ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274

.:: Review Day-Z - ม๊อดซอมบี้ที่สมจริงมากที่สุด !! [PC/MOD] ::.

.:: Review Day-Z - ม๊อดซอมบี้ที่สมจริงมากที่สุด !! [PC/MOD] ::.

สวัสดีเพื่อน ๆ ชาว JKG ทุก ๆ คนครับ ครั้งนี้ผมจะมารีวิวอีกเกมหนึ่งที่น่าสนใจเป็นอย่างมาก หวังว่าเพื่อน ๆ ที่ชอบ เกม แนว Hard Core Survivor
    หรือ แนวยิงซอมบี้คงไม่ผิดหวังกับเกมนี้อย่างแน่นอนครับ

เสียงเพรียกร้องแห่งความตาย สิ่งที่อยู่ตรงหน้าไม่ใช่สิ่งมีชีวิตที่เหมือนเดิมอี กต่อไป พวกเขาหิวกระหายเลือด และพร้อมที่จะ "ล่า" อยู่ตลอดเวลา การเอาชีวิตรอดในเงามืด ที่แม้แต่แสงสว่างยังส่องลงมาไม่ถึง การพึ่งพา ปัจจัย 4 ซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับ เกม

"Day-Z" การเอาชีวิตรอดในครั้งนี้ ได้เริ่มขึ้นแล้ว !!

• Day-Z เป็นม๊อดที่พัฒนามาจากเกม Arma 2 ซึ่งเป็นการโมดิฟายแบบครั้งใหญ่ ที่นำเอาโหมดซอมบี้เข้ามาในเกมและเล่นในโหมด มัลติเพลย์เยอร์ ซึ่งผลปรากฏว่าได้รับความสนใจจากผู้เล่นจำนวนมาก เล่นเอาเกม Arma 2 ขายดิบ ขายดีกันเลยครับ

ตัวเกมจะนำผู้เล่นเข้าไปสู่เมือง Chernarus เมืองที่เกิดการระบาดของเชื้อไวรัสบางอย่าง และผู้เล่นเป็นกลุ่มที่เหลือรอดจากการติดเชื้อ ซึ่งต้องเอาชีวิตรอดออกจากเมือง Chernarus ที่เต็มไปด้วยฝูงซอมบี้กระหายเลือดให้ได้

อย่างแน่นอนที่สุด คือผู้เล่นต้องรวมกันเป็นกลุ่มเอาไว้ เพื่อที่จะสามารถเอาชีวิตรอดไปด้วยกันได้
    โดยใช้ ปัจจัย 4 อาหาร น้ำ ยา ที่อยู่อาศัย ของใช้ข้าวของที่จำเป็นในการเอาชีวิตรอดทั้งหมด โดยผู้เล่นอาจจะค้นในห้างสรรพสินค้า , บ้านเรือนต่าง ๆ หรือแม้แต่ฆ่ากันเองเพื่อชิงเอาของก็ยังทำได้

นอกจากนั้นยังมีระบบเวลา กลางวัน กลางคืน ยิ่งกลางคืนยิ่งอันตรายมากยิ่งขึ้น สภาพอากาศที่สมจริง และระบบการเจ็บป่วยเมือถูก ฝนหรือสภาพอากาศไม่เอื้ออำนวย อาจจะต้องหายามาใช้ในการรักษา และเมือเราโดนซอมบี้กัด อาจจะถึงขั้นสาหัส ไปไหนไม่ได้เลยทีเดียว ถือว่าเกมนี้เน้นรายละเอียดเยอะมาก ๆ

นอกจากซอมบี้แล้ว ในเกมยังมี พวก Bandit ที่เป็นมนุษย์อีกด้วย พวกนี้จะยิงไม่เลือกหน้า หรือ เราเองก็เป็น Bandit ได้ ด้วยการฆ่าผู้เล่นคนอื่น ๆ จนติดแท็ก เป็น Bandit

## TIP การเอาตัวรอดใน Day Z ##

# 1.อาหารและของเหลือใช้

ปัจจัยสำคัญอันดับแรก คืออาหาร
    ในเกม Day z นั้นมีระบบความหิวเพิ่มเข้ามา ทำให้การเล่นเกมลำบากขึ้นไปมาก โดยผู้เล่นต้องค้นหาทุกสิ่งทุกอย่างที่พอจะกินลงไปได ้ ล่า เพื่อใช้ในการทำอาหาร เช่น กระต่าย หรือ แพะ เมื่อเกิดการเจ็บป่วยขึ้นมา อาจจะต้องใช้ยาในการรักษาโรค

# 2.อาวุธและกระสุน

อาวุธปืนเป็นสิ่งที่หาได้ยากในเกมนี้ (หรือแจ็คพ๊อทไปเจอเข้าก็แล้วแต่นะ) รวมทั้ง กระสุนปืนด้วย เพราะแค่ในเกม Arma ที่ไม่ได้รวมม๊อด กระสุนยังคงต้องแยกกันใช้มากกว่า 10-20 แบบ เพราะฉะนั้น แน่นอนว่าการประหยัด เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในเกม

