ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

บทความ : แม่โกหกผม 8 ครั้งในชีวิต

1. เรื่องเริ่มขึ้นตอนเมื่อผมเป็นเด็กๆ ผมเกิดในครอบครัวยากจน
    ครอบครัวของเราจนมากจนต้องอดข้าวบ่อยๆ
    เมื่อไหร่ก็ตามเมื่อถึงเวลากินข้าว

แม่จะแบ่งข้าวมาให้ผมเพิ่มขึ้นอีก
    พร้อมทั้งพูดว่า "ลูกต้องกินข้าวเพิ่มขึ้นนะ ส่วนแม่ไม่ค่อยหิว"
    นี้เป็นครั้งแรกที่แม่โกหกผม

2. เมื่อผมเติบโตขึ้น คุณแม่เพียรพยายามหาเวลาว่างไปตกปลาในแม่น้ำ
    เพื่อว่าผมจะได้กินอาหารที่มีประโยชน์ต่อการเจริญเติบโตของผม
    แม่ต้มปลาที่ตกมาได้ทำเป็นซุปให้ผมกิน
    ในขณะที่ผมกินแกงต้มปลา..แม่จะนั่งข้างๆ ผม

แทะกิน เศษเนื้อปลาที่ติดอยู่ตามก้างปลาหลังจากที่ผมไ ด้กินเนื้อปลาไปแล้ว
    ผมรู้สึกตื้นตันใจมาก..ผมพยายามแบ่งเนื้อปลาให้แม่
    แต่แม่ปฎิเสธทันควันพร้อมกับกล่าวว่า

" ลูกกินเถอะ...แม่ไม่ค่อยชอบกินเนื้อปลา" นี่เป็นครั้งที่ 2 ที่แม่โกหกผม

3. เมื่อผมเรียนอยู่ชั้นมัธยม เราต้องใช้เงินเพิ่มมากขึ้น
    แม่ต้องหารายได้พิเศษด้วยการรับงานเล็กๆ น้อยจากโรงงานมาทำที่บ้าน
    บางครั้งผมตื่นขึ้นมาตอนตี 1 หรือตี 2... ผมยังเห็นแม่กำลังทำงาน
    " แม่ครับ...นอนเถอะครับมันดึกมากแล้ว พรุ่งนี้แม่ต้องไปทำงานอีก"
    แม่ยิ้มกับผมพูดว่า "ลูกนอนต่อก่อนนะ...แม่ยังไม่เหนื่อย...นอนไม่หลับ"
    ครั้งที่ 3 แล้วที่แม่โกหกผม

4. ตอนเมื่อใกล้จบชั้นมัธยมผมต้องไปสอบเป็นวันสุดท้าย
    แม่อุตส่าห์หยุดงานไปเป็นเพื่อนและเพื่อเป็นกำลังใจให้ผม
    มันเป็นวันที่แดดร้อนมากๆ...แม่ต้องรอผมอยู่หลายชม.
    เมื่อผมทำข้อสอบเสร็จ...รีบออกมาหาแม่
    เห็นแม่ผมมีเหงื่อออกท่วมตัว..
    แต่ท่านกลับรินน้ำเย็นที่เตรียมมาให้ผมดื่ม
    ผมเห็นแม่รู้สึกเหนื่อยและร้อนจึงขอให้แม่ดื่มน้ำก่อน
    แม่พูดขึ้นว่า " ลูกดื่มเถอะ....แม่ยังไม่กระหายน้ำ"
    นั่นเป็นครั้งที่ 4 ที่แม่โกหกผม

5. หลังจากที่พ่อผมล้มป่วยและเสียชีวิต
    คุณแม่ที่น่าสงสารต้องทำงานหนักขึ้นเพื่อหารายได้มาจุนเจือครอบครัว
    แต่ก็ยังไม่ค่อยเพียงพอไม่ว่าคุณแม่จะพยายามมากขึ้นเพียงไร
    คุณลุงที่อยู่ข้างๆ บ้านท่านเป็นคนดี
    พยายามมาช่วยเหลือครอบครัวเราเสมอ....เช่นซ่อมแซมบ้านที่ผุพัง..ฯลฯ
    เพื่อนบ้านเห็นครอบครัวลำบากมากก็แนะนำให้แม่แต่งงานใหม่
    แต่แม่ยืนกรานไม่เห็นด้วย แม่พูดกับผมว่า
    " แม่มีลูกอยู่ทั้งคน...แม่ไม่ต้องการความรักอีก"
    แม่โกหกผมเป็นครั้งที่ 5 แล้ว

6. ในทื่สุดผมก็เรียนจบและมีงานทำ
    ผมอยากให้แม่ซึ่งตรากตรำทำงานหนักมาตลอดได้พักผ่อนบ้าง
    แต่แม่ไม่ยอม.....กลับไปตลาดทุกเช้า
    ขายผักที่หามาได้เพื่อเลี้ยงชีพทั้งๆ ที่ผมพยายามส่งเงินมาให้แม่
    ( ผมต้องไปทำงานในเมืองที่ห่างไกล)
    แม่ผมไม่ค่อยยอมรับเงินผม..บางครั้งยังส่งเงินกลับคืนให้ผมอีก
    แม่พูดกับผมว่า "แม่มีเงินพอใช้แล้ว...ลูกควรเก็บเงินไว้สร้างฐานะ"
    แม่โกหกผมเป็นครั้งที่ 6

