ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 157

Wink วิธีนำเซฟเกม ps2 มาใช้ในโปรแกรม pcsx2 (วิดีโอ youtube) + โปรแกรม mymc

วิธีนำเซฟเกม playstation 2 มาใช้ในโปรแกรม pcsx2 ...
    เหมาะกับคนที่ไม่อยากเริ่มเล่นเกมตั้งแต่แรก เพราะเซฟได้ปลดล็อคหลายๆอย่างไว้แล้วนั่นเอง
    ขออนุญาตแชร์กับเพื่อนๆที่ยังไม่ทราบนะครับ ถ้าชอบกด like บ้างนะคับ

ดาวน์โหลดโปรแกรม mymc >>http://www.mediafire.com/download.php?1cora85hhsf7yce

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quanchi : 26th August 2012 เมื่อ 19:51

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ขอบใจห๊ะแต่ผมงงจังไม่มีชื่อโซนบอกเกม God Hand ผมหาเซฟแบบเต็ม 100 ยูแต่ทำไม่ได้
    CPU FX 8350 / VGA GTX 1060 Galax EXOC / RAM HyperX Fury Extreme 16GB / MB MSI 970 GAMING

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanetpangold อ่านกระทู้
    ขอบใจห๊ะแต่ผมงงจังไม่มีชื่อโซนบอกเกม God Hand ผมหาเซฟแบบเต็ม 100 ยูแต่ทำไม่ได้
    ที่ว่าไม่มีบอกชื่อโซนเกม God hand หมายถึงในโปรแกรม PCSX2 หรือว่าใน gamefaqs.com เหรอครับ
    ลองเมาท์ไฟล์ iso ด้วย demon tool แล้วเปิดเข้าไปดูในแผ่นเลย ปกติจะเขียนรหัสโซนบอกไว้ประมาณ SLUS SLPS ประมาณนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quanchi : 26th August 2012 เมื่อ 19:25

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quanchi อ่านกระทู้
    ที่ว่าไม่มีบอกชื่อโซนเกม God hand หมายถึงในโปรแกรม PCSX2 หรือว่าใน gamefaqs.com เหรอครับ
    ลองเมาท์ไฟล์ iso ด้วย demon tool แล้วเปิดเข้าไปดูในแผ่นเลย ปกติจะเขียนรหัสโซนบอกไว้ประมาณ SLUS SLPS ประมาณนี้

อ่อครับตอนนี้ได้แว้วครับขอบใจมากห๊ะ
    CPU FX 8350 / VGA GTX 1060 Galax EXOC / RAM HyperX Fury Extreme 16GB / MB MSI 970 GAMING

กล่าวขอบคุณ
    461
    ขอถามหน่อยห๊ะมันเป็นของโซน USA อะห๊ะโปรแกรมมันไม่สามารถอ่านไฟล์เซฟของ USA ได้อะสกุน PSV

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanetpangold อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยห๊ะมันเป็นของโซน USA อะห๊ะโปรแกรมมันไม่สามารถอ่านไฟล์เซฟของ USA ได้อะสกุน PSV
    ใน gamefaqs.com ไม่เห็นว่ามีเซฟเกม god hand นามสกุลนี้เลยนะคับ http://www.gamefaqs.com/ps2/932558-god-hand/saves

รูปแบบไฟล์ที่รองรับอ้างจาก Readme ของโปรแกรม mymc นะ (แต่ผมจะใช้นามสกุล max เป็นส่วนมาก)
    It allows save files in the MAX Drive (.max), EMS (.psu), SharkPort (.sps), X-Port (.xps) and Code Breaker (.cbs) formats to be imported directly into these images. It can also export save files in eiter the MAX Drive and EMS formats.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quanchi : 26th August 2012 เมื่อ 22:52

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quanchi อ่านกระทู้
    ใน gamefaqs.com ไม่เห็นว่ามีเซฟเกม god hand นามสกุลนี้เลยนะคับ http://www.gamefaqs.com/ps2/932558-god-hand/saves

รูปแบบไฟล์ที่รองรับอ้างจาก Readme ของโปรแกรม mymc นะ (แต่ผมจะใช้นามสกุล max เป็นส่วนมาก)
    It allows save files in the MAX Drive (.max), EMS (.psu), SharkPort (.sps), X-Port (.xps) and Code Breaker (.cbs) formats to be imported directly into these images. It can also export save files in eiter the MAX Drive and EMS formats.

แต่ตอนนี้เจองานใหญ่แล้วงัฟผมเจอโซนเกมที่ยู USA ครับมันย่อมา U แล้วผมจาหาเซฟได้จากไหนหลอส่วนใหญ่ ยุโรป มันหาง่ายที่สุดแต่เท่าที่ผมดูสกุน MAX มันหาง่ายสุดแต่คุณพอรู้ไหมถ้าโซนที่ไม่ใช่ ยุโรป แล้วใช้เซฟต่างโซนมันจามีผลไหมงัฟจาเห็นผมจากเซฟนั้นๆไหมงัฟ

กล่าวขอบคุณ
    461
    http://www.gamefaqs.com/ps2/925007-m...in-monks/saves

เพราะเท่าที่ผมเห็นมาโซน USA เกมส์ PS2 จามาเป็นไฟล์ ZIP แต่มันไม่รองรับโปรแกรมอิมเมจเซฟนะเท่าที่ลองและเท่าที่คุณบอกมันอาจเป็นแค่นั้นจำลองได้แค่นั้นแต่ผมก็ยังงงยูโซน USA นี้ต้องลงของ PS2 โดยตรงเลยใช่ไหมงัฟเท่าที่ผมเข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    http://www.gamefaqs.com/ps2/925007-m...in-monks/saves

เพราะเท่าที่ผมเห็นมาโซน USA เกมส์ PS2 จามาเป็นไฟล์ ZIP แต่มันไม่รองรับโปรแกรมอิมเมจเซฟนะเท่าที่ลองและเท่าที่คุณบอกมันอาจเป็นแค่นั้นจำลองได้แค่นั้นแต่ผมก็ยังงงยูโซน USA นี้ต้องลงของ PS2 โดยตรงเลยใช่ไหมงัฟเท่าที่ผมเข้าใจนะ

คุณดาวน์โหลดอันนี้เหรอ "PlayStation 2 PS3 Virtual Memory Card Save (ZIP) (North America)" -->นั่นมันเป็น PS3 virtual Memory นะครับลองแตกไฟล์ได้นามสกุล PSV จะไม่รองรับอ่านดีๆ
    คุณต้องดาวน์โหลด-->PlayStation2 Max Drive Save (North America) หรือ PlayStation2 CodeBreaker Save (North America)

และผมเคยลองใช้เซฟต่างโซนแล้วใช้ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quanchi : 27th August 2012 เมื่อ 08:06

กล่าวขอบคุณ
    461
    ครับๆต่างโซนไม่ได้ผมก็ลองแว้ววววอิอิบางเกมต้องเล่นเองอิอิเซฟไม่เทพ

Tags for this Thread