# 3.กำจัดทุกสิ่งที่ขวางหน้า

ทุก ๆ อย่างที่อยู่ตรงหน้าเรา ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตอีกต่อไปแล้ว เพราะฉะนั้นฆ่าซะให้หมด และจงเลือกยิงให้ถูกที่ด้วย เพื่อประหยัดกระสุนปืน หรือถ้าดวงซวยหน่อยอาจจะไปเจอกับพวก Bandit ที่คอยปล้นสะดมพวกคนมีชีวิตรอดอยู่เรื่อย ๆ

# 4.อย่าไว้ใจใคร

การที่เรามีทีม ไปกันเป็นทีม ไม่ใช่เรื่องดีเสมอไป อย่างไรก็ตาม เราไม่สามารถไว้ใจใครได้เลย เพราะไม่รู้ว่าที่เราเล่นไป วันดี คืนดี มันจะฆ่าเรา เพื่อชิงเอาของหรือเปล่า หรือเราจะฆ่ามันเพื่อเอาของหรือเปล่า ตรงจุดนี้อาจจะควรระวังนิดหน่อย เพราะบางคนก็เห็นแก่ตัว (มาก) อยากได้ของจนเกินไปฆ่าทีมตัวเองทั้งทีม เพื่อเอาของ

สรุป

เกม Day z นั้นถือว่าเป็นเกมที่สมจริง มากที่สุดเกมหนึ่งในโหมด Hardcore Survivor ที่ผู้เล่นต้องเอาชีวิตรอดจากฝูงซอมบี้กระหายเลือด ต้องค้นหาอาหาร นอนค้างป่า เฝ้ายามในค่าย และค้นหากระสุนปืน ทั้งหมดก็เพื่อการเอาชีวิตรอด และสิ่งที่น่ากลัวกว่าซอมบี้ คือคน เพราะไม่มีใครไว้ใจใครได้อย่างแน่นอน เพราะฉะนั้น Day z ถือว่าเป็นเกมที่สอนได้เราหลาย ๆ อย่าง หลาย ๆ เรื่อง

คะแนน

กราฟฟิค : 7.5
    เสียงและดนตรีประกอบ : 7.5
    ระบบการเล่นและเกมเพลย์ : 8.5
    ระบบการเล่นออนไลน์ : 8
    ความคุ้มค่า : 8.5

รวม : 8.5

ปลลล. !!

ปล. ต้องซื้อแผ่นแท้เท่านั้นครับ ในการเล่น โดยต้องมี Arma2 + Arma2OA ถึงจะลงม๊อดได้นะครับ ส่วนแผ่นปลอม "อด" ตามระเบียบครับ

ลายละเอียดเพิ่มเติมที่ "ลิงค์"

ปล. 2 ผมอาจจะรีวิว ไม่ละเอียดเท่าไหร่ อย่างไรก็ฝากติ ชม ผลงานด้วยครับ

ปล.3 มีเซิรฟ์เวอร์ไทยด้วยครับ ลองหาดูนะ

CR : TG

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ขนาดผมเล่นช่วงๆแรกติดมากๆตายแล้วตายอีกหลังๆแทบไม่ได้เข้าไปเพราะไม่ว่างผมยังซื้อเก็บไว้เป็นกล่องยังรู้สึกคุ้มเลย

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Corn2ows อ่านกระทู้
    ขนาดผมเล่นช่วงๆแรกติดมากๆตายแล้วตายอีกหลังๆแทบไม่ได้เข้าไปเพราะไม่ว่างผมยังซื้อเก็บไว้เป็นกล่องยังรู้สึกคุ้มเลย
    เหมือนผมเลย 55555+
    .-[THOS]-.

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Corn2ows อ่านกระทู้
    เช่นเดียวกัน

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    เล่นด้วยกันไหม กำลังหาทีม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    หาเซิฟเล่นไม่ได้เลยเซง[เถื่อน]

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    แคมป์โดนบุกทุกวันเลย T-T

นับความผิดของตัวเองไว้ซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    813
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เดี๋ยวลองหาเล่นดู (เถื่อน)

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thitinun01 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวลองหาเล่นดู (เถื่อน)
    lan ผ่าน Tungle อะคับ คนถือว่าพอตัว หาเพื่อนไปเล่นด้วยก้อดีนะ
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้

ปลลล. !!

ปล. ต้องซื้อแผ่นแท้เท่านั้นครับ ในการเล่น โดยต้องมี Arma2 + Arma2OA ถึงจะลงม๊อดได้นะครับ ส่วนแผ่นปลอม "อด" ตามระเบียบครับ

แผ่นปลอม "อด" โอ้ไม่นะ
    แล้วแผ่นที่ราคาประมาณเท่าไร ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ของตัวเกม ArmA IIหน่อย ขอลิ้งหน่อยครับบบบบ

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458

ปลลล. !!

อด? เถื่อนก็มีให้เล่น เขาเล่นกันทุกวันครับท่าน

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมอยากรู้ ข้อมูลเกมส์ Arma2 Dayz มากๆเลย
    ของจำพวก etc. เช่น กระป๋อง ล้อรถยนต์ เครื่องยนต์ มันเอาไปทำอะไรได้บ้างอ่ะมันมีไว้ทำไมสงสัยมากๆ
    และก็ ไม่เข้าใจทำไม ไฟฉายถึงใช้ยากใช้เย็น กดใช้บางทีก็ปกติ บางทีก็กดไม่ติดซักที และก็กดปิดไม่ได้

@THuS@
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เถื่อนก็เล่นได้ครับ