ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445

ดิสนี่ย์คอนเฟิร์ม จอส วีดอน กลับมาลุยกับโปรเจค The Avengers 2 พร้อมข่าวคราวของ Hulk ฉบับซีรี่ย์

คงเป็นเพราะทำไว้ดีเกินคาดสำหรับ The Avengers ที่กวาดรายได้อย่างถล่มทลายสร้างฐานแฟนใหม่ๆ ผู้กำกับ จอส วีดอน จึงได้รับการเซ็นสัญญาให้มารับหน้าที่เขียนบทและกำกับภาคต่อ ชนิดที่เรียกได้ว่าไม่ลือไม่ลา แต่คอนเฟิร์มไปเลยว่า “เฮีย (จอส) กลับมาทำภาค 2 เองจ้า”

เป็นข่าวที่ดีสำหรับโครงการ The Avengers 2 ที่จะได้ผู้ที่รู้ลึกรู้จริงรู้ดีที่สุดในการทำเรื่องราวภาคต่อที่เขาเขียนขึ้นมาเอง เพราะ The Avengers ตัว จอส ก็มีส่วนรวมในการเขียนบทอย่างมาก คำพูด บทสนทนาต่างๆ จอส ก็เป็นคนยัดลงไปหลังจากได้เห็นบทหนังครั้งแรกครับ

แต่ก่อนจะได้ดู The Avengers 2 เราก็ต้องรอดูเรื่องราวของ Iron Man 3,Thor: The Dark World,และ Captian America: Winter Soldier เสียก่อน ซึ่งไม่แน่ว่า มาร์เวลอาจจะกุมความลับแล้วนำเอามาปล่อยทีหลังก็ได้ ที่ว่าจะมีฮีโร่ตัวใหม่ๆทีหลัง นอกจาก 3 ตัวที่ผ่านมาก็เป็นได้

พร้อมกันนั้น จอส วีดอน ยังมีโครงการสร้างเรื่องราวจักรวาลมาร์เวลในแบบฉบับทีวีซีรี่ย์สำหรับสถานี ABC เช่นกัน ซึ่งยังไม่รู้ว่าจะไปหยิบเอาตัวละครใดมาทำ แต่แน่ๆที่ว่าเขาน่าจะได้ร่วมงานกับ The Avengers 2 หรือไปครอสโอเวอร์กับเรื่องอื่นๆ

อีกความคืบหน้าของโครงการ Hulk ไอ้ยักษ์เขียวขี้โกรธฉบับทีวีซีรี่ย์ ที่ตอนนี้ได้ผู้กำกับ กีเยโมร์ เดล ตอโร่ (Hellboy 2 ภาค) จะมารับหน้าที่กำกับให้ โดยจะออกอากาศทางช่อง ABC อย่างไวที่สุดเราจะได้เห็นในปีหน้าครับ

กีเยโมร์ ได้เข้าพูดคุยกับ มาร์เวล หลังจากที่ The Avengers เข้าฉายถึงโครงการ Hulk นี้ เขาเผยว่าไม่ได้ชอบฮีโร่ แต่ชอบสัตว์ประหลาด แล้ว Hulk ก็เป็นอะไรที่ตรงคอนเซ็ปท์ของเขาครับ

Credit : www.nangnadoo.com
    joker123
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    เอาเส้นทางหนังมาร์เวล หลัง The Avengers จะเป็นยังไงต่อ ? มาฝากครับ

"The Avengers 2" ยังไม่มีกำหนดฉายครับ แต่หลายสื่อก็คาดเดากันว่าน่าจะมาราวๆประมาณปี 2015 ครับ

ส่วนเนื้อเรื่องใน The Avengers 2 ก็อาจจะคล้ายๆกับภาคแรกล่ะมั้งครับ เกิดเหตุร้ายแรงอะไรบางอย่าง จนเหล่าฮีโร่จำต้องรวมตัวกันอีกครั้ง

เนื้อหาต่อไปนี้มีการสปอยล์บ้างเล็กน้อยนะครับ

ในตอนจบของ "The Avengers" เหล่าฮีโร่ได้แยกย้ายกันไปใช้ชีวิตของตัวเองครับ ซึ่งก็จะกลายเป็นหนังภาคแยก หรือหนังแยกเดี่ยวของตัวเอง

เริ่มจาก "Iron Man 3" (2013) ผู้สร้างได้ยอมรับครับว่า ภาคสองนั้นทำเพื่อปูทางเข้าสู่หนัง The Avengers ซะมาก แต่ในภาคใหม่นี้ เรื่องราวจะกลับมาเน้นที่ตัว "โทนี่ สตาร์ก" มากขึ้นครับ อาจจะมีลูกเล่นไว้เชื่อมต่อกับหนังเรื่องอื่นๆบ้าง แต่ก็คงไม่หนักข้อเท่ากับภาคสองแน่นอนครับ

ในขณะที่ "Captain America: The Winter Soldier" (2014) ด้วยความที่กัปตันโผล่ออกมาใช้ชีวิตในปัจจุบัน นั่นจึงทำให้เขาแทบไม่มีความสัมพันธ์กับใครเลยครับ และผู้สร้างได้เผยว่า ชีวิตของ "สตีฟ โรเจอร์ส" จะวนเวียนอยู่กับหน่วย S.H.I.E.L.D และล่าสุด ตามชื่อเรื่องหนัง ก็แง้มว่าตัวละครเพื่อนรัก "บัคกี้" ที่ดูเหมือนจะตายไปในภาคแรก เขาจะกลับมาในสภาพใหม่ ถูกล้างสมองเป็น "Winter Soldier" ทหารฝีมือร้ายกาจจากรัสเซีย และอาจจะถูกทดลองอะไรบางอย่างจนร่างกายคงทนแข็งแกร่งราวกับเป็นอมตะมีชีวิตยืดยาวมาจนพบกับกัปตันในปัจจุบัน (แต่รายละเอียดพวกนี้ ในหนังอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงอีกที) นั่นก็แปลว่า กัปตันจะมีศัตรูที่มาจากยุคเดียวกันอย่าง Winter Soldier

