ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479

มีคลับ Bigbike ใน JKG รึเปล่าครับ ?

ตามหัวข้อเลยครับผมจะหาผู้รู้เรื่อง bigbike อยู่

CBR

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836

ไส้กรอกเนื้อหมูล้วน 100% หอมกรุ่นกลิ่นรมควัน คุ้มค่า คุ้มราคา กับขนาดใหม่ใหญ่กว่าเดิม

ราคาจำหน่าย 16 บาท
    สินค้ามีจำหน่ายทุกสาขา

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้

ไส้กรอกเนื้อหมูล้วน 100% หอมกรุ่นกลิ่นรมควัน คุ้มค่า คุ้มราคา กับขนาดใหม่ใหญ่กว่าเดิม

ขอบคุณอย่างสุดซึ่งครับ

CBR

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้

ฮา
    ----------------------------------------

BIGBIKE คือ รถมอเตอร์ไซขนาดใหญ่ที่มีขนาดเครื่องยนต์ตั้งแต่ 250cc ขึ้นไปครับ ไม่ว่ารูปทรงจะเป็นแบบออฟ-โรด,โมตาร์ด,ชอปเปอร์ หรือสปอร์ต

ถ้ามีเครื่องยนต์มากกว่า 250cc ถืว่าเป็น BIGBIKE หมดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 13th August 2012 เมื่อ 15:35
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    กำลังคิดจะเล่นเหมือนกันครับ แต่อยู่ปี 1 กลัวจะโดนรุ่นพี่หมั่นไส้

รอขึ้นสักปี 2 ปี 3 ก่อน ผมกะว่าจะเล่น BMW 1000rr อยู่ครับ
    ชอบกินไข่เจียว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    กำลังคิดจะเล่นเหมือนกันครับ แต่อยู่ปี 1 กลัวจะโดนรุ่นพี่หมั่นไส้

รอขึ้นสักปี 2 ปี 3 ก่อน ผมกะว่าจะเล่น BMW 1000rr อยู่ครับ
    คันโปรดผมเลยรุ่นนั้นอยากได้มากแต่แพงมากกกก

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ท่านไม่ลองเล่น ดูคาตี้ เหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพราะสิ่งนี้ อ่านกระทู้
    รอ Kawasaki Ninja 250R ปี 2013 สีขาวครับ เข้าเมื่อใหร่ ถอยเมื่อนั้น ^^

ผมว่าก็แจ่มนะแต่แค่ตัว 848 ปาไปเกือบล้าน ผมว่าหลายๆคนคงชอบเหมือนกัน แต่ราคามันสูง ขนาด Monster M795 ยัง 4 แสนกว่าเลย T.T
    เจ้า Ninja มันจะมาแน่หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ Moster M795 มือ 2 สภาพดีๆ 3แสนกว่าๆพอหาได้นะครับ ไม่งั้นก็ดาวน์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพราะสิ่งนี้ อ่านกระทู้
    มาแน่ครับ สีเขียวมาเดือนพฤศจิกายน สีขาวรออีก 1 ปีโดยประมาณ อิอิ พอดีเก็บตังได้ออกสดเลย + ล้อโต + ท่อโยชิมูระ หรือ DBS สักใบสบาย รีบออกเดี๋ยวไม่มีตังแต่ง
    จัดไปอย่าให้เสีย ผมยังขี่เจ้าตัวเล็กอยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wiz Khalifa : 13th August 2012 เมื่อ 17:44

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ส่วนตัวผมชอบไส้กรอกวุ้นเส้นมากกว่านะ มันแปลกดี อร่อยดีด้วย

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    รอ Kawasaki Ninja 250R ปี 2013 สีขาวครับ เข้าเมื่อใหร่ ถอยเมื่อนั้น ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wiz Khalifa อ่านกระทู้
    ท่านไม่ลองเล่น ดูคาตี้ เหรอครับ
    ผมว่าก็แจ่มนะแต่แค่ตัว 848 ปาไปเกือบล้าน ผมว่าหลายๆคนคงชอบเหมือนกัน แต่ราคามันสูง ขนาด Monster M795 ยัง 4 แสนกว่าเลย T.T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wiz Khalifa อ่านกระทู้
    เจ้า Ninja มันจะมาแน่หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ Moster M795 มือ 2 สภาพดีๆ 3แสนกว่าๆพอหาได้นะครับ ไม่งั้นก็ดาวน์
    มาแน่ครับ สีเขียวมาเดือนพฤศจิกายน สีขาวรออีก 1 ปีโดยประมาณ อิอิ พอดีเก็บตังได้ออกสดเลย + ล้อโต + ท่อโยชิมูระ หรือ DBS สักใบสบาย รีบออกเดี๋ยวไม่มีตังแต่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพราะสิ่งนี้ : 13th August 2012 เมื่อ 17:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ☀ home sweet home ☀
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,494

ชอบคันนี้

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    แต่ส่วนตัวผม ชอบ ฟุตลอง มากกว่า โดยเฉพาะ

ยาวๆ เค็มๆ อร่อยมาก อันละ 25 บาท มีทุกเซเว่น ทุกสาขา (ล้อเล่นนะ จขกท.)

