ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,494

ทุกรายละเอียด บทสัมภาษณ์ Battlefield 3: Armored Kill

ทุกรายละเอียด บทสัมภาษณ์ Battlefield 3: Armored Kill
    ข่าวโคตรคุณภาพจาก : ChitChat.in.th

เว็บ Venture Beat จับหัวหน้าที่ออกแบบคุณ Niklas Fegraeus มาตอบคำถามเรื่องต่าง ๆ ของ Armored Kill ที่เป็น DLC ของ Battlefield 3 (ผมตัดเอาเฉพาะส่วนที่เกี่ยวกับเกมมาเขียนนะครับ)

ผู้สัมภาษณ์ : ภาคเสริมนี้จะมาเมื่อไหร่?
    Fegraeus : เดือนกันยายนครับ เรียกมันว่า Armored Kill เป็นภาคเสริมตัวที่ 3 จากที่จะต้องมีทั้งหมด 5 ตัว

ผู้สัมภาษณ์ : ชื่อค่อนข้างบ่งบอกนะครับ คงจะมีรถถังเต็มไปหมดเลย ใช่ไหมครับ
    Fegraeus : ใช่แล้วละ มันเกี่ยวกับยานพาหนะทั้งหลาย (หัวเราะ หึหึ)

ผู้สัมภาษณ์ : แผนที่อะไรครับที่เรากำลังดูกันอยู่เนี้ย [คาดว่าเขาคงสัมภาษณ์กันหน้าจอเกมที่กำลังเล่นอยู่]
    Fegraeus : แผนที่นี้เรียกว่า Armored Shield เป็นแผนที่จากสถานที่ในรัสเซีย ตอนนี้เราเล่นอยู่ในโหมดเกมที่เรียกว่า Tank Superiority มันเป็นโหมดใหม่ที่มาพร้อมกับภาคเสริม Armored Kill ไอ้โหมดเนี้ยประมาณว่าเรามีรถถัง 2 ฝ่ายที่พยายามจะเข้ามาคุมพื้นที่ตรงกลาง คุณจะเห็นการจัดแนวรบขนาดใหญ่เข้าปะทะกันของกลุ่มรถถัง พวกมันจะต้องพยายามตีล้อมปีกเพื่อยึดพื้นที่ควบคุม ยิงกันตูมตามครับ

ผู้สัมภาษณ์ : มีแค่จุดเดียวหรอครับพื้นที่ควบคุมอ่ะ ตรงการแผนที่หรอ
    Fegraeus : ใช่มีแค่จุดเดียว รถถังของศัตรูเพียบเลยที่จะขวางทางคุณ

ผู้สัมภาษณ์ : เล่นพร้อมกันได้สูงสุดกี่คนบนแผนที่นี้หรอครับ แล้วมียานพาหนะมากเท่าไหร่ในแผนที่
    Fegraeus : เป็นการต่อสู้ระหว่าง 12 คนต่อ 12 คนครับ ถ้าคุณเล่นโหมดปกติ เวลาคุณตายจะต้องใช้เวลาสักพักก่อนจะกลับเข้ารบต่อได้ แต่ในโหมดนี้เราปรับปรุงมันใหม่ รถถังจะกลับมาเลยหลังจากที่มันพังไปแล้ว ดังนั้นทุก ๆ คนสามารถจะมีรถต่าง ๆ ที่จะขับเข้าไปต่อสู้ได้ตลอด

ผู้สัมภาษณ์ : แปลว่ามันไม่มีทหารราบวิ่งเพ่นพ่านเลยใช่ไหมครับ ทุกคนอยู่ในรถหมด
    Fegraeus : ถ้าอยากจะลงไปวิ่งก็ได้แน่นอน โดดออกไปจากรถได้เลยถ้าคุณอยากจะซ่อมรถ วางกับระเบิด หรือทำอะไรเทือกนั้น แต่คุณจะโคตรตัวนิ่มเลยนะ สนามรบมันเป็นทุ่งเปิดกว้าง แล้วก็มีแต่รถถังวิ่งกันให้วุ่น มันไม่ปลอดภัยแน่ถ้าออกมาเดินเนี้ย แต่ถ้าอยากออกมาวิ่งเล่นก็เอาเลย ทำได้ แต่เนี้ยมันเป็นโหมดเน้นการต่อสู้ของรถถังนั้นแหละ

