ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

Red face เรียนผู้รู้เรื่องการ ว๊าก!! ช่วยสอนทีครับ

คือเพื่อนผมกับผมจะตั้งวงกันแต่ร้องว๊ากไม่เป็นลองเซิชในกูเกิ้ลดูก็มีเยอะนะครับแต่เค้าอธิบายทำให้ผมเข้าใจบ้าง งงบ้าง(อันนี้ส่วนใหญ่เลยพอดีโง่ครับ)ช่วยอธิบาย
    ให้ผมเข้าใจแบบไม่จำเป็นต้องแบบวิชาการก็ได้ เอาแบบที่เข้าใจกันง่ายๆอ่ะครับจะเขียนมาหรือเอาคลิปมาให้ดูก็ได้นะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
    joker123

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อันนี้คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่วิธีของผมเองคือ

ทำเสียงเหมือนเวลากระซิบอ่ะครับ แล้วเปร่งเสียงเหมือนตอนเราตะโกน เข้าไปนอน เรากระซิบ มันจะได้เสียงแบบพร่าๆ หน่อย นอกนั้นก็ควบคุม ริมฝีปากเอา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    กดเสียงลงครับ ถ้าเป็นนักร้องพอมีพื้นฐานเหมือนเวลาคุณร้องเสียงต่ำ ทำเสียงทุ้มที่สุดแล้วกดลง
    ผมทำเป็นประมาณนี้ครับ วิธีของ matt heafy แห่ง trivuim 55
    ไม่เจ็บคอ แถมดังลั่นๆ :

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เรื่องว๊าก(Scream) นี่ใช้ได้หลากหลายวิธีครับ

วิธีของผมนะ (Exhale) ตามๆของพี่เบย์มา

สำรอกครับ อ่านไม่ผิดหรอก การว๊ากของผมเป็นการสำรอกเสียงออกมา!!

เกร็งหน้าท้อง คิดถึงตอนสำรอกอ่ะครับ แต่เปล่งออกมาเป็นเสียง

**สำรอกออกมาเป็นเสียงนั่นเอง

การว๊ากต้องใช้เวลาในการฝึกครับ แรกๆจะเจ็บพอควร

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ส่วนผมจะใช่เสียงดูด แล้วก็เสียงหมูอ่ะครับ เสียงแบบนี้ไว้ร้อง พวก Brutal ส่วนพวกเสียงว้ากอื่นๆ ส่วนใหญ่ไว้ร้องเมทัลทั่วไป
    อดีต 110012001300

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    ของผมที่ทำได้ เด็กๆ ชอบเลียนเสียงหมา เวลามันจะกัด เสียงมันจะคล้ายๆว๊าก ผมก็เลียนแบบแต่เด็ก โตมาฟังเพลงแนวนี้ ฟังแล้ว เห้ยเสียงคล้ายๆ หมาเหา ผมก็เลยลองทำเสียงหมาตอนขู่ แล้วก็ร้อง อั๊ยย๊ะ ว๊ากได้ซะงั้น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้ครับแล้วจะลองนำไปฝึกดู

กล่าวขอบคุณ
    220
    ว๊ากหมูนี่ผมก็เริ่มทำได้นะครับ แต่มันแปลกตรงที่มันเหมือนหมูเกินไปไม่เหมือนว๊ากเลย