ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

Red face เรียนผู้รู้เรื่องการ ว๊าก!! ช่วยสอนทีครับ

คือเพื่อนผมกับผมจะตั้งวงกันแต่ร้องว๊ากไม่เป็นลองเซิชในกูเกิ้ลดูก็มีเยอะนะครับแต่เค้าอธิบายทำให้ผมเข้าใจบ้าง งงบ้าง(อันนี้ส่วนใหญ่เลยพอดีโง่ครับ)ช่วยอธิบาย
    ให้ผมเข้าใจแบบไม่จำเป็นต้องแบบวิชาการก็ได้ เอาแบบที่เข้าใจกันง่ายๆอ่ะครับจะเขียนมาหรือเอาคลิปมาให้ดูก็ได้นะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อันนี้คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่วิธีของผมเองคือ

ทำเสียงเหมือนเวลากระซิบอ่ะครับ แล้วเปร่งเสียงเหมือนตอนเราตะโกน เข้าไปนอน เรากระซิบ มันจะได้เสียงแบบพร่าๆ หน่อย นอกนั้นก็ควบคุม ริมฝีปากเอา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    กดเสียงลงครับ ถ้าเป็นนักร้องพอมีพื้นฐานเหมือนเวลาคุณร้องเสียงต่ำ ทำเสียงทุ้มที่สุดแล้วกดลง
    ผมทำเป็นประมาณนี้ครับ วิธีของ matt heafy แห่ง trivuim 55
    ไม่เจ็บคอ แถมดังลั่นๆ :

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เรื่องว๊าก(Scream) นี่ใช้ได้หลากหลายวิธีครับ

วิธีของผมนะ (Exhale) ตามๆของพี่เบย์มา

สำรอกครับ อ่านไม่ผิดหรอก การว๊ากของผมเป็นการสำรอกเสียงออกมา!!

เกร็งหน้าท้อง คิดถึงตอนสำรอกอ่ะครับ แต่เปล่งออกมาเป็นเสียง

**สำรอกออกมาเป็นเสียงนั่นเอง

การว๊ากต้องใช้เวลาในการฝึกครับ แรกๆจะเจ็บพอควร

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ส่วนผมจะใช่เสียงดูด แล้วก็เสียงหมูอ่ะครับ เสียงแบบนี้ไว้ร้อง พวก Brutal ส่วนพวกเสียงว้ากอื่นๆ ส่วนใหญ่ไว้ร้องเมทัลทั่วไป
    อดีต 110012001300

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    ของผมที่ทำได้ เด็กๆ ชอบเลียนเสียงหมา เวลามันจะกัด เสียงมันจะคล้ายๆว๊าก ผมก็เลียนแบบแต่เด็ก โตมาฟังเพลงแนวนี้ ฟังแล้ว เห้ยเสียงคล้ายๆ หมาเหา ผมก็เลยลองทำเสียงหมาตอนขู่ แล้วก็ร้อง อั๊ยย๊ะ ว๊ากได้ซะงั้น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้ครับแล้วจะลองนำไปฝึกดู

กล่าวขอบคุณ
    220
    ว๊ากหมูนี่ผมก็เริ่มทำได้นะครับ แต่มันแปลกตรงที่มันเหมือนหมูเกินไปไม่เหมือนว๊ากเลย