ผู้สัมภาษณ์ : มีแผนที่กี่แผนที่ในภาคเสริมนี้ และแผนที่พวกเนี้ยเอาไปเล่นโหมดอื่นได้ไหมครับ
    Fegraeus : มี 4 แผนที่ที่มาพร้อมกับภาคเสริมนี้ เรากำลังแนะนำประเภทของยานพาหนะต่าง ๆ อยู่พอดี รถทำลายรถถัง 2 แบบ (Tank Destroyer) มันก็เป็นรถถังชนิดเบา วิ่งเร็ว พลังโจมตีพอ ๆ กันแต่เกราะมันสู้รถถังคันใหญ่ ๆ ไม่ได้ มีรถขับเคลื่อน 4 ล้อ ATV ด้วย น่าจะจำกันได้มันมีใน Bad Company 2 มีหน้าที่เป็นหน่วยขนส่งรวดเร็ว แล้วก็มีกองปืนใหญ่เคลื่อนที่ ประมาณว่าเป็นรถบรรทุกคันใหญ่ ๆ แล้วก็มีปืนใหญ่อยู่ด้านบน หาที่ทำเลดี ๆ แล้วก็เตรียมตัวรถให้พร้อม แล้วก็เริ่มยิงกดดันพื้นที่ หรือป้องกันตำแหน่งที่เป็นจุดอ่อนให้เพื่อน เรามีเครื่องบินปืนใหญ่ด้วย (Gunship) มันจะบินวนได้แค่แถว ๆ ฐานนั้นแหละ ถ้าคุณไปยึดฐานได้ เครื่องบินปืนใหญ่ก็จะเป็นของคุณ มันบินวนไปรอบ ๆ ฐานคุณก็สามารถเข้าไปเกิดในนั้นได้ด้วย แล้วค่อยโดดร่มออกมาก็ได้ คุณสามารถโดดมาที่ฐานป้อมปืน AA แล้วก็ใช้ปืนใหญ่ของ AA ยิงได้ด้วย

ผู้สัมภาษณ์ : แล้วเราขับเครื่องบินปืนใหญ่ได้ไหม
    Fegraeus : มันบินตามทางของมันรอบ ๆ พื้นที่นั้น เราใช้ปืนของเครื่องบินปืนใหญ่ได้ แล้วก็ไปเกิดบนนั้นได้ อ๋อแล้วเราก็ขับเครื่องบินเจ็ทเพื่อไปป้องกันมันได้ด้วย มันใหญ่นะ เหมือนนกยักษ์ แล้วมันก็โดนยิงได้ เป้าใหญ่อย่างนั้นเราก็ต้องไปป้องกันมันด้วย

ผู้สัมภาษณ์ : ผู้เล่นเรียกร้องระบบพวกนี้มาหรอ
    Fegraeus : ใช่ ๆ มีคนเรียกร้องมาเยอะมาก บอกว่าเอาแผนที่ใหญ่ ๆ มาหน่อย ทำให้มันเป็นการรบของรถถังหน่อย เราก็เลยตั้งเป้ามาลงไว้ที่ภาคเสริมนี้ ก็พยายามทำให้มันเจ๋งสุด ๆ ให้ประสบการณ์การรบที่ใหญ่กว่าเดิม เป็นสงครามยานเกราะเท่าที่เราจะทำได้ มันเป็นสิ่งที่กำลังแสดงให้เห็นบนหน้าจอตอนนี้แหละ

ผู้สัมภาษณ์ : ผู้เล่นไม่เคยสัมผัสมันขนาดนี้มาก่อนเลยใช่ไหม นี้เป็นครั้งแรกเลยที่เน้นไปที่ยานเกราะ
    Fegraeus : อืม Battlefield เนี้ยมันก็เป็นที่รู้กันว่าเป็นการรบแบบแผนที่ใหญ่ แล้วก็เป็นสงครามยานเกราะอยู่แล้วด้วยนะ แต่ภาคเสริมตัวนี้หเมือนทำให้มันเพียวมากขึ้น (pure, บริสุทธิ์ คนไทยก็คงหมายถึงว่ามันแรง มันชัดเจนในแง่ ๆ นั้นมากขึ้น)