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Ninja 650 ปาดเบาะ + แต่งท่อ แบบนี้ แจ่มโฮก!!!

---------------------------------------------------------------------------------
    Kawasaki Z750 และ Z1000 หน้าตาคล้ายๆกัน แต่หล่อไปคนละแบบ เลือกไม่ถูกจริงๆถ้าให้เลือก2ตัวนี้

---------------------------------------------------------------------------------
    Ducati Hypermotard 796 ก็หล่อไม่แพ้รุ่นอื่นเลย ส่วนตัวชอบมากๆ 600kไม่มีหลังคา ไม่มีแอร์ เอาเงินไปซื้อรถยนต์ดีกว่าถ้ามีงบขนาดนี้

Honda NC700X โมตาร์ดหล่อๆอีกคัน แต่เครื่องยนต์680cc รอบเครื่อง6300รอบ/นาที ก็Red lineแล้ว(ส่วนมากRed lineของBIGBIKEอยู่ที่10000รอบ+/นาที)แต่ก็เข้าใจ
    รุ่นนี้ออกแบบมาใช้ในเมือง ขี่เรื่อยๆเหนื่อยก็พักไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร แต่จะคุ้มมั้ยกับราคา 451k ก็อีกเรื่องนึง...

Suzuki GSR-750 มองกี่มุมก็หล่อครับ รูปลักษณ์ดุดันมาก แต่เสียดาย มันไม่มีแผนจะนำเข้าไทยอย่างเป็นทางการ...

Yamaha Fz6r หล่อไม่แพ้ใครเลย น่าสอยมาเป็นเจ้าของเหลือเกิน

Yamaha Fz8n รุ่นพี่ Fz6r ก็หล่อไปอีกแบบ ราคานำเข้า 480k ก็แพงอยู่ดี แต่ก็น่าใช้มากๆ

ปิดท้ายด้วยแบรนด์จากอิตาลี MV Agusta รุ่น Brutale 675 ตัวใหม่สุด รูปลักษณ์คลาสสิคสมัยใหม่ ไฟหน้ากลมๆ มองกี่มุมก็เท่ห์โคตรๆ

ตามด้วยอีกคันจากแบรนด์อิตาลี MV Agusta F3 675 บอกได้คำเดียว "เมพ***"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 13th August 2012 เมื่อ 18:12
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมเล่นCBRอยู่ นะ รุ่น 250 cc

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผมไม่ค่อยชอบ รถอิตาลีน่ะครับ แหะๆ

ชอบ BMW เป็นส่วนตัวอยู่แล้ว เลยเล่น BMW ดีกว่า
    ชอบกินไข่เจียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    มีไรถามได้ครับผมเล่นอยู่ ขับ cbr 600 ปี 06 ครับ ส่วนใหญ่จอดไว้เฉยๆไม่ได้ขับหรอก น้ำมัน มันแพง..

ถ้าจะซื้อตอนนี้แนะนำรถมีทะเบียนไว้ก่อนครับ พวก 4 สูบไม่ต้องไปสนครับตอนนี้ เพราะทำทะเบียนไม่ได้แล้ว เล่น Honda kawa ดีกว่าครับ ninja 250 เพิ่งเปลี่ยนโฉมมา หน้าตาเหมือน zx6r มากๆ แถมคาวามีข่าวว่าจะปล่อย ninja 500 4 สูบด้วย [ไม่รู้จริงรึเปล่าเขาว่ามางี้]

จัดไปอย่าให้เสีย ผมยังขี่เจ้าตัวเล็กอยู่เลย

ดูคาติรถแบรนด์ดัง งานประณีตมากครับ แต่ค่าดูแลรักษานี่สิครับแพงกว่าซีบีอาร์ผมอีก เข้าศูนย์ทีกระเป๋าแฟ่บๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 13th August 2012 เมื่อ 19:31