็นแบบย้อนยุค,เวตร์มนต์,อาณาจักร,ปีศาจ บลา บลา บลา พูดง่ายๆแนวแฟนตาซี+ยุคอัศวินเนี่ยจะดูหน้าสนใจขึ้นไหมครับแต่รื่องนี้เป็นเรื่องที่ตัวเอกมีพลังเหมือนใน prototype เหมือนเดิม
    ผมจะได้ยกเนื้อเรื่องไหม่
    ความน่าติดตามของนิยายคืออุปสรรคครับ
    ยิ่งอุปสรรคยากยิ่งท้าทายยิ่งท้าทายยิ่งตื่นเต้น สำหรับผม ผมคิดว่าพระเอกเป็นแบบใน Prototype แต่ไปอยู่ในยุคอัศวินมันไม่ค่อยสอดคล้องกัน
    ถ้าเปลี่ยนเป็นยุคอนาคต แล้วมีอัศวินหลงยุคเข้ามาล่ะ ? ไม่น่าหนุกกว่าหรอ
    หรือจะเปลี่ยนเป็นยุคอัศวิน แล้วพระเอกมีพลังเป็นอีกอย่างทีสามารถควบคุมอะไรก้ได้ จะน่าอ่านกว่านะ
    ปล.Cloud Tattoo ของผมก้มีคนเข้ามาตินะ ผมก้พยายามเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตอนผมเขียนถึง Chapter 3
    หลังจากนั้นเว้นช่วงมายาวเป็นเดือนจนเฮีย nakiann123 เฮียคนสนิทของผมบอกว่า "ทำอะไรแล้วก็ต้องสานต่อให้จบ" เช้าวันนี้เลยเริ่มเขียน Chapter 4 จนเสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TEENOY ' : 12th August 2012 เมื่อ 16:51
    .. BUT I CAN'T SLEEP

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    ความน่าติดตามของนิยายคืออุปสรรคครับ
    ยิ่งอุปสรรคยากยิ่งท้าทายยิ่งท้าทายยิ่งตื่นเต้น สำหรับผม ผมคิดว่าพระเอกเป็นแบบใน Prototype แต่ไปอยู่ในยุคอัศวินมันไม่ค่อยสอดคล้องกัน
    ถ้าเปลี่ยนเป็นยุคอนาคต แล้วมีอัศวินหลงยุคเข้ามาล่ะ ? ไม่น่าหนุกกว่าหรอ
    หรือจะเปลี่ยนเป็นยุคอัศวิน แล้วพระเอกมีพลังเป็นอีกอย่างทีสามารถควบคุมอะไรก้ได้ จะน่าอ่านกว่านะ
    ปล.Cloud Tattoo ของผมก้มีคนเข้ามาตินะ ผมก้พยายามเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตอนผมเขียนถึง Chapter 3
    หลังจากนั้นเว้นช่วงมายาวเป็นเดือนจนเฮีย nakiann123 เฮียคนสนิทของผมบอกว่า "ทำอะไรแล้วก็ต้องสานต่อให้จบ" เช้าวันนี้เลยเริ่มเขียน Chapter 4 จนเสร็จ
    ที่ผมบอกหมายถึงพระเอกได้พลังมานะครับไม่ได้ถูกทดลองหรืออะไรเลย!อย่าเข้าใจผิดนะครับ
    ปล.ที่บอกหมายถึงถ้าเป็นยุคอัศวินอะนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ที่ผมบอกหมายถึงพระเอกได้พลังมานะครับไม่ได้ถูกทดลองหรืออะไรเลย!อย่าเข้าใจผิดนะครับ
    ปล.ที่บอกหมายถึงถ้าเป็นยุคอัศวินอะนะ
    ประเภทเดียวกันหรือแบบเดียวกันเลย ?
    .. BUT I CAN'T SLEEP

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    ประเภทเดียวกันหรือแบบเดียวกันเลย ?
    แบบเดียวกันกันมังครับเพราะมีกรงเล็บ.มีดาบ.มีปรสิต.ฯลฯ

ปล.เนื้อเรื่องใหม่ผมคิดเสร็จแล้วจะลองดูบทนำหน่อยไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 12th August 2012 เมื่อ 20:05

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395

ใช้เพลงเเทนคำพูดละกันครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    สู้ต่อไปปปปปป