"Thor: The Dark World" (2013) ส่วนเรื่องธอร์ ภาคใหม่นี้ผู้สร้างบอกว่า เนื้อเรื่องจะไม่มีการเกี่ยวข้องกับทีมอเวนเจอร์สครับ คงจะเหมือน Iron Man 3 ที่เน้นเรื่องของตัวเอง และอาจจะมีลูกเล่นเล็กๆน้อยเชื่อมกับเรื่องอื่นๆครับ

"Ant-Man" นั้นยังไม่มีกำหนดวันฉายครับ แต่จะถูกสร้างแน่ๆ (มีข่าวลือว่าหนังจะถ่ายทำทันทีที่หลัง Thor 2 ถ่ายเสร็จครับ) ส่วนเนื้อหาจะเกี่ยวโยงกับอเวนเจอร์สมั้ย ผมเดาว่าต้องมีเอี่ยวแน่นอนครับ แต่จะมีรายละเอียดยังไงต้องตามกันอีกทีครับ

ส่วนหนังเรื่องใหม่เอี่ยมที่เพิ่งประกาศสร้างไปอย่าง "Guardians of the Galaxy" (2014) สื่อบางแห่งให้ข้อมูลครับว่า มันเป็นหนังทีมีเนื้อหาเพื่อจะปูทางไปสู่ The Avengers 2 (พิจารณาจากปีที่ออกฉาย ก็เข้าเค้ากับทฤษฎีที่ว่า The Avengers 2 ที่น่าจะเข้าฉาย 2015 ครับ) ด้วยความที่ตัวะละครใน Guardians of the Galaxy เล่าเรื่องในอวกาศ เหนือพื้นพิภพอื่นนอกเหนือจากโลก มันทำให้ดูเชื่อมโยงกับตัวละครวายร้าย "ทานอส" ที่โผล่มาท้ายเครดิต The Avengers ครับ แถมปูมหลังบางตัวละครใน Guardians of the Galaxy ก็มีความเกี่ยวของกับทานอสเต็มๆ คงจะเป็นการปูทางไปสู่ The Avengers 2 แน่ๆล่ะครับ

ส่วนโปรเจ็กต์ที่หลายคนอาจจะไม่ค่อยให้ความสนใจอย่าง "Hulk" ที่ดูมาร์เวลจะเงียบเชียบ และไม่ค่อยกล่าวถึง ผมเดาเอาว่า มาร์เวลคงสร้างต่อแน่นอนครับ หลังจากเห็นปฎิกิริยาคนดูที่ชื่นชอบ บรูซ แบนเนอร์ ในแบบที่มาร์ค รัฟฟาโล แสดง และมาร์คก็ได้เซ็นสัญญายาวๆไปแล้วล่ะครับ (แต่ก็เป็นไปได้ที่มาร์ค เซ็นแสดงเฉพาะหนังรวมทีมเท่านั้น แต่ผมว่าทำแบบนั้น มันดูไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่นะครับ น่าจะมีหนังเดี่ยวๆของฮัลค์ให้เค้าได้เล่นบ้างแหละน่า)

ส่วน การแจมของ "สไปเดอร์แมน" ในหนัง The Avengers ภาคใดสักภาค ผมมองว่ามันเป็นหัวข้อคุยสนุกๆกันมากกว่าครับ ถึงจะมีผู้สร้างบางคนเผยว่ามันก็มีความเป็นไปได้ที่จะมาแจมกัน แต่อย่าลืมครับว่า มันเป็นพูดเออ เออเองของคนๆเดียว มันไม่ได้มีการคุยกันอย่างเป็นทางการ และที่สำคัญเรื่องเงิน มันไม่เข้าใครออกใครหรอกครับ (แต่ถ้ามันจะมารวมกันจริงๆ ผมก็ดีใจครับ)

ผู้สร้างจากมาร์เวล สตูดิโอเคยเผยเคล็ดลับความสำเร็จของ The Avengers นั่นคือ พวกเขายอมเสียเวลาที่จะสร้างให้แต่ละตัวละครมีชีวิตเป็นของตัวเอง จนคนดูคุ้นเคยครับ ซึ่งนั่นก็คือ หนังภาคแยกของแต่ละคน โดยที่ในช่วงเวลาที่หนังภาคแยกดำเนินไป มันก็มีความเกี่ยวข้องกัน จนให้ภาพของโลกที่ใบใหญ่ขึ้นกว่าเดิม เสมือนชิ้นส่วนจิ๊กซอว์ที่มีภาพสมบูรณ์ในตัวเอง แต่ถ้านำชิ้นส่วนจิ๊กซอว์เหล่านั้นมาต่อรวมกัน มันก็จะได้ภาพขนาดใหญ่กว่าครับ

หลังจากทำภารกิจ เรียนรู้การเป็นฮีโร่ใน The Avengers ก็ถึงเวลาที่พวกเขาจะแยกย้ายไปเติบโต และสักวันหนึ่ง เพื่อนเก่าเหล่านี้ก็จะคืนสู้เหย้ากันอีกครั้งครับ"

Credit : Empire Magazine
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: