ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,597

บทความ : แม่โกหกผม 8 ครั้งในชีวิต

1. เรื่องเริ่มขึ้นตอนเมื่อผมเป็นเด็กๆ ผมเกิดในครอบครัวยากจน
    ครอบครัวของเราจนมากจนต้องอดข้าวบ่อยๆ
    เมื่อไหร่ก็ตามเมื่อถึงเวลากินข้าว

แม่จะแบ่งข้าวมาให้ผมเพิ่มขึ้นอีก
    พร้อมทั้งพูดว่า "ลูกต้องกินข้าวเพิ่มขึ้นนะ ส่วนแม่ไม่ค่อยหิว"
    นี้เป็นครั้งแรกที่แม่โกหกผม

2. เมื่อผมเติบโตขึ้น คุณแม่เพียรพยายามหาเวลาว่างไปตกปลาในแม่น้ำ
    เพื่อว่าผมจะได้กินอาหารที่มีประโยชน์ต่อการเจริญเติบโตของผม
    แม่ต้มปลาที่ตกมาได้ทำเป็นซุปให้ผมกิน
    ในขณะที่ผมกินแกงต้มปลา..แม่จะนั่งข้างๆ ผม

แทะกิน เศษเนื้อปลาที่ติดอยู่ตามก้างปลาหลังจากที่ผมไ ด้กินเนื้อปลาไปแล้ว
    ผมรู้สึกตื้นตันใจมาก..ผมพยายามแบ่งเนื้อปลาให้แม่
    แต่แม่ปฎิเสธทันควันพร้อมกับกล่าวว่า

" ลูกกินเถอะ...แม่ไม่ค่อยชอบกินเนื้อปลา" นี่เป็นครั้งที่ 2 ที่แม่โกหกผม

3. เมื่อผมเรียนอยู่ชั้นมัธยม เราต้องใช้เงินเพิ่มมากขึ้น
    แม่ต้องหารายได้พิเศษด้วยการรับงานเล็กๆ น้อยจากโรงงานมาทำที่บ้าน
    บางครั้งผมตื่นขึ้นมาตอนตี 1 หรือตี 2... ผมยังเห็นแม่กำลังทำงาน
    " แม่ครับ...นอนเถอะครับมันดึกมากแล้ว พรุ่งนี้แม่ต้องไปทำงานอีก"
    แม่ยิ้มกับผมพูดว่า "ลูกนอนต่อก่อนนะ...แม่ยังไม่เหนื่อย...นอนไม่หลับ"
    ครั้งที่ 3 แล้วที่แม่โกหกผม

4. ตอนเมื่อใกล้จบชั้นมัธยมผมต้องไปสอบเป็นวันสุดท้าย
    แม่อุตส่าห์หยุดงานไปเป็นเพื่อนและเพื่อเป็นกำลังใจให้ผม
    มันเป็นวันที่แดดร้อนมากๆ...แม่ต้องรอผมอยู่หลายชม.
    เมื่อผมทำข้อสอบเสร็จ...รีบออกมาหาแม่
    เห็นแม่ผมมีเหงื่อออกท่วมตัว..
    แต่ท่านกลับรินน้ำเย็นที่เตรียมมาให้ผมดื่ม
    ผมเห็นแม่รู้สึกเหนื่อยและร้อนจึงขอให้แม่ดื่มน้ำก่อน
    แม่พูดขึ้นว่า " ลูกดื่มเถอะ....แม่ยังไม่กระหายน้ำ"
    นั่นเป็นครั้งที่ 4 ที่แม่โกหกผม

5. หลังจากที่พ่อผมล้มป่วยและเสียชีวิต
    คุณแม่ที่น่าสงสารต้องทำงานหนักขึ้นเพื่อหารายได้มาจุนเจือครอบครัว
    แต่ก็ยังไม่ค่อยเพียงพอไม่ว่าคุณแม่จะพยายามมากขึ้นเพียงไร
    คุณลุงที่อยู่ข้างๆ บ้านท่านเป็นคนดี
    พยายามมาช่วยเหลือครอบครัวเราเสมอ....เช่นซ่อมแซมบ้านที่ผุพัง..ฯลฯ
    เพื่อนบ้านเห็นครอบครัวลำบากมากก็แนะนำให้แม่แต่งงานใหม่
    แต่แม่ยืนกรานไม่เห็นด้วย แม่พูดกับผมว่า
    " ****ีลูกอยู่ทั้งคน...แม่ไม่ต้องการความรักอีก"
    แม่โกหกผมเป็นครั้งที่ 5 แล้ว

6. ในทื่สุดผมก็เรียนจบและมีงานทำ
    ผมอยากให้แม่ซึ่งตรากตรำทำงานหนักมาตลอดได้พักผ่อนบ้าง
    แต่แม่ไม่ยอม.....กลับไปตลาดทุกเช้า
    ขายผักที่หามาได้เพื่อเลี้ยงชีพทั้งๆ ที่ผมพยายามส่งเงินมาให้แม่
    ( ผมต้องไปทำงานในเมืองที่ห่างไกล)
    แม่ผมไม่ค่อยยอมรับเงินผม..บางครั้งยังส่งเงินกลับคืนให้ผมอีก
    แม่พูดกับผมว่า "****ีเงินพอใช้แล้ว...ลูกควรเก็บเงินไว้สร้างฐานะ"
    แม่โกหกผมเป็นครั้งที่ 6

7. เพื่ออนาคตที่ก้าวหน้า..
    ผมตัดสินใจเรียนต่อปริญญาโทด้วยทุนของมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงในอเมริกา

เมื่อผมเรียนจบก็ได้งานทำที่นั่นและมีเงินเดือนค่อนข้างสูง
    เมื่อทำงานไปได้สักพัก...ผมอยากให้แม่ผมมาอยู่กับผมที่อเมริกา
    เพื่อว่าแม่จะได้หยุดทำงาน...พักผ่อนให้สบายในบั้นปลายของชีวิต
    แต่แม่ผมไม่อยากรบกวนผม...บอกผมว่า "แม่ไม่คุ้นเคยกับชีวิตต่างแดน"
    ครั้งที่ 7 แล้วซินะที่แม่โกหกผม

8. เมื่อแม่แก่ตัวลงไปเรื่อยๆ..
    ในที่สุดแม่ก็เป็นมะเร็งและต้องเข้ารับการผ่าตัดที่โรงพยาบาล
    ผมลางานแล้วรีบบินกลับมาหาแม่สุดที่รักทันที
    แม่ผมนอนพักฟื้นอยู่บนเตียงเมื่อผมไปถึง
    น้ำตาผมไหลอาบแก้มเมื่อเห็นแม่ซึ่งผ่ายผอมและดูทรุดโทรมลงอย่างมาก
    แม่รู้สึกดีใจมากที่เห็นผม....พยายามยิ้มอย่างสดชื่น ด้วยความลำบาก
    ผมรู้ดีว่าแม่ได้ฝืนความเจ็บปวดรวดร้าวอย่างสุดฝืน
    จากโรคมะเร็งร้ายที่ลามไปทั่วทั้งตัว
    ผมโอบกอดแม่พร้อมกับร้องไห้ด้วยความสงสาร
    หัวใจผมในขณะนั้นเศร้าหมองและเจ็บปวดอย่างที่สุด
    แม่พยายามปลอบผมด้วยเสียงที่แหบพร่าและสั่นเครือ
    " ลูกรักของแม่...เห็นหน้าลูกแม่ไม่รู้สึกเจ็บแล้ว"
    นี่เป็นครั้งที่ 8 ที่แม่โกหก
    และเป็นครั้งสุดท้ายในชีวิตของแม่ที่โกหกผม

แม่ที่ผมรักและบูชามาตลอดชีวิตได้ปิดตาลงและจากผมไปอย่างไม่มีวันกลับ

หลังจากที่เธอกล่าวคำโกหกครั้งที่ 8 จบลง.

...........

Credit : http://board.postjung.com/564881.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 12th August 2011 เมื่อ 07:02

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    นี่แหละครับความเป็นแม่ ลูกต้องมาก่อนเสมอ

ซึ้งจริง~!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    มันก็ไม่เสมอไปหรอก อย่างแม่ผมยังไม่เคยดูแลไม่เคยสนใจผมเลย ฮ่ะๆๆ
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ว้ากกกก

กล่าวขอบคุณ
    5,751
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    อ่านจบแล้ว ซึ้งจริง ๆ TT
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อืม.........

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ซึ้งมากเลยครับ ความรักที่****ี

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,905
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ใครว่าโกหกแล้วบาป ผมไม่เชื่อเด็ดขาด ซึ้งมากๆครับT^T
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,553
    [IMG][/IMG]

แง แง แม่จ๋า T^T หนูรักแม่ ฮือๆ แงๆ โฮ่งๆ เอ๋งๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    คนนี้คนเดียวที่จะโกหกยังไงผมก็ไม่โกรธ แม่นี้เเหละ....

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    คำว่าเเม่ สำหรับผมมันสำคัญมาก มาก เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ซึ่งอ่ะ เข้ากับวัน****ากๆเลย

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    โกหกเพราะรักและห่วงลูกครับ ซึ้งมากๆครับ +1

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทำไมคุณโชคร้ายจังเกิดมามีแม่ขี้โกหก

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ครูเคยเอามาให้อ่าน ซึ้งเหมือนกัน

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    โอ้วให้ตายซิ แม่ดีขนาดนี้ใครมีรักตายเลย หรือว่าเรามีแม่ที่ดีอยู่ข้างกาย แต่เรากับรู้สึกห่างเหินกันแ่น่ แม่ที่ดีอยู่ไม่ใกล้ แต่ท่านอยู่ใกล้ๆคุณนั้นแหละ ถึงจะไม่ใช้แม่ดีเด่นแต่ท่านก็รักเรา
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 456

ซึ้งครับ +1

ตั้งแต่ ข้อแรก ถึงข้อ 10 อ่านไปน้ำตาเริ่มไหล

จบข้อ 10 ลุกออกจากคอมไปมองหน้าแม่แล้วร้องไห้เลย TT.TT

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ซึ้งมากๆครับ

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,216
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,086
    ซึ้งเลยครับ TT