ผู้สัมภาษณ์ : แล้วจะมีแบบอื่นไหม อย่างสงครามต่อสู้ระหว่างทางอากาศกับภาคพื้นดิน
    Fegraeus : ภาคเสริมนี้ไม่มีเครื่องบินเจ็ทแบบใหม่นะ ไม่รู้ว่าคุณถามถึงเรื่องนี้หรือเปล่า มันมีแต่เครื่องบินปืนใหญ่ที่ติดไอพ่นใบพัด

จะมีคำถามอื่น ๆ บ้างแต่ไม่ค่อยเกี่ยวกับเนื้อหาเกมภาคนี้เท่าไหร่แล้วเลยขอไม่เอามาลงนะครับ บางอันก็แปลไม่เข้าใจเท่าไหร่ด้วย

ที่มาของข่าวจากเว็บข่าวคุณภาพ : ChitChat.in.th

ติดตามข่าวจากช่องทางใกล้ ๆ ตัวคุณ Facebook Page, Google+ Page หรือทาง Twitter ก็ได้
    http://chitchat.in.th - เว็บข่าวดี ๆ สดใหม่ เร็ว ถูกใจแน่นอน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เดี๋ยวก็มีพวกสไนบ้าจี้ไปหาที่ซุ่มยิงรถถังอีก ไม่ไหวจะเคลียไอ้พวกนี้ (เลเซอร์ก็ไม่วางช่วยเพื่อน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Capathia : 9th August 2012 เมื่อ 12:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    12-12เองหรอเนี่ย - -

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killnice อ่านกระทู้
    12-12เองหรอเนี่ย - -
    12-12 เฉพาะโหมด Tank Superiority ครับ(โหมดที่เน้นใช้รถถังยิงกัน) แต่โหมดการเล่นปกติอย่าง Conquest Large , Rush ๆลๆ ยังสูงสุดได้ 64 คน (เฉพาะบน PC) เหมือนเดิมครับ

อันนี้นี่น่าจะเป็นบทสัมภาษณ์ตามข่าวข้างต้น

ปล.มีแววว่า AC-130 (Gunship) ใน DLC นี้จะเป็นเป้านิ่งสำหรับพวก Kamikaze เหอๆ
    " Fortune favors the bold.."

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    Map Big Big เสร็จล่ะ จะได้เล่นลื่นๆสักที !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เอาระเบิดเเปะatvเเล้ววิ่งพล่าน
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ผู้สัมภาษณ์ : แล้วเราขับเครื่องบินปืนใหญ่ได้ไหม
    Fegraeus : มันบินตามทางของมันรอบ ๆ พื้นที่นั้น เราใช้ปืนของเครื่องบินปืนใหญ่ได้ แล้วก็ไปเกิดบนนั้นได้ อ๋อแล้วเราก็ขับเครื่องบินเจ็ทเพื่อไปป้องกันมันได้ด้วย มันใหญ่นะ เหมือนนกยักษ์ แล้วมันก็โดนยิงได้ เป้าใหญ่อย่างนั้นเราก็ต้องไปป้องกันมันด้วย

ผมว่าเขาตอบไม่ตรงคำถามเลยอะ................

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    แมพในคลิปนั้นมันคุ้นๆ แหะ ใช่แมพมาจาก BFBC2 ป่าวอ่ะ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    แมพในคลิปนั้นมันคุ้นๆ แหะ ใช่แมพมาจาก BFBC2 ป่าวอ่ะ
    ถ้ามันเป็นแบบนั้นจริงก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะเพราะยังไง BF3 แมพมันก็ต้องสวยงามสมจริงสุดๆ(หมายถึงถ้าเอามาจาก BF3) คงเข้าใจนะคุณ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    มี Premium แล้ว ตอนนี้ก็แค่รออย่างเดียว