7. เพื่ออนาคตที่ก้าวหน้า..
    ผมตัดสินใจเรียนต่อปริญญาโทด้วยทุนของมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงในอเมริกา

เมื่อผมเรียนจบก็ได้งานทำที่นั่นและมีเงินเดือนค่อนข้างสูง
    เมื่อทำงานไปได้สักพัก...ผมอยากให้แม่ผมมาอยู่กับผมที่อเมริกา
    เพื่อว่าแม่จะได้หยุดทำงาน...พักผ่อนให้สบายในบั้นปลายของชีวิต
    แต่แม่ผมไม่อยากรบกวนผม...บอกผมว่า "แม่ไม่คุ้นเคยกับชีวิตต่างแดน"
    ครั้งที่ 7 แล้วซินะที่แม่โกหกผม

8. เมื่อแม่แก่ตัวลงไปเรื่อยๆ..
    ในที่สุดแม่ก็เป็นมะเร็งและต้องเข้ารับการผ่าตัดที่โรงพยาบาล
    ผมลางานแล้วรีบบินกลับมาหาแม่สุดที่รักทันที
    แม่ผมนอนพักฟื้นอยู่บนเตียงเมื่อผมไปถึง
    น้ำตาผมไหลอาบแก้มเมื่อเห็นแม่ซึ่งผ่ายผอมและดูทรุดโทรมลงอย่างมาก
    แม่รู้สึกดีใจมากที่เห็นผม....พยายามยิ้มอย่างสดชื่น ด้วยความลำบาก
    ผมรู้ดีว่าแม่ได้ฝืนความเจ็บปวดรวดร้าวอย่างสุดฝืน
    จากโรคมะเร็งร้ายที่ลามไปทั่วทั้งตัว
    ผมโอบกอดแม่พร้อมกับร้องไห้ด้วยความสงสาร
    หัวใจผมในขณะนั้นเศร้าหมองและเจ็บปวดอย่างที่สุด
    แม่พยายามปลอบผมด้วยเสียงที่แหบพร่าและสั่นเครือ
    " ลูกรักของแม่...เห็นหน้าลูกแม่ไม่รู้สึกเจ็บแล้ว"
    นี่เป็นครั้งที่ 8 ที่แม่โกหก
    และเป็นครั้งสุดท้ายในชีวิตของแม่ที่โกหกผม

แม่ที่ผมรักและบูชามาตลอดชีวิตได้ปิดตาลงและจากผมไปอย่างไม่มีวันกลับ

หลังจากที่เธอกล่าวคำโกหกครั้งที่ 8 จบลง.

...........

Credit : http://board.postjung.com/564881.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 12th August 2011 เมื่อ 07:02

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    นี่แหละครับความเป็นแม่ ลูกต้องมาก่อนเสมอ

ซึ้งจริง~!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    มันก็ไม่เสมอไปหรอก อย่างแม่ผมยังไม่เคยดูแลไม่เคยสนใจผมเลย ฮ่ะๆๆ
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ว้ากกกก

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    อ่านจบแล้ว ซึ้งจริง ๆ TT
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อืม.........

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ซึ้งมากเลยครับ ความรักที่แม่มี

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ใครว่าโกหกแล้วบาป ผมไม่เชื่อเด็ดขาด ซึ้งมากๆครับT^T
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    [IMG][/IMG]

แง แง แม่จ๋า T^T หนูรักแม่ ฮือๆ แงๆ โฮ่งๆ เอ๋งๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    คนนี้คนเดียวที่จะโกหกยังไงผมก็ไม่โกรธ แม่นี้เเหละ....

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    คำว่าเเม่ สำหรับผมมันสำคัญมาก มาก เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ซึ่งอ่ะ เข้ากับวันแม่มากๆเลย

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    โกหกเพราะรักและห่วงลูกครับ ซึ้งมากๆครับ +1

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทำไมคุณโชคร้ายจังเกิดมามีแม่ขี้โกหก

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ครูเคยเอามาให้อ่าน ซึ้งเหมือนกัน

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    โอ้วให้ตายซิ แม่ดีขนาดนี้ใครมีรักตายเลย หรือว่าเรามีแม่ที่ดีอยู่ข้างกาย แต่เรากับรู้สึกห่างเหินกันแ่น่ แม่ที่ดีอยู่ไม่ใกล้ แต่ท่านอยู่ใกล้ๆคุณนั้นแหละ ถึงจะไม่ใช้แม่ดีเด่นแต่ท่านก็รักเรา
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457

ซึ้งครับ +1

ตั้งแต่ ข้อแรก ถึงข้อ 10 อ่านไปน้ำตาเริ่มไหล

จบข้อ 10 ลุกออกจากคอมไปมองหน้าแม่แล้วร้องไห้เลย TT.TT

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ซึ้งมากๆครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ซึ้งเลยครับ TT

Tags